จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 154

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 154 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 54 104 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 204 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,296 ถึง 2,310 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สายลม แสงแดด ท้องฟ้า ดวงดาว ท้องทะเล เกลียวคลื่น เสียงลมหายใจ สาวหน้าหมวยสวมบีกีนี่ สีชมพู...... ผมคิดถึงพี่
    คืนนี้ผมตามใจตัวเองออกไปพบความคับคั่งของผู้คนและสี สันฉูดฉาดประดับบริเวณกว้าง และเสียงดนตรีแผดเสียงจัดจ้านกับหล่อนคนนั้นที่เฟสบุ ๊ค อีกไม่นานผมพาตัวเองไปพบกับผีเสื้อราตรีหล่อนเป็นนัก ร้องของไน้ท์คลับแห่งหนึ่ง แหวกขาอ่อนร้องเพลงสับโขยกหัวใจผมมาก ร้องเท้าส้นสูงสีแดงบอกหล่อนนั้นมีแนวเป็นของตัวเอง แก้มตะโพกใหญ่ทรงแอปเปิ้ล กระโปรงพลิ้วบางโปร่ง หล่อนบิดเอวส่ายปากในท่วงที ".........." กับไมโครโฟน ความสับสนแบบนี้เป็นม่านบังตาได้ดีกว่าบรรยากาศอื่น ผมหมายถึงคืนนี้ ผู้คนมักไม่สนใจกับใครนอกจากการเคี้ยวกินความสุขส่วน ตัวอย่างหวงแหนเวลา

และเวลานี้ผมพาตัวเองมาที่บ้านเปียกเหล้าเหมือนกันหว ังว่าพี่เปิ้ลคงไม่ถือสาหากตัวอักษรมันเอนไปเอนมา พี่เปิ้ลควรคิดว่า "มันน่ารักออก" จริงมั๊ย? Ha-ha

คืนนี้ฉันอยากจะเขียนแสงดาวที่ลอยเด่นพร่างพราวอยู่บ นท้องฟ้า อยากจะเขียนความว่างของบรรยากาศ อยากจะเขียนใบไม้เล่นลม อยากจะเขียนถึงดอกไม้หน้าบ้าน อยากจะเขียนถึงกระถางแจกัน
    อยากจะเขียนถึงลมฟ้าอากาศ อากจะเขียนถึงก้อนหิน อยากจะเขียนถึงฟองคลื่น อยากจะเขียนถึงต้นมะพร้าวส่ายใบเกรียวกราวบนชายหาด อยากจะเขียนถึงดอกไม้ผีเสื้อ อยากจะเขียนทุกๆอย่างที่รอบตัวฉัน อ่านจดหมายพี่บอยรำพันเต็มไปด้วยรอยยิ้มของฉัน และฉันอยากจะเขียนถึงเธอ คนที่ฉันรักและไม่ได้ไปหา

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : no school today pattaya สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (10-09-2012)

คืนนี้ผมตามใจตัวเองออกไปพบความคับคั่งของผู้คนและสี สันฉูดฉาดประดับบริเวณกว้าง และเสียงดนตรีแผดเสียงจัดจ้านกับหล่อนคนนั้นที่เฟสบุ ๊ค อีกไม่นานผมพาตัวเองไปพบกับผีเสื้อราตรีหล่อนเป็นนัก ร้องของไน้ท์คลับแห่งหนึ่ง แหวกขาอ่อนร้องเพลงสับโขยกหัวใจผมมาก ร้องเท้าส้นสูงสีแดงบอกหล่อนนั้นมีแนวเป็นของตัวเอง แก้มตะโพกใหญ่ทรงแอปเปิ้ล กระโปรงพลิ้วบางโปร่ง หล่อนบิดเอวส่ายปากในท่วงที ".........." กับไมโครโฟน ความสับสนแบบนี้เป็นม่านบังตาได้ดีกว่าบรรยากาศอื่น ผมหมายถึงคืนนี้ ผู้คนมักไม่สนใจกับใครนอกจากการเคี้ยวกินความสุขส่วน ตัวอย่างหวงแหนเวลา

และเวลานี้ผมพาตัวเองมาที่บ้านเปียกเหล้าเหมือนกันหว ังว่าพี่เปิ้ลคงไม่ถือสาหากตัวอักษรมันเอนไปเอนมา พี่เปิ้ลควรคิดว่า "มันน่ารักออก" จริงมั๊ย? Ha-ha

คืนนี้ฉันอยากจะเขียนแสงดาวที่ลอยเด่นพร่างพราวอยู่บ นท้องฟ้า อยากจะเขียนความว่างของบรรยากาศ อยากจะเขียนใบไม้เล่นลม อยากจะเขียนถึงดอกไม้หน้าบ้าน อยากจะเขียนถึงกระถางแจกัน
    อยากจะเขียนถึงลมฟ้าอากาศ อากจะเขียนถึงก้อนหิน อยากจะเขียนถึงฟองคลื่น อยากจะเขียนถึงต้นมะพร้าวส่ายใบเกรียวกราวบนชายหาด อยากจะเขียนถึงดอกไม้ผีเสื้อ อยากจะเขียนทุกๆอย่างที่รอบตัวฉัน อ่านจดหมายพี่บอยรำพันเต็มไปด้วยรอยยิ้มของฉัน และฉันอยากจะเขียนถึงเธอ คนที่ฉันรักและไม่ได้ไปหา[/QUOTE]
    Name:  545868_2363958036460_905414130_a.jpg
Views: 68
Size:  9.4 KB
    ผู้ชายผิวสีแห่งNo school today pattaya ผู้หันหลังให้ทุนนิยม ไม่มีเข็มนาฬิกาและตามใจตัวเองได้อย่างน่ารัก บางเวลาชอบอยู่กับมวลดอกไม้และสีสันของอำพัน เพลงโขยกหัวใจที่เฟสบุ๊คกับผู้หญิงฮิปๆผสมกลิ่นอายร็ อคแอนโรลหล่อน ทำให้ผมนั้นมันส์ในอารมณ์และมีแรงขับเคลื่อนของวันให ม่ พี่ชายนั้นเป็นไอดอลอยู่ในใจผมครับ แม้ตัวเปียกเหล้าแต่ตัวอักษรรำพันนั้นสดชื่น ผมนั่งอยู่ในออฟฟิตในยามเช้านี้กับกาแฟและความคิดถึง อีกไม่กี่วันแล้วผมนับถอยหลัง ผมถวิลอ้อมกอดในวงแขนพี่ๆทุกท่าน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานบางแสน : 10-09-2012 เมื่อ 08:21
    Parn no school today pattaya

4. The Following 2 Users Say Thank You to ปานบางแสน For This Useful Post:

jodeci (10-09-2012), no school today pattaya (10-09-2012)

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ฉันขี้เกียจเขียน ยาวๆ..เขียนแค่สองคำละกันว่า.."คิดถึง"
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

6. The Following 2 Users Say Thank You to octzilla For This Useful Post:

no school today pattaya (10-09-2012), sk9991 (10-09-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ฉันขี้เกียจเขียน ยาวๆ..เขียนแค่สองคำละกันว่า.."คิดถึง"
    น่ารักจัง....พี่ชายท่านนี้
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

ณ.ชายหาดที่มิทราบชื่อ...
    Name:  แก่งกระจาน หาดวนกร 2-3 Feb 08 385.jpg
Views: 71
Size:  25.0 KB
    ในวันที่สายลมโชยโบกพัดสะบัดพลิ้วผมเดินทอดน่องบนชาย หาดที่ไม่รู้จัก ลมเย็นๆพัดผ่านผิวกายให้คลายร้อนไปชั่วขณะเมื่อนึกเห ตุการณ์บางอย่างในอดีต แสงตะวันรอนที่เริ่มจะอ่อนแรงแสงประกายกำลังจะลับหาย ไปจากฟ้า ในเวลายามเย็นเช่นนี้เกลียวคลื่นที่ซัดเข้าหาฝั่งอย่ างเป็นจังหวะ มันทำให้ผมมีความสุขเสียเหลือเกินผมไม่ต้องคิดถึงอะไ รทั้งสิ้นตอนนี้พ่อ แม่และผมเราช่างมีความสุขเสียจริงๆ ในเวลาที่ผมมีความสุขเช่นนี้ ผมฝากสายลมเย็นจากแดนไกล ท่องทะเลที่แสนหวาน ไออุ่นที่คุ้นเคย รอยยิ้มที่จริงใจส่งไปหาชายคนหนึ่งที่พัทยาอยากบอกให ้เธอนั้นได้รู้ว่า ฉันคนนี้คิดถึงเธอ...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย capella_man : 10-09-2012 เมื่อ 17:24
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

9. The Following 3 Users Say Thank You to capella_man For This Useful Post:

jodeci (10-09-2012), no school today pattaya (10-09-2012), sk9991 (10-09-2012)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ณ.ชายหาดที่มิทราบชื่อ...
    Name:  แก่งกระจาน หาดวนกร 2-3 Feb 08 385.jpg
Views: 71
    ในวันที่สายลมโชยโบกพัดสะบัดพลิ้วผมเดินทอดน่องบนชาย หาดที่ไม่รู้จัก ลมเย็นๆพัดผ่านผิวกายให้คลายร้อนไปชั่วขณะเมื่อนึกเห ตุการณ์บางอย่างในอดีต แสงตะวันรอนที่เริ่มจะอ่อนแรงแสงประกายกำลังจะลับหาย ไปจากฟ้า ในเวลายามเย็นเช่นนี้เกลียวคลื่นที่ซัดเข้าหาฝั่งอย่ างเป็นจังหวะ มันทำให้ผมมีความสุขเสียเหลือเกินผมไม่ต้องคิดถึงอะไ รทั้งสิ้นตอนนี้พ่อ แม่และผมเราช่างมีความสุขเสียจริงๆ ในเวลาที่ผมมีความสุขเช่นนี้ ผมฝากสายลมเย็นจากแดนไกล ท่องทะเลที่แสนหวาน ไออุ่นที่คุ้นเคย รอยยิ้มที่จริงใจส่งไปหาชายคนหนึ่งที่พัทยาอยากบอกให ้เธอนั้นได้รู้ว่า ฉันคนนี้คิดถึงเธอ...
    เอ้.......ชายคนนึงคนนั้นใครน้อ......ใช่เราหรือเปล่ า ถึงไม่ใช่เราแต่เราก็คิดถึงพี่ชายคนนี้น้า......

11. The Following 2 Users Say Thank You to krissada_mazda 1300 For This Useful Post:

no school today pattaya (10-09-2012), sk9991 (10-09-2012)

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    เอ้.......ชายคนนึงคนนั้นใครน้อ......ใช่เราหรือเปล่ า ถึงไม่ใช่เราแต่เราก็คิดถึงพี่ชายคนนี้น้า......
    ไปเที่ยวที่ไหนมาครับพี่เปิ้ลรอยเท้าย่ำพื้นทราย เกลียวคลื่นซัดสาด ชายรูปงามกับสายลม ฉันถามไถ่กับค่ำคืนนี้ที่ไร้ดาว "พี่เต้แกล้งหรือจดจำเขาไม่ได้ ผมรู้นะพี่เต้เข้าเอาความคิดถึงมาถึงใครซักคนคนในภาพ ถ่ายย่ำหาดทรายหรือเปล่า?" คริๆ น่ารักจังพี่น้องของฉัน

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    อุ้ย!!น่ารักจัง..มีแฟนหรือยังคะ??

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : vespeno90 สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (11-09-2012)

สวัสดียามเช้า อากาศแจ่มใส พาให้หัวใจเบิกบาน นั้งคิดถึง พี่ น้อง มาสด้า ทุกคนทุกคนทำอะไรกันอยู่ครับ ผมนั้งจิบกาแฟ บุหรี่ 1 ตัว
    แล้วลำพึง ถึงดอกไม้สวยงามแต่เช้า อยากจะกอดพี่ น้อง ทุกคนเลยครับ คิดถึงเสมอครับ

Name:  39503_1413656099226_1167245553_31010156_3177665_n.jpg
Views: 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานบางแสน : 11-09-2012 เมื่อ 08:20

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปานบางแสน สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (11-09-2012)

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    อุ้ย!!น่ารักจัง..มีแฟนหรือยังคะ??

นาฑีต่อมาของเช้านี้

การโผบินของนกแวะมาเกาะริมรั้วหน้าบ้านส่งเสียกทักทา ยเจื้อยแจ้ว บุหรี่แอลเอ็มแดงลามไหม้วางบนเปลือกหอยสีขาวที่ผมเก็ บมาจากชายทะเล กาแฟร้อนวางบนโต๊ะและเพลง ธีร์ ไชยเดช Sleep ที่พี่ปู่ส่งมากล่อมที่ชมรมคนนอนดึก ผมงัดวางบนจอคอมพ์มันจะสะดวกกับนิ้วผมมากไม่ต้องคลิก ไปคลิกมา บรรเลงต้องใจ "ผมยิ้มอ่อนโยน"แล้วจรดกาแฟริมฝีปากปนควันบุหรี่

ไม่นานผมปลดซิปกางเกงขาสั้น จากดีไซน์เนอร์ชื่อไม่ดังที่ซื้อมาจากตลาดนัดของละแว กซอยคับคั่งของพัทยา และเดินผ่านอากาศเข้าห้องน้ำด้วยความคุ้นเคยของในบ้า น ไม่กี่นาฑีผมพาตัวเองเดินมานั่งจิบกาแฟแกล้มปาท่องโก ๋รสชาตินุ่มนวลจนเป็นเพื่อนสนิทกับปากผมไปแล้วทุกๆเช ้า

ใบหน้าหล่อนเนียนเต่งตึงและบนริมฝีปากไม่มีคราบลิฟสต ิค ตะโพกงอลเรียบถึงลำขาและรองเท้าส้นสูงสีดำ องศาของร่างกายหล่อนเบื้องล่างความสะโอดสะอง ผมนั่งจ้องหล่อนในจอคอมพ์แสงไฟสลัว หัวใจระทึกและอารมณ์ปลิดปลิว ผมปราถนาเอาจมูกฝังบนซอกแขนทุกตารางมิลลิเมตรของหล่อ น มัน "แคสสิค"มากทั้งสองนาน ขอบคุณพี่ชายทั้งสอง พี่ปานพี่ปู่ ที่ส่งดอกไม้ยามเช้ามาให้ผมรำพึง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    นาฑีต่อมาของเช้านี้

การโผบินของนกแวะมาเกาะริมรั้วหน้าบ้านส่งเสียกทักทา ยเจื้อยแจ้ว บุหรี่แอลเอ็มแดงลามไหม้วางบนเปลือกหอยสีขาวที่ผมเก็ บมาจากชายทะเล กาแฟร้อนวางบนโต๊ะและเพลง ธีร์ ไชยเดช Sleep ที่พี่ปู่ส่งมากล่อมที่ชมรมคนนอนดึก ผมงัดวางบนจอคอมพ์มันจะสะดวกกับนิ้วผมมากไม่ต้องคลิก ไปคลิกมา บรรเลงต้องใจ "ผมยิ้มอ่อนโยน"แล้วจรดกาแฟริมฝีปากปนควันบุหรี่

ไม่นานผมปลดซิปกางเกงขาสั้น จากดีไซน์เนอร์ชื่อไม่ดังที่ซื้อมาจากตลาดนัดของละแว กซอยคับคั่งของพัทยา และเดินผ่านอากาศเข้าห้องน้ำด้วยความคุ้นเคยของในบ้า น ไม่กี่นาฑีผมพาตัวเองเดินมานั่งจิบกาแฟแกล้มปาท่องโก ๋รสชาตินุ่มนวลจนเป็นเพื่อนสนิทกับปากผมไปแล้วทุกๆเช ้า

ใบหน้าหล่อนเนียนเต่งตึงและบนริมฝีปากไม่มีคราบลิฟสต ิค ตะโพกงอลเรียบถึงลำขาและรองเท้าส้นสูงสีดำ องศาของร่างกายหล่อนเบื้องล่างความสะโอดสะอง ผมนั่งจ้องหล่อนในจอคอมพ์แสงไฟสลัว หัวใจระทึกและอารมณ์ปลิดปลิว ผมปราถนาเอาจมูกฝังบนซอกแขนทุกตารางมิลลิเมตรของหล่อ น มัน "แคสสิค"มากทั้งสองนาน ขอบคุณพี่ชายทั้งสอง พี่ปานพี่ปู่ ที่ส่งดอกไม้ยามเช้ามาให้ผมรำพึง

พี่ชายผิวสีผู้หันหลังให้ทุนนิยมจินตนาการเพลิดพลิ้ว ในมือถือแก้วเหล้าพี่จูดีซี่ถ่ายทอด รำพันเรื่องราวของดอกไม้ในยามเช้า ทำเอาอารมณ์ผมปลิดปลิวไปด้วย สวยงามรำพัน ผมรักเธอเหลือเกินพี่ชายของฉันทั้งสองท่านเพื่อนร่วม งานของผมนั้นเธอเข้ามาอ่านทุกวันพี่รู้หรือเปล่า สักวันต้องขอเข้าพบเพื่อบันทึกตัวอักษรการร่ายรำของพ ี่ชายของผมทั้งสองท่าน ขอพี่ชายทั้งสองโปรดชี้แนะ คารวะกับกาแฟยามเช้าในออฟฟิตครับ

Name:  292489_4418572026566_623765180_n.jpg
Views: 52
Size:  52.9 KB

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปานบางแสน สำหรับกระทู้นี้ :

ผมเข้ามาอ่านแล้วจินตนาการตามพี่ๆครับ..

21. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : tummax สำหรับกระทู้นี้ :

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมเข้ามาอ่านแล้วจินตนาการตามพี่ๆครับ..
    ก่อนหน้านี้หลายวัน เตียงผ้าใบหมองหม่น ฟองคลื่นคล้ายไร้เรี่ยวแรง หาดทรายเศร้าระทม ฉันสัมผัสอ่านตัวอักษรพี่ชายจากแดนไกล นานแค่ไหนแล้วที่พี่ชายไม่ได้เข้ามาทักทายน้องๆ ได้แต่รำพันกันที่เฟสบุ๊คซะเป็นส่วนใหญ่ ในเช้านี้ช่างสดใสและแสงแดดดูอ่อนโยน ฟองคลื่นกระหน่ำซัดสาดกระทบฝั่ง การมาของนกโผบินที่เล่นระบำบนผิวน้ำ บินจากมาแล้วก็จากไป แต่ตัวอักษรพี่ชายจากแดนไกลคนนี้ แม้รำพันจินตนาการสั้นๆ ฉันนั้นซาบซึ้งในการมาของพี่ชายเหลือเกิน

ยังนั่งอยู่บนโขดหิน ปล่อยใจไหลรินไปกับตัวอักษรของเธอ ในวันยามเช้าที่สดใส รอยยิ้มเปื้อนประดับบนใบหน้า วันอังคารช่างน่ารักช่างหวานละไมด้วยตัวอักษรของเธอ "พี่ตั้ม พี่ชายของฉันอีกคนที่ฉันรักยิ่งที่สุดในดวงใจ"

มีของเล่นวันวารน่าัรักพี่ชายอย่าเก็บเอาไว้เชยชมคนเ ดียว ส่งมาให้น้องนั้นชื่นชมชูใจบ้างสิ?

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    แอบอ่านเหมือนกันครับพี่ตั้ม แบบว่าเป็นคนพูดน้อยอ่าครับ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    แอบอ่านเหมือนกันครับพี่ตั้ม แบบว่าเป็นคนพูดน้อยอ่าครับ....
    พูดน้อยเนี่ยตัวดี อย่าให้เห็นว่าไปป้วนเปี้ยนแถวร้านป๊อปอาร์ทนะ 5555

หน้าที่ 154 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 54 104 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 204 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks