จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 49

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 99 149 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    คิดถึงก็เปิดดูหน้าแต่ละคนไปก่อนละกัน..55555
    คิดถึงเช่นกันครับ
    แนบเอกสาร 2941780
    น่ารักจังเลย คู่รักแห่งปี น้องน้ำจะหนีบอย่างเดียวเลยนะเนี่ย55555

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ฝากรูปเด็กๆมาสวัสดีลุงซิกแซกกะป้ารักแทนละกัน...ต้อ งขออภัยด้วยที่ไม่สามารถร่ำลาก่อนกลับครับ..พี่ชาย

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    น่ารักจังเลย คู่รักแห่งปี น้องน้ำจะหนีบอย่างเดียวเลยนะเนี่ย55555
    555555..เสียวแว้บบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ฝากรูปเด็กๆมาสวัสดีลุงซิกแซกกะป้ารักแทนละกัน...ต้อ งขออภัยด้วยที่ไม่สามารถร่ำลาก่อนกลับครับ..พี่ชาย

แว้กกกกกกกกก...ทำไมไม่เอามาด้วย...น่ารักมากมายครับ น้องปู่..ตาหวานเหมือนพ่อเปี๊ยบบบบบบ5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

หลานสาวตัวน้อยน่ารักมากคะพี่ปู่...สวยเหมือนแม่ตาหว านเหมือนพ่อเลยคะ...อยากหอมแก้มสาวน้อยจังเลย
    คราวหน้าพาหลานมาด้วยนะคะพี่ปู่....น่ารักสุดๆ ...

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หลานสาวตัวน้อยน่ารักมากคะพี่ปู่...สวยเหมือนแม่ตาหว านเหมือนพ่อเลยคะ...อยากหอมแก้มสาวน้อยจังเลย
    คราวหน้าพาหลานมาด้วยนะคะพี่ปู่....น่ารักสุดๆ ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    555555..เสียวแว้บบบบบ

แว้กกกกกกกกก...ทำไมไม่เอามาด้วย...น่ารักมากมายครับ น้องปู่..ตาหวานเหมือนพ่อเปี๊ยบบบบบบ5555

พาไปด้วยครับพี่อ๊อกพี่รักตอนกลางคืนส่งเข้านอนแล้วผ มก็ลงมาลั้นลา..ตอนสายๆรอว่าจะให้สวัสดี-ร่ำลาลุงป้าน้าอาก็ไม่ทันเวลากันอีก รบเร้าให้พาไปสวนสัตว์เลยอดเจอกัน
    ปล.ไม่ได้อยู่ร่วมวันที่ 2 ก็เพราะพาเด็กๆไปเที่ยวที่สัตว์เปิดเขาเขียวค่า..เด็ กๆสนุกแต่ผมเมื่อยขามากๆๆ..เนื่องจากเมื่อคืนยืนทั้ง คืน(แล้วทำไมไม่นั่งวะ555++++)

Junior Member art m100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่ๆ no school today

สวัสดีคะพี่ซิกแซก....เสียดายอย่างแรง ไม่ได้ไป พัทยาพริบตาเดียว...หนุกหนานกันน่าดู ฮือๆๆๆ

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีพี่ซิกแซก คิดถึงพทยา -สัต**บ มากพี่
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มีคนเคยบอกไว้ว่า เวลาของการรอคอยจะยาวนาน แต่เวลาของความสุขมักจะ
    ผ่านไปเร็วเสมอ และก็ได้ผ่านไปแล้วจริงๆ เมื่อคืนเรายังอยู่ด้วยกันอยู่เลย หัวเราะ
    หยอกล้อ สนทนา เมา และกอด กอดกันอยู่เลย กลิ่นอายของความรัก ความผูกพันธ์
    เหล่านั้นยังหอมกรุ่นอยู่ในใจอยู่เลย ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ได้ร่วมเติมเต็มความรักของเร า
    ให้เพิ่มพูลและเหนี่ยวแน่นเช่นนี้ ทุกท่านมาด้วยใจจริง ๆ ไม่รู้ว่าต้องขอบคุณอีกกี่ร้อยครั้ง
    พันครั้ง มันถึงจะเพียงพอ กับมิตรภาพที่มีอยู่จริงในโลกใบนี้ ในบ้าน มาสดาคลับ ที่
    สัมผัสได้จริงๆ เหล้าแก้วนี้ กาแฟถ้วยนี้ อาหารจานนี้ผมยังอยากทานร่วมกับพีน้องของผม
    อีกอย่างไม่รู้จักอิ่ม ไม่รู้จักพอเลย สำลักความสุขมันเป็นแบบนี้นี่เอง ผมและรักและครอบครัว
    เพิ่งประจักษ์เดี๋ยวนี้เอง การเดินทางที่เหน็ดเหนื่อยของพี่น้อง ผมรักและครอบครัวขอให้ท่าน
    ได้แบ่งเบามาให้ผมได้ผมยินดีเป็นอย่างยิ่ง อยากบอกว่า "โคตรรักเลย" พี่น้องของผม

ท่านแรกที่ผมขอกล่าวถึง พี่ชาย jodeci พี่ชายที่หน้าตาหล่อแล้ว แต่หัวใจโคตรหล่อเลย
    ขอขอบคุณที่พี่ชายได้นำความรักมาให้เราได้สัมผัส และให้โอกาสผมและครอบครัวได้เข้าถึงท่าน
    พี่ชายเคยบอกว่าผมได้เปลี่ยนอะไร หลายๆ อย่างในต้วท่านแต่ผม อยากบอกว่า เปล่าเลยครับ
    ท่านต่างหากที่เปลี่ยนจุดยืนในชีวิตผม เปลี่ยนมุมมอง เปลี่ยนความคิดและเปลี่ยนชีวิตผม
    อะไรหลายๆ อย่างในชีวิตที่ดูเหมือนมันขาดๆ หายๆ แต่กลับเต็มและล้นปรี่ตั้งแต่เราได้รู้จักและ
    สวมกอดกัน ขอบคุณครับพี่ชาย..... ผมรักพี่ครับ ...
    พี่ชายอ๊อค พี่ชายที่น่ารักและเป็นที่รักของน้องๆ ไม่ว่าพี่จะทำอะไร สายตาของพีจะมองมาที่น้องๆ
    ทุกคนว่าไครเป็นอย่างไร ต้องการอะไร พี่ไม่เคยละสายตาจากน้อง ๆเลย พี่ชายเป็นธุระจัดการ เรื่องการปิ้งย่าง
    อยู่หน้าเตา อย่างตั้งอกตั้งใจ หวังเพียงว่าให้น้องๆ ได้อิ่มอร่อยกัน หมูย่างของพี่นอกจากจะอะอร่อยแล้ว
    ยังหอมนุ่มไปด้วยความรักของพี่ชายที่แสนดีคนนี้ ขอบคุณครับพี่ที่เหน็ดเหนื่อยเพื่อพวกเรา ผมกับรักรักพี่ครับ...
    พี่ชายโอ แห่งเมืองสุพรรณ พี่ชายที่ดูนิ่ง ๆ แต่แววตาดูอบอุ่นเป็นที่สุด ผมรอที่จะสวมกอดพี่มาแรมเดือนแล้ว
    และแล้วผมก็ได้กอดพี่จริงๆ พี่เป็นพี่ชายอีกคนหนึ่งที่ผมมีปัญหาพี่จะอยู่เคยงข้ างผมตลอด เป็นที่ปรึกษาที่ีดีที่สุด
    พี่ชายน่ารักมากครับ และยินดีที่ได้พบหลานชาย น้องสุ่ยกี่ โตขึ้นต้องหล่อและน่ารักเหมือนพ่อแน่ๆ ขอบคุณครับพี่ชาย
    สำหรับความรักที่มีให้น้องและครอบครัว ผมรักพี่ครับ...
    พี่ทรัพย์และพี่แอ๊ด ขวัญใจของบ้านมาสด้า พี่ชายและพี่สาวที่มีแตความบันเทิงและรอยยิ้ม ทุกครั้งไม่ว่าจะทำอะไร
    ที่ไหน ถ้าหันมาเจอพี่ผมเจอแต่รอยยิ้มที่พี่มีให้ ผมไม่เคยเห็นใครยิ้มสวยเท่าพี่สองคนเลย ผมรักพี่ครับ...
    พี่ชายปู่ ที่แสนน่ารัก น้ำเสียงที่ออ่นนุ่ม และอบอุ่น พี่ชายมีน้ำเสียงที่ไพเราะมาก สุภาพในคำพูดและท่าที
    ผมกับพี่จะมีเรื่องคุยได้ตลอดทั้งเรื่องรถ เรื่องเพลง และเรื่องชีวิต พี่ชายสนุกมากวันงาน รักบอกว่าพี่ตาหวานฉำ่เลยเวลาเมา555
    ขอบคุณครับพี่ที่หอบความรักมาส่งผมถึงพัทยา ผมอิ่มใจเหลือเกิน รักพี่ครับ..
    พี่วินัย พ่อมดแห่ง โนสคูล พี่ไม่เคยปฏิเสธความต้องการของน้องเลยแม้แต่ครั้งเดี ยว ไม่ว่าจะไหว้วานให้พี่ทำอะไร
    ผมได้ยินแต่เพียงพี่พูดว่า "ได้ครับ "ไม่มีปัญหาครับ" สองคำนี้ได้ยินที่ไรผมซาบซึ้งใจทุกที ขอบคุณครับพี่ชายที่อยู่เคียงข้างกันมาตลอด
    ผมรักพี่ครับ..
    พีชายเกริก หนุ่มหล่อมาดเข้ม ที่รวยอารณ์ขัน และยิ้มได้ตลอดเวลาเช่นเดียวกัน รักพี่ครับพี่ชาย....
    พี่ตั๋งพี่แต พี่ชายพี่สาวที่นิ่งๆ แต่แฝงไปด้วยความจริงใจ พี่เดินทางไกลเป็นพันกิโล เพื่อมาสวมกอดพี่น้องของเรา
    ใจพี่ทั้งสอง ช่างสวยสดงดงามจริงๆ ผมรักพี่ครับ...
    พี่วินพี่ตาล สองคนแต่หนึ่งหัวใจ สุภาพ นิ่ง และน่ารักที่สุด โดยเฉพราะหัวใจของพี่ทั้งสอง โคตรสวย โคตรหล่อเลย รักพี่ครับ...
    พี่เสือพี่กุ้ง สองหนุ่มสาวที่ทั้งหล่อและสวย ไม่เคยละเลยที่จะเป็นห่วงเป็นใยพี่น้องของเราน่ารักม ากครับ รักนะครับ...
    พี่เขียว พี่ช่วย พี่เพ็ญ ที่อุตส่านั่งอัดสามมาไกล กระเซ้าเย้าแหย่กัน หัวเราะกันไม่เคยเงียบเสียงจากพี่เลยรักพี่ครับ...
    พี่ปุ๊ น้องเล็ก และคุณน้ำตาลรูปหล่อ ผมชอบความเป็นตัวของตัวในแบบฉบับของพี่ครับ นิ่ง แบบฮิปๆ รักครับ
    พี่อุ้ย หนุ่มหนวดงาม ที่คอยวิ่งคอยดูแลพี่น้องอย่างไม่เหน็ดเหนื่อย และคอยหยอกล้อเรียกเสียงหัวเราะได้ตลอดเวลา รักพี่ครับ...
    พี่บอยพี่แดง สองหนุ่ม ที่ผมต้องปรบมือให้ดังสุดล้าฟ้าเขียวเลย ที่ท่านมาด้วยใจจริงๆ นั่งรถมา 11 ชั่วโมง
    เพื่อมาบอกรักพี่น้องเรา พี่ทำได้ยังงัยนับถือหัวใจเทพเจ้าจริงๆ ได้ใจพี่รักไปเต็มเลยงานนี้ รักพี่ตรับ....
    น้องน้ำ น้องสาวที่แสนจะน่ารัก เด็กในความปกครองของพี่ชายอ๊อคคนนี้ หัวใจโคตรฮิปเลยน่ารักมากครับ รักนะจ๊ะน้องสาว..
    พี่ปานบางแสน พี่ชายที่ได้หัวใจผมไปอีกคน พี่อยู่ตั้งแต่นาทีแรกจนนาทีสุดท้ายของการรำ่ลา สุดยอดครับพี่ ผมรักพี่ครับ...
    พี่โยรูปหล่อ ที่นิสัยดี พี่น่ารักมากครับ รักพี่ครับ...
    น้องเต้ น้องชายที่น่ารักอีกคน ที่ไม่เคยห่างหายกับวินาทีที่สำคัญเลย รักนะครับน้องชาย...
    พี่ปอพี่เก่ง พี่ชายที่เงียบๆ ที่ใบหน้าเปื้อนรอยยิ้มตลอดเวลาน่ารักดีครับ ตกหลุมรักพี่ทั้งสองแล้วครับ...
    พวกเราทั้งหมดนัดหมายกันมาโดยมีความรักเป็นตัวนำทาง ได้มาพบกัน กระชับความรักของเราให้แน่แฟ้นขึ้นไปอีก
    ผมรักและครอบครัว ขอกราบคาระวะหัวใจที่ยิ่งใหญ่ทุกหัวใจที่ทำให้ได้รู้ ว่า ความรักหมุนอยู่รอบๆ ตัวเรานี่เองขอบคุณมากมายครับ
    และขาดเสียมิได้ที่ต้องกล่าวถึง น้องปลั๊กและป๋า kumaha และกลุ่มเพือ่นๆ ที่มาร่วมด้วยช่วยกันกับงานดีๆ ที่บ้านมาสด้าของเราจัดขึ้น
    โดยมีพี่ชาย Jodeci และพี่ชายชาเป็นหัวเรือใหญ่ และมีหมู่พี่น้องของเราเป็นแรงขับเคลื่น ทุกอย่างสำเร็จและไปถึงเป้าหมาย
    โดยที่มีความรัก และความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน เป็นตัวเชื่อมให้ทุกอย่างจบลงอย่างสวยงาม ขอบคุณทุกท่านครับ
    ครอบครัว No school today pattaya ...
    ปล. ยอดบริจาคโดยรวมของคืนที่ 2 ที่พวกเราช่วยกันเดินขอบริจาคช่วยอุทกภัยน้ำท่วมที่ถ นน วอคกิ้งสตีท ณ . นครที่ไม่เคยหลับไหล
    ยอดที่ได้ 60,000 บาท ที่ใช้เวลาร่วม 3ชั่งโมงกว่าๆ
    เรื่องดี ๆอย่างนี้มีเกิดขึ้นอยู่ในบ้านมาสด้าคลับเสมอ ๆ

- No school today pattaya ....
    ผมนั่งอ่านทุกวัน...แล้วผมก็หลับไปด้วยความเพลีย ภาพที่เรานั่งดื่มกาแฟ ทานข้าว เอนหลัง ดูหนัง นอนเล่น ยังคงตราตรึง...ผมยังเล่าให้ใครฟังไม่ได้ ผมยังไม่ได้เป็นตัวของตัวเองในตอนนี้เพราะว่าใจอยู่ท ี่ ตัวอยู่ที่ แต่ทุกท่านที่รู้ว่าพวกเราไปทำอะไรกันที่พัทยา

ทุกท่านที่เห็นสาวบาร์ ต้องรู้สึกเหมือนผม...ก้นบึ้งของผีเสื้อราตรีที่โบยบ ินให้นครพัทยามีชีวิตชีวา พวกคุณสวยงามมากในสายตาผมและพี่น้องมาสด้าทุกท่าน...

ผมรักพวกคุณครับ...

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ art m100 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ๆ no school today
    สวัสดีครับ พี่อาต แล้วเราจะได้ร่วมสนุกกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผักกะเฉด อ่านข้อความ
    สวัสดีคะพี่ซิกแซก....เสียดายอย่างแรง ไม่ได้ไป พัทยาพริบตาเดียว...หนุกหนานกันน่าดู ฮือๆๆๆ
    สวัสดีครับพี่สาวผักกะเฉด ไม่เป็นใรครับ ไม่ต้องเสียดายครับ บ้านมาสด้าเรา ยังคงวุ่นวายและสนุกสนานอย่างงี้ ไม่รู้จบครับ.......
    แล้วเจอกันทริปหน้าครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่ซิกแซก คิดถึงพทยา -สัต**บ มากพี่
    คิดถึงเช่นกันครับพี่แดง เที่ยวหน้าอย่าลืมปลาร้าตัวโตๆ มาฝากหน่อยนะครับ คิดฮอด หลายเด้อออออออ พี่น้องงงงงหมู่เฮา ....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมนั่งอ่านทุกวัน...แล้วผมก็หลับไปด้วยความเพลีย ภาพที่เรานั่งดื่มกาแฟ ทานข้าว เอนหลัง ดูหนัง นอนเล่น ยังคงตราตรึง...ผมยังเล่าให้ใครฟังไม่ได้ ผมยังไม่ได้เป็นตัวของตัวเองในตอนนี้เพราะว่าใจอยู่ท ี่ ตัวอยู่ที่ แต่ทุกท่านที่รู้ว่าพวกเราไปทำอะไรกันที่พัทยา

ทุกท่านที่เห็นสาวบาร์ ต้องรู้สึกเหมือนผม...ก้นบึ้งของผีเสื้อราตรีที่โบยบ ินให้นครพัทยามีชีวิตชีวา พวกคุณสวยงามมากในสายตาผมและพี่น้องมาสด้าทุกท่าน...

ผมรักพวกคุณครับ...
    กายเหน็ดเหนื่อย แต่ใจยังฮึกเฮิม ...ความอ่อนเพลีย และเหนื่อยหล้า ต้องยอมแพ้ใจอย่างสิโรราบ...
    ผีเสื้อราตรีเธออาจถูกมองจากสังคมภายนอกว่าเป็นเพียง บุคคลที่อยู่ติดรอบขอบของสังคม อาจถูกละเลย
    จากสังคมที่อุดมไปด้วยความมั่งคั่งของ เงินตรา และการศึกษา และถูกมองด้วยสายตาที่เธอเองอาจไม่ต้องการเลยสักนิด
    ถ้าเราเดินไปถามที่มาที่ไปของเธอ เธอจะตอบด้วยความภาคภูมิใจและบอกเล่าที่มาที่ไปอย่าง มีความสุข
    เธอมีพ่อและแม่แก่ชรา ที่ต้องเลี้ยงดู และมีน้องๆ ที่ต้องส่งเสียให้เรียนหนังสือ มีที่นาที่ต้องไถ่ถอน ที่เป็นสมบัติของครอบครัว
    เธอต้องเสียสละเดินหน้าเข้าเมืองเพียงเพื่อให้คนในคร อบครัว อยู่ดีกินดี น้องได้เล่าเรียน แต่เธอจะทำอะไรได้นอกจากงาน
    ที่สังคมไม่ยอมรับ กับวุฒิการศึกษาเพียงน้อยนิด แต่หัวใจของเธอยิ่งใหญ่เกินกว่าที่จะไส่ใจกับสังคมรอ บข้าง
    ด้วยหวัใจที่ดีงามและความกตัญญูที่เธอไม่ต้องเข้า รร.ที่ไหนคอยสอนสั่งแต่มันมาจากสัณชาติญาณของเลือดนั กสู้
    ที่เธอต้องรับผิดชอบคนในครอบครัว...เราได้มองเห็นควา มสวยงามของเธอ เช่นเดียวกับพี่ชายคะ
    นางฟ้ายามราตรี ผีเสื้อกลางคืน..ณ นครที่ไม่เคยหลับไหล เราขอคาระวะหัวใจของนางฟ้าเหล่านี้ที่โบยบิน
    ในคำ่คืนของนำ้ใจที่ยิ่งใหญ่.. . เธอสวยงามเหลือเกิน .... ในคืนนี้...ที่พัทยา...
    ขอบคุณคะพี่ชายที่ได้มองเห็นความสวยงามเช่นเดียวกัน. ...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

........รบกวนพี่ซิกแซ็ก...ลงที่อยู่ของพี่หรือของพี ่ชาก็ได้ครับผมจะส่งพัสดุไปให้ครับ........มีเสื่อ1ผ ืน...ตราชั่งทองของพี่ชา....และเล่มทะเบียนของนพครับ ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

กายเหน็ดเหนื่อย แต่ใจยังฮึกเฮิม ...ความอ่อนเพลีย และเหนื่อยหล้า ต้องยอมแพ้ใจอย่างสิโรราบ...
    ผีเสื้อราตรีเธออาจถูกมองจากสังคมภายนอกว่าเป็นเพียง บุคคลที่อยู่ติดรอบขอบของสังคม อาจถูกละเลย
    จากสังคมที่อุดมไปด้วยความมั่งคั่งของ เงินตรา และการศึกษา และถูกมองด้วยสายตาที่เธอเองอาจไม่ต้องการเลยสักนิด
    ถ้าเราเดินไปถามที่มาที่ไปของเธอ เธอจะตอบด้วยความภาคภูมิใจและบอกเล่าที่มาที่ไปอย่าง มีความสุข
    เธอมีพ่อและแม่แก่ชรา ที่ต้องเลี้ยงดู และมีน้องๆ ที่ต้องส่งเสียให้เรียนหนังสือ มีที่นาที่ต้องไถ่ถอน ที่เป็นสมบัติของครอบครัว
    เธอต้องเสียสละเดินหน้าเข้าเมืองเพียงเพื่อให้คนในคร อบครัว อยู่ดีกินดี น้องได้เล่าเรียน แต่เธอจะทำอะไรได้นอกจากงาน
    ที่สังคมไม่ยอมรับ กับวุฒิการศึกษาเพียงน้อยนิด แต่หัวใจของเธอยิ่งใหญ่เกินกว่าที่จะไส่ใจกับสังคมรอ บข้าง
    ด้วยหวัใจที่ดีงามและความกตัญญูที่เธอไม่ต้องเข้า รร.ที่ไหนคอยสอนสั่งแต่มันมาจากสัณชาติญาณของเลือดนั กสู้
    ที่เธอต้องรับผิดชอบคนในครอบครัว...เราได้มองเห็นควา มสวยงามของเธอ เช่นเดียวกับพี่ชายคะ
    นางฟ้ายามราตรี ผีเสื้อกลางคืน..ณ นครที่ไม่เคยหลับไหล เราขอคาระวะหัวใจของนางฟ้าเหล่านี้ที่โบยบิน
    ในคำ่คืนของนำ้ใจที่ยิ่งใหญ่.. . เธอสวยงามเหลือเกิน .... ในคืนนี้...ที่พัทยา...
    ขอบคุณคะพี่ชายที่ได้มองเห็นความสวยงามเช่นเดียวกัน. ...
    กราบเรียนพี่รักที่รักและพี่ซิกแซกที่รัก

ผมนั่งเขียนในห้องนอนของตัวเองในราตรีที่ได้ยินเสียง เรไรร้องระงมอยู่ไกลๆ ก่อนหน้านี้ใช้เวลาอยู่กับตัวเองตามประสามาซักพัก ได้พักสมองอย่างที่อยากพักมาตลอด15ปี ผมตื่นอยู่ในเรือนของพี่ชายและพี่สาว อาบน้ำถูสบู่ก้อนเดียวกับพี่ ทานข้าวช้อนเดียวกับพี่ ดื่มกาแฟแก้วเดียวกับพี่ ผมไม่รู้สึกว่าผมเป็นคนแปลกหน้าเลย นี่คือพี่น้องของผม ตอนนี้ผมพอจะมีแรงอยากจะขีดเขียนความทรงจำของตัวเองอ อกมาเป็นตัวอักษร อยากจะเล่าในสิ่งที่ไปได้เห็นได้เจอมา อยากจะเขียนถึงผีเสื้อราตรีที่รักของผม

ขอบคุณพี่รักที่เขียนบทความข้างต้นเกริ่นนำความรู้สึ กให้ผมได้ศิโรราบต่อสุภาพสตรีเหล่านั้น ผมมองพวกเธออย่างสวยงาม มองเหมือนที่สุภาพบุรุษมองสุภาพสตรีอย่างเขินอายว่าห ัวใจของพวกเธอสวยงามกว่างานที่เธอทำ...ผมยืนมองผู้คน เหล่านี้ ผมยิ้มให้พวกเขา เขายิ้มให้ผม ไม่ได้ยิ้มเหมือนที่เขาเรียกแขก เรียกลูกค้า แต่ยิ้มเหมือนคนไทยด้วยกัน ยิ้มเหมือนที่พี่ยิ้มให้น้อง น้องสาวยิ้มให้พี่ชาย เข้าใจในสิ่งที่เราทั้งหลายได้มีจิตอาสาทำ ภายใต้ภาษาอย่างง่าย ขอบคุณครับ ขอบคุณค่ะ ตบมือเพื่อยกย่องว่าท่านทั้งหลายมีใจที่ยิ่งใหญ่ ไม่อยากเชื่อว่า ผมดีใจแค่ใหนที่ทิ้งเงินแสนมายืนตรงนั้นแล้วเดินเบีย ดเสียดไปกับพวกเขา สุภาพสตรีที่รักทุกท่าน...

หญิงสาว เด็กสาว ล้วนเดินทางจากบ้านนามาด้วยความสมัครใจ ด้วยแรงบันดาลใจว่าสักวันจะกลับไปมีชีวิตที่ดี ด้วยความตั้งใจว่่าจะมีเสื้อผ้าใหม่ๆให้พ่อกับแม่ มีทีวีตู้เย็นให้พี่น้องได้ใช้ ได้ปลูกบ้านใหม่ให้ครอบครัว หรือเหตุผลอื่นๆอีกนานับประการที่จะผลักดันให้ทรนงใน สิ่งที่จะทำ ไม่กลัวอับโชค ไม่กลัวคำครหา ไม่กลัวว่าจะโบยบินจนตายก็ไม่ได้กลับบ้าน...

ไม่กลัว...

หัวใจของหญิงสาวเหล่านี้ คือนักสู้ นักแสวงโชค วันนี้โชคดีแค่ใหนที่ได้ตอบแทนบุพการี วันนี้ต้องทนเจ็บปวดขนาดใหนที่ต้องมายืนทรนงอยู่ในรา ตรี เมื่อครั้งที่เราเดินผ่าน บอกจุดประสงค์ว่าเรามาทำอะไร...พี่น้องมากมายที่กำลั งเดือดร้อน น้ำท่วมกำลังลำบาก ไม่มีที่นอน กรุณาช่วยเหลือคนละเล็กคนละน้อย...

พี่น้องมาสด้าทั้งหลายจงเป็นพยาน...และจินตนาการ ภาพหญิงสาวมากมายที่ทันทีได้ทราบว่าเรามาทำอะไร แต่ละท่านแต่ละคนที่ควักเงินเก็บของตัวเอง คนละเล็กละน้อย รอยยิ้ม ความมุ่งมั่น ความตั้งใจที่หวังว่าเงินช่วยเหลือเหล่านี้จะนำไปช่ว ยบ้านเมืองของเขาที่จากมา ไปช่วยพี่น้องที่ลำบาก ไปช่วยคนยากไร้ นี่คือเงินจากผีเสื้อราตรี หญิงสาวที่เรามองเขาอีกด้านหนึ่ง...

๋Jodeciมองเขาอีกด้านหนึ่งเหมือนด้านเดียวกับชาวมาสด ้าที่ไปได้เห็นในวันนั้น...เธอคือนางฟ้าตลอดกาลในใจข องพวกเรา

ขอคารวะหัวใจของท่านทั้งหลาย เงินจำนวน6หมื่นกว่าบาทได้ส่งมอบให้ตำรวจท่องเที่ยวน ำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมตามความตั้งใจของท่าน ขอบพระคุณจากใจอีกครั้ง ในราตรีแห่งนครที่ไม่เคยหลับไหล...ท่านก็มาโบยบินอยู ่ในใจพวกเราตลอดกาล...

ขอบคุณ
    515

สวัสดีค่ะคุณลุงคุณป้า
    ทุกคนแยกย้ายกลับบ้านกันหมดแล้ว แต่หนูและครอบครัวยังพูดถึงวันงานยังไม่จบเลยค่ะ
    พ่อกับแม่ดูมีความสุขมากค่ะ หนูดีใจที่เห็นพ่อกับแม่มีความสุขรวมทั้งตัวหนูด้วย
    อยากให้คุณลุงกับคุณป้ากลับมาเที่ยวที่พัทยาอีก
    ได้เล่นน้ำกับลุงวี ป้าแต พี่อุ้ย พี่น้ำ พี่เล็ก พี่ตาล ลุงวิน สนุกมากๆๆ ค่ะ
    ลุงวีคอยเป็นห่วงกลัวหนูจะจมน้ำ ขอบคุณมากค่ะลุงวี ^0^
    มีโอกาส เราคงได้เล่นบานาน่าโบ๊ทด้วยกันอีกน้ะค่ะ 5555+
    เห็นแม่บอกว่าลุงๆป้าๆท้องเสียกัน หายดีกันหรือยังค้ะ ....? ดูแม่เป็นกังวลกับเรื่องนี้มาก
    แต่วันนั้นมีคนช่วยทำกับข้าวหลายคน เลยไม่รุ้ว่าผิดพลาดตรงไหน
    ขอให้ลุงๆป้าๆหายเร็วๆน้ะค่ะ
    ต้องขอโทษลุงวีกับป้าแตด้วยค่ะ ที่วันจะเข้าไปวอคกิ้งหนูงอแง ~TT ก็หนูอยากไปด้วยหนิ่ค้ะ
    แต่แม่ไม่อนุญาติ เพราะ วันรุ่งขึ้นหนูมีสอบ หนูรู้ค่ะ แต่หนูก็ยังอยากไป ก็อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืนแล้วนี่ค้ะ
    จนลุงวีบอกว่า ลุงไปไม่นานเดี๋ยวลุงจะกลับมา หนูรอจนหลับเลยค่ะ 55555.
    ร้องไห้ เพราะอยากไปร่วมกิจกรรมด้วย แต่แม่บอกว่ามันดึกเกินไป หนูเข้าใจค่ะ .....
    แต่ก็อดร้องไห้ไม่ได้ เพราะเสียดายที่ไม่ได้ไป TToTT
    แต่พอตื่นตอนเช้าก็รู้สึกผิด ที่ทำตัวงอแงแบบนั้น กับแม่และลุง แต่ยังไม่มีโอกาศได้ขอโทษ
    ''หนูขอโทษค่่ะ'' ที่งอแงกับเรื่องที่ผู้ใหญ่บอก
    ทีหลังจะไม่ดื้อแล้วค่ะ อิอิ
    คุณลุงคุณป้าค้ะ หนูปิดเทอมแล้วนะค่ะ ข้อสอบผ่านฉลุยเลยค่ะ ... คิดถึงคุณลุงคุณป้าทุกคนค่ะ

- น้องเพลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 05-10-2011 เมื่อ 20:17

ขอบคุณ
    315

สวัสดีค่ะคุณลุงคุณป้า
    ทุกคนแยกย้ายกลับบ้านกันหมดแล้ว แต่หนูและครอบครัวยังพูดถึงวันงานยังไม่จบเลยค่ะ
    พ่อกับแม่ดูมีความสุขมากค่ะ หนูดีใจที่เห็นพ่อกับแม่มีความสุขรวมทั้งตัวหนูด้วย
    อยากให้คุณลุงกับคุณป้ากลับมาเที่ยวที่พัทยาอีก
    ได้เล่นน้ำกับลุงวี ป้าแต พี่อุ้ย พี่น้ำ พี่เล็ก พี่ตาล ลุงวิน สนุกมากๆๆ ค่ะ
    ลุงวีคอยเป็นห่วงกลัวหนูจะจมน้ำ ขอบคุณมากค่ะลุงวี ^0^
    มีโอกาส เราคงได้เล่นบานาน่าโบ๊ทด้วยกันอีกน้ะค่ะ 5555+
    เห็นแม่บอกว่าลุงๆป้าๆท้องเสียกัน หายดีกันหรือยังค้ะ ....? ดูแม่เป็นกังวลกับเรื่องนี้มาก
    แต่วันนั้นมีคนช่วยทำกับข้าวหลายคน เลยไม่รุ้ว่าผิดพลาดตรงไหน
    ขอให้ลุงๆป้าๆหายเร็วๆน้ะค่ะ
    ต้องขอโทษลุงวีกับป้าแตด้วยค่ะ ที่วันจะเข้าไปวอคกิ้งหนูงอแง ~TT ก็หนูอยากไปด้วยหนิ่ค้ะ
    แต่แม่ไม่อนุญาติ เพราะ วันรุ่งขึ้นหนูมีสอบ หนูรู้ค่ะ แต่หนูก็ยังอยากไป ก็อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืนแล้วนี่ค้ะ
    จนลุงวีบอกว่า ลุงไปไม่นานเดี๋ยวลุงจะกลับมา หนูรอจนหลับเลยค่ะ 55555.
    ร้องไห้ เพราะอยากไปร่วมกิจกรรมด้วย แต่แม่บอกว่ามันดึกเกินไป หนูเข้าใจค่ะ .....
    แต่ก็อดร้องไห้ไม่ได้ เพราะเสียดายที่ไม่ได้ไป TToTT
    แต่พอตื่นตอนเช้าก็รู้สึกผิด ที่ทำตัวงอแงแบบนั้น กับแม่และลุง แต่ยังไม่มีโอกาศได้ขอโทษ
    ''หนูขอโทษค่่ะ'' ที่งอแงกับเรื่องที่ผู้ใหญ่บอก
    ทีหลังจะไม่ดื้อแล้วค่ะ อิอิ
    คุณลุงคุณป้าค้ะ หนูปิดเทอมแล้วนะค่ะ ข้อสอบผ่านฉลุยเลยค่ะ ... คิดถึงคุณลุงคุณป้าทุกคนค่ะ

- น้องเพลง

น่ารักที่ซู้ดดดด..เลยจ้าหลาน ^^ ลุงปู่ก็เสียดายที่ไม่ได้ไปวอคกิ้งกะเค้า

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 99 149 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks