จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 33

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 83 133 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2852340

หน้าสุดท้ายที่ลุงอ๊อกเขียนให้หนู ยังอยู่สบายดดีค่ะ
    น้องพรูไม่ได้เขียน ค่อยยังชั่วหน่อย 555555
    เก็บไว้นะลูกน่ะ..มันคือตัวหนังสือที่กลั่นออกจากใจล ุงแบบสดๆ อ่านแล้วยังงงๆว่าทำไมเขียนวกไปวนมาอย่างนั้นหว่า..5 55...แต่ในใจความจับได้ว่า..ลุงรักหลานน่ะจ๊ะ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะป้ากระแต
    ป้าแตไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดหลายวันจังเลย คิดถึงป้าแตค่ะ
    ขอบคุณป้าแตที่อณุญาติให้หนูแ่บ่งตุ๊กตาน้องหมีให้น้ อง
    พอหนูแบ่งให้น้องก็ไม่เล่น ตอนนี้หนูยึดกลับมาหมดแล้วค่ะ เพราะน้องพรูเล่นแล้วไม่ค่อย เก็บของ
    หนูต้องคอยเก็บให้อยู่เสมอ และแม่ก็คอยดุอยู่บ่อยๆค่ะ
    ตอนนี้หนูเก็บตุ๊กตาที่ได้มาจากคุณลุงและคุณป้าที่เข าค้อ ไว้ในตู้โชว์ ที่บ้าน
    เป็นของรักของหวงค่ะ :))
    พัทยาฝนตกเกือบทุกวันที่บ้านป้าแตตกไหมค้ะ
    คิดถึงป้าแตเสมอค่ะ ฝากความคิดถึงถึงลุงตั๋งด้วยค่ะ ..... อยากเจอป้าแตเร็วๆค่ะ
    - น้องเพลง
    ถึงน้องเพลงจ๊ะ...............
    คิดถึงน้องเพลงเสมอ คราวหน้าจะทำน้องหมีตัวใหญ่กว่านี้ให้นะจ๊าาา
    เวลาว่างป้ากระแตชอบเย็บตุ๊กตาหมีจ้า แต่ตอนนี้กำลังบ้าทำตุ๊กตาหุ่นยนต์ไม้อยู่ค่ะ
    ตัวแรกจะทำให้น้องเพลงก่อนเลย ทำเป็นที่เสียบปากกาจ๊ะ ได้ยินลุงๆเค้าบอกว่า
    จะมีทริปสัต**บ-พัทยา ถ้าป้ากระแตว่างจะไปเที่ยวด้วยค่ะ ต้องดูตารางงานอีกที
    รักและคิดถึง
    ....ป้ากระแต....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ถึงน้องเพลงจ๊ะ...............
    คิดถึงน้องเพลงเสมอ คราวหน้าจะทำน้องหมีตัวใหญ่กว่านี้ให้นะจ๊าาา
    เวลาว่างป้ากระแตชอบเย็บตุ๊กตาหมีจ้า แต่ตอนนี้กำลังบ้าทำตุ๊กตาหุ่นยนต์ไม้อยู่ค่ะ
    ตัวแรกจะทำให้น้องเพลงก่อนเลย ทำเป็นที่เสียบปากกาจ๊ะ ได้ยินลุงๆเค้าบอกว่า
    จะมีทริปสัต**บ-พัทยา ถ้าป้ากระแตว่างจะไปเที่ยวด้วยค่ะ ต้องดูตารางงานอีกที
    รักและคิดถึง
    ....ป้ากระแต....
    สวัสดีค่ะป้าแต
    คิดถึงป้าแตเหมือนกันค่ะ ถ้าวันไหน หนูได้อยู่กับป้าแต
    ป้าแตช่วยสอนหนูเย็บตุ๊กตาหมีด้วยนะค้ะ หนูก็ชอบทำค่ะ แต่ทำไม่เป็น อิอิ
    ป้าแตเก่งจังเลย ... บางวันพ่อทำสร้อยที่บ้าน หนูก็จะช่วยพ่อทำ และก็ฝากพ่อขายเป็นฝีมือของหนูเอง
    ขายได้ด้วยน้ะคะ ถ้ามีทริปมาพัทยา ป้าแตต้องมาให้ได้นะค่ะ
    ป้าแตขา .... ชุดที่ป้าแตให้มาหนูใส่แล้ว พ่อกับแม่บอกว่า น่ารัก !! และหนูก็ชอบมากๆด้วยคะ
    ไว้หนูจะถ่ายรูปให้ป้าแตดูนะคะ ฝากความคิดถึงให้ลุงตั๋งด้วยนะคะ ...............
    รักและคิดถึงป้าแตและลุงตั๋งมั้ก ๆ
    - น้องเพลง ..

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงป้าแตเหมือนกันค่ะ ถ้าวันไหน หนูได้อยู่กับป้าแต
    ป้าแตช่วยสอนหนูเย็บตุ๊กตาหมีด้วยนะค้ะ หนูก็ชอบทำค่ะ แต่ทำไม่เป็น อิอิ
    ป้าแตเก่งจังเลย ... บางวันพ่อทำสร้อยที่บ้าน หนูก็จะช่วยพ่อทำ และก็ฝากพ่อขายเป็นฝีมือของหนูเอง
    ขายได้ด้วยน้ะคะ ถ้ามีทริปมาพัทยา ป้าแตต้องมาให้ได้นะค่ะ
    ป้าแตขา .... ชุดที่ป้าแตให้มาหนูใส่แล้ว พ่อกับแม่บอกว่า น่ารัก !! และหนูก็ชอบมากๆด้วยคะ
    ไว้หนูจะถ่ายรูปให้ป้าแตดูนะคะ ฝากความคิดถึงให้ลุงตั๋งด้วยนะคะ ...............
    รักและคิดถึงป้าแตและลุงตั๋งมั้ก ๆ
    น่ารักมากคาบน้องเพลง ป้าแตลุงตั๋งด้วยอิอิ
    Mazda Club Thailand

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้เลยจ้า.............คราวหน้าป้าแตจะเตรียมอุปกรณ์ ไปด้วย ทำน้องหมีแบบง่าย รับรอง
    ไม่เกิน 2 ชั่วโมงได้น้องหมีไปนอนกอดแน่นอนค่ะ 555+.................คิดถึงนะจ๊ะ....

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..............ด้วยความเคารพ.......วันจันทร์นี้ผมจะ ไปปฏิบัติงานที่พัทยาแต่ยังไม่ทราบพิกัดแน่ชัด.....ค ้าง1คืนครับ....ผมจะนำสิ่งของที่ท่านชาลืมไว้ไปคืนให ้ด้วยครับ.......แล้วผมจะโทรถามน้องบิ๊กเบบี้อีกทีนะ ครับ....ว่าพี่ซิกแซกอยู่พิกัดใด....
    ปุ๊ไปเจอพี่น้องโนสคูลหรือไม่ ยังไง มาบอกกล่าวด้วย..คิดถึง โดยเฉพาะบิ๊กเบบี้ รื้อรถตรวจสภาพแล้วละยัง...โต้ง โยคี พักฟื้นเยอะๆนะน้อง ต้มใบบัวบกกินสักสองสามหม้อ ลดอาการช้ำในซะด้วย....ท่านอื่นๆไม่ได้พูดออกอากาศ แต่อยู่ในใจเสมอ..รักทุกผู้ทุกนามครับผม
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับพี่รัก เพียงหวังว่าพี่โต้งจะปฎิบัติตามที่หมอสั่งและหายจาก อาการบาดเจ็บโดยเร็วครับ ถ้ามีเรื่องใหนที่พี่น้องฝั่งมาสด้าไรด์วิธไพรด์ช่วย เหลือได้ก็เรียนแจ้งครับพี่รัก ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม
    สวัสดี ตอนเที่ยงๆ ของวันใหม่
    เมื่อวานยุ่งทั้งวัน ตั้งแต่อรุณเบิกฟ้า ยันราตรีมาเยี่ยมเยือน
    เรือ่งราวของพี่น้อง no school กับการดำเนินชีวิต ก็คงไม่ต่างจากวงล้อของเครื่องจักร
    หรือสายน้ำอันเชี่ยวกาจ มันก็คงทำหน้าที่ของมันอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    บางครั้งผมก็อดคิดเล่น ๆ ไม่ได้ว่า ชีวิตที่โลดแล่นอยู่ทกวันนี้ เราเป็นคนกำหนด
    มันเองหรือหน้าที่ และความเคยชินเป็นผู้กำหนด เราถึงทำมันอย่างซื่อสัตย์
    ผมก้าวขาออกมาจากระบบนานมากแล้ว อาจเป็นเพราะผมฟังผู้คนเหล่านั้นคุยกันไม่รู้เรื่อง
    เพียงเพราะผมเข้ากับผูููุ้คนเหล่านั้นไม่ได้ ผมเลยถูกมองแตกต่าง แต่ความเป็นจริง
    ผมกลับมองผู้คนเหล่านั้นต่างหาก ที่ช่างน่าขันเสียเหลือเกิน มันคงคิดว่ามันมีความสุข มากมายกว่าคนอย่างผม
    แต่เปล่าเลยผมต่างหากที่โคตรมีความสุข ผมเป็นคนกำหนดราคาสินค้าของผมเอง
    ผมแถมของให้ลูกค้าที่น่ารักของผมโดยที่ไม่ต้อง ขออนุญาติใคร หรือยกให้ฟรีๆ โดยมีบทสนทนาอย่างออกรสออกชาติ
    ยามที่ผมเจอลูกค้าคอเดียวกัน ผมปิดร้านเร็วขึ้นทั้งที่เพิ่งเปิดร้านได้แค่ครึ่ง ชั่วโมง เพียงเพราะผมต้องพา
    หมาที่บ้านไปทำหมัน ผมมีความสุขกับสิ่งที่สังคมอาจจะมองว่ามัน ไร้สาระ
    ผมนึกอยากกินเหล้าในขณะที่ ทุกคนกำลังทำงาน ในขณะเดียวกันผมทำงานกลางแดดเปรี้ยง
    ในขณะที่ทุกคนนั่งทำงานอยู่ในห้องแอร์ ในเวลาที่ฝนตกบางคนอาจถึงบ้านแล้ว แต่ผมยังนั่งขายของอยู่ท่ามกลาง
    สายฝน ไม่มีเวลาไหนดีและเหมาะสมกับใคร แต่เราใช้เวลาของแต่ละวันไปกับอะไรต่างหาก
    ผมมีความสุขดีกับทุกวันนี้ กับครอบครัวอันเป็นที่รัก และเข้าใจความเป็น
    ตัวตนของผมมากที่สุด ผมมีความสุขกับสหายของผมที่เป็นดั่งแรงขับเคลื่อนในช ีวิต
    ผมขอส่งกำลังใจให้พี่ชายของผม jodeci ก้าวเดินออกมาจากระบบที่ได้ห้อมล้อมท่านมาเป็นเวลานา น
    ได้อย่างทรนง สง่าผ่าเผย ท่านอาจหาญเป็นที่สุด จุดที่ท่านยืนอยู่นี้ มันแข็งแรง และอบอุ่นเสียจนท่านไม่ต้องกังวลใดๆ
    เลย ท่านเข้มแข้งเกินกว่าที่จะก้มหัวให้กับผู้คนเหล่านั้ นได้อีก แต่ผู้คนเหล่านั้นต่างหากที่จะต้องยอมศิโรราบให้แ่ก่ ท่าน
    เพราะตอนนี้ท่านมีเพียงร่างเดียว คือร่างกายและเลือดเนื้อของผู้ชายที่ ชื่อ jodeci
    ด้วยความเคารพ รัก
    zigzag no school today pattaya

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

สวัสดี ตอนเที่ยงๆ ของวันใหม่
    เมื่อวานยุ่งทั้งวัน ตั้งแต่อรุณเบิกฟ้า ยันราตรีมาเยี่ยมเยือน
    เรือ่งราวของพี่น้อง no school กับการดำเนินชีวิต ก็คงไม่ต่างจากวงล้อของเครื่องจักร
    หรือสายน้ำอันเชี่ยวกาจ มันก็คงทำหน้าที่ของมันอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    บางครั้งผมก็อดคิดเล่น ๆ ไม่ได้ว่า ชีวิตที่โลดแล่นอยู่ทกวันนี้ เราเป็นคนกำหนด
    มันเองหรือหน้าที่ และความเคยชินเป็นผู้กำหนด เราถึงทำมันอย่างซื่อสัตย์
    ผมก้าวขาออกมาจากระบบนานมากแล้ว อาจเป็นเพราะผมฟังผู้คนเหล่านั้นคุยกันไม่รู้เรื่อง
    เพียงเพราะผมเข้ากับผูููุ้คนเหล่านั้นไม่ได้ ผมเลยถูกมองแตกต่าง แต่ความเป็นจริง
    ผมกลับมองผู้คนเหล่านั้นต่างหาก ที่ช่างน่าขันเสียเหลือเกิน มันคงคิดว่ามันมีความสุข มากมายกว่าคนอย่างผม
    แต่เปล่าเลยผมต่างหากที่โคตรมีความสุข ผมเป็นคนกำหนดราคาสินค้าของผมเอง
    ผมแถมของให้ลูกค้าที่น่ารักของผมโดยที่ไม่ต้อง ขออนุญาติใคร หรือยกให้ฟรีๆ โดยมีบทสนทนาอย่างออกรสออกชาติ
    ยามที่ผมเจอลูกค้าคอเดียวกัน ผมปิดร้านเร็วขึ้นทั้งที่เพิ่งเปิดร้านได้แค่ครึ่ง ชั่วโมง เพียงเพราะผมต้องพา
    หมาที่บ้านไปทำหมัน ผมมีความสุขกับสิ่งที่สังคมอาจจะมองว่ามัน ไร้สาระ
    ผมนึกอยากกินเหล้าในขณะที่ ทุกคนกำลังทำงาน ในขณะเดียวกันผมทำงานกลางแดดเปรี้ยง
    ในขณะที่ทุกคนนั่งทำงานอยู่ในห้องแอร์ ในเวลาที่ฝนตกบางคนอาจถึงบ้านแล้ว แต่ผมยังนั่งขายของอยู่ท่ามกลาง
    สายฝน ไม่มีเวลาไหนดีและเหมาะสมกับใคร แต่เราใช้เวลาของแต่ละวันไปกับอะไรต่างหาก
    ผมมีความสุขดีกับทุกวันนี้ กับครอบครัวอันเป็นที่รัก และเข้าใจความเป็น
    ตัวตนของผมมากที่สุด ผมมีความสุขกับสหายของผมที่เป็นดั่งแรงขับเคลื่อนในช ีวิต
    ผมขอส่งกำลังใจให้พี่ชายของผม jodeci ก้าวเดินออกมาจากระบบที่ได้ห้อมล้อมท่านมาเป็นเวลานา น
    ได้อย่างทรนง สง่าผ่าเผย ท่านอาจหาญเป็นที่สุด จุดที่ท่านยืนอยู่นี้ มันแข็งแรง และอบอุ่นเสียจนท่านไม่ต้องกังวลใดๆ
    เลย ท่านเข้มแข้งเกินกว่าที่จะก้มหัวให้กับผู้คนเหล่านั้ นได้อีก แต่ผู้คนเหล่านั้นต่างหากที่จะต้องยอมศิโรราบให้แ่ก่ ท่าน
    เพราะตอนนี้ท่านมีเพียงร่างเดียว คือร่างกายและเลือดเนื้อของผู้ชายที่ ชื่อ jodeci
    ด้วยความเคารพ รัก
    zigzag no school today pattaya

พี่ๆชอบดูเรื่อง "The Matrix" มั้ยครับ ผมชอบมากๆเลยครับ

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

เขียนที่ออฟฟิศแถวๆพระราม3
    สวัสดีครับพี่ซิกแซกและพี่น้องnoschooltday เมื่อเช้าได้เจอะเจอสถานการณ์ที่ต้องกล่าวขอบคุณพี่ซ ิกแซกกับบทสนทนาต่างๆที่เคยได้สนทนากัน
    เช้านี้ผมโดนตำรวจเรียกเพราะขับรถฉวัดเฉวียงเล็กน้อย เพราะตื่นสาย ผมจึงตั้งสติและนึกถึงคำพูดพี่ซิกแซก "สวัสดีอย่างนอบน้อม ยิ้มพร้อมกล่าวคำขอโทษ" สรุป ..ผ่านฉลุยครับ สิ่งดีๆในบทสนทนาคุ้มค่าแก่การจดจำครับ คิดถึงพี่ชายครับผม
    วิน เบนซิน
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    พี่ๆชอบดูเรื่อง "The Matrix" มั้ยครับ ผมชอบมากๆเลยครับ
    มันแอ็คชั่นหรือดร่าม่าครับพี่ปู่

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

มันแอ็คชั่นหรือดร่าม่าครับพี่ปู่

มันเป็นหนังแอ็คชั่นแต่เนื้อหามันปรัชญาและเสียดสีระ บบครับพี่

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    เขียนที่ออฟฟิศแถวๆพระราม3
    สวัสดีครับพี่ซิกแซกและพี่น้องnoschooltday เมื่อเช้าได้เจอะเจอสถานการณ์ที่ต้องกล่าวขอบคุณพี่ซ ิกแซกกับบทสนทนาต่างๆที่เคยได้สนทนากัน
    เช้านี้ผมโดนตำรวจเรียกเพราะขับรถฉวัดเฉวียงเล็กน้อย เพราะตื่นสาย ผมจึงตั้งสติและนึกถึงคำพูดพี่ซิกแซก "สวัสดีอย่างนอบน้อม ยิ้มพร้อมกล่าวคำขอโทษ" สรุป ..ผ่านฉลุยครับ สิ่งดีๆในบทสนทนาคุ้มค่าแก่การจดจำครับ คิดถึงพี่ชายครับผม
    วิน เบนซิน
    ในสถานการณ์คับขันอย่างนั้น พี่วินทำดีที่สุดแล้วครับ
    บางครั้งตำรวจพวกนี้ก็ยังยึดติดกับลาภ ยศ สรรเสริญ
    มันคงมองเราเป็นเพียงผู้น้อย เพียงแค่ยกมือไหว้แล้วกล่าวคำขอโทษ
    เราก็ไม่ผิดขึ้นมาทันทีทันใด เพียงแค่รู้ทางมันเราก็ปลอดภัยจากใบสั่งแล้ว 555555
    คิดถึงพี่วินและพี่ตาลนะครับ
    zigzag no school today pty

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    มันเป็นหนังแอ็คชั่นแต่เนื้อหามันปรัชญาและเสียดสีระ บบครับพี่
    ขอน้อมรับด้วยหัวใจที่พองโตครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

เป็นหนังที่อยู่ในใจผมเลยครับพี่ปู่ ชอบมากจนเมื่อก่อนผมเคยใช้นามแฝงตัวเองว่าNeoครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ปุ๊ไปเจอพี่น้องโนสคูลหรือไม่ ยังไง มาบอกกล่าวด้วย..คิดถึง โดยเฉพาะบิ๊กเบบี้ รื้อรถตรวจสภาพแล้วละยัง...โต้ง โยคี พักฟื้นเยอะๆนะน้อง ต้มใบบัวบกกินสักสองสามหม้อ ลดอาการช้ำในซะด้วย....ท่านอื่นๆไม่ได้พูดออกอากาศ แต่อยู่ในใจเสมอ..รักทุกผู้ทุกนามครับผม
    เจอกับพี่ปุ๊แล้วครับเมื่อค่ำคืนที่ผ่านมา ราตรียามเจอสหายรัก ก็ยังดูดดื่มเหมือนเดิมครับ
    ขอบุณกับความห่วงใยครับ ผมเรียกสิ่งนี้ว่า ความรักครับพี่อ๊อก

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 83 133 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks