จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 91

หน้าที่ 91 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 41 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 141 191 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,351 ถึง 1,365 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ฝนขาดเม็ดแล้ว เมื่อคืนตกที้งระยะไม่ห่างกันเท่าไห่ร ฟากขอบฟ้าเกลื่อนกล่นไปด้วยก้อนเมฆสีขาวริ้วทองก่อตั ว
    ทะมึนขึ้นไปในนภาสีเขียวคราม สวนหย่อมเล็กๆที่หน้าบ้านนั้นใบไม้ถูกฝนชะล้างฝุ่นละ อองเสียจนสะอาดสะอ้าน
    ส่องประกายอยู่ในแสงอาทิตย์ยามเช้า นี่เป็นอรุณรุ่งอันสดใส...

โลกทั้งโลกเบิกบาน และดูเหมือนบรรยากาศจะอบอวลด้วยเสียงพูดคุย เสียงหัวเราะและรอยยิ้ม บ้านผมอยู่ที่สูง
    ผมอาจมองเห็นท้องทะเลสีคราม เห็นแม่น้ำหลากไหลลงสู่ทะเล เห็นก้านหูกวางปลีวใสว และหมู่มะพร้าวเรียงราย
    บนชายหาด ผมจะต้องกลั้นใจในความน่าพิศวงของโลก และมวลมหึมาของก้อนเมฆ จิบกาแฟโรยควันบุหรี่ รอเวลา
    ลูกๆแต่งตัวไปโรงเรียน คือภารกิจของทุกเช้าของผมระหว่างจันทร์-ศุกร์

ยังเป็นเช้าตรู่อันเงียบสงบ ซึ่งสรรพสำเนียงของวันยังมิได้เริ่มขึ้น...ผมยิ้มและ หัวใจเต้นระทึกรัวไม่เป็นจังหวะ อืก
    ไม่เกิน 48 ชั่งโมงข้างหน้าแล้วครับพี่ชาย...
    การมาของลุงโปรซืส..ผมรำพึงรำพรรณ
    เขียนที่..คอนโดเช่าขั้นที่ 14 ไม่ห่างจากริมทะเลมากนัก

ผมนั่งริมระเบียงห้องกับเช้าสวยๆผสมไอหมอกดูบางตา ยังมีอาการแฮ้งค์นิดหน่อย
    แต่น้ำอุ่นๆกับผลไม้ก็พอช่วยได้ ทาให้กระปลี้กระเปล่าขึ้นเห็นทันตา มองผ่านตึกสูง
    ระฟ้าเห็นสีน้ำทะเลกับฟองคลี่น สวยงามระยับตา อากาศชั่งดีเหลือเกินของเช้านี้

ใจน้องก็ระทึกไม่แพ้ใจพี่ชาย รอการต้อนรับลุงโปรซีส อืกไม่เกิน48ชั่งโมงใช่ใหม
    พี่ชาย..น้องจะสั่ง 100 ไพเพอร์ ที่พี่ชอบ แล้วก็แสดงความรักกับลุงโปรซีส ให้ชื่น
    อุรา..
    ป ล โทรบอกน้องด้วยนะจะได้ไม่ต้องไปตั้งร้าน..ตื่นเต้นจั งพี่ชาย เหมือนเด็กได้ของเล่นให่มๆ
    bigbag no school

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    เขียนที่..คอนโดเช่าขั้นที่ 14 ไม่ห่างจากริมทะเลมากนัก

ผมนั่งริมระเบียงห้องกับเช้าสวยๆผสมไอหมอกดูบางตา ยังมีอาการแฮ้งค์นิดหน่อย
    แต่น้ำอุ่นๆกับผลไม้ก็พอช่วยได้ ทาให้กระปลี้กระเปล่าขึ้นเห็นทันตา มองผ่านตึกสูง
    ระฟ้าเห็นสีน้ำทะเลกับฟองคลี่น สวยงามระยับตา อากาศชั่งดีเหลือเกินของเช้านี้

ใจน้องก็ระทึกไม่แพ้ใจพี่ชาย รอการต้อนรับลุงโปรซีส อืกไม่เกิน48ชั่งโมงใช่ใหม
    พี่ชาย..น้องจะสั่ง 100 ไพเพอร์ ที่พี่ชอบ แล้วก็แสดงความรักกับลุงโปรซีส ให้ชื่น
    อุรา..
    ป ล โทรบอกน้องด้วยนะจะได้ไม่ต้องไปตั้งร้าน..ตื่นเต้นจั งพี่ชาย เหมือนเด็กได้ของเล่นให่มๆ
    ผมก้อตื่นเต้นด้วยครับ เมื่อรู้ว่าอีกไม่กี่ ชม. ลุงโปรซีดจะได้กลับบ้าน ผมว่าพี่ZigZag คงตื่นเต้นน่าดูเลย
    ปล..ผมรอดูรูปน่ะครับพี่ชาย

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ

อุรา..
    พี่บิ๊กเบบี้จัดหนักๆต้อนรับลุงโปรซี้ดเผื่อด้วยนะคร ับ..^_^

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อยากเห็นแล้ว...
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขออนุญาติตอบพี่ชายดังนี้ครับ...น้องดึงข้อความอ้างอ ิงมารวมกันไม่เป็น 55+

พี่นัน...ครับพี่ซิกแซกแกนอนไม่หลับตั้งแตัลุงโปรซีส เข้าอู่แล้ว ป่านนี้คงจะใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วครับ..ผมก็ลุ ้นครับพี่ชาย55+

พี่ปู่..ครับจัดเผื่อพี่ชายแน่นอน แต่จะให้หนักกว่านี้ต้องที่บ้านพี่โอทับกระดานครับพี ่ชาย 555

พี่อ็อก..ครับน้องก็อยากเห็นใจจะขาดเช่นกันพี่ชาย เหลือเวลาแค่ 24 ชั่วโมงพี่ชาย ลุ้นนนนน 5555

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติตอบพี่ชายดังนี้ครับ...น้องดึงข้อความอ้างอ ิงมารวมกันไม่เป็น 55+

พี่นัน...ครับพี่ซิกแซกแกนอนไม่หลับตั้งแตัลุงโปรซีส เข้าอู่แล้ว ป่านนี้คงจะใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วครับ..ผมก็ลุ ้นครับพี่ชาย55+

พี่ปู่..ครับจัดเผื่อพี่ชายแน่นอน แต่จะให้หนักกว่านี้ต้องที่บ้านพี่โอทับกระดานครับพี ่ชาย 555

พี่อ็อก..ครับน้องก็อยากเห็นใจจะขาดเช่นกันพี่ชาย เหลือเวลาแค่ 24 ชั่วโมงพี่ชาย ลุ้นนนนน 5555
    มาแต่เช้าเลยนะครับ พี่ บิ๊กเบบี้ ฝนตก ขายของดีป่าว .... วิ้ว วิ้วววว
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    มาแต่เช้าเลยนะครับ พี่ บิ๊กเบบี้ ฝนตก ขายของดีป่าว .... วิ้ว วิ้วววว
    ช่วงนี้บิ๊กเบบี้กำลังฝึกวิทยายุทรครับพี่เสือน้อย.. ก็ต้องร่ายรำบ่อยๆหน่อย จะได้ไม่หลงทาง อิอิ
    คิดถึงนะ..จุ๊บุ๊ จุ๊บุ๊

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ช่วงนี้บิ๊กเบบี้กำลังฝึกวิทยายุทรครับพี่เสือน้อย.. ก็ต้องร่ายรำบ่อยๆหน่อย จะได้ไม่หลงทาง อิอิ
    คิดถึงนะ..จุ๊บุ๊ จุ๊บุ๊
    ครบกำหนดแล้วครับพี่....วันนี้ไปเอาแล้วใช่ป่ะ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    อยากเห็นแล้ว...

QUOTE=tikker;7939993]มาแต่เช้าเลยนะครับ พี่ บิ๊กเบบี้ ฝนตก ขายของดีป่าว .... วิ้ว วิ้วววว[/QUOTE]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    พี่บิ๊กเบบี้จัดหนักๆต้อนรับลุงโปรซี้ดเผื่อด้วยนะคร ับ..^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมก้อตื่นเต้นด้วยครับ เมื่อรู้ว่าอีกไม่กี่ ชม. ลุงโปรซีดจะได้กลับบ้าน ผมว่าพี่ZigZag คงตื่นเต้นน่าดูเลย�
    ปล..ผมรอดูรูปน่ะครับพี่ชาย

ระฟ้าเห็นสีน้ำทะเลกับฟองคลี่น สวยงามระยับตา อากาศชั่งดีเหลือเกินของเช้านี้�

ใจน้องก็ระทึกไม่แพ้ใจพี่ชาย รอการต้อนรับลุงโปรซีส อืกไม่เกิน48ชั่งโมงใช่ใหม�
    อุรา..
    �bigbag no school

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ครบกำหนดแล้วครับพี่....วันนี้ไปเอาแล้วใช่ป่ะ
    at home no school today pattaya
    วันอาทิตย์ กุมภาพันธุ์ 2555
    ถึงพี่ชาย..ที่รักเคารพทุกท่าน

ที่หน้าอู่รถลุงโปรซีส...ติดริมทางรถไฟ ผมมองดูภูเขาสูงๆต่ำๆ และหมู่ไม้เป็นเงาดำตัดกับแสงอาทิตย์อุทัย
    นี่เป็นยามเช้าอันสดใส เห็นนกน้อยโผบินถลาลมร่อน กางปีกบินชมความงามของอากาศ ยังมีเมฆอันงามสง่า
    ประดับอยู่เหนือทิวไม้ เป็นกลุ่มก้อนสีขาว นี่เอง..ที่คนโบราณกล่าวกันว่า ทวยเทพนั้นสถิตอยู่บนเมฆและขุนเขา
    ท้องฟ้าเต็มไปด้วยก้อนเมฆมหึมา ตัดกับฟากฟ้าสีครามสว่างใสว

ผมเพียงแต่มองดูความงามของโลก โดยไม่มีความคิดใดๆผุดขึ้นมาเลย ผมคงยืนตรงหน้าอู่รถอยู่ขณะหนึ่ง และ
    ก็มีบางสิ่งบางอย่างฉุกคิดขึ้นมา...ครบ48ชั่วโมงแล้ว พี่ชาย หลังจากผมเข้าบ้านมาสด้าตอนเช้าตรู่กับเวลา 06 กว่าๆ
    ผมก็ย้ายก้นขับมอเตอร์ไซค์ดรีมคุรุสภาสีขาว อายุเกือบ30กระรัต พี่น้อง no school พร้อมใจมารอที่อู่ เพื่อมารับ
    ลุงโปรซีสกลับบ้าน แต่มันไม่เป็นตามความคาดหมายนั้นเลย ช่างยังสารวนกับลุงโปรซีส เขาเพียงแต่บอกกับผมว่า
    เหลือแค่ 10เปอร์เซ็นต์ พร้อมวลีตามสายลมแผ่วบางเก็บรายละเอียดให้เรียบร้อย ผมนิ่งแล้วอ่านใจช่างเหมือนกับ
    กำลังจะบอกว่าเพิ่มเวลาลุงโปรซีสไปอีก 48 ชั่วโมง หมายถึงอังคารนี้ใช่ใหมครับ? ผมย้อนถามควันบุหรี่โปรยประทะ
    สายลม บิ๊กเบบี้และพี่น้องประสานสายตากัน แล้วทำตาปลิบๆ พร้อมยอมรับความเป็นไป

แต่ยามเช้านี้ยังเป็นเช้าอันเบิกบาน บานไปด้วยมวลดอกไม้และกลิ่นเกสรหอมรัณจวนใจ บานเต็มไปด้วยบทเพลง
    และกำลังใจจากพี่ชาย..อันเป็นที่รักยิ่งทุกท่าน ผมหยิบโทรศัพย์มือถือราคา 990 ขึ้นมาดูเวลา ได้เวลาออกไปขายของ
    แล้วครับพี่ชาย..ขอให้มีความสุขทุกท่านกับวันหยุดสุด สัปดาห์...ยิ้มเข้าไว้ครับ55555555+
    zigzag

เสร็จจากเยี่ยมลุงโปรสีส ก็มานั่งกินก๋วยเตี๋ยวกับกาแฟ มันเข้ากันมั๊ยเนี่ย555

สถานนานล่าสุดครับพี่ชาย..หล่นไปกองแล้วครับ ซุ้มมุดและยางติดซุ้มต้องดึงและตั้งทรงอีกนิดหน่อย
    ป ล ผมขยายออฟเพิ่มความฮิป ให้ลึกสุดใจพี่ชาย555

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อีกไม่นานครับพี่ชาย.....ความโครตฮิปกำลังจะบังเกิด ^ ^

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

สุดเลยพี่ชาย...ชอบครับ

รูป รูป  

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สุดเลยพี่ชาย...ชอบครับ
    ชอบมากเช่นกันครับพี่นัน^_^...
    เป็นกําลังใจให้เธอ...ลุงโปรซีด^_^...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ่านทุกตัวอักษรเหมือนได้นั่งอยู่ในจวนแม่ทัพ ดูท่านพี่ร่ายรำตัวอักษรไปอย่างสนุกสนาน หนักหน่วงและพริ้วไหวเหมือนจะบอกว่า เมื่อสิ้นสุดการรอคอย เทพอสูรแห่งNo School Today Pattayaจะคำรามให้โลกรู้ว่า ข้าพร้อมแล้ว...

ผมไม่กังวลใจเลยที่จะเจอพายุของเทพอสูรลุงโปรซีด เพราะว่ามันเหมาะสมทุกประการที่จะเป็นม้าศึกสำหรับแม ่ทัพเอกแห่งNo School Today Pattaya ค่ายนี้การันตีว่าจัดเต็ม จัดหนักและจัดโหดทุกคัน พี่น้องของผมฝั่งบูรพาไม่มีล้อเล่นกับใคร เพราะจริงใจสุดๆ

ผมแค่สูดลมหายใจและยกแก้วเบียร์เพื่อดับความกระหายใน ราตรีนี้...

เหมาะสมทุกประการ ผมรำพึง...

พัทยาพริบตาเดียว...

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

มีเพลงเพราะจากดินแดนแห่งขุนเขา สายลมแห่งความหนาวเย็น อ้อมกอดแห่งความอบอุ่น มากฝากคาบพี่ชาย และพี่ชาวมาสด้า พี่ชาว no school ทุกท่าน ด้วยความเคารพคาบ เจนจัด ด้วยรักและคิดถึงคาบ
    Name:  R0019478.jpg
Views: 95
Size:  30.1 KB

ภูทับเบิก หล่มเก่าคาบ

แห่งเพราะวันนี้แห่งแห่งขุนเขา สายลมแห่งความหนาวเย็น อ้อมกอดแห่งความอบอุ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนจัด : 05-02-2012 เมื่อ 22:14
    Mazda Club Thailand

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

สวัสดียามในที่กระทู้พี่ชายเลยครับ...ผมเข้าใจกับคำว ่า การรอคอยอย่างสุดซึ้งเลยครับพี่ชาย ว่ามันทรมานแค่ใหน ขอจงสงบอย่างสง่าน่ะครับพี่ชาย อย่าแสดงออกเก็บไว้ในใจลึกๆ เราลูกผู้ชายครับ อีกนิดเดียวลุงโปรซีดก้อได้กลับบ้านแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้าที่ 91 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 41 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 141 191 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks