จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 69

หน้าที่ 69 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 19 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 119 169 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,021 ถึง 1,035 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ตัวหนังสือที่บ่งบอกถึงอาการลงแดง..จากความคิดถึงพี่ น้อง..คิดถึงอินเตอร์เนตที่สะดวกในเวลาที่อยากใช้อยา กอ่าน..ติดยิ่งกว่ายาเสพติดใดๆในโลกนี้..ติดงอม55555 5..เลิกยากซะด้วยนะครับน้องชาย..เพราะที่สำนักสงฆ์วั ดถ้ากระบอก ที่ผู้ติดยาพากันไปเลิก ยังไม่มีสาขาแผนกนี้รวมทั้งแผนกติดความคิดถึง55555

งั้นฟังเพลงบำบัดความคิดถึงแก้ขัดไปก่อนนะครับพี่พี่ ..อิอิ ^^

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    10.00 โมงของสายๆวันนี้ พี่ชายปู่เล่าเรื่องราวเกี่ยวกับการกินเหล้าชนแก้วผ่ านออนไลน์ No school today Pattaya
    ผมหัวเราะอยู่พักใหญ่ หลังจัดร้านเสร็จ วันนี้ผมบอกกับตัวเองว่าต้องเข้าไปอ่านบ้างแล้วหละ ผมขออนุญาติเขียนเรื่องเล่า หรือ เหล้า หรือ วิสกี้
    ชีวิตนอกบ้านเวลากลางคืน แพงอย่างไม่มีเหตุผล ณ นครที่ไม่เคยหลับไหล ถึงกรุงเทพฯบ้านสวนบางแค บนความเคลื่อนไหวของ Jodeci
    กับวันสบายเบาๆ จะอยู่ในกางเกงขาสั้นหรือเสื่อยืดคอกลมใส่หมวกแก๊บ หนวดเคราเริ่มก่อตัวเฟิม ผมพยายามจินตนาการ กล้องโซนี่รุ่นอะไรก็ไม่รู้
    รู้แต่ว่าไม่เคยห่างกาย Jodeci มีเลือด hip อยู่ในทุกอนูของร่างกาย เวลาเย็นเดินไปเปิดตู้เย็น เหล้า หรือ เบียร์ เดินลงไปซบดอกไม้ในสวน
    สนทนากับนก โปรยรำให้ปลาในบ่อหลังบ้านดอดกันและกลับมาที่เคาท์เต อร์ตู้เย็นหรือครัว ขวดที่สอง ขวดที่สามหรือสี่ตามลำดับ
    เขาชอบกินเหล้า-กินเบียร์-กาแฟ-กินข้าว-รดน้ำต้นไม้-ฟังเพลง Jack Jhonson ในบางอารมณ์เข้าอดใจไม่ได้ที่จะฟัง ในแนวพุ่มพวง ที่เขาถวิลและเข้าบอร์ด วัดระดับน้ำเช็คความเคลื่อนไหวรอบบ้านกับตลับเมตร ขวดเบียร์หรือแก้วเหล้าข้างกายในเวลาเดียวกัน 555+ ผมอดที่จะหัวเราะไม่ได้ เขาพลางมองเห็นความเคลื่อนไหวของผู้คนในแสงแดดเร่าร้ อน... แต่เขาเลือกที่จะนั่งหน้าบ้านหรือสนามหญ้าถ้าหากน้ำล ดลง ให้สายลมพัดโชยโดนตัวเขา การมองออกไปในความสูงอาจมองเห็นนกบินผ่านมาบ้าง เขาพูดกังวาลโรแมนติก...เขาในบางอารมณ์คิดถึงพี่น้อง เหลือเกิน ยิ้มพร้อมบิดริมฝีปาก มองเห็นหนวดเอียงไปข้างหนึ่ง เขากินเบียร์แทนข้าวได้ในเวลากลางวันและกลางคืน เขาสามารถร่ายรำการเขียนหนังสือหรือโพสอะไรในจออนไลน ์ได้ทุกอารมณ์โดยตัวอักษร สำนวนพริ้วลมกับแก้มเหล้าหรือเบียร์หรือกาแฟอยู่ข้าง ๆเขา อัธยาศัย อารมณ์ขัน ความรอบรู้ของท่านล้วนเป็นความทรงจำอันทรงคุณค่าทั้ง นั้น
    Jodeci ที่ผมเขียนหรือบรรยายยังไม่หมด !
    เสียงสั่นสะเทือนในกระเป๋ากางเกง Dickies ไซด์ 34 ยาว 32 สวัสดีค่ะคุณซิกแซก
    ยุ่งอยู่หรือเปล่าค่ะ ?
    หล่อนถาม
    นิดหน่อยครับ
    ช่วยจ่ายค่าไฟที่ค้างชำระเดือนที่แล้วให้หน่อยซิค่ะ คุณเลทมาสองสามวันแล้วค่ะ
    เท่าไหร่ครับ
    1,300 บาทค่ะ
    ผมถอนหายใจ หล่อนถามถี่ถ้วนถึงวงจรในชีวิตของผมใน 24 ชั่วโมง หล่อนถอนใจและลดความแวววาวให้ดวงตาเยือกเย็นลงแบบถ้ว นคำที่รับรู้ความทุกข์ความสุขของกันและกัน ผมสบถในใจกับความสาระแนของหล่อน แต่ถึงอย่างไรผมรู้สึกว่าโดนหักปีกและเป็นหนี้หล่อน พรุ้งนี้เช้าก่อนเที่ยงผมจะโอนให้ครับ ขอบคุณค่ะ ผมกล่าวสวัสดี
    ผมอยากจิบเหล้าที่พี่ชายทั้งหลายส่งมาและจุดบุหรี่โร ยควัน ผมรู้สึกซาบซ่านอย่างประหลาดเหมือนได้กลิ่นวิสกี้ผสม โซดากับน้ำแข็งให้นิ้วชี้คนในหว่างแก้ว 2-3 ครั้ง ยกดื่มให้ช่ำลงคอกับพี่น้องทั้งหลาย ผมประวิงเวลารอวันนั้นที่ไม่ไกลครับพี่ชาย พี่อ๊อค ป๋าตั๋ง พี่โอ พี่ปู่007 ที่ตัวหนังสือยังไปไม่ถึงไว้เนตเข้าบ้านเมื่อไหร่ ผมพอจะมีเวลาบรรยายตัวอักษรของพี่ๆทุกท่านด้วยความรั กและคิดถึงอย่างที่สุด
    ซิกแซก no school today pattaya เขียนที่ร้าน earth internet ซอยไปรษณีย์กับความคิดถึงที่อดใจไม่ได้ ตอนนี้เวลา 19.09 น.
    เขียนที่เวนิชบ้านสวนบางแค

ผมแอบอมยิ้มกับตัวอักษรมากมายที่ร่ายรำเรียงรายอธิบา ยถึงพฤติกรรมของตัวเองผ่านมุมมองของพี่ชายที่อยู่ห่า งไกลไปทางทิศบูรพา นครที่ไม่เคยหลับไหล ดอกไม้และผีเสื้อราตรีเดินปะปนกันอย่างไม่เคอะเขิน เมืองที่ผมแอบตกหลุมรักในมุมมองของผม เพราะมีNo School Today Pattaya...เมืองนี้ก็เลยมีบุคลิกHip Hipตามพี่ชายและพี่น้องของผม

ผม...ผู้มีบุคลิกต่างกันสุดขั้วกับหน้าตา ช่วงเช้าอาจจะนั่งละเลียดกาแฟดูน้ำไหลเอื่อยไปอย่างไ ม่รู้สา ตกสายก็สามารถดื่มเบียร์แล้วก็คิดว่า ปลาตัวนี้กล้าดีอย่างไรมาแหวกว่ายอยู่ใต้รถ พอคล้อยบ่ายก็เกรี้ยวกราดกับน้ำที่ยังไม่ลดและโมโหที ่ตัวเองต้องมาเป็นผู้อพยพแบบนี้

....พอพลบค่ำก็คิดถึงดินแดนแห่งความฝัน เพ้อหาสุรา สหาย สายน้ำ สายลม และเสียงดนตี ห้าห้าห้าห้า

ชีวิตที่หมุนเวียนเปลี่ยนไปกับสิ่งที่มากระทบ บางทีก็วิ่งหาอนาคตเสพเทคโนโลยีรุ่นล่าสุดอย่างไม่เค อะเขิน แต่ในเทคโนโลยีนั้น อาจจะมีเสียงแม่พุ่มพวงร้องรำทำเพลงพรรณาถึงอีสาวบ้า นนาอย่างลงตัว

นี่แหละหนอ..พี่ชายที่ฉันรู้จัก เขาช่างเห็นฉันในอย่างที่ฉันเป็นอย่างหมดจด

ความสุขอาจจะวัดค่าและอธิบายด้วยตัวอักษรยากเกินไป แต่ความพึงพอใจอาจจะสังเกตุง่ายจากการกระทำ 555

แสงสีทองทอแสงแจ้งว่าพลบค่ำ ไล้ผิวกายให้เปล่งแสงสีอำพรรณ
    ในขณะที่ความทุกข์มันวนเวียนอยู่รอบๆตัว...ฉันก็เอาค วามสุขมาลอยอยู่บนมันอย่างไม่แยแส

ดื่มครับพี่ชาย...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เบียร์หมด เหลือแต่ไอ้นี่ครับ ขอชนกับพี่ๆด้วยคนครับ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เบียร์หมด เหลือแต่ไอ้นี่ครับ ขอชนกับพี่ๆด้วยคนครับ
    ดื่มครับ ว่าแต่แผงยาข้างๆนั่นคือยาทนหรือเปล่าครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เพลงน่ารักดีครับพี่ชาย..เลยเอามาฝากให้พี่ๆฟังกันคร ับ ^^

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ลูกพี่ดูดีๆสิครับ มันมีแบบสเปรย์ด้วย สำหรับรีบด่วน พ่นก่อนแล้วตามด้วยยาเม็ด 1เม็ดใช้ได้12ชั่วโมงครับ........ที่รู้เพราะหมอเค้า ให้กินเช้าเย็นที่ว่ามาเนี่ยยาแก้ปวดคอครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ดื่มครับ ว่าแต่แผงยาข้างๆนั่นคือยาทนหรือเปล่าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลูกพี่ดูดีๆสิครับ มันมีแบบสเปรย์ด้วย สำหรับรีบด่วน พ่นก่อนแล้วตามด้วยยาเม็ด 1เม็ดใช้ได้12ชั่วโมงครับ........ที่รู้เพราะหมอเค้า ให้กินเช้าเย็นที่ว่ามาเนี่ยยาแก้ปวดคอครับ
    ผมว่าแล้วเชียวว่ามันคือยาแก้ปวดคอ ห้าห้าห้าห้า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    เพลงน่ารักดีครับพี่ชาย..เลยเอามาฝากให้พี่ๆฟังกันคร ับ ^^

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=DpBtrcFrLbo
    เพลงน่าร๊ากกกครับ รถก็น่าร๊ากกกก รักนิสสันเปาคร๊าบบบ ^ ^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ตัวหนังสือที่บ่งบอกถึงอาการลงแดง..จากความคิดถึงพี่ น้อง..คิดถึงอินเตอร์เนตที่สะดวกในเวลาที่อยากใช้อยา กอ่าน..ติดยิ่งกว่ายาเสพติดใดๆในโลกนี้..ติดงอม55555 5..เลิกยากซะด้วยนะครับน้องชาย..เพราะที่สำนักสงฆ์วั ดถ้ากระบอก ที่ผู้ติดยาพากันไปเลิก ยังไม่มีสาขาแผนกนี้รวมทั้งแผนกติดความคิดถึง55555

บรรทัดต่อมา ถึงพี่ชาย Octzilla หริอนายเตชิน คุ้มเกตุ พี่ชายอีกคนที่ผมรักและนับถือ
    เขากินเหล้าแบบผู้มีดนตรีในหัวใจ เป็นชาวฝั่งธนโดยกำเนิด ซอยจรัญสนิทวงศ์
    เขาดื่มได้ทุกประเภท แสงโสม แสงทิพย์หรือสกุลฝรั่ง แบล๊คเลเบิล หรือ 100 piper ผสมโซดาตามด้วยน้ำเปล่าหรือเหล้าสาโทหรือเบียร์
    เขากินกาแฟแทนข้าวได้วันละ 8 แก้วกับผู้ชายร่างท้วมหรืออวบอิ่ม กระดูกใหญ่ผมยาวประบ่ามัดผมเรียบแปล้ มาดฮิพๆกับรอยยิ้มกับรอยตีนกา
    ผสมควันบุหรี่
    ผมเรียนรู้อารมณ์ขันบางแบบจากเขาผู้นี้เป็นประโยชน์ใ นการมองชีวิตและตัวอักษรของเขา 44 กะรัต พี่ชายอาวุโสชอบร่ายรำบทกลอน

.....เป็นเพียงห้วงเวลาที่พาทุกข์ เป็นเพียงสุขหยุดไว้ให้ร้ายร่ำ
    .....เป็นเพียงท่วงทำนองชีวิตกรรม เป็นแค่ธรรมชาติร้องไห้ลองคน
    .....เป็นเวลาท้าชีวิตจงคิดเห็น เป็นให้เป็นความเข็ญใจหัดให้เหนื่อย
    .....เป็นคนนั้นรับผิดชอบที่จุนเจือ เป็นท้องเรือรับผู้คนที่โรยแรง
    .....อีกไม่นานความสุขควรกลับบ้าน ตะเกียงลานสาดแสงให้แรงนั้น
    .....ชีวิตดำเนินอีกไกลให้หยัดยืน จวบวันคืนตื่นสดใสไปต่อเลย

และเจาะข่าวตัวหนังสือกระชับทุกพื้นที่อ่านทุกอย่างท ี่ขว้างหน้า พี่วินัยเคยถาม? ปรัชญาชีวิต บทกลอน เรื่องสั้น หนังสือพิมพ์รายวัน ดาราภาพยนต์ด้วยหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ อ่านยันกระดาษใส่กล้วยทอดจากแม่ค้าข้างทางว้ย 45 กะรัต ที่ไม่ใช่ความผิดของเธอกับการเป็นม้ายสาวเธอยังดูดี
    เขาขับรถ Mazda เพิรัล สีดำปี 1974 กับคนรักข้างกาย ผมหมายถึงน้องน้ำสดสวย นุ่มนวลตามกริยา จากกรุงเทพฯถึงภูพ่อบทด้วยพละกำลังเครื่องยนต์ 1600 ซีซีกดหน้าทิ่มด้วยแม็กหนาขอบ 14 และหลัง 15 ตามสไตส์ Hip คีอพี่อ๊อกหรือเมกัน

คล้อยหลังอีกไม่นานตามวันและเวลาจากป่าคอนกรีตกรุงเท พฯถึงพัทยา และรินเหล้าลงในแก้วโดยไม่มีหยดสุดท้าย เรารักกันโดยไม่ระแวงและไม่อิจฉาในความเป็นพี่น้องบน ถนนสายเดียวกัน...เขาเป็นพี่ชายที่ดูอบดุ่นในเวลาที่ คุณอยู่ใกล้ ผมรู้สึกบาร์บีคิวหมักด้วยซอสอย่างดีจากฟูตแลนด์ของก รุงเทพฯของ พ.ศ นี้ "กินกันเยอะๆนะ" เพราะพี่ตั้งใจทำให้น้องๆ พร้อมยกดื่มในแก้วต่อมา...และต่อมา ตามด้วยบุหรี่ที่เขาโปรดปรานอัดให้ควันพวยพุ่ง เขาเลือกที่จะเดินเลี่ยงไปสูดให้ห่างจากวงเหล้า โดยไม่ผ่านจากจมูกและมะเร็งของผุ้ชายคนนี้

ผมเหลือบมองเห็นประตูเปิดออก ดอกไม้และผีเสื้อของราตรี นั่งกดแป้นพิมพ์มองเห็นถึงสกุลดอลล่ากับเลขที่บัญชีข องหล่อน บางคนส่ายหน้าหนี บางคนยิ้มสลวนและคราบลิปตี้ติดขอบริมฝีปากกับราตรีที ่หล่อนได้ออกเดทกับผู้ชายผิวสีเผือก หล่อนหนีบโคนขาแล้วดึงขอบกางเกงใน ผมคิดอะไรไม่ออกแล้วครับพี่ชาย คิดถึงพี่ชายทุกท่านครับ สวัสดี..

.ซิกแซก No School Today ร้านเดิม Earth Internet และ 40 บาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 20-11-2011 เมื่อ 14:16

ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เพลงน่าร๊ากกกครับ รถก็น่าร๊ากกกก รักนิสสันเปาคร๊าบบบ ^ ^

อะไรที่เปาๆพี่กำนันรักหมดแหละครับ 55++(ด้วยความเคารพค้าบ)

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    บรรทัดต่อมา ถึงพี่ชาย Octzilla หริอนายเตชิน คุ้มเกตุ พี่ชายอีกคนที่ผมรักและนับถือ
    เขากินเหล้าแบบผู้มีดนตรีในหัวใจ เป็นชาวฝั่งธนโดยกำเนิด ซอยจรัญสนิทวงศ์
    เขาดื่มได้ทุกประเภท แสงโสม แสงทิพย์หรือสกุลฝรั่ง แบล๊คเลเบิล หรือ 100 piper ผสมโซดาตามด้วยน้ำเปล่าหรือเหล้าสาโทหรือเบียร์
    เขากินกาแฟแทนข้าวได้วันละ 8 แก้วกับผู้ชายร่างท้วมหรืออวบอิ่ม กระดูกใหญ่ผมยาวประบ่ามัดผมเรียบแปล้ มาดฮิพๆกับรอยยิ้มกับรอยตีนกา
    ผสมควันบุหรี่
    ผมเรียนรู้อารมณ์ขันบางแบบจากเขาผู้นี้เป็นประโยชน์ใ นการมองชีวิตและตัวอักษรของเขา 44 กะรัต พี่ชายอาวุโสชอบร่ายรำบทกลอน

.....เป็นเพียงห้วงเวลาที่พาทุกข์ เป็นเพียงสุขหยุดไว้ให้ร้ายร่ำ
    .....เป็นเพียงท่วงทำนองชีวิตกรรม เป็นแค่ธรรมชาติร้องไห้ลองคน
    .....เป็นเวลาท้าชีวิตจงคิดเห็น เป็นให้เป็นความเข็ญใจหัดให้เหนื่อย
    .....เป็นคนนั้นรับผิดชอบที่จุนเจือ เป็นท้องเรือรับผู้คนที่โรยแรง
    .....อีกไม่นานความสุขควรกลับบ้าน ตะเกียงลานสาดแสงให้แรงนั้น
    .....ชีวิตดำเนินอีกไกลให้หยัดยืน จวบวันคืนตื่นสดใสไปต่อเลย

และเจาะข่าวตัวหนังสือกระชับทุกพื้นที่อ่านทุกอย่างท ี่ขว้างหน้า พี่วินัยเคยถาม? ปรัชญาชีวิต บทกลอน เรื่องสั้น หนังสือพิมพ์รายวัน ดาราภาพยนต์ด้วยหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ อ่านยันกระดาษใส่กล้วยทอดจากแม่ค้าข้างทางว้ย 45 กะรัต ที่ไม่ใช่ความผิดของเธอกับการเป็นม้ายสาวเธอยังดูดี
    เขาขับรถ Mazda เพิรัล สีดำปี 1974 กับคนรักข้างกาย ผมหมายถึงน้องน้ำสดสวย นุ่มนวลตามกริยา จากกรุงเทพฯถึงภูพ่อบทด้วยพละกำลังเครื่องยนต์ 1600 ซีซีกดหน้าทิ่มด้วยแม็กหนาขอบ 14 และหลัง 15 ตามสไตส์ Hip คีอพี่อ๊อกหรือเมกัน

คล้อยหลังอีกไม่นานตามวันและเวลาจากป่าคอนกรีตกรุงเท พฯถึงพัทยา และรินเหล้าลงในแก้วโดยไม่มีหยดสุดท้าย เรารักกันโดยไม่ระแวงและไม่อิจฉาในความเป็นพี่น้องบน ถนนสายเดียวกัน...เขาเป็นพี่ชายที่ดูอบดุ่นในเวลาที่ คุณอยู่ใกล้ ผมรู้สึกบาร์บีคิวหมักด้วยซอสอย่างดีจากฟูตแลนด์ของก รุงเทพฯของ พ.ศ นี้ "กินกันเยอะๆนะ" เพราะพี่ตั้งใจทำให้น้องๆ พร้อมยกดื่มในแก้วต่อมา...และต่อมา ตามด้วยบุหรี่ที่เขาโปรดปรานอัดให้ควันพวยพุ่ง เขาเลือกที่จะเดินเลี่ยงไปสูดให้ห่างจากวงเหล้า โดยไม่ผ่านจากจมูกและมะเร็งของผุ้ชายคนนี้

ผมเหลือบมองเห็นประตูเปิดออก ดอกไม้และผีเสื้อของราตรี นั่งกดแป้นพิมพ์มองเห็นถึงสกุลดอลล่ากับเลขที่บัญชีข องหล่อน บางคนส่ายหน้าหนี บางคนยิ้มสลวนและคราบลิปตี้ติดขอบริมฝีปากกับราตรีที ่หล่อนได้ออกเดทกับผู้ชายผิวสีเผือก หล่อนหนีบโคนขาแล้วดึงขอบกางเกงใน ผมคิดอะไรไม่ออกแล้วครับพี่ชาย คิดถึงพี่ชายทุกท่านครับ สวัสดี..

.ซิกแซก No School Today ร้านเดิม Earth Internet และ 40 บาท
    ขอบคุณครับน้องชายที่คิดถึง..ขอแก้บางเรื่องที่พิมพ์ มาครับ..จะได้รู้ใจกันแน่นๆ
    1.ชื่อสะกด เตชินท์ คุ้มเกษ ครับผม
    2.เหล้าดื่มได้หมดทุกแบบ เหล้าไทยๆก็ได้ครับแต่ไม่ชอบแสงโสม แสงทิพย์ แม่โขงและรีเจนซี่ครับ กลิ่นมันเอียนๆไม่ถูกกะผม ผมชอบตระกูลหงษ์มากกว่า นอกนั้นผ่าน ได้หมด
    3.กลอนลอกมาผิด เดี๋ยวความหมายผิดอ่ะ..ของผมแบบนี้
    .........เป็นเพียงห้วงเวลาที่พาทุกข์ เป็นเพียงสุขหยุดไว้ให้ร้ายร่ำ
    .........เป็นแค่ท่วงทำนองชีวิตกรรม เป็นแค่ธรรมชาติร้อง ให้ลองคน
    .........เป็นเวลาท้าชีวิตจงคิดเห็น เป็นให้เป็นความเข็ญใจหัดให้เหนือ (อันนี้ที่ลอกมาผิด..ความหมาย..หัดตัวเองให้เป็น ทำให้เป็น อยู่ให้เป็น กับความยากแค้นเข็ญใจ ให้อยู่เหนือความทุกข์นั้น)
    .........เป็นคนรับผิดชอบที่จุนเจือ เป็นท้องเรือรับผู้คนที่โรยแรง
    ........อีกไม่นานความสุขคงกลับบ้าน ตะเกียงลานสาดแสงให้แรงฟื้น
    ........ชีวิตยังเดินอีกไกลให้หยัดยืน จบวันคืนตื่นสดใส..ไปต่อเอย......

.................ความคิดถึง ยังคงเดิม...........จากพี่ชายอ๊อกครับ5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    อะไรที่เปาๆพี่กำนันรักหมดแหละครับ 55++(ด้วยความเคารพค้าบ)
    เขินหงะพี่ปู่ รักคนชอบวีครับ 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เขินหงะพี่ปู่ รักคนชอบวีครับ 5555

เห็นท่านแม่ทัพทุกท่านดื่มเครื่องช่วยคลายความคิดถึง กันแล้ว แหม่แต่ละท่านแต่ละยี่ห้อน้องไม่รู้จักเลย
    บ้านนอกสุดๆครับ^_^ทางนี้ส่วนมาก80เปอร์เซ็นต์เซี่ยง ชุนครับ...กินกันแต่ละทีทําหน้าเหมือนเหม็น..ข..แต่ก ็กินกันครับ5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เห็นท่านแม่ทัพทุกท่านดื่มเครื่องช่วยคลายความคิดถึง กันแล้ว แหม่แต่ละท่านแต่ละยี่ห้อน้องไม่รู้จักเลย
    บ้านนอกสุดๆครับ^_^ทางนี้ส่วนมาก80เปอร์เซ็นต์เซี่ยง ชุนครับ...กินกันแต่ละทีทําหน้าเหมือนเหม็น..ข..แต่ก ็กินกันครับ5555
    ถ้าบ้านพี่ อ บอกว่าทางโน้นดื่มเชี่ยงชุน น้อง ว จะได้หัดดื่มตั้งแต่ตอนนี้แหละเพราะว่าบ้านเราไม่ไกล กันครับ คาดว่าภายในคืนนี้น่าจะดื่มเป็นเลยครับ ^ ^

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Name:  Image0602.jpg
Views: 101
Size:  20.7 KB
    เหมือนน้องเปาไหมค่ะพี่วี

หน้าที่ 69 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 19 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 119 169 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks