จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    พี่ ซิกแซก น่ารักมาก แล้วผมจะไปหาบ่อยๆนะครับ
    เดี๋ยวหาวันว่างๆ ไปร้าน พี่ เค เค กันหน่อย
    สวัสดีตอนเย็นๆครับพี่เสือ
    น้องรุ้สึกดีใจและเป็นเกียรติ ที่ท่านพี่เสือและคุณกุ้ง มาเยี่ยมถึงถิ่น no school to day pattaya
    เซอร์ไพส์มากๆเลย รุ้สึกดีมากที่ได้พูดคุยสนทนา กับราตรีของค่ำคืนที่พัทยา !
    ( ขอโทษที่ตอบช้าเพราะวันนี้ยุ่งทั้งวัน ) ขอให้พี่เสือและคุณกุ้งมีความสุข...
    แล้วแวะมาอีกนะครับ *

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    น่ารัก และดูอบอุ่นมากมายครับ
    มาสด้านำพาจริงๆ i love you and mazda
    i love you too & mazda
    ขอบคุณเช่นกัน ♥ ครับท่าน

ขอบคุณ
    515

เขียนจากปากกาสู่กระดาษแล้วลงมาพิมพ์ที่คอม
    วันที่ 1 กรกฎาคม 2554
    ถึงพี่บอย 115 ที่คิดถึง
    ได้ยินเสียงสายนำ้ฝน กระเทาะกับหลังคาสังสี กับกาแฟหนึ่งถ้วยและบุหรี่หนึ่งตัว เปิดเพลงที่พี่บอยส่งมาให้กับบรรยากาศที่ดื่มด่ำ
    พี่วีเคยบอกกับผมว่า ความคิดถึงเดินทางเร็วกว่าเสียง ผมเห็นด้วยอย่างเป็นที่สุด ผมรู้ว่าพี่บอยสื่อถึงอะไร ผมก็คิดถึงพี่บอยไม่น้อยไปกว่าที่พี่คิดถึงพวกเรา
    ตลอด3 วันที่ผ่านมาที่เราได้คุยกันและผมก็ได้บอกกับพี่บอยไ ปว่าจะเขียนจดหมายถึงพี่ ไม่ได้ลืมนะครับ แต่2วันที่ผ่านมาผมไม่สะดวกเลย
    ต้องดูแลเพื่อนๆที่เดินทางมาหาจากต่างประเทศ เช้านี้ฝนตกครับพี่ที่พัทยา อากาศดีทีเดียว พี่บอยสบายดีหรือเปล่า? งานเป็นอย่างไรบ้าง? เห็นบอกว่ารถเสียหรือครับพี่?
    มากมายคำถาม? ถาม? ถาม? คำถามกับความคิดถึงเป็นประโยคเดียวกัน ดีใจที่พี่เข้าถึงความเป็นตัวตนที่แท้จริงของพวกเรา และเราก็เคารพความเป็นตัวตนของพี่บอย
    เราหวังว่าสักวันหนึ่งกาลเวลาจะนำทางมาให้เราได้พบเจ อกันอย่างสมบูรณ์แบบที่สุด ความรู้สึก วิงวอน ระยะทางหาได้สำคัญไม่ ใจต่างหากที่สำคัญ
    ขอบคุณบทเพลง ขอบคุณความห่วงใยขอบคุณทุกความรู้สึก ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน สนทนากัน แบ่งปันความรู้สึกที่ดีๆต่อกัน
    ด้วยรักและผูกพัน
    ชิกแชก เคเค แ่ละสหายแห่ง no school today

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เขียนที่ทำงาน...............พระราม3
    ถึง พี่ชิกแชก เคเค แ่ละสหายแห่ง no school today

ชอบการดำรงชีวิตเเละเเนวคิด.......พี่น่าจะอยู่ในยุค เดียวกับพันธุ์หมาบ้า เป็นยุคที่เจ๋งครับ
    ไม่เหมือนสมัยนี้ ตลกเเละตรงกันข้ามกัน..........มีโอกาศคงได้พบเจอกัน กอดกันอย่างอบอุ่นหัวใจ

ป.ล ฝากบอกน้องเพลงด้วยคิดถึงครับ อากาศเปลียนเเปลงบ่อยดูเเลพ่อเเละครอบครับอย่างที่น้ องเพลงทำเป็นประจำเสมอ
    น้องเพลงน่ารักครับ........พ่อน้องเพลงก็น่ารัก..... ....เเล้วพบกันที่เขาค้อลัลลานะครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เขียนที่ทำงาน...............พระราม3
    ถึง พี่ชิกแชก เคเค แ่ละสหายแห่ง no school today

ชอบการดำรงชีวิตเเละเเนวคิด.......พี่น่าจะอยู่ในยุค เดียวกับพันธุ์หมาบ้า เป็นยุคที่เจ๋งครับ
    ไม่เหมือนสมัยนี้ ตลกเเละตรงกันข้ามกัน..........มีโอกาศคงได้พบเจอกัน กอดกันอย่างอบอุ่นหัวใจ

ป.ล ฝากบอกน้องเพลงด้วยคิดถึงครับ อากาศเปลียนเเปลงบ่อยดูเเลพ่อเเละครอบครับอย่างที่น้ องเพลงทำเป็นประจำเสมอ
    น้องเพลงน่ารักครับ........พ่อน้องเพลงก็น่ารัก..... ....เเล้วพบกันที่เขาค้อลัลลานะครับ
    ทำเป็น สำนวนกับเค้าด้วย หลักการจริงๆ อิ อิ
    ปล.เจอพี่ซิกแซก อย่าเผลอจับตูดเค้าแล้วกันล่ะ 555
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ทำเป็น สำนวนกับเค้าด้วย หลักการจริงๆ อิ อิ
    ปล.เจอพี่ซิกแซก อย่าเผลอจับตูดเค้าแล้วกันล่ะ 555
    จะเก็บไว้จับคนเดียวหรอ............ที่นี้ฝนตกเเล้วด ูเเลตัวเองด้วยในวันที่เราห่างกัน...........555+

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    จะเก็บไว้จับคนเดียวหรอ............ที่นี้ฝนตกเเล้วด ูเเลตัวเองด้วยในวันที่เราห่างกัน...........555+
    เช่นกันน๊ะ อย่าหวานออกสื่อมากนัก เดี๋ยวเค้ารู้กันหมด
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ใช่ฝนตก! สาธุขอให้ฟ้าผ่ามันทั้ง2คนเลย...5555555.อุ้ย! ไม่ใช่ขอให้ฟ้าดินเป็นพยาน..ของพี่ทั้ง2คน....

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใช่ฝนตก! สาธุขอให้ฟ้าผ่ามันทั้ง2คนเลย...5555555.อุ้ย! ไม่ใช่ขอให้ฟ้าดินเป็นพยาน..ของพี่ทั้ง2คน....
    อย่ามางอล..........คิดถึงพี่โอเหมือนกัน นอนฝันถึงทุกคืน

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อย่ามางอล..........คิดถึงพี่โอเหมือนกัน นอนฝันถึงทุกคืน
    เคยเห็นของเขาเหรอมาบอกเขางอล...!!!!!!!!
    ว่าแล้วเชียวกลางคืนชอบ ตกใจตื่นมาเสียนี้ แหม! เสียดายจัง เฮ้อเสียดายจัง5555555555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เขียนจากปากกาสู่กระดาษแล้วลงมาพิมพ์ที่คอม
    ได้ยินเสียงสายนำ้ฝน กระเทาะกับหลังคาสังสี กับกาแฟหนึ่งถ้วยและบุหรี่หนึ่งตัว เปิดเพลงที่พี่บอยส่งมาให้กับบรรยากาศที่ดื่มด่ำ
    พี่วีเคยบอกกับผมว่า ความคิดถึงเดินทางเร็วกว่าเสียง ผมเห็นด้วยอย่างเป็นที่สุด ผมรู้ว่าพี่บอยสื่อถึงอะไร ผมก็คิดถึงพี่บอยไม่น้อยไปกว่าที่พี่คิดถึงพวกเรา
    ตลอด3 วันที่ผ่านมาที่เราได้คุยกันและผมก็ได้บอกกับพี่บอยไ ปว่าจะเขียนจดหมายถึงพี่ ไม่ได้ลืมนะครับ แต่2วันที่ผ่านมาผมไม่สะดวกเลย
    ต้องดูแลเพื่อนๆที่เดินทางมาหาจากต่างประเทศ เช้านี้ฝนตกครับพี่ที่พัทยา อากาศดีทีเดียว พี่บอยสบายดีหรือเปล่า? งานเป็นอย่างไรบ้าง? เห็นบอกว่ารถเสียหรือครับพี่?
    มากมายคำถาม? ถาม? ถาม? คำถามกับความคิดถึงเป็นประโยคเดียวกัน ดีใจที่พี่เข้าถึงความเป็นตัวตนที่แท้จริงของพวกเรา และเราก็เคารพความเป็นตัวตนของพี่บอย
    เราหวังว่าสักวันหนึ่งกาลเวลาจะนำทางมาให้เราได้พบเจ อกันอย่างสมบูรณ์แบบที่สุด ความรู้สึก วิงวอน ระยะทางหาได้สำคัญไม่ ใจต่างหากที่สำคัญ
    ขอบคุณบทเพลง ขอบคุณความห่วงใยขอบคุณทุกความรู้สึก ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน สนทนากัน แบ่งปันความรู้สึกที่ดีๆต่อกัน
    ชิกแชก เคเค แ่ละสหายแห่ง no school today
    เขียนที่บางแค เรียงร้อยคำจากความคิดถึงมาเป็นตัวอักษร

นั่งอยู่ตรงนี้ ตรงที่ได้ยินเสียงน้ำฝนกระทบก้อนหินและพื้นดิน เสียงเรไรร้องระงม นั่งอ่านทุกตัวอักษรที่พี่ซิกแซกได้จิ้มลงบนคีย์บอร์ ดเป็นจดหมายอีเลคโทรนิคผ่านหน้าจอให้สหายทั้งหลายได้ คิดถึง กว่าผมจะพิมพ์ถึงตรงนี้ ความรู้สึกที่ถวิลหาสหายจากนครที่ไม่เคยหลับไหลก็เดิ นทางล่วงหน้าไปก่อนแล้วจริงๆ สุขสบายดีอย่างไร ดูแลตัวเองดีหรือเปล่า..

...นั่งอยู่ตรงนี้คิดถึงท่านเบา เบา

jodeci

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Name:  P7013107.jpg
Views: 118
Size:  38.4 KB..............เข้ามาอ่านที่ไรความรู้สึกเหมือนเข้าม าอ่านบทกวี....ที่เหล่าศิลปินพรรณาพรั่งพรูความรู้สึ กจากก้นบึงของหัวใจ........ร้อยเรียงถอยคำอันสละสรวย สวยงามยิ่งนัก..........ยิ่งอ่านตามแล้วมโนภาพตามควา มหมาย.....มันยิ่งจับใจดีเหลือเกิน.....ฝนที่ตกทางนั ้น.....ท่วมถึงบ้านคนทางนี้....ตอนตี4จะหาใครช่วยเข็ นไอ้เจ้าแปดแรง2คันนี้อยากยิ่งนัก......สุดท้ายแล้วร อน้ำลดจัดการล้างทั้ง2คันใหม่เลยครับ...5555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

โห...พี่ปุ๊น้ำลึกนี่หว่า จะมิดกันชนวีโก้แล้วอ่ะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    Name:  P7013107.jpg
Views: 118
Size:  38.4 KB..............เข้ามาอ่านที่ไรความรู้สึกเหมือนเข้าม าอ่านบทกวี....ที่เหล่าศิลปินพรรณาพรั่งพรูความรู้สึ กจากก้นบึงของหัวใจ........ร้อยเรียงถอยคำอันสละสรวย สวยงามยิ่งนัก..........ยิ่งอ่านตามแล้วมโนภาพตามควา มหมาย.....มันยิ่งจับใจดีเหลือเกิน.....ฝนที่ตกทางนั ้น.....ท่วมถึงบ้านคนทางนี้....ตอนตี4จะหาใครช่วยเข็ นไอ้เจ้าแปดแรง2คันนี้อยากยิ่งนัก......สุดท้ายแล้วร อน้ำลดจัดการล้างทั้ง2คันใหม่เลยครับ...5555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ

เขียนจากห้องเช่าเล็กๆๆ
    23.07กรกฏาคม2554
    วันนี้ได้เรียนสายกับท่านพี่แล้ว รู้สึกเครียดนิดๆๆไม่เป็นไรครับท่านพี่ อย่าได้กังวลใจพี่น้องกันทั้งนั้นครับ
    เสียดายที่มีเวลาไม่มากเมียเดินมาด่า หนังเค้าจะฉายแล้ว55+ ไว้มาจัดหนักๆๆกันที่เขาค้อครับ...วันนี้เอาอีเขียวอ อกจากอู่
    มาลองวิ่งดูยังแรงเหมือนเดิม55เหลือระบบความร้อนยังม ีปันหานิดหน่อยครับ ลุยฝนตลอดทางเครื่องไม่ดับครับหม้อน้ำไว้ทำทีหลัง
    นี่ก็ติดเงินที่อู่ไว้55 ทางนี้น้ำท่วมครับแต่ได้ข่าวว่าพัทยาอากาศดี๊ดี น่าอิจฉา
    รอท่านและผองเพื่อนโนสคูลที่เขาค้อนะครับรวมทั้งทัพไ หญ่ที่บางแคด้วยน่าสนุกมากันเยอะๆมีเรื่องราวที่น้อง คนนี้อยากเสวนาเยอะแยะ
    เกรงว่าเวลา2/3วันจะไม่พอ
    ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำไห้พวกเราได้เจอกัน
    ขอบคุณมาสด้าที่นำพา
    ขอบคุณแม่ทัพนาวีที่เสียสละเพื่อพี่น้องมากกว่าส.ส.ห ลายๆคนซะอีก
    ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆ
    Boy115
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เห็นภาพนี้แล้วอดห่วงไม่ได้

การรับสาร คาเฟอีน และ นิโคติน ในเวลาใกล้เคียงกัน หรือพร้อม ๆ กันควบคู่กันทุก ๆ วัน หรือทำเป็นชีวิตประจำวัน จะทำให้เสียชีวิตเร็วขึ้นครับ

ปล. เพลา ๆ ลงบ้างครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks