จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ปกติผมเห็นแก้วเบียร์ แก้วกาแฟ แล้วก็ที่เขี่ยบุหรี่ อยู่รวมกันนะ วันนี้ขาดไปหนึ่ง 55555
    ปล น้องเขียวรอน้องกะทิด้วย a15 แรงจริงๆ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    เป็นห่วงทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ting2220 : 01-07-2011 เมื่อ 23:45
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เขียนที่ทำงาน...............พระราม3
    ถึง พี่ชิกแชก เคเค แ่ละสหายแห่ง no school today

ชอบการดำรงชีวิตเเละเเนวคิด.......พี่น่าจะอยู่ในยุค เดียวกับพันธุ์หมาบ้า เป็นยุคที่เจ๋งครับ
    ไม่เหมือนสมัยนี้ ตลกเเละตรงกันข้ามกัน..........มีโอกาศคงได้พบเจอกัน กอดกันอย่างอบอุ่นหัวใจ

ป.ล ฝากบอกน้องเพลงด้วยคิดถึงครับ อากาศเปลียนเเปลงบ่อยดูเเลพ่อเเละครอบครับอย่างที่น้ องเพลงทำเป็นประจำเสมอ
    น้องเพลงน่ารักครับ........พ่อน้องเพลงก็น่ารัก..... ....เเล้วพบกันที่เขาค้อลัลลานะครับ

ยังเขียนอยู่ที่บ้าน no school to day
    ถึงท่าน สหาย a_tez
    ตั้งใจจะตอบ จดหมายของท่านตั้งอต่เมื่อคืนแล้ว แต่ก็ไม่วายจากความง่วงที่เยือนมาหา พร้อมกับเวลาตีสี่
    บางครั้งไม่ได้ง่ายนัก กับการดำเนินชีวิตที่เป็นอยู่ ถ้ามีคนเข้าใจเพียงหนึ่งคน ก็ทำให้รู้สึกว่า การดำเนินชีวิตเดินทางมาถูกแล้ว
    แต่ก็มีหลากหลายที่ไม่เข้าใจ มักจะถูกมองว่า ต่อต้าน ขัดแย้ง ขวางโลก มักจะมองมุมบางมุมของชีวิต
    ที่บางคนอาจละเลย แต่ก็ไม่ได้คิด และ สามารถ จะบอกกับทุกคนได้ว่า นี่คือความเป็นตัวตนของเรา !
    ขอบคุณท่านที่เข้าใจ ในการดำเนินชีวิตของน้อง ขอบคุณในเจตนาที่ดี ขอบคุณกับความอบอุ่นใจที่ส่งมา
    ขอให้เรายีนหยัด ต่อสู้กับชีวิต และโลกเบี้ยวๆ ใบนี้ใบเดียวคู่กัน ,,
    กับเลือดฮิป ๆ ของเรา ......

ด้วยความนับถืือ *
    ข้าผู้น้อง ซิกแซก และ สหาย no school to day
    ปล. ส่วนลูกสาวน้องเพลง เราพยายามจะหล่อเลี้ยงเค้า ด้วยชีวิและจิตวิญญาณให้เรียนรู้กับแก่นแท้ของชีวิต ให้ออกมาสวยงามที่สุด.อย่างที่ท่านเป็นถามหา !
    # _________ ขอบคุณครับ ...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เขียนที่บางแค เรียงร้อยคำจากความคิดถึงมาเป็นตัวอักษร

นั่งอยู่ตรงนี้ ตรงที่ได้ยินเสียงน้ำฝนกระทบก้อนหินและพื้นดิน เสียงเรไรร้องระงม นั่งอ่านทุกตัวอักษรที่พี่ซิกแซกได้จิ้มลงบนคีย์บอร์ ดเป็นจดหมายอีเลคโทรนิคผ่านหน้าจอให้สหายทั้งหลายได้ คิดถึง กว่าผมจะพิมพ์ถึงตรงนี้ ความรู้สึกที่ถวิลหาสหายจากนครที่ไม่เคยหลับไหลก็เดิ นทางล่วงหน้าไปก่อนแล้วจริงๆ สุขสบายดีอย่างไร ดูแลตัวเองดีหรือเปล่า..

...นั่งอยู่ตรงนี้คิดถึงท่านเบา เบา

jodeci
    ที่สวนหลังบ้าน no school to day
    เวลา 13.20 น.
    เรียนท่านผู้พี่ jodeci
    ได้กลิ่นหอมโชยมา กลิ่นที่ข้าผู้น้องไม่ได้สัมผัสมานานแล้ว , มันปนเคล้าอยู่ระหว่าง กลิ่นของดินเย็นชื่น กลิ่นแดด กลิ่นใบใม้
    และกลิ่นอื่นอีก ที่ข้าผู้น้องไม่รุ้จัก มันหอมชื่นใจ ผิดกับกลิ่นสบู่โกนหนวด ที่ข้าผู้น้องใช้ นุ่มนวลกว่ากลิ่นน้ำหอมอบห้องน้ำ
    ที่เผยอ ทำเทียมกลิ่นดอกไม้ ทราบซ่าน ไม่เหมือนกับกลิ่นตัวของมะริน หรือ ผู้หญิง เต้นรำอีก 2 - 3 คน
    ทีี่ข้าผู้น้อง เคยเรียกมาหลับนอน กับหลาย พ.ศ. ที่ผ่านมา กลิ่นนี้ซึ่งชวนให้ดมดอน นี่ใช่ไหม ที่กวีเรียกว่ากลินของสวน ?
    ข้าผู้น้องและสหายโนสคูลสบายดีครับ หลายอย่างที่ผ่านมา บางครั้งดูเหมือนไม่ปกติ แต่ก็ยังปกติดีครับท่านผู้พี่
    ความรักความห่วงใย ที่ท่านผู้พี่ได้ใถ่ถาม เหมือนแรงผลักดัน ให้ข้าผู้น้องและ สหาย โนสคูลได้ดำรงชีวิตต่อไปได้อย่างทรนง
    ขอให้ความรรักความห่วงใย เดินทางไปสู่ท่านผุ้พี่และครอบครัวได้อย่าง ทรนงได้เช่นกัน
    ด้วยความเคารพรัก -
    ปล. ยังคิดถึงท่านพี่อยู่ทุกลมหายใจ
    - ข้าผู้น้อง ซิกแซก , เคเค และ สหาย no school to day [/SIZE]

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ยังเขียนอยู่ที่บ้าน no school to day
    ถึงท่าน สหาย a_tez
    ตั้งใจจะตอบ จดหมายของท่านตั้งอต่เมื่อคืนแล้ว แต่ก็ไม่วายจากความง่วงที่เยือนมาหา พร้อมกับเวลาตีสี่
    บางครั้งไม่ได้ง่ายนัก กับการดำเนินชีวิตที่เป็นอยู่ ถ้ามีคนเข้าใจเพียงหนึ่งคน ก็ทำให้รู้สึกว่า การดำเนินชีวิตเดินทางมาถูกแล้ว
    แต่ก็มีหลากหลายที่ไม่เข้าใจ มักจะถูกมองว่า ต่อต้าน ขัดแย้ง ขวางโลก มักจะมองมุมบางมุมของชีวิต
    ที่บางคนอาจละเลย แต่ก็ไม่ได้คิด และ สามารถ จะบอกกับทุกคนได้ว่า นี่คือความเป็นตัวตนของเรา !
    ขอบคุณท่านที่เข้าใจ ในการดำเนินชีวิตของน้อง ขอบคุณในเจตนาที่ดี ขอบคุณกับความอบอุ่นใจที่ส่งมา
    ขอให้เรายีนหยัด ต่อสู้กับชีวิต และโลกเบี้ยวๆ ใบนี้ใบเดียวคู่กัน ,,
    กับเลือดฮิป ๆ ของเรา ......

ด้วยความนับถืือ *
    ข้าผู้น้อง ซิกแซก และ สหาย no school to day
    ปล. ส่วนลูกสาวน้องเพลง เราพยายามจะหล่อเลี้ยงเค้า ด้วยชีวิและจิตวิญญาณให้เรียนรู้กับแก่นแท้ของชีวิต ให้ออกมาสวยงามที่สุด.อย่างที่ท่านเป็นถามหา !
    # _________ ขอบคุณครับ ...
    บางครั้ง...........เรื่องบางเรื่องอาจจะไม่ตรงต่อคว ามรู้สึกของคนอื่น.........อย่าให้ใครมาตัดสินตัวตนข องเราหากเขาไม่เข้าใจตัวเรา
    ขอเเค่คนข้างๆ มองดวงตาเราเเล้วยิ้ม........นั้นละคือคำตอบ

ป.ล. น้องเพลงยังน่ารักเเละมีจิตวิญญาณที่พ่อเขาไ้ด้ทุ่มเ ทด้วยหัวใจ...........ขอให้น้องเพลงยิ้มกับทุกสิ่งที ่พ่อหนูืทำ
    เพราะนั้นละเป็นสิ่งที่ยืนยังว่าหนูจะทำให้หัวใจพ่อ. ..........มีความสุข

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

คิดถึงหลานตัวน้อย..ไม่มาทักทายลุงป้าน้าอาเลยอ่ะ..เ ตรียมตัวสอบอยู่ละเปล่าจ๊ะ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    คิดถึงหลานตัวน้อย..ไม่มาทักทายลุงป้าน้าอาเลยอ่ะ..เ ตรียมตัวสอบอยู่ละเปล่าจ๊ะ
    พี่โอก็คิดถึงน้องเพลงกับคุณพ่อน้องค่ะ ส่วนมากคนแก่ๆจะคิดถึงหลานๆ คนแก่ขี้เหงาค่ะน้องเพลง........

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    บางครั้ง...........เรื่องบางเรื่องอาจจะไม่ตรงต่อคว ามรู้สึกของคนอื่น.........อย่าให้ใครมาตัดสินตัวตนข องเราหากเขาไม่เข้าใจตัวเรา
    ขอเเค่คนข้างๆ มองดวงตาเราเเล้วยิ้ม........นั้นละคือคำตอบ

ป.ล. น้องเพลงยังน่ารักเเละมีจิตวิญญาณที่พ่อเขาไ้ด้ทุ่มเ ทด้วยหัวใจ...........ขอให้น้องเพลงยิ้มกับทุกสิ่งที ่พ่อหนูืทำ
    เพราะนั้นละเป็นสิ่งที่ยืนยังว่าหนูจะทำให้หัวใจพ่อ. ..........มีความสุข
    ตามนั้นครับ
    บางครั้งก็ไม่มีไครเข้าใจเราว่าเราขวาจัด..สายแข็ง
    แต่น้องบอยไม่สนนะครับ..มีปากไห้เค้าพูดไป น้ำลายไม่ได้ซื้อ....
    ตัวเราคือตัวเราครับ ชอบบ้านหลังนี้ที่แสนอบอุ่น ศรัทธาแม่ทัพที่มีน้ำใจล้นเหลือ
    คารวะในไมตรีของพี่ๆๆและสหายทุกท่านครับ
    นั่งอ่านคอมเม้นท์พี่ๆแล้วมีความรู้สึกว่าเราเหมือนเ จอหน้ากันอยู่ทุกวันครับ

มีความสุขกับการงานที่ทำกับสหายทุกท่านนะครับ
    boy115
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 03-07-2011 เมื่อ 12:57
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

จบครับ...

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เรียนท่านหัวหน้า no school to day ครับ

กระผมต้องกราบขออภัยด้วย ที่ตามอ่านกระทู้ไท่ทัน และไม่หมด รวมถึงหัวยังอ่อน ตีความยาก
    เลยอาจจะไมได้แซงกันมาในหัวข้อ ที่นี้ด้วยครับ

วินัย no school to day

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เขียนจากห้องเช่าเล็กๆๆ
    23.07กรกฏาคม2554
    วันนี้ได้เรียนสายกับท่านพี่แล้ว รู้สึกเครียดนิดๆๆไม่เป็นไรครับท่านพี่ อย่าได้กังวลใจพี่น้องกันทั้งนั้นครับ
    เสียดายที่มีเวลาไม่มากเมียเดินมาด่า หนังเค้าจะฉายแล้ว55+ ไว้มาจัดหนักๆๆกันที่เขาค้อครับ...วันนี้เอาอีเขียวอ อกจากอู่
    มาลองวิ่งดูยังแรงเหมือนเดิม55เหลือระบบความร้อนยังม ีปันหานิดหน่อยครับ ลุยฝนตลอดทางเครื่องไม่ดับครับหม้อน้ำไว้ทำทีหลัง
    นี่ก็ติดเงินที่อู่ไว้55 ทางนี้น้ำท่วมครับแต่ได้ข่าวว่าพัทยาอากาศดี๊ดี น่าอิจฉา
    รอท่านและผองเพื่อนโนสคูลที่เขาค้อนะครับรวมทั้งทัพไ หญ่ที่บางแคด้วยน่าสนุกมากันเยอะๆมีเรื่องราวที่น้อง คนนี้อยากเสวนาเยอะแยะ
    เกรงว่าเวลา2/3วันจะไม่พอ
    ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำไห้พวกเราได้เจอกัน
    ขอบคุณมาสด้าที่นำพา
    ขอบคุณแม่ทัพนาวีที่เสียสละเพื่อพี่น้องมากกว่าส.ส.ห ลายๆคนซะอีก
    ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆ
    Boy115
    วันนี้ที่พัทยา ฝนตกเกือบจะทั้งวัน ทำไงได้ เพราะได้เวลาต้องออกไปทำงาน ฝนก็ยังตกอยู่อย่างไม่รุ้เวลาร่ำเวลา
    ไม่มีช๊อยส์ ไม่ ก. ข. ค. ง. ให้เลือก คงต้องเป็น ง. ถูกทุกข้อ นั่นเป็นคำตอบที่ถูกต้อง ต้องออกไปขายของ !
    หลัจากหมดกาแฟไปนึงแก้ว บุหรี่สองตัว ในเวลา 10 นาทีทีี่ผ่านมา รากสังขารของตัวเอง กับหัวใจที่คาดหวัง
    และเต็มเปรี่ยมไปด้วยความฮึดสู้ ตั้งของ จัดของ เสร็จสรรพ สั่งกาแฟมาอีก 1 แก้ว หวังว่าให้มันอยู่เป็นเพื่อน อีกครั้งนึงยามฝนตกแบบนี้
    ตัวละคร วิ่งผ่านไปมา ที่หลากหลาย หลบฝนมากตากฝนบ้าง กระเซ้าเย้าแหย่กันไป ผ่านหน้าของเราไปมา
    '' มันมองเห็นเราบ้างป่ะวะเนี่ย ? ''
    ฝรั่งผัวเมียยืนหยุดดูของ ท่าทางชอบใจไม่น้อยกับสร้อยหินเส้นเขื่อง ที่เราตั้งใจทำและใช่เวลากว่า 4 ชั่วโมงกับสร้อยเส้นนี้
    '' เอาวะ !ได้สร้อยนึงเส้นถือว่าไม่เสียเที่ยว " คลื่นความคิดวิ่งผ่านกลไก ของเส้นหยักในสองยังม่ทันได้บทสรุป
    มันกลับบอกว่า '' oh !! is very cold am hungy but am be back '' สำเนียงอเมริกันชัด ๆ
    มันบอกมันหิว เดี๋ยวขอไปกินข้าวก่อนและ ช๊อปปิ้งในห้างเดี๋ยวออกมา ว่าแล้วไง กรูว่าแล้วไง สบถกับตัวเอง
    สรุปว่า ต้องรอมัน ใชมั้ยเนี่ย ? กว่ามันจะกินข้าวเสร็จ กว่ามันจะพาเมียเยื้องกาย ช๊อปปิ้ง ยกทรง บีกินี่เสร็จ กว่ามันจะเข้าห้องน้ำเพื่อถ่ายของเก่า
    เอาของใหม่ที่มันเพิ่งรีบประทานไปเมื่อกี้ออกอีก และกว่ามันจะเดินไปกินไอศกรีม ของหวานเพื่อล้างปากเสร็จ
    โอ้ย พระคุณเจ้า .. มันเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตกรูเนี่ย และหลังจากที่ทุกสิ่งทุกอย่างผ่านากระบวนการของความค ิด
    พร้อมกับก้น ของใอ้ฝรั่งสองคนผัวเมีย เดินผ่านหน้ากระผมไปไหว ๆเส้นหยักในสมองเริ่มตื่นตัวมาอีกครั้ง พร้อมกับส่งผ่ีานคำตอบ
    มาให้อย่างรวดเีร็ว และดีเยี่ยมจริงๆ ไอ้สมองของเราเนี่ย ถ้าต้องนั่งรอฝรั่งสองผัวเมียคู่นี้ ทำธุระของมันส็จ
    ที่จะมาเอาสร้อยนึงเส้น ที่มีอยุ่ในร้าน เส้นที่ใช้เวลากว่า 4 ชั่วโมง
    เจียระนัย ประดิบประดอย ใอเดียความคิด บุหรี่กาแฟ บทเพลงไม่ต่ำกว่า 10 เพลง ต้องนั่งรอมันอีกนานแค่ไหน
    แม้แต่ 1 นาทีที่ต้องรอยังรุ้สึกว่า มันไม่คุ้มค่าเลย ยามท่ามกลางสายฝน ที่สวยงามแบบนี้
    กะอีแค่ ควักกระเป๋าซื้อเลย แล้วมันค่อยไปทำธุระของมัน จะกิน จะขี้ จะช๊อป มันยากตรงไหนวะ
    คงจะไม่เสียเวลากับมันแน่ ก็ให้คำตอบกับตัวเองใด้ทันที ซดกระแฟหมดถ้วยได้ความลิงโลด
    '' กรูกินกาแฟหมดไปกี่ถ้วยแล้ววะวันนี้ กลับบ้าน ไปหาลูกเมีย และ ไปคุยกับสหาย ในบ้านมาสด้า ให้ชุ่มชื่นหัวใจ
    กับบรรยากาศดีดี แบบนี้ดีกว่า'' ขณะเก็บร้านเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น คุณลูกสาวน้องเพลง '' พ่อคะ กลับบ้านซื้อเฟรนฟรายมาฝากด้วยนะ หนูอยากกิน ! ''
    โถ่ ลูกสาวพ่อ อยากกินเฟรนฟรายตอนฝนตกเนี้ยะน้ะ ทำไมไม่อยากกินขนมครกมันเชื่อมบ้างลูกเอ๊ย ! ''
    ได้แต่คิด ถือถุงไอ้เฟรนฟรายที่ลูกสั่ง จะกลับบ้านรถดรีมคุรุสภาคันสีขาว ดันสตาร์จไม่ติดอีก ฟัดกันอยุ่พักใหญ่
    สุดท้ายมันต้องยอม พาร่างกายอันเปียกโชก ไปด้วยน้ำฝนของเรากลับบ้าน หมดไปอีกนึงวัน

ชีวิตของคนเราเนี้ย มันสนุกดีจริงๆน่ะ พี่บอยว่ามั้ย ทำทุกเรื่องให้เป็นเรื่องง่าย เข้าอกเข้าใจและมันส์เข้าใว้
    และเราจะไม่รุ้สึกเหน็ดเหนื่อย แถมปรุงแต่งให้เป็นเรื่องขำขำ มันก็จะทำให้ชีวิตง่ายขึ้น
    ปล. เชื่อผมมั้ยว่าพรุ่งนี้ ไอ้ฝรั่งผัวเมียคู่เนี่ย มันต้องกลับมาเอาสร้อยเส้นนี้แน่ แต่รับรองได้ว่า มันได้ต่อรองราคากับผมยาวแน่ 55555 .
    พี่บอย กับ พี่วี เห็นด้วยมั้ยครับ รุ้จักชายไทยเลือดนักสู้อย่างเราน้องไปซะแล้ว 55555 .

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เขียนจากห้องเช่าเล็กๆๆ
    23.07กรกฏาคม2554
    วันนี้ได้เรียนสายกับท่านพี่แล้ว รู้สึกเครียดนิดๆๆไม่เป็นไรครับท่านพี่ อย่าได้กังวลใจพี่น้องกันทั้งนั้นครับ
    เสียดายที่มีเวลาไม่มากเมียเดินมาด่า หนังเค้าจะฉายแล้ว55+ ไว้มาจัดหนักๆๆกันที่เขาค้อครับ...วันนี้เอาอีเขียวอ อกจากอู่
    มาลองวิ่งดูยังแรงเหมือนเดิม55เหลือระบบความร้อนยังม ีปันหานิดหน่อยครับ ลุยฝนตลอดทางเครื่องไม่ดับครับหม้อน้ำไว้ทำทีหลัง
    นี่ก็ติดเงินที่อู่ไว้55 ทางนี้น้ำท่วมครับแต่ได้ข่าวว่าพัทยาอากาศดี๊ดี น่าอิจฉา
    รอท่านและผองเพื่อนโนสคูลที่เขาค้อนะครับรวมทั้งทัพไ หญ่ที่บางแคด้วยน่าสนุกมากันเยอะๆมีเรื่องราวที่น้อง คนนี้อยากเสวนาเยอะแยะ
    เกรงว่าเวลา2/3วันจะไม่พอ
    ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำไห้พวกเราได้เจอกัน
    ขอบคุณมาสด้าที่นำพา
    ขอบคุณแม่ทัพนาวีที่เสียสละเพื่อพี่น้องมากกว่าส.ส.ห ลายๆคนซะอีก
    ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆ
    Boy115
    วันนี้ที่พัทยา ฝนตกเกือบจะทั้งวัน ทำไงได้ เพราะได้เวลาต้องออกไปทำงาน ฝนก็ยังตกอยู่อย่างไม่รุ้เวลาร่ำเวลา
    ไม่มีช๊อยส์ ไม่ ก. ข. ค. ง. ให้เลือก คงต้องเป็น ง. ถูกทุกข้อ นั่นเป็นคำตอบที่ถูกต้อง ต้องออกไปขายของ !
    หลัจากหมดกาแฟไปนึงแก้ว บุหรี่สองตัว ในเวลา 10 นาทีทีี่ผ่านมา รากสังขารของตัวเอง กับหัวใจที่คาดหวัง
    และเต็มเปรี่ยมไปด้วยความฮึดสู้ ตั้งของ จัดของ เสร็จสรรพ สั่งกาแฟมาอีก 1 แก้ว หวังว่าให้มันอยู่เป็นเพื่อน อีกครั้งนึงยามฝนตกแบบนี้
    ตัวละคร วิ่งผ่านไปมา ที่หลากหลาย หลบฝนมากตากฝนบ้าง กระเซ้าเย้าแหย่กันไป ผ่านหน้าของเราไปมา
    '' มันมองเห็นเราบ้างป่ะวะเนี่ย ? ''
    ฝรั่งผัวเมียยืนหยุดดูของ ท่าทางชอบใจไม่น้อยกับสร้อยหินเส้นเขื่อง ที่เราตั้งใจทำและใช่เวลากว่า 4 ชั่วโมงกับสร้อยเส้นนี้
    '' เอาวะ !ได้สร้อยนึงเส้นถือว่าไม่เสียเที่ยว " คลื่นความคิดวิ่งผ่านกลไก ของเส้นหยักในสองยังม่ทันได้บทสรุป
    มันกลับบอกว่า '' oh !! is very cold am hungy but am be back '' สำเนียงอเมริกันชัด ๆ
    มันบอกมันหิว เดี๋ยวขอไปกินข้าวก่อนและ ช๊อปปิ้งในห้างเดี๋ยวออกมา ว่าแล้วไง กรูว่าแล้วไง สบถกับตัวเอง
    สรุปว่า ต้องรอมัน ใชมั้ยเนี่ย ? กว่ามันจะกินข้าวเสร็จ กว่ามันจะพาเมียเยื้องกาย ช๊อปปิ้ง ยกทรง บีกินี่เสร็จ กว่ามันจะเข้าห้องน้ำเพื่อถ่ายของเก่า
    เอาของใหม่ที่มันเพิ่งรีบประทานไปเมื่อกี้ออกอีก และกว่ามันจะเดินไปกินไอศกรีม ของหวานเพื่อล้างปากเสร็จ
    โอ้ย พระคุณเจ้า .. มันเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตกรูเนี่ย และหลังจากที่ทุกสิ่งทุกอย่างผ่านากระบวนการของความค ิด
    พร้อมกับก้น ของใอ้ฝรั่งสองคนผัวเมีย เดินผ่านหน้ากระผมไปไหว ๆเส้นหยักในสมองเริ่มตื่นตัวมาอีกครั้ง พร้อมกับส่งผ่ีานคำตอบ
    มาให้อย่างรวดเีร็ว และดีเยี่ยมจริงๆ ไอ้สมองของเราเนี่ย ถ้าต้องนั่งรอฝรั่งสองผัวเมียคู่นี้ ทำธุระของมันส็จ
    ที่จะมาเอาสร้อยนึงเส้น ที่มีอยุ่ในร้าน เส้นที่ใช้เวลากว่า 4 ชั่วโมง
    เจียระนัย ประดิบประดอย ใอเดียความคิด บุหรี่กาแฟ บทเพลงไม่ต่ำกว่า 10 เพลง ต้องนั่งรอมันอีกนานแค่ไหน
    แม้แต่ 1 นาทีที่ต้องรอยังรุ้สึกว่า มันไม่คุ้มค่าเลย ยามท่ามกลางสายฝน ที่สวยงามแบบนี้
    กะอีแค่ ควักกระเป๋าซื้อเลย แล้วมันค่อยไปทำธุระของมัน จะกิน จะขี้ จะช๊อป มันยากตรงไหนวะ
    คงจะไม่เสียเวลากับมันแน่ ก็ให้คำตอบกับตัวเองใด้ทันที ซดกระแฟหมดถ้วยได้ความลิงโลด
    '' กรูกินกาแฟหมดไปกี่ถ้วยแล้ววะวันนี้ กลับบ้าน ไปหาลูกเมีย และ ไปคุยกับสหาย ในบ้านมาสด้า ให้ชุ่มชื่นหัวใจ
    กับบรรยากาศดีดี แบบนี้ดีกว่า'' ขณะเก็บร้านเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น คุณลูกสาวน้องเพลง '' พ่อคะ กลับบ้านซื้อเฟรนฟรายมาฝากด้วยนะ หนูอยากกิน ! ''
    โถ่ ลูกสาวพ่อ อยากกินเฟรนฟรายตอนฝนตกเนี้ยะน้ะ ทำไมไม่อยากกินขนมครกมันเชื่อมบ้างลูกเอ๊ย ! ''
    ได้แต่คิด ถือถุงไอ้เฟรนฟรายที่ลูกสั่ง จะกลับบ้านรถดรีมคุรุสภาคันสีขาว ดันสตาร์จไม่ติดอีก ฟัดกันอยุ่พักใหญ่
    สุดท้ายมันต้องยอม พาร่างกายอันเปียกโชก ไปด้วยน้ำฝนของเรากลับบ้าน หมดไปอีกนึงวัน

ชีวิตของคนเราเนี้ย มันสนุกดีจริงๆน่ะ พี่บอยว่ามั้ย ทำทุกเรื่องให้เป็นเรื่องง่าย เข้าอกเข้าใจและมันส์เข้าใว้
    และเราจะไม่รุ้สึกเหน็ดเหนื่อย แถมปรุงแต่งให้เป็นเรื่องขำขำ มันก็จะทำให้ชีวิตง่ายขึ้น
    ปล. เชื่อผมมั้ยว่าพรุ่งนี้ ไอ้ฝรั่งผัวเมียคู่เนี่ย มันต้องกลับมาเอาสร้อยเส้นนี้แน่ แต่รับรองได้ว่า มันได้ต่อรองราคากับผมยาวแน่ 55555 .
    พี่บอย กับ พี่วี เห็นด้วยมั้ยครับ รุ้จักชายไทยเลือดนักสู้อย่างเราน้องไปซะแล้ว 55555 .

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

Bron to be free

ผมไม่เก่งภาษาปะกิด ได้แค่นี้ครับพี่
    http://www.youtube.com/watch?v=Nxuin...eature=related
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 04-07-2011 เมื่อ 00:20
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

ที่พี่อยากรู้ว่าวันๆผมทำอะไร55+
    วันนี้ไปเป็นเด็กอู่ครับ(ไช้หนี้เค้า55+) พอดีวันนี้ทำงาน14.00ครับเลยไปที่อู่ไปเทียบลิ้นที่ล งมือตีไว้น่ะครับ
    แต่ช่างเคาะงานเยอะ55+ไว้วันหลัง ผมไม่รีบครับ(รอมาจะ2ปีแล้ว) ไปดูรอบๆอู่กันครับมีแต่รถเน่าๆๆ...แต่ผมชอบนะ

อันนี้เฟียตเจ้าของอู่ครับทำมาจะ3ปีแล้วได้แค่นี้

ส่วนนี่รถลูกค้าครับ

เจ้าของอู่ครับ กินน้ำเปล่าไม่เป็น เหล้าขาวทั้งวัน...แต่ฮาดี..ฝีมือดีแต่ชอบดอง555++

2คันนี้รถไช้ในชีวิตประจำวันลุงเค้าสีแดงยึดมาลูกค้า ไม่จ่ายตังค์25000คุ้มไหมนี่

อย่างที่พี่วีกล่าวเอาไว้ครับพี่...ทุกข์หรือสุขอยู่ ที่ใจ..ทำไห้มันสนุกเข้าไว้..ผมมาที่นี่แล้วมีความสุ ขครับ..กินเหล้าขาว
    วันไหนมีเบียร์ช้าง มีบุหรี่ วอนเดอร์สูบก็หรูสุดแล้วครับเพ่น้องงงงงงงง

โอนเงิน
    ส่งของ

ขอบคุณ
    515

ที่พี่อยากรู้ว่าวันๆผมทำอะไร55+
    วันนี้ไปเป็นเด็กอู่ครับ(ไช้หนี้เค้า55+) พอดีวันนี้ทำงาน14.00ครับเลยไปที่อู่ไปเทียบลิ้นที่ล งมือตีไว้น่ะครับ
    แต่ช่างเคาะงานเยอะ55+ไว้วันหลัง ผมไม่รีบครับ(รอมาจะ2ปีแล้ว) ไปดูรอบๆอู่กันครับมีแต่รถเน่าๆๆ...แต่ผมชอบนะ

อันนี้เฟียตเจ้าของอู่ครับทำมาจะ3ปีแล้วได้แค่นี้

เจ้าของอู่ครับ กินน้ำเปล่าไม่เป็น เหล้าขาวทั้งวัน...แต่ฮาดี..ฝีมือดีแต่ชอบดอง555++

2คันนี้รถไช้ในชีวิตประจำวันลุงเค้าสีแดงยึดมาลูกค้า ไม่จ่ายตังค์25000คุ้มไหมนี่

อย่างที่พี่วีกล่าวเอาไว้ครับพี่...ทุกข์หรือสุขอยู่ ที่ใจ..ทำไห้มันสนุกเข้าไว้..ผมมาที่นี่แล้วมีความสุ ขครับ..กินเหล้าขาว
    วันไหนมีเบียร์ช้าง มีบุหรี่ วอนเดอร์สูบก็หรูสุดแล้วครับเพ่น้องงงงงงงง

ขอบคุณครับ สำหรับเพลงอัลบั้ม 2 .
    เห็นภาพบรรยากาศ ทำให้น้องต้องคิดถึง , บ้านเกิดโคราช รถพี่บอยดูดีจังเลย
    รบกวนพี่บอย โพสต์ภาพแบบเต็มๆให้หน่อย ชอบครับพี่
    พอดีว่าผมจะส่งให้พี่ แต่ปรากฎว่า คอมมีปัญหาเว็ปฝากรุปไม่ได้ ,
    ไว้รอเดี๋ยวนะครับพี่ ...

ปล. เมื่อคืนพี่สาวโทรมาหา ( พี่กระแต ) คุยนานค่อนชั่วโมง ดีใจครับพี่ ตั้งใจจะเขียนจดหมายไปหาพี่เค้าอยุ่
    ฝากสวัสดีด้วยครับ !

รูป รูป  

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงค่ะบอย สุขหรือทุกข์อยู่ที่ใจ ทำให้มันสนุกเข้าไว้ค่าาาาาาา

วันนี้บอยเท่มาก 5555+

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks