จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 162

หน้าที่ 162 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 62 112 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 170 171 172 212 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,416 ถึง 2,430 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่มีรุ่นนี้ด้วยเหรอ ไม่ได้การแล้นนนนน ไอ้มดแดงแปลงร่างงงงง

http://www.pompernpong.net/board/ind...ch=21123;image
    ชอบครับพี่5555 เอาสักคันซิครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ชอบครับพี่5555 เอาสักคันซิครับ
    ถ้าพี่เกริกจะกรุณาเดี๋ยวจะโทรไปปรึกษาครับ อย่าบอกพี่นันนะครับว่าเราเลิกเล่นรถมาสด้ากันแล้ว 555++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ

ใบหน้าดิฉันฉีกยิ้มกว้างจากลอนดอนเมืองเหน็บหนาวในคว ามเศร้าระทมกลับเปร่งปรั่งผ่านอากาศถึงเมืองไทย สวัสดีค่ะ พี่โอ ดิฉันรู้สึกตื่นเต้นและดีใจค่ะ ที่พี่โอเข้ามาทักทายด้วยถ้อยคำที่แสนหวาน

ดิฉันขออนุญาติวางมวนบุหรี่นะค่ะ หวังว่าพี่โอคงไม่ถือสานะค่ะ ดิฉันออกจะตามใจตัวเองซะจนเคยชินด่ะดิฉันทราบดีว่าพี ่โอเข้าใจและไม่กังวลกับอรรยธรรมแบบตะวันตก หอมกลิ่นเหงื่อพี่โอจังค่ะ ดิฉันไม่ถามว่าพี่โอไปไหนกับใครมาค่ะ? พี่โอเหนื่อยไหมค่ะวันนี้ ทานอะไรมาหรือยังค่ะ? ที่บ้านพี่โออากาศดีมั๊ยค่ะ? งานพี่โอคงราบรื่นดีนะค่ะ? ดิฉันอาจจะถามกวนใจมากมายค่ะ พี่โอคงไม่ว่าอะไรนะค่ะ เพราะว่าคำถามกับความคิดถึงมันเป็นความหมายเดียวกันไ ม่ใช่หรอค่ะ?

จำได้ว่าซิกแซกเคยเล่าเรื่องของพี่โอให้ดิฉันฟังออกบ ่อยๆ ดิฉันชอบมากค่ะและหัวเราะลั่นเลยทราบมาว่าพี่โอเป็นค นร่าเริงและมีอารมณ์สนุกสนาน และทำให้ดิฉันยิ้มได้ ดิฉันชอบค่ะผู้ชายอบอุ่นในแบบนี้ เราคงเป็นเพื่อนกันได้นะค่ะ เข้าเรื่องเลยดีกว่านะค่ะพี่โอ "ประวัติคร่าวๆก็แล้วกันนะค่ะ"

ดิฉันเกิดรัสเซียที่เมืองไซบีเรียค่ะ ที่นั่นอากาศหนาวมากๆ เป็นเกล็ดก้อนน้ำแข็งเลยเชียวแหละ หลายๆครั้งมันหนาวจนแย่มากค่ะ คุณพ่อคุณแม่ท่านสงสารดิฉันก็เลยพามาอยู่ที่ลอนดอนปร ะเทศอังกฤษค่ะ แต่ก็หนีความหนาวไม่พ้นรู้สึกเหงาเดียวดายเหมือนกันค ่ะ พี่โอสงสารดิฉันไหมค่ะ? ไม่เป็นไรค่ะดิฉันทนได้ค่ะ เพียงแค่พี่โอยิ้มและเป็นเพื่อนกับดิฉันก็รู้สึกดีใจ มากค่ะ ชีวิตที่ลอนดอนมันก็มีทั้งสุขและทุกข์ปนเปกันไปค่ะ แต่ดิฉันชอบเมืองไทยมากเลยค่ะจะบอกว่าชอบอย่างเดียวค งไม่พอ ดิฉันตกหลุมรักเชียวแหละ ครั้งล่าสุดก็พัทยาพริบตาเดียวค่ะดิฉันยังจำได้แม่นย ำ เรายังเดินสวนกันเลยตอนนั้น ดิฉันยิ้มให้พี่โอตั้งหลายครั้งพี่โอยังจำได้ไหมค่ะ ? ไม่เป็นไรค่ะถ้าจำไม่ได้ดิฉันก็ไม่โกรธหรอกนะค่ะ พี่โอเบื่อมั๊ย?ที่ดิฉันเขียนมาซะยาวขนาดนี้ อย่าเพิ่งรีบเบื่อนะค่ะ ดิฉันเพียงเขียนไปยิ้มไปและน้ำตาหล่นไปเท่านั้นค่ะ

กลิ่นหิมะโชยเข้ามาบานหน้าต่าง เป็นกลิ่นหอมปะปนมากับความหนาวเย็นของลอนดอน เปลี่ยวและค่อนข้างวังเวงในเวลากลางคืน

Daria London City ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ อากาศที่เมืองไทยเปลี่ยนแปลงบ่อยพี่โออย่าลืมดูแลตัว เองและคนข้างกายนะค่ะ

บาย แล้วดิฉันจะเขียนมาหาบ่อยๆนะค่ะ (ถ้อยคำและภาษาจดหมายฉบับนี้เป็นจินตนาการถึงพี่น้อง ที่รักเคารพจึงไม่ใช่เรื่องจริง เพียงแค่หยอกเย้ากันตาประสาพี่น้อง) จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ซิกแซก เขียนที่บ้านในคืนฝนตกพรำ
    พี่โอช่างโชคดีจริงมีสาวงามจากลอนดอนเขียนจดหมายข้าม ทวีปมาหา ผมยิ้มและแอบอิจฉา สวัสดีครับคุณ Daria ผม ปาน No school today Pattaya ยินดีที่ได้รู้จักและขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในอ้อมกอดด้ วยนะครับ หากไม่รังเกียจผมยินดีเขียนจดหมายถึงกันและกันนะครับ คุณช่างสวยจัง ผมพูดอย่างจริงใจครับ
    Parn no school today pattaya

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถ้าพี่เกริกจะกรุณาเดี๋ยวจะโทรไปปรึกษาครับ อย่าบอกพี่นันนะครับว่าเราเลิกเล่นรถมาสด้ากันแล้ว 555++

เหมาะกับพี่มาก เอาให้สุดครับพี่5555+++
    พี่นันเขาไม่รู้หรอก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    เหมาะกับพี่มาก เอาให้สุดครับพี่5555+++
    พี่นันเขาไม่รู้หรอก
    ครับพี่เกริก เห็นยังติดไฟแยงตาอะไรก็ไม่รู้ แค่ขับไปซื้อเบียร์100เมตรก็แต่งรถซะเตี้ยเลย พี่อย่าไปบอกพี่นันนะว่าผมแอบนินทาในบ้านมาสด้า 555++

ปล. ผมว่ามันเข้าท่าดีครับแนวไรเดอร์เนี่ย 555++

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สะอาดสะอ้านผ่านมั๊ยพี่เกริก? 55+

ถ้าพี่เกริกจะกรุณาเดี๋ยวจะโทรไปปรึกษาครับ อย่าบอกพี่นัน
    พี่หมายถึงพี่กำลังเล่นตัวนี้อยู่ ชิมิ ชิมิ ? Boombox เสียงไพเราะดังกังวาล 555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    พี่โอช่างโชคดีจริงมีสาวงามจากลอนดอนเขียนจดหมายข้าม ทวีปมาหา ผมยิ้มและแอบอิจฉา สวัสดีครับคุณ Daria ผม ปาน No school today Pattaya ยินดีที่ได้รู้จักและขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในอ้อมกอดด้ วยนะครับ หากไม่รังเกียจผมยินดีเขียนจดหมายถึงกันและกันนะครับ คุณช่างสวยจัง ผมพูดอย่างจริงใจครับ
    ดีใจที่ได้รู้จักนะค่ะพี่ปาน พี่ปานน่ารักจัง ยังไง Daria ก็ต้องขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันค่ะ คืนนี้ดิฉันง่วงมากเลยค่ะ พี่ปานอย่าทำหน้ายักษ์ใส่ดิฉันสิค่ะ พรุ่งนี้ดิฉันจะเขียนจดหมายมาหานะค่ะ พี่ๆทุกคนที่นี่น่ารักมากๆเลย ฝันดีนะค่ะ "ราตรีสวัสดิ์ค่ะ" บายค่ะ

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ซิกแซก วันนี้อากาศสดชื่นดีครับเหมาะสำหรับทำอะไรดีๆครับผม
    ป เปิ้ล.คิดถึงพี่เสมอครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

เช้านี้ช่างสดใสจัง ด้วยรอยยิ้มของเธอ ด้วยความรัก ด้วยมิตรภาพดีๆ ผมอยากได้ทั้งสามอย่างเลยครับ บูมบ็อก ทีเอส250 และเธอ Daria เธอช่างอ่อนหวาน
    Parn no school today pattaya

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    เช้านี้ช่างสดใสจัง ด้วยรอยยิ้มของเธอ ด้วยความรัก ด้วยมิตรภาพดีๆ ผมอยากได้ทั้งสามอย่างเลยครับ บูมบ็อก ทีเอส250 และเธอ Daria เธอช่างอ่อนหวาน
    ผมยิ้มหวานทักทาย และโปรยควันบุหรี่สีเทาจางกว่าปีกนกพิราบที่โรยปีกบิ นบนอากาศและจิบกาแฟต่อมา และต่อมาหอมดอกคุณนายตื่นสายที่อบอวลกับกลิ่นน้ำหอมอ บเชยหล่อนปนคราบลิฟสิกสีแดงสดใสบนใบหน้า ผมยืนยันว่าหล่อนมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามหมายถึงผมด้วย พี่ปานจะควบทั้งสามอย่างในนาฑีเดียวกัน อย่างน้อยเราคงต้องดวนกระบี่กันหน่อยแล้ว 555+ เช้านี้รื่นรมย์ด้วยความงามของสรรพสิ่งรายรอบตัว

ผีเสื้อราตรีเดินอรชรก้นโยกย้ายหรือเปียกเหล้า ในความงามของหล่อน
    ฝรั่งบ้านตรงข้ามเดินออกมาหน้าบ้าน รดน้ำต้นไม้ส่งยิ้มทักทาย Hi Goodmoring ? ในความงามของมารยาท
    บุรุษไปรษณีย์ กดออด กริ๊งๆ หน้าบ้าน สวัสดีครับช่วยเซ็นตรงนี้ครับ ในความงามและรับผิดชอบหน้าที่ของการทำงาน
    รถลาวิ่งผ่านหน้าบ้านและหล่อนในเก๋ง แอร์คอนดิชั่น ลดกระจกลงทักทาย หากผมเจอหล่อนทุกเช้าหล่อนไม่เคยปฎิเสธรอยยิ้ม ในความงามของหล่อนและน่ารัก

อากาศเช้านี้แดดอ่อนโยน ท้องฟ้าเปิดบ้างแล้ว พี่เปิ้ลครับ ทำอะไรดีหล่ะ? ในเมื่อทุกอย่างช่างอภิรมย์ ผมวางนิ้วกระแทกแป้นพืมพ์เป็นภาษาน่ารัก

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สายลมหนาวพัดโบกโบย พลิ้วดูแล้วสวยใสๆ เย็นลมเย็นไหวๆ สวยงาม...

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sk9991 สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (02-10-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สายลมหนาวพัดโบกโบย พลิ้วดูแล้วสวยใสๆ เย็นลมเย็นไหวๆ สวยงาม...
    บ้านอยู่ไกลทุรกันดาร มีโรงเรียนอยู่หลังเขา มีแต่เราไม่มีใคร...
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    บ้านอยู่ไกลทุรกันดาร มีโรงเรียนอยู่หลังเขา มีแต่เราไม่มีใคร...
    ยามร้อนแสนร้อน ยามหนาวก็หนาวถึงใจไม่มีผ้าห่มคลุมกาย โรงเรียนมีครูอยู่หนึ่งคน พี่เปิ้ลของผมอยู่ไหน อยากให้พี่เปิ้ลหันมอง พี่เปิ้ลของหนู

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ยามร้อนแสนร้อน ยามหนาวก็หนาวถึงใจไม่มีผ้าห่มคลุมกาย โรงเรียนมีครูอยู่หนึ่งคน พี่เปิ้ลของผมอยู่ไหน อยากให้พี่เปิ้ลหันมอง พี่เปิ้ลของหนู
    ผมแอบมองพี่อยู่ตลอดครับ พี่ชายของหนู๋

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผู้ชายผิวสี ใส่ขาม้า รองเท้าแวนส์ ผมฮิปปี้ คาดเรย์แบนด์ รถทีเอส250 แบกบูมบ๊อก ฟังสกาเรกเก้ 555++

ขอบคุณ
    515

ผู้ชายผิวสี ใส่ขาม้า รองเท้าแวนส์ ผมฮิปปี้ คาดเรย์แบนด์ รถทีเอส250 แบกบูมบ๊อก ฟังสกาเรกเก้ 555++
    ผู้ชายผิวสองสีหมายถึงไม่ขาวมากหรือแดง ในอรรยธรรมของตะวันตกเขาไม่เคยปฎิเสธ เหยียบย่ำนิวยอร์ก บล๊อง บุคลิน ถึงแคลิฟฟอร์เนีย บากบั่นภาคเพียร เขียนกวีสวย เย้ยหยัน ท้าทายสายลม ไม่สนเข็มนาฬิกา ย้ายก้นตามใจตัวเองออกมาจากทุนนิยม ใส่บลูยีนส์หลุดตูด บ็อกเซอร์ลายสก็อต มีหมวกแก๊ปเป็นเพื่อนรับกับใบหน้าเขา เบื่อรสชาติของเบียร์ไปซบไวน์รสชาติละมุนละไม ทำได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า ทักทายสตรีรูปงาม โปรยยิ้มให้ดวงจันทร์ ในบางเวลาเขาพูดกับตัวเอง "เล่นและสนุกกับชีวิตให้สะใจ"55555555

และอีกมากมายที่ผมบรรยายไม่หมด ผู้ชาย Jodeci แห่งสำนักแคมป์บ้านสวนบางแค เขา ฮิป ที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมา

Zigzag ผู้ชายผิวสีรำพันปนควันบุหรี่

17. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : no school today pattaya สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (03-10-2012)

หน้าที่ 162 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 62 112 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 170 171 172 212 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks