จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 34

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    เป็นหนังที่อยู่ในใจผมเลยครับพี่ปู่ ชอบมากจนเมื่อก่อนผมเคยใช้นามแฝงตัวเองว่าNeoครับ
    แล้วกระแตใช้นามแฝงว่า Trinity หรือเปล่า?ครับพี่ตั๋ง 555++++
    ผมชอบตัวละคร "ผู้ดูแล" เทพพยากรณ์ น่ะครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    มันแอ็คชั่นหรือดร่าม่าครับพี่ปู่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    มันเป็นหนังแอ็คชั่นแต่เนื้อหามันปรัชญาและเสียดสีระ บบครับพี่
    เผื่อพี่ชายสนใจครับ
    ปล.โหลดเอาจะสียเวลานานมากและบางทีไฟล์ที่โหลดมาเสีย เช่ามาดูสะดวกกว่าครับพี่ชาย

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%...B8%8B%E0%B9%8C

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%8B%E0%B9%8C

vcd
    http://forum.dookru.com/viewthread.php?tid=1713

dvd
    http://www.welove-movie.com/viewthread.php?tid=273

ขอบคุณ
    315

นำมาฝากให้พี่ชายที่น่ารัก.....^__^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อ่านแล้วขนลุกเลยพี่ชาย..น้องโอก็ ม.3ครับเนื่องจาก1.ไม่ชอบเรียนและเรียนไม่เก่งครับ 2.ฐานะทางบ้านในตอนนั้นกับลูก4คน
    มีคนเดียวที่จบ ม.6 คือพี่สาวคนที่2ครับ
    มาสุพรรณขอกอดหลายๆทีเลยตรงใจมากๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เพียงแค่มี สติปัญญา หาได้ด้อย
    เพียงแค่มี ใจเฝ้าคอย ร้อยหน้าที่
    เพียงแค่ใน ใต้สำนึก เป็นคนดี
    เพียงแค่ใน ถ้อยวลี เป็นคำจริง
    ไม่ต้องรวย ด้วยเงิน ก็เกินสุข
    ไม่มีทุกข์ ด้วยโรคร้าย ได้เกินสม
    ไม่ต้องเด่น แต่หน้าไหว้ ใครก็ชม
    ไม่ระทม ไม่สิ้นลาย ใช่...คนพอดี!!...........จากตะเกียงใจ...พี่ชายไกลบ ้าน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับพี่ชาย...ขอคารวะครับพี่ชาย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    กราบขอบพระคุณมากๆครับพี่..เป็นอีกหนึ่งแรงผลักดันให ้สู้ต่อไป..
    และอีกหลายๆข้อความที่ทำให้มีแรงสู้..ตอนกำลังใจผมใก ล้จะหมด..สู้ครับพี่น้อง..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เเค่เราได้พบกัน.........ครับพี่ชาย
    ทุกอย่างก็เป็นความทรงจำที่ดีๆครับพี่ชาย
    เเล้วเราจะไ้ด้พบกันในคืนที่พระจันทร์สวย

ดูเเลตัวเองดีๆจนกว่าจะได้พบกันครับพี่ชาย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    แค่ทำทุกวันให้มีความสุข นั่น ก็คือคำตอบของชีวิตแล้วครับ ป๊าติ่ง
    ไม่ว่าจะทำอาชีพอะไร อิสระ หรือเงินเดือน ทุกอาชีพมีที่มาและที่ไป
    ไม่มีอาชีพไหน บ่งบออกถึงความสำเร็จของชีวิตครับ แต่เราใช้ใจ
    เป็นตัววัดครับว่าเราอยู่กับอาชีพของเราอย่างมีความส ุข นั่นก็หมาย
    ความว่าเราประสบความสำเร็จครับ ผมเคารพทุกอาชีพ เพราะนั่นหมายถึง
    การหล่อเลี้ยงชีวิตของเราและคนในครอบครัว
    รางวัลของชีวิตผมไม่ได้ วัดที่เงินในบัญชี แต่ผมวัดที่ ความสุขที่อยู่ในหน้าอกด้านซ้ายของผม
    ผมบอกเล่าในส่วนที่ผมเคยพบเจอมา แต่ผมก็มิได้ตัดขาดจากสังคม
    หรือต่อต้านประการใด บางครั้งอาชีพอิสระอย่างผมก็ถูกมองด้วยสายตา
    รังเกียจ ต่ำต้อย ไม่มีความมั่นคง เป็นเพียงพ่อค้าข้างถนน แต่ผมก็ยิ้มรับมันด้วย
    หัวใจ ผมไม่มีประกันสังคม ไม่มีสลีปเงินเดือน ไม่มีโบนัสยามสิ้นปี
    ทุกอย่างผมต้องสร้างมันเอง ผมไม่ได้
    บอกว่าอาชีพอิสระอย่างผม เก่งกาจกว่าอาชีพไดๆ แต่ผมกำลังจะบอกกับสหายของผมแค่ว่า
    อย่าได้หวั่นกลัว อย่าได้ท้อถอย ผมยังยืนให้กำลังใจสหายรักอยู่ตรงนี้
    ทุกครั้งเวลามีแบบทดสอบของลูกมาจาก รร ถามว่าพ่อแม่มีอาชีพอะไร เรียนจบขั้นสูงสุดชั้นไหน
    และอะไรอีกหลายอย่างที่สังคมของรร ลูกอยากรู้ ผมทำแแบทดสอบด้วย
    ความสุขใจ พ่อมีอาชีพค้าขายข้างถนน เรียนจบเพียง มอ 3 และก็ตอบ ตอบ ตอบ ๆๆๆ
    แต่ส่งลูกเรียนเอกชนค่าเทอมเหยียบครึ่งแสน ทั้งสามคน และเรียนอยู่ห้องเดียวกับลูกหลานเจ้าของ
    รร อีกทั้ง ลูกหลานนักการเมืองท้องถิ่น ในขณะที่เพื่อน ๆของลูกพ่อแม่ ขับ บีเอ็มดับบลิวไปส่ง
    แต่ผมขับดรีมคุรุสภาไปส่งลูกด้วยความภาคภูมิใจ เพราะทุกคนที่ รร จ่ายค่าเทอมเท่ากัน
    ผมกำลังจะบอกว่า ไม่ว่าผมจะพยายาม หรือผลักดันแค่ไหนผมก็ยังอยู่ในสังคมนี้ ต่อสู้กับความเป็นจริงเหล่านี้
    ผมไม่ได้ยึดติด กับชื่อเสียงของรร ดังๆ แต่ผมกำลังต่อสู้กับภาวะความนึกคิดของผมเอง ว่า
    ไอ้กระจอกข้างถนน อย่างผมจะมีปัญญาส่งลูกเรียน เท่ากับผู้มีอันจะกิน อย่างเขาไม่
    บางครั้ง ผมเหนื่อยแทบขาดใจ แต่ผมก็มีวิธีจัดการความเหนื่อยของผม โดยการออกไปดูแลเช็ดรถ
    คุณลุงโปรซีสของผม เช็ดทั้งสนิมอย่างนั้นแหละ แต่ผมมีความสุข
    ถ้าข้อความของผมทำให้สหายไม่สบายใจ หรือตะขิดตะขวงใจ ก็กราบขออภัยด้วย
    มิได้มีเจตนาใด ใด เคลือบแฝง ด้วยความเคารพ
    zigzag no school today pty
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    น่าอิจฉาชีวิตอิสระ แต่ผมว่าทุกคนบนโลก มีหน้าที่แตกต่างกัน ทุกอาชีพเสมือน เครื่องจักร น๊อต เครื่องยนต์ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์
    ผมเคารพทุกอาชีพ (ที่ไม่เบียดเบียนคนอื่น) ผมคนหนึ่งที่ทำงานเป็นมนุษย์เงินเ้ดือน ( 16 ปี ) ผมเคารพในอาชีพผม เคารพผู้บังคับบัญชา
    แต่ในส่วนลึกในใจนั้นบางครั้งก็อย่างจะออกมาเป็นอิสร ะเหมือนกัน (เคยลองแล้วแต่ไม่สำเร็จ) วันนี้ผมพยายามทำงานให้มีความสุขในแบบ
    ของมัน แล้วว่างเว้นเมื่อไหร่ผมก็จะได้ทำตามใจปรารถนา ทุกคนไม่สามารถทำอาชีพเดียวกันหรอกครับ แต่ทุกคนสามารถทำตาม
    ใจตัวเองที่มันเรียกร้องได้ (อย่าให้เดือดร้อนคนอื่นนะ) เคารพทุกความคิดเห็น คิดถึงพี่น้องทุกคน ปรารถนาที่จะได้เจอกันอีกครั้งเร็วๆ
    Mazda Ride With Pride ..... ting2220 .....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespeno90 : 31-08-2011 เมื่อ 21:56

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ชอบข้อความจากพี่ซิกแซกมากเลยครับ นี่คือความเป็นจริง......

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ชอบข้อความจากพี่ซิกแซกมากเลยครับ นี่คือความเป็นจริง......
    ขอบคุณครับป๋าตั๋ง เป็นเพียงสายลม และความเป็นจริงของผม ,...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    เผื่อพี่ชายสนใจครับ
    ปล.โหลดเอาจะสียเวลานานมากและบางทีไฟล์ที่โหลดมาเสีย เช่ามาดูสะดวกกว่าครับพี่ชาย

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%...B8%8B%E0%B9%8C

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%8B%E0%B9%8C

vcd
    http://forum.dookru.com/viewthread.php?tid=1713

dvd
    http://www.welove-movie.com/viewthread.php?tid=273
    เรื่องนี่จริงๆแล้วไม่น่าพลาดเลย หากมีเวลา คงต้องเช่ามาดูแล้วล่ะครับ ..

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เขียนที่บ้านบางแค ซอย 6
    ณ บ้านสวน ที่สกุณาพากันร้องเพลง

ลืมตามองเพดานในรุ่งสางที่ยังมืดมิด พยายามเพ่งมองทุกอย่างรอบๆตัวแล้วเห็นเจ้าหมาน้อยยัง นอนขดอยู่บนเตียงเป็นก้อนกลมๆ เลยดึงผ้าห่มไปห่มให้หายหนาว...

ลุกนั่งแล้วเดินช้าๆไปเปิดไฟบนโต๊ะทำงาน เดินเหมือนคนครึ่งหลับครึ่งตื่นไปชงกาแฟแล้วเลยไปเข้ าห้องน้ำเพื่อล้างหน้าล้างตา มองกระจกแล้วดูชายที่ยืนอยู่ข้างหน้า....นั่นหัวนกหร ือหัวคนกันแน่ ทำไมมันยุ่งเหยิงอย่างนั้น

เดินกลับมาที่โต๊ะชงกาแฟ ทำทุกอย่างด้วยความเคยชิน กาแฟ คอฟฟี่เมท น้ำตาล น้ำร้อน กลิ่นมันหอมรัญจวล ปลุกทุกโสตประสาทด้วยประจุไฟฟ้าและสั่งการให้เลือดสู บฉีดให้เกิดพลังงานในร่างกาย รุ่งสางในเช้านี้ ผมพร้อมที่จะตอบทุกคำถามและเผชิญหน้าทุกอย่างครับ

เดินมาเปิดคอมฯบนโต๊ะ....ปิดเสียงเพื่อไม่ให้รบกวนคน ในบ้าน นั่งดูวีดีโอของพี่ซิกแซกและพี่เคเคเบาเบา โดยไม่ทราบว่าเขาพูดอะไรกัน รู้เพียงแต่ว่าวันนี้เป็นวันหยุดฉุกเฉิน เขาทั้งหลายมาทำอะไรกันในชายคาบ้านหลังนี้...ได้แต่อ ่านคอมมเม้นท์ของสหายทั้งหลายกล่าวชมน้องเพลงและบอกว ่าอบอุ่นมาก...

แต่เห็นความเป็นไปของสมาชิกในครอบครัว เห็นความอบอุ่นของบ้าน เห็นความผ่อนคลายและเรียบง่ายของพี่น้องของผม รอว่าเมื่อไหร่จะเช้า...เขาพูดอะไรกัน เขาสื่อสารอะไรถึงใคร...

เช้านี้....หลังจากที่พระอาทิตย์บอกกับชาวโลกว่าเป็น เช้าวันใหม่ เสียงเพลงเคารพธงชาติไทยให้เรารู้ว่า ให้เราภูมิใจในความเป็นไทยดังกระหึ่ม ผมก็กลับมานั่งลงที่เดิม เปิดให้ดังที่สุดที่โสตประสาทจะสามารถได้ยินและสมองจ ะแปลทุกสิ่งทุกอย่างให้เราเข้าใจ

เขากำลังพูดถึงเรา พูดถึงพี่น้องทุกท่าน กล่าวต้อนรับและขอบคุณในมิตรภาพ พี่ซิกแซก พี่เคเค พี่รัก แฟนพี่เคเค และน้องเพลงกำลังสื่อสารกับชาวมาสด้า เป็นภาพที่น่ารักเหลือเกิน เช้านี้คุณแม่บ้านมายืนดูแล้วอมยิ้ม...ผมนั่งอมยิ้มจ นเห็นฟันสีเหลืองคราบกาแฟ จิบกาแฟไป ชมเรื่องราวที่กำลังเป็นไป มันสวยงามเหลือเกิน มิตรภาพเป็นสิ่งที่สัมผัสได้ ไม่ต้องใช้วิทยาศาสตร์พิสูจน์...

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ที่ใช้หัวใจต้อนรับพวกเราและให้เราเข้ามาอยู่ในใจและ ก็อยากจะบอกว่า พี่อ๊อคเอ่ยปากชมว่า พี่เคเคน่ารักและนิสัยดีมากๆ แล้วคุณจะตกหลุมรักพวกเขา 555

ผมเห็นด้วยตามนั้นครับ เรื่องราวของพี่Big Babyเป็นเหมือนฑูตสัมพันธไมตรี ผมสัมผัสถึงความกระหายของพี่น้องมาสด้าที่อยากจะมาเจ อพี่น้องNo School Today Pattayaคราวที่มาเยือนเมืองหลวง ทุกท่านกุลีกุจอที่จะมาหา นับวันและเวลาเพื่อให้ได้มากับการได้สวมกอด ผมคิดว่าไม่เหลือบ่ากว่าแรงอะไรเลยที่จะยื่นความช่วย เหลือต่างๆให้ เพราะว่าเราก็จกส้มตำหน้าปั้ม กินข้าวด้วยกัน ลำบากด้วยกัน ไม่มีใครทิ้งใคร ผมเชื่อมั่นว่ามันจะเป็นอย่างนี้ตราบนิรันดร์

วันข้างหน้าอันไม่ไกลนี้ เราคงได้พบกันอย่างพร้อมหน้าเหล่าพี่น้องพี่ชายและพี ่สาว หวังว่าคงได้กอดกันตัวกลม

ขอบคุณมากๆครับ มากมายเกินจะบอกได้...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยกกระป๋องเบียร์ลีโอขึ้นดื่ม....ปลายลิ้นสัมผัสน้ำสี อำพันที่บอกรสชาติเฝื่อนเล็กน้อยแต่มีกลิ่นแอลกอฮอลล ์เบาๆที่คุ้นเคย ผมไม่เคยออกตัวว่าดื่มเก่ง แต่สามารถดื่มได้ทุกวันทั้งกลางวันและกลางคืน ดื่มได้ทั้งอุ่นและเย็น เคยแปรงฟันแล้วบ้วนปากด้วยเบียร์มาแล้วก็เข้าท่าดี.. ..

มานั่งรอพี่ชายจากนครที่ไม่เคยหลับไหล สงสัยว่าได้พักผ่อนหรือหลับนอนเหมือนน้องหรือเปล่า กับวันเวลาที่เรามีเท่ากัน พี่ชายเหนื่อยหรือเปล่ากับการออกไปต่อสู้ในนครแห่งโอ กาสเมืองนี้ ผมเคยไปครับพัทยา จะว่าความทรงจำของผมจะสั้นหรือจะยาว แต่ผมก็คิดว่าเราอาจจะเดินสวนกันในเมืองเดียวกัน ต่างกรรมต่างวาระ ต่างกาลเวลา ในวันนั้นเวลาของเราไม่เท่ากัน....

ผมยังคิดถึงเขาค้อตลอดเวลา ยังภูมิใจและทรนงที่เดินทัพผ่านเส้นทางอันไกลโพ้นกับ สหายครึ่งร้อย ยังคงเล่าขานเรื่องราวต่างๆให้เจ๊กที่วรจักรฟังถึงคว ามยิ่งใหญ่ตอนยาตราทัพ เล่าถึงมิตรภาพที่สวยงาม เล่าขานถึงตำนานที่มีชีวิตทุกท่านว่าเขาเกรียงไกรขนา ดใหน

ในมหานครแห่งโอกาส...ในเมืองที่เราทั้งหลายต่างมาแสว งโชค

ในนครแห่งโอกาส...เมืองตากอากาศที่ชื่อพัทยา

ในนครที่รุ่งเรืองของโลกอุดมคติของผมในบ้านมาสด้า... .

เวลาของเราเท่ากัน..........

ผมคิดถึงพี่ครับ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ผมเองมีโอกาศเรียนถึง2ครั้ง
    ครั้งเเรกเอ็นทร๊านส์ติดวิศวะ เครื่องกล ที่ มอนอ แต่เกเรครับได้แค่ปี3
    ครั้งที่2ที่ราชพัช นิเทศวารสาร แต่ก้สันดานเดิมอีก

ทุกวันนี้เป็นลูกน้องเค้าครับ
    หน้าที่ฆ่าปลา55+
    ไห้หัวหน้าขบกัด

แต่ทนครับ

ทุกอาชีพ น่ายกย่อง

ถ้าไม่ได้เมียรวยจะกลับไปทำไร่อ้อยครับ

ตอนนี้คิดถึงพี่ๆๆโนสคูลทุกคน
    http://www.youtube.com/watch?v=A2fx8JujmVY

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ผมเองมีโอกาศเรียนถึง2ครั้ง
    ครั้งเเรกเอ็นทร๊านส์ติดวิศวะ เครื่องกล ที่ มอนอ แต่เกเรครับได้แค่ปี3
    ครั้งที่2ที่ราชพัช นิเทศวารสาร แต่ก้สันดานเดิมอีก

ทุกวันนี้เป็นลูกน้องเค้าครับ
    หน้าที่ฆ่าปลา55+
    ไห้หัวหน้าขบกัด

แต่ทนครับ

ทุกอาชีพ น่ายกย่อง

ถ้าไม่ได้เมียรวยจะกลับไปทำไร่อ้อยครับ

ตอนนี้คิดถึงพี่ๆๆโนสคูลทุกคน
    http://www.youtube.com/watch?v=A2fx8JujmVY

ขอให้ได้เมียรวยๆ ที่มีไร่อ้อยเป็น พันๆ ไร่นะครับ จะได้กลับบ้านไปทำไร่อ้อย กับ เมียรวยๆ ได้ 2 เด้งเลย......อิอิ

ปล.รูปนี้หล่อทั้งคู่เลยครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ขอให้ได้เมียรวยๆ ที่มีไร่อ้อยเป็น พันๆ ไร่นะครับ จะได้กลับบ้านไปทำไร่อ้อย กับ เมียรวยๆ ได้ 2 เด้งเลย......อิอิ

พี่ติ่งอวยพรให้ผมด้วยสิ ผมจะไปเปิดอู่ต่อเรือที่เม่สะเรียงครับ เขาว่าน้ำท่วมมากแล้ว น้ำป่าไหลหลากและทางก็ขาดอีกด้วย เหมาะกับหนีเมียมาซ่อนรักมากครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ไม่ไหวมั้งครับพี่ติ่ง น้องบอยเกี่ยวอ้อยตายเลย เอาแบบแม่ทัพดีกว่า มีเมียเป็นนักร้อง สบาย555 ด้วยความเคารพครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ต้องขออภัยน้องซิกแซกด้วยนะครับ.งเมื่อวานโทรมาไม่ได ้คุยกันถนัดปากเท่าไหร่..กำลังปล้ำ....เอ้ย..อัดเสีย งดาราในห้องอัดเสียงสำหรับขึ้นคอนเสิร์ตอยู่อ่ะครับ. .จะบอกรักก็มีลูกน้องยืนกันเต็มห้องไปหมด...ได้แค่กร ะซิบว่า..คิดถึงเท่านั้นเองครับ5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ต้องขออภัยน้องซิกแซกด้วยนะครับ.งเมื่อวานโทรมาไม่ได ้คุยกันถนัดปากเท่าไหร่..กำลังปล้ำ....เอ้ย..อัดเสีย งดาราในห้องอัดเสียงสำหรับขึ้นคอนเสิร์ตอยู่อ่ะครับ. .จะบอกรักก็มีลูกน้องยืนกันเต็มห้องไปหมด...ได้แค่กร ะซิบว่า..คิดถึงเท่านั้นเองครับ5555
    ลูกน้องพี่ เคารู้หมดแล้วพี่อ๊อค ว่าพี่เป็น ... อิ อิ
    ยังไม่เปิดตัวอีกเหรอพี่ ล้อเล่งครับ
    พี่ อ๊อค แมน ทั้งแท่ง ...จริงป่ะ.....
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คำว่ารักพูดยาก...สัมผัสง่าย

รัก มัน ไกล มาก เร็วๆนี้..........

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ลูกน้องพี่ เคารู้หมดแล้วพี่อ๊อค ว่าพี่เป็น ... อิ อิ
    ยังไม่เปิดตัวอีกเหรอพี่ ล้อเล่งครับ
    พี่ อ๊อค แมน ทั้งแท่ง ...จริงป่ะ.....
    อย่าๆๆ..อย่ามายัดเยียดพี่..ไปจัดกันเองกะป้าอุ้ยเหอ ะ..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อย่าๆๆ..อย่ามายัดเยียดพี่..ไปจัดกันเองกะป้าอุ้ยเหอ ะ..555555
    ป๊าอุ๊ยแมนทั้งแท่งครับ ในเฟสบุ๊ค น้องเล็กยังบอกเลยว่าเกย์เฒ่า - -"

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks