จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 57

หน้าที่ 57 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 7 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 107 157 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งานตัดต่อแรกของผมครับที่ทำไว้นานมากแล้ว งานนี้มิกซ์เพลงเองจากเพลงของใครก็ไม่รู้เอามารวมกัน กับเพลงประกอบภาพยนต์เรื่อง Angel & Demon 555 แต่ผมชอบเพลงมากกว่าวีดีโออีกนะ - -"

http://www.youtube.com/watch?v=WbsHKcH50Qw
    เยี่ยมครับพี่ชาย.......

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เสื้อแบบนี้ รอยยิ้มแบบนี้ หนวดเคราแบบนี้ แว่นตาแบบนี้ หมวกไหมพรมแบบนี้ รถคันนี้ คนๆนี้ ที่ขับเคลื่อนโลกมาสด้าอย่างที่ไม่มีวันเหมือนเดิม แม้แต่ตัวผมเองก็ไม่มีวันทำได้เหมือนเขา...

ผู้ชายคนนี้ ลุคแบบนี้ ฮิปขนาดนี้ แต่งตัวแบบนี้ ภาษา วาจา แนวคิด ผู้ขับเคลื่อนNo School Today Pattayaจนโด่งดังไปทั่วทิศบูรพาและในวันนี้ที่เขายืน อยู่แนวหน้าสุดของโลกมาสด้าคลาสสิค เป็นที่รู้จักกับคนทั้งประเทศในบทของพิธีกรเปิดตัวงา นบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่Walking Streetที่สามารถมียอดบริจาคที่60000กว่าบาท ไม่ว่าพี่ชายท่านนี้จะรับบทใหน เวลาเขาพูดมีคนฟัง เวลาเขาคิดมีคนตาม พี่Zig Zag ราชันต์แห่ง No School Today Pattayaครับ

เป็นเพียงหนอนผีเสื้อตัวเล็กๆ ที่พร้อมแล้วในวันนี้ วันที่ปีกของผีเสื้อแข็งแรง..และจะโบยบินไปพร้อมๆ กับมิตรภาพและบ้านมาสด้า
    ของท่านอย่างไม่มีวันหวนกลับไปมองข้างหลังอย่างทรนง. ..ขอบคุณกับมิตรภาพที่เกิดขึ้นขอบคุณสหายทุกท่านที่ก างปีก
    พยุงหนอนผีเสื้อตัวนี้...ให้มีความหมายเติบใหญ่ในอนา จักรของท่านอย่างเบิกบานใจ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เป็นเพียงหนอนผีเสื้อตัวเล็กๆ ที่พร้อมแล้วในวันนี้ วันที่ปีกของผีเสื้อแข็งแรง..และจะโบยบินไปพร้อมๆ กับมิตรภาพและบ้านมาสด้า
    ของท่านอย่างไม่มีวันหวนกลับไปมองข้างหลังอย่างทรนง. ..ขอบคุณกับมิตรภาพที่เกิดขึ้นขอบคุณสหายทุกท่านที่ก างปีก
    พยุงหนอนผีเสื้อตัวนี้...ให้มีความหมายเติบใหญ่ในอนา จักรของท่านอย่างเบิกบานใจ....
    แค่ผีเสื้อขยับปีกเบาๆก็สามารถทำให้เกิดแผ่นดินไหวได ้ วันที่ท่านสยายปีกโบยบินไปกับพี่น้องมาสด้าที่เขาค้อ การปรากฎตัวของท่าน สร้างเรื่องราวและเปลี่ยนแปลงผู้คนมากมาย ราชันต์ของท่านนำพวกพ้องกรีฑาทัพไปอย่างสง่าผ่าเผยแล ะทำให้เกิดแรงเสียดทานของกลุ่มมาสด้าProceedขึ้นมาทั นที ปีกผีเสื้อที่สวยงามของท่านไม่ได้โบยบินด้วยท่วงทำนอ งที่สวยงาม แต่เปลี่ยนแปลงโลกมาสด้าไรด์วิธไพรด์ไปอย่างสิ้นเชิง

Butterfly Effect: Jodeci

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

แค่ผีเสื้อขยับปีกเบาๆก็สามารถทำให้เกิดแผ่นดินไหวได ้ วันที่ท่านสยายปีกโบยบินไปกับพี่น้องมาสด้าที่เขาค้อ การปรากฎตัวของท่าน สร้างเรื่องราวและเปลี่ยนแปลงผู้คนมากมาย ราชันต์ของท่านนำพวกพ้องกรีฑาทัพไปอย่างสง่าผ่าเผยแล ะทำให้เกิดแรงเสียดทานของกลุ่มมาสด้าProceedขึ้นมาทั นที ปีกผีเสื้อที่สวยงามของท่านไม่ได้โบยบินด้วยท่วงทำนอ งที่สวยงาม แต่เปลี่ยนแปลงโลกมาสด้าไรด์วิธไพรด์ไปอย่างสิ้นเชิง

Butterfly Effect: Jodeci
    ผีเสื้อตัวนี้แหละครับพี่กำนันตัวต้นเหตุและคอยกระทุ ้งผมเรื่องพี่โป้ตลอด...555+++(ด้วยความเคารพนะครับพ ี่ชายทั้งสอง)

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ผีเสื้อตัวนี้แหละครับพี่กำนันตัวต้นเหตุและคอยกระทุ ้งผมเรื่องพี่โป้ตลอด...555+++(ด้วยความเคารพนะครับพ ี่ชายทั้งสอง)
    ผีเสื้อปีกบาง เจ้ากางปีกสวย ฝากบอกเขาด้วย คิดถึงเขาจัง....คิดถึงพี่ชายครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    พี่โป้ของพี่ปู่ก็คือราชันต์แห่งนครสวรรค์ ขับเคลื่อนกองทัพและเป็นเมืองหน้าด่านที่เสียสละรายง านความเคลื่อนไหวต่างๆ แม้วันนี้ป้าแดงยังไม่สามารถผ่านไปยังเมืองของพี่ปู่ ได้ สักวันเราคงได้ขับไปด้วยกัน Ride With Pride เมื่อสายลมยังคงประทะใบหน้าและแสงสุริยายังคงส่องแผ่ นหลัง ตราบนั้นยังคงเป็นสัญญาณว่า กองทัพมาสด้ายังขับเคลื่อนไปอย่างไม่หยุดยั้งครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ทานข้าวกันหรือยังครับพี่ชายทั้งสอง..น้องมีอาหารพื้ นๆง่ายๆมาเสิร์ฟครับ

ปล.เป็นอาหารที่ผมว่าผมทานแล้วมันให้ความรู้สึกอร่อย กว่าร้านอาหารดีดีเสียอีก..(แต่สำหรับคนอื่นผมไม่รับประกันนะ555++)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ทานข้าวกันหรือยังครับพี่ชายทั้งสอง..น้องมีอาหารพื้ นๆง่ายๆมาเสิร์ฟครับ

http://image.free.in.th/z/iy/j0435.jpg Thanks: ฝากรูป

ปล.เป็นอาหารที่ผมว่าผมทานแล้วมันให้ความรู้สึกอร่อย กว่าร้านอาหารดีดีเสียอีก..(แต่สำหรับคนอื่นผมไม่รับประกันนะ555++)
    โห บ้านริมน้ำนฝัน ไม่นึกเลยว่ามันจะใกล้ขนาดนี้ ด้วยความเคารพ

ขอบคุณ
    515

http://image.free.in.th/z/iy/j0435.jpg Thanks: ฝากรูป

กับข้าวน่าทานมากครับพี่ชายปู่ ส่งมาให้ทางจดหมายโนสคูลก็อิ่มกันท่วนหน้าแล้วครับพี ่ชาย...
    วันหนึ่ง...ราจะนั่งทานข้าวกันแบบนี้...แบบช้อนสังกะ สี จานสังกะสี พร้อมย้อนเรื่องราววันวาน
    เรื่องแบบนี้พี่ชาย jodeci กับพี่ชายอ๊อคชอบครับ 55555+

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ผมชอบไข่เจียววววว..ชอบบ้านริมน้ำ..ชอบพายเรือ ชอบโดดคลอง ชอบมองสาวข้ามฝั่งคลอง แต่ไม่ชอบไอ้เข้กะปืนลูกซองน่ะ..555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    กับข้าวน่าทานมากครับพี่ชายปู่ ส่งมาให้ทางจดหมายโนสคูลก็อิ่มกันท่วนหน้าแล้วครับพี ่ชาย...
    วันหนึ่ง...ราจะนั่งทานข้าวกันแบบนี้...แบบช้อนสังกะ สี จานสังกะสี พร้อมย้อนเรื่องราววันวาน
    เรื่องแบบนี้พี่ชาย jodeci กับพี่ชายอ๊อคชอบครับ 55555+
    ทำมารู้ดี..555..ผมชอบกินอาหารไทยแบบวิถีไทย กินแบบไม่ต้องมีช้อน คดข้าวใส่จานจกอาหาร ผักจิ้มน้ำพริก ปลาย่าง ไข่เจียวจิ้มแจ่ว เอามือพุ้ยใส่ปาก คลาสสิกโคดๆ กินเสร็จดูดนิ้วจ๊วบๆ.จนครบสิบนิ้วเลย..5555..เลยไม่ ค่อยป่วยง่าย..เพราะภูมิต้านทานมันเยอะตั้งแต่เด็กๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ผมชอบไข่เจียววววว..ชอบบ้านริมน้ำ..ชอบพายเรือ ชอบโดดคลอง ชอบมองสาวข้ามฝั่งคลอง แต่ไม่ชอบไอ้เข้กะปืนลูกซองน่ะ..555555

ทำมารู้ดี..555..ผมชอบกินอาหารไทยแบบวิถีไทย กินแบบไม่ต้องมีช้อน คดข้าวใส่จานจกอาหาร ผักจิ้มน้ำพริก ปลาย่าง ไข่เจียวจิ้มแจ่ว เอามือพุ้ยใส่ปาก คลาสสิกโคดๆ กินเสร็จดูดนิ้วจ๊วบๆ.จนครบสิบนิ้วเลย..5555..เลยไม่ ค่อยป่วยง่าย..เพราะภูมิต้านทานมันเยอะตั้งแต่เด็กๆ
    สงสัยจะต้องมีทริป Mazda Boyscout เสียแล้ว การเอาตัวรอดหลังรถดับแล้วคุณอยู่ในป่า คุณจะเอาตัวรอดอย่างไง 555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ป่าเดียวกันด้วยหรือเปล่าครับลูกพี่
    ปล.พี่อ๊อกครับ ผมก็ชอบกินวิถีไทยแบบพี่เหมือนกันครับ
    สงสัยจะต้องมีทริป Mazda Boyscout เสียแล้ว การเอาตัวรอดหลังรถดับแล้วคุณอยู่ในป่า คุณจะเอาตัวรอดอย่างไง 555

ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ป่าเดียวกันด้วยหรือเปล่าครับลูกพี่
    ปล.พี่อ๊อกครับ ผมก็ชอบกินวิถีไทยแบบพี่เหมือนกันครับ
    พี่หมอครับผมว่าเราเลี้ยวออกจากเรื่องตอดกันเองดีกว่ าครับพี่..เดี๋ยวจะไม่รอดได้กินกันเอง ตอนนี้ก็ได้กันไปหลายคู่แล้วครับ..เสียวง่ะ 55+++

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

อ้าว......สอยกันเองแล้วเหรอครับ ใครอ่ะ5555
    พี่หมอครับผมว่าเราเลี้ยวออกจากเรื่องตอดกันเองดีกว่ าครับพี่..เดี๋ยวจะไม่รอดได้กินกันเอง ตอนนี้ก็ได้กันไปหลายคู่แล้วครับ..เสียวง่ะ 55+++

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    อ้าว......สอยกันเองแล้วเหรอครับ ใครอ่ะ5555
    ผมใช้สบู่เหลวนะครับพี่ ถือขวดไว้แน่นมาก ไม่ทำสบู่ตกแน่นอน 55555

หน้าที่ 57 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 7 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 107 157 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks