จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 53

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 103 153 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมพึ่งกลับมาครับ พาร่างอันครึ่งหลับครึ่งตื่นไปที่ทำงานเก่าเพื่อเอาข องบางอย่างไปคืนน้อง ขับรถผ่านถนนสายเดิมๆ เข้าไปจอดที่เดิม บอกลูกน้องเก่าว่าเอาของมาคืนฝากเป็นธุระให้หน่อยแล้ วก็ออกไปจากสถานที่แห่งนั้นที่ใช้ชีวิตมาเป็นระยะเวล า9ปี

(ขอตัวไปชงเหล้าแป๊ปนึงครับ...เดินไปเปิดไฟในห้องครั วสลัวๆพอที่จะหยิบแก้วใส่น้ำแข็งแล้วก็หยิบโทนิคเดิน มารินจินผ่านก้อนน้ำแข็ง เสียงเหล้าไหลผ่าน เสียงกระป๋องโทนิคถูกเปิด ยังคงเป็นเสียงที่ล้อเลียนเด็กชายที่ริลองเหล้า)

ในระยะเวลา9ปีมีคนถามผมว่าใจหายมั้ยที่จะไม่ได้กลับม าอีกแล้วหรือจะคิดถึงใครมั้ย ผมตอบอย่างไม่ลังเลเลยว่า ไม่ครับ ผมไม่คิดถึงใคร...ผมมีครอบครัวเล็กๆของผมอยู่2-3คนในที่ทำงานที่ยังติดต่อกันอยู่ ผมเรียกเขาทั้งหลายว่าน้องสาวนั่นแปลว่าเขาคือส่วนหน ึ่งในชีวิตผม ผมก็เลยมีความรู้สึกว่าคนในครอบครัวเดียวกันเลยทำให้ ไม่ห่างกัน คนอื่นผมไม่รู้ แต่ผมก็เก็บพวกเขาในที่ปลอดภัยในใจผมมานานแล้ว...มัน ใกล้หัวใจผมมากผมก็เลยไม่ใจหาย

ราตรีนี้ผมมนั่งดื่มเหล้ารำพึงรำพันถึงท่านทั้งหลายท ี่ผมเรียกว่าครอบครัว มีพี่อ๊อกพึ่งกลับเข้าบ้าน มีพี่รักนั่งสูบบุหรี่ พี่อาลาดินนั่งสารวนกับเหล้าของตัวเอง มีพี่ซิกแซกเดินไปเดินมาระหว่างโต๊ะคอมกับวงเหล้า มีพี่ปู่เห็นแว๊ปในบอร์ดยังไม่นอนคงนั่งดื่มในวงเหล้ าเล่าขานความเป็นไป นี่คือครอบครัวของผม...

ขอบคุณที่ห่วงใยทำให้รู้ว่า รักแท้มันมีจริงครับ ผมยกเลิกทริปของผมออกไปก่อนอย่างไม่มีกำหนด เอาเวลามาทำงานบ้านดีกว่า ผมคิดอย่างนี้ แต่ก็หวังจะเปลี่ยนแผนเหล่านั้นมาทำอะไรสนุกสนานตามป ระสา...

ณ ราตรีที่ไร้จันทร์และผมก็พึ่งกลับเข้ามาบ้าน คงยังไม่สายที่จะยกดื่มกับพี่ๆที่รักทั้งหลาย...
    เมื่อคืนที่ผ่านมาได้นั่งดื่มร่วมวงผ่านจอคอมพิวเตอร ์ ไปพร้อมๆ กับพี่น้องของเรา...มีความสุขครับ
    บางครั้งก็อดคิดไม่ได้ว่า ช่างเป็นเรื่องแปลกเสียจริงๆ ว่าความรักพาเรามาไกลได้ขนาดนี่เชียวหรือ
    ไม่ได้เจอกันแต่ก็เหมือนได้อยู่ใกล้กัน ไม่ได้กินข้าวร่วมกันแต่ก็เหมือนอิ่มอยู่ทุกเมื่อเชื ่อวัน
    ไม่ได้นั่งดื่มด้วยกันแต่ก็เหมือนรสชาดของแอลกอฮอล์ห วานหอมทุกครั้ง...นั่นเป็นเพราะอะไร
    คำตอบที่อยู่ในใจ...ก็คงเป็นคำตอบเดียวกัน....ครอบคร ัวของเรา...ความรักของเรา..

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    เห็นพี่ๆชนแก้วกัน ขอน้องร่วมวงสนทนาชนถ้วยมาม่ารอบดึกด้วยนะครับ
    อาจจะคุยด้วยไม่ทันเพราะมัวแต่เคี้ยว ......คิดถึงพี่ชายครับ.......
    ม่ามาอร่อยมากครับพี่ชาย ..เพราะเรากินร่วมชามเดียวกัน...ผ่านจอคอมพิวเตอร์.. .

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อากาศกำลังดี.....กำลังหนาว หากได้อยู่ในอ้อม กอดพี่ซิกเเซ็กในตอนนี้คงจะอุ่นมากที่สุด........คิด ถึง

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อากาศกำลังดี.....กำลังหนาว หากได้อยู่ในอ้อม กอดพี่ซิกเเซ็กในตอนนี้คงจะอุ่นมากที่สุด........คิด ถึง
    สวีสดี พี่อุ้ย งานใหม่เป็นอย่างไรบ้างครับ..อยู่ใกล้ๆ จะกอดให้จุกเชียว 555 คิดถึงเช่นกันครับ...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวีสดี พี่อุ้ย งานใหม่เป็นอย่างไรบ้างครับ..อยู่ใกล้ๆ จะกอดให้จุกเชียว 555 คิดถึงเช่นกันครับ...
    ดีครับชิวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ................เเต่ไม่ค่อยดี เรื่องหัวใจเพราะคิดถึงพี่มากเกิน...........ก๊ากๆๆๆ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ดีครับชิวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ................เเต่ไม่ค่อยดี เรื่องหัวใจเพราะคิดถึงพี่มากเกิน...........ก๊ากๆๆๆ
    แหว่ะ...55555...พรุ่งนี้ว่างมั๊ยอุ้ย เข้าไปช่วยพี่วีย้ายของในโรงรถกัน
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    แหว่ะ...55555...พรุ่งนี้ว่างมั๊ยอุ้ย เข้าไปช่วยพี่วีย้ายของในโรงรถกัน
    ออนทั้งวันเลยนะพี่ชายวันนี้ ........ ไม่ชวนน้องเหรอ ? 55555+
    คิดถึงพี่ชายอ๊อกโครตๆ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ออนทั้งวันเลยนะพี่ชายวันนี้ ........ ไม่ชวนน้องเหรอ ? 55555+
    ไม่ต้องชวนหรอกครับ..ผมได้กลิ่นพัทยา..โชยมาถึงบางแค ในวันพรุ่งนี้...สังหรณ์ใจพิกล55555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ไม่ต้องชวนหรอกครับ..ผมได้กลิ่นพัทยา..โชยมาถึงบางแค ในวันพรุ่งนี้...สังหรณ์ใจพิกล55555555
    ยังไงเสียก็จะต้องทำโรงรถให้เป็นPlaygroundที่สนุกสน านของชาวมาสด้าให้ได้ วันใหนๆก็สนุกสนานเสมอ...

แล้วอาจจะเห็นผมในแบบนี้ก้ได้ (ถ้าผอม - -")

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยังไงเสียก็จะต้องทำโรงรถให้เป็นPlaygroundที่สนุกสน านของชาวมาสด้าให้ได้ วันใหนๆก็สนุกสนานเสมอ...

แล้วอาจจะเห็นผมในแบบนี้ก้ได้ (ถ้าผอม - -")

ตอนนี้ก็เหมือนแล้วครับ 5555 ผ้าโพกหัวนะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ตอนนี้ก็เหมือนแล้วครับ 5555 ผ้าโพกหัวนะ
    สวัสดีครับพี่เกริก เป็นอย่างไรบ้างครับกับโอ่งที่บ้าน? ผมสบายดีครับ ว่าจะไปหาพี่เกริกช่วยตามหาอะไหล่ให้ซักคู่นึง เป็นแผงพลาสติกซ้าย-ขวาตรงเสาประตูของมาสด้า1000นะครับ ถ้ายังพอผ่านตาช่วยหาให้หน่อย ว่างๆจะขับรถไปรับเองถึงบ้าน 555

เรื่องต่อมาก็อยากจะกราบขอบพระคุณของขวัญที่มอบให้คร ับ ผมชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ น้องป.บอกว่าสวยมาก ผมก็ชอบมากครับและไม่รู้จะตอบแทนยังไงดี เอาไว้มีโอกาสดีๆคงได้เกื้อกูลกันไปตลอด ขอบคุณอีกครั้งครับและขอให้กิจการรุ่งเรืองมีรถในฝัน เร็วๆนะครับ (เหน่อ) ^ ^

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

สวัสดีครับพี่เกริก เป็นอย่างไรบ้างครับกับโอ่งที่บ้าน? ผมสบายดีครับ ว่าจะไปหาพี่เกริกช่วยตามหาอะไหล่ให้ซักคู่นึง เป็นแผงพลาสติกซ้าย-ขวาตรงเสาประตูของมาสด้า1000นะครับ ถ้ายังพอผ่านตาช่วยหาให้หน่อย ว่างๆจะขับรถไปรับเองถึงบ้าน 555

เรื่องต่อมาก็อยากจะกราบขอบพระคุณของขวัญที่มอบให้คร ับ ผมชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ น้องป.บอกว่าสวยมาก ผมก็ชอบมากครับและไม่รู้จะตอบแทนยังไงดี เอาไว้มีโอกาสดีๆคงได้เกื้อกูลกันไปตลอด ขอบคุณอีกครั้งครับและขอให้กิจการรุ่งเรืองมีรถในฝัน เร็วๆนะครับ (เหน่อ) ^ ^
    ใด้ครับ ซื้อเก็บไว้นานแล้ว555 ผมก็อยากขับไปส่งถึงให้บ้านเหมือนกันหรือจะเป็นเที่ย งนี้ดีครับ
    ตอนนี้ผมกับผู้จัดการหายแล้วครับ ผมว่าน่าจะเป็นแมงดาครับที่ทำเรา
    ดีใจครับที่พี่ ว.กับพี่ป.ชอบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ใด้ครับ ซื้อเก็บไว้นานแล้ว555 ผมก็อยากขับไปส่งถึงให้บ้านเหมือนกันหรือจะเป็นเที่ย งนี้ดีครับ
    ตอนนี้ผมกับผู้จัดการหายแล้วครับ ผมว่าน่าจะเป็นแมงดาครับที่ทำเรา
    ดีใจครับที่พี่ ว.กับพี่ป.ชอบ
    ลงแขกกันครับท่านเกริก..มาได้ก็มาเลยครับ..ความคิดถึ งไม่ปราณีใคร..,มาแล้วห้ามกลับด้วยนะ จะบอกห้ายยยยยยย555555

ขอบคุณ
    7

ลงแขกกันครับท่านเกริก..มาได้ก็มาเลยครับ..ความคิดถึ งไม่ปราณีใคร..,มาแล้วห้ามกลับด้วยนะ จะบอกห้ายยยยยยย555555
    ลงแขกอะไรครับพี่อ๊อก 555 งานเริ่มกี่โมงครับ ของพี่เหล้าโซดาชิมิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phrapon : 08-10-2011 เมื่อ 08:57

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลงแขกอะไรครับพี่อ๊อก 555 งานเริ่มกี่โมงครับ ของพี่เหล้าโซดาชิมิ
    ขอให้มาเหอะจะจัดชุดเล็ก เอ๊ย ชุดใหญ่ให้เลยครับ 555 ว่าแต่ว่านี่มันงานอะไรครับเนี่ย 555++

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 103 153 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks