จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 56

หน้าที่ 56 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 106 156 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    พิมพ์ไรไม่ถูกเลยผม...เจอสมองขั้นเทพอย่างพี่วี ..ถึงกลับอึ้งกับข้อความนี้เลยที่เดียวเชียว
    มีความบรรเทิงใจในการอ่านได้ตลอด
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ด้วยความเคารพครับพี่ชายและพี่โอ...คราวหน้าผมว่าเรา ต้องมีการวางแผนให้รัดกุมกว่านี้สักหน่อย
    เพื่อความสมจริงเราต้องมีแผนสำรองในการเคลื่อนทัพอย่ างกระทันหัน...กินพื้นที่ในจังหวัดรอบข้างด้วย555
    พี่สาวรักเขาไม่ว่าอะไรครับ..แต่ถ้าหลายวันเขาบ่นคิด ถึงนะครับ คราวหน้าต้องวางแผนให้ได้หลายวันหน่อย5555
    ส่วนผมก็จะดี้ด้าเป็นพิเศษยามห่างเมีย..เหมือนเด็กน้ อยได้ไปพักค่าย...555555..โอ้ยยย...กลับมาต้องรีบทำก ารบ้าน
    เป็นการปลอบขวัญซะหน่อย5555....
    ผมขอยืมมุกยื่นโทรศัพย์บ้างนะครับ ให้พี่รักคุยกันน้องป.ครับรับรองว่าถ้าพี่รักรับรองอ อกหนังสือเดินทางให้ น้องวีไปได้77จังหวัดครับ 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทราบเพียงแค่เสี้ยววินาทีว่า พี่ปลัดโอมีแผนจะมาเชิญพี่ซิกแซกและพี่อาลาดินตลอดจน ชาวทัพหลวงไปเลี้ยงต้อนรับที่อำเภอสองพี่น้อง ถ้าพวกเรายังไม่ได้เคลื่อนพลออกจากบางแคผมถึงกับขนลุ กที่ว่า ถ้าเป็นไปตามนั้นจริงๆ พี่รักปากแดงคงทำให้พี่ซิกแซกหัวโนแดงแน่ๆ 555 ด้วยความเคารพ จึงขอบคุณพี่โอในความปรารถนาดีและหัวเราะในโอกาสที่จ ะเกิดขึ้นตลอดเวลา และแอบยิ้มมุมปากว่า

พี่ซิกแซก..การมาของพี่ชายมันวุ่นวายกว่าแค่การมาย้า ยตู้แน่ๆครับ 555 เพราะว่าเขาจัดทัพม้า ทัพช้าง พร้อมลูกหาบจะมาเชิญพี่ไปในพริบตาเดียว เดชะบุญที่พี่ปลัดโอโทรแคนเซิ้ลสาวๆนาฎศิลป์ที่จะมาฟ ้อนต้อนรับ นักเรียนดุริยางค์ที่จะมาตีกลองแต๊กเชิญพี่ชายไป พี่ปู่โทรไปยกเลิกรถนำขบวนจากตำรวจทางหลวง ลูกชิ้นหัวนมจำนวนมหาศาลเตครียมพร้อมสำหรับงานเลี้ยง ที่ยิ่งใหญ่ และขบวนปี่ ค้อง กลอง ระนาด ปี่พาทย์อะไรต่อมิอะไรวุ่นวายไปหมด

ดังนั้นกาแฟสตาร์บัคเหมาะสมที่สุดแล้วพี่ชาย ด้วยความเคารพครับ 55555+++
    ตามกะทู้ไม่ทันเลย5555 พี่กํานันก็ว่าไป แต่รับรองได้ว่าสุพรรณไม่ทําให้เสียชื่อพี่กํานันเป็ นแน่ครับ5555
    ให้มันรู้ไปว่าสุพรรณอุดมสมบูรณ์ขนาดใหน5555 ส่วน มโหรีน้องจะรีบไปซื้อวิทยุทรานซิสเตอร์แบบใส่ถ่าน3ก่ อน
    เผื่อพี่น้องเบื่อฟังเพลงจะได้ฟังนิยายลูกนกฮูกบ้างไ รบ้าง555555555

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ตามกะทู้ไม่ทันเลย5555 พี่กํานันก็ว่าไป แต่รับรองได้ว่าสุพรรณไม่ทําให้เสียชื่อพี่กํานันเป็ นแน่ครับ5555
    ให้มันรู้ไปว่าสุพรรณอุดมสมบูรณ์ขนาดใหน5555 ส่วน มโหรีน้องจะรีบไปซื้อวิทยุทรานซิสเตอร์แบบใส่ถ่าน3ก่ อน
    เผื่อพี่น้องเบื่อฟังเพลงจะได้ฟังนิยายลูกนกฮูกบ้างไ รบ้าง555555555
    เอาแล้วงานใหญ่ครับ...เดี๋ยวผมเตรียมรถก่อนเลยนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แค่ลานสนามหญ้าหน้าบ้างที่กว้างใหญ่ไพศาลก็ตะโกนคุยก ันแล้วครับพี่ปลัดโอ พี่กำนันมั่นใจว่าถ้าจะเล่นซ่อนแอบตามต้นมะพร้าวก็หา กันทั้งวันแน่นอน

ปล. ถ้าพี่อาลาดินหนีไปนอนก็ไม่ต้องตามหากันเลยทีเดียว บ้านพี่ปลัดโอกว้างมากครับ 5555

ปเปา ไปใหนก็เอาไปด้วยขึ้นเขาลงห้วยก็เอาไป.....อีสาวสุพร รณฯเป็นไงบ้างก็ไม่รู้ อิอิ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมขอยืมมุกยื่นโทรศัพย์บ้างนะครับ ให้พี่รักคุยกันน้องป.ครับรับรองว่าถ้าพี่รักรับรองอ อกหนังสือเดินทางให้ น้องวีไปได้77จังหวัดครับ 5555
    นอกจากมุขยื่นโทรศัพย์แล้ว..เราต้องทำน้ำเสียงให้ดูว ุ่นยายและตื่นเต้นว่ากำลังตัดขัดโน่น นี่ นั่น อยู่
    เธอจะได้ลืมเรื่องที่จะพูดและหันมาสนใจกับความวุ่นวา ยที่ไม่วุ่ยวายของเรา 5555ด้วยความเคารพครับพี่ป.

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

แค่ลานสนามหญ้าหน้าบ้างที่กว้างใหญ่ไพศาลก็ตะโกนคุยก ันแล้วครับพี่ปลัดโอ พี่กำนันมั่นใจว่าถ้าจะเล่นซ่อนแอบตามต้นมะพร้าวก็หา กันทั้งวันแน่นอน

ปล. ถ้าพี่อาลาดินหนีไปนอนก็ไม่ต้องตามหากันเลยทีเดียว บ้านพี่ปลัดโอกว้างมากครับ 5555

ปเปา ไปใหนก็เอาไปด้วยขึ้นเขาลงห้วยก็เอาไป.....อีสาวสุพร รณฯเป็นไงบ้างก็ไม่รู้ อิอิ
    ทางสุพรรณสบายดีครับพี่กํานัน แต่ทางบางไทรอยู่ด้วยกําลังใจจริงๆครับทุกอย่างไปกับ นํ้า....
    เมื่อเช้าดูข่าวมิคมไฮเทคเงินลงทุน60,000,000,000หมื ่นกว่าล้านบาทก็จม....

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    นอกจากมุขยื่นโทรศัพย์แล้ว..เราต้องทำน้ำเสียงให้ดูว ุ่นยายและตื่นเต้นว่ากำลังตัดขัดโน่น นี่ นั่น อยู่
    เธอจะได้ลืมเรื่องที่จะพูดและหันมาสนใจกับความวุ่นวา ยที่ไม่วุ่ยวายของเรา 5555ด้วยความเคารพครับพี่ป.
    พัทยาสบายดีหรือเปล่าครับพี่ชาย................

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

พัทยาสบายดีหรือเปล่าครับพี่ชาย................
    พัทยาตอนนี้ก็เรื่อยๆ ครับพี่ชาย ถ้าฝนไม่ตกชีวิตก็ดำเนินต่อไปตามวัฏจักรของวงล้อชีวิ ตครับ
    แต่ก็เฝ้าติดตามสถาณการณ์น้ำท่วมของพี่น้องอยางเป็นห ่วงครับ ส่วนไร่นาของพี่ชาย
    และแม่น้องสุ่ยกี่ตอนนี้สถาณการณ์เป็นอย่างไรบ้างครั บ...ผมขอส่งกำลังใจไปให้พี่น้องทุกท่าน
    พี่ปู่ พี่นัน พี่ชายโอ และพี่อ๊อคที่มีความกังวลใจอยู่ไม่น้อยในตอนนี้ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ
    ทุกท่าน รักและเป็นห่วงเสมอ...คิดถึงครับพี่ชาย...

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

พัทยาตอนนี้ก็เรื่อยๆ ครับพี่ชาย ถ้าฝนไม่ตกชีวิตก็ดำเนินต่อไปตามวัฏจักรของวงล้อชีวิ ตครับ
    แต่ก็เฝ้าติดตามสถาณการณ์น้ำท่วมของพี่น้องอยางเป็นห ่วงครับ ส่วนไร่นาของพี่ชาย
    และแม่น้องสุ่ยกี่ตอนนี้สถาณการณ์เป็นอย่างไรบ้างครั บ...ผมขอส่งกำลังใจไปให้พี่น้องทุกท่าน
    พี่ปู่ พี่นัน พี่ชายโอ และพี่อ๊อคที่มีความกังวลใจอยู่ไม่น้อยในตอนนี้ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ
    ทุกท่าน รักและเป็นห่วงเสมอ...คิดถึงครับพี่ชาย...
    ..ตอนนี้ข่าวลือเยอะมากครับ แถวศาลายาทางไปออฟฟิศพี่ตาลเห็นน้ำในคูคลองล้นเข้าบ้ านริมน้ำแล้ว เมื่อวานน้ำในคลองกทม.นิ่งมาก สงสัยทำไมไม่ทยอยปล่อยไปว่ะ ..รออะไร -*- บางแคถ้าฝนไม่ตกหนักคิดว่าน่าจะปลอดภัยครับ ถ้าน้ำทะลุทะลวงมาฝั่งธนฯได้คงเข้าบ้านพี่อ๊อคก่อนคร ับ55+ อาทิตย์นี้งานยุ่งมาก วุ่นวายมากๆกับชีวิต ..คิดถึงพี่ชายครับ
    ปล.พี่ตาลหายงอนแล้วครับ ..วีหิ้ววววววววววว

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ..ตอนนี้ข่าวลือเยอะมากครับ แถวศาลายาทางไปออฟฟิศพี่ตาลเห็นน้ำในคูคลองล้นเข้าบ้ านริมน้ำแล้ว เมื่อวานน้ำในคลองกทม.นิ่งมาก สงสัยทำไมไม่ทยอยปล่อยไปว่ะ ..รออะไร -*- บางแคถ้าฝนไม่ตกหนักคิดว่าน่าจะปลอดภัยครับ ถ้าน้ำทะลุทะลวงมาฝั่งธนฯได้คงเข้าบ้านพี่อ๊อคก่อนคร ับ55+ อาทิตย์นี้งานยุ่งมาก วุ่นวายมากๆกับชีวิต ..คิดถึงพี่ชายครับ
    ปล.พี่ตาลหายงอนแล้วครับ ..วีหิ้ววววววววววว
    เก้าโมงครึ่ง
    ถึงบ้านสวนบางแค
    เกือบจะหนึ่งอาทิตย์แล้ว ที่ผ่านมา ผมเคยอยู่ที่บ้านสวนบางแค น้ำไหลอ่อนซบเงียบกับตะหลิ่ง
    และในสงัดเสียงชวนให้เศร้าลำพึง ของยามเย็น ล่มครึ้มของใบไม้ ที่รุ้จักหลุดใบ
    ไปนอนพักผ่อน ลมครานนี้จะพัด และ ฟ้าจะหม่นหวาดไหว เสียงหรีดเรไร ของบ้านพี่ชาย
    น้ำค้าง บนใบไม้เขียวชอุ่ม กอกล้วย โอบล้อม ทำให้ชื่นอุรา กาแฟยามเช้า บาร์บีคิว พี่ชายอ๊อค
    ผัดผักพี่ชายวิน 100 ไพเพิล โซดาเย็น ๆ น้ำแข็ง เบียร์ลีโอ เสียงเพลงจากวิทยุของพี่ชาย
    ขนมปัง และอื่นๆอีกมากมาย... สำหรับชีวิตของพี่น้อง 5 - 6 ชีวิต ที่บ้านบางแคเวลานั้น
    ทำให้อบอุ่นเหลือเกิน ย้อนดูอดีต ที่ยังใหม่ เหลือเกินของเวลานั้น ขอบคุณพี่ชาย jodeci และพี่สาวปู
    ที่ดูแลผมให้เสียงหัวเราะ ให้รอยยิ้ม ให้ความรักแบบครอบครัว ผมลืมไม่ได้ครับ...
    ยังคิดถึง อยู่ทุกวัน
    ผมชอบภาพนี้ครับ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อั๊ยยะ

คิดถึงคนึงหาตลอดนะลูกพี่......
    เดี๋ยวจะมีพริบตาเดียวอีกแน่ๆๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เก้าโมงครึ่ง
    ถึงบ้านสวนบางแค
    เกือบจะหนึ่งอาทิตย์แล้ว ที่ผ่านมา ผมเคยอยู่ที่บ้านสวนบางแค น้ำไหลอ่อนซบเงียบกับตะหลิ่ง
    และในสงัดเสียงชวนให้เศร้าลำพึง ของยามเย็น ล่มครึ้มของใบไม้ ที่รุ้จักหลุดใบ
    ไปนอนพักผ่อน ลมครานนี้จะพัด และ ฟ้าจะหม่นหวาดไหว เสียงหรีดเรไร ของบ้านพี่ชาย
    น้ำค้าง บนใบไม้เขียวชอุ่ม กอกล้วย โอบล้อม ทำให้ชื่นอุรา กาแฟยามเช้า บาร์บีคิว พี่ชายอ๊อค
    ผัดผักพี่ชายวิน 100 ไพเพิล โซดาเย็น ๆ น้ำแข็ง เบียร์ลีโอ เสียงเพลงจากวิทยุของพี่ชาย
    ขนมปัง และอื่นๆอีกมากมาย... สำหรับชีวิตของพี่น้อง 5 - 6 ชีวิต ที่บ้านบางแคเวลานั้น
    ทำให้อบอุ่นเหลือเกิน ย้อนดูอดีต ที่ยังใหม่ เหลือเกินของเวลานั้น ขอบคุณพี่ชาย jodeci และพี่สาวปู
    ที่ดูแลผมให้เสียงหัวเราะ ให้รอยยิ้ม ให้ความรักแบบครอบครัว ผมลืมไม่ได้ครับ...
    ยังคิดถึง อยู่ทุกวัน
    ผมชอบภาพนี้ครับ...
    อีกอึดใจพระพุทธ ความคิดถึงของท่านจะแปลเปลี่ยนเป็นความทรงจำด้วยเครื ่องมือทรงพลังจากบางแคฟิล์มและไรด์วิธมีโปรดักชั่น

แต่ถ้าทนไม่ไหว ขอเชิญพบกับภาพบางส่วนจากอดีตครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอบคุณพี่ชาย สำหรับความห่วงใย กำลังใจ และทุกๆเรื่องราวที่ได้พูดคุยกัน ขอให้พี่ชายค้าขายยอดทะลุเป้าทุกๆวันครบพี่

ปล.ฝากขอบคุณพี่อาลาดินด้วยครับพี่.....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ชาย สำหรับความห่วงใย กำลังใจ และทุกๆเรื่องราวที่ได้พูดคุยกัน ขอให้พี่ชายค้าขายยอดทะลุเป้าทุกๆวันครบพี่

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=7gIjz5GJMzA

ปล.ฝากขอบคุณพี่อาลาดินด้วยครับพี่.....
    บทเพลง ของพี่ชายปู่ แต่ละครั้ง ที่ส่งมาให้ผมได้ฟัง ไพเราะจับใจ นุ่มนวล โดยเฉพาะเพลงนี้
    รุ่นใหญ่มากๆครับพี่ชาย ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    อั๊ยยะ

คิดถึงคนึงหาตลอดนะลูกพี่......
    เดี๋ยวจะมีพริบตาเดียวอีกแน่ๆๆ
    พริบตาเดียว ของพี่น้องเรา มันเร็วๆ จริงพี่บอย... ผมรุ้หัวใจของพี่บอยแล้ว ยิ่งใหญ่มาก ดีใจ..ที่เจอพี่บอย
    พริบตาเดียว!!! ที่พัทยา คิดถึงพี่บอยมากมาย
    อีกอึดใจพระพุทธ ความคิดถึงของท่านจะแปลเปลี่ยนเป็นความทรงจำด้วยเครื ่องมือทรงพลังจากบางแคฟิล์มและไรด์วิธมีโปรดักชั่น

แต่ถ้าทนไม่ไหว ขอเชิญพบกับภาพบางส่วนจากอดีตครับ

พี่ชายมีความสามารถสูง น้องขอคารวะ หนังที่พี่ชายกำลังทำอยู่
    มันไม่แพ้ฮอลลีวูดแน่นอน !!! ไร้เทียมทาน ......สมแล้ว ท่านคือแม่ทัพ ท่านคือพี่ชาย ของพวกเรา
    ขอคารวะพี่ชายหลายๆจอก เร็วๆนี้ แล้วพบกับความยิ่งใหญ่อีกครั้ง รอชมครัีบพี่ชาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

บทเพลง ของพี่ชายปู่ แต่ละครั้ง ที่ส่งมาให้ผมได้ฟัง ไพเราะจับใจ นุ่มนวล โดยเฉพาะเพลงนี้
    รุ่นใหญ่มากๆครับพี่ชาย ขอบคุณครับ

พริบตาเดียว ของพี่น้องเรา มันเร็วๆ จริงพี่บอย... ผมรุ้หัวใจของพี่บอยแล้ว ยิ่งใหญ่มาก ดีใจ..ที่เจอพี่บอย
    พริบตาเดียว!!! ที่พัทยา คิดถึงพี่บอยมากมาย

พี่ชายมีความสามารถสูง น้องขอคารวะ หนังที่พี่ชายกำลังทำอยู่
    มันไม่แพ้ฮอลลีวูดแน่นอน !!! ไร้เทียมทาน ......สมแล้ว ท่านคือแม่ทัพ ท่านคือพี่ชาย ของพวกเรา
    ขอคารวะพี่ชายหลายๆจอก เร็วๆนี้ แล้วพบกับความยิ่งใหญ่อีกครั้ง รอชมครัีบพี่ชาย
    งานตัดต่อแรกของผมครับที่ทำไว้นานมากแล้ว งานนี้มิกซ์เพลงเองจากเพลงของใครก็ไม่รู้เอามารวมกัน กับเพลงประกอบภาพยนต์เรื่อง Angel & Demon 555 แต่ผมชอบเพลงมากกว่าวีดีโออีกนะ - -"

หน้าที่ 56 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 106 156 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks