จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 92

หน้าที่ 92 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 42 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 142 192 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,366 ถึง 1,380 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สวัสดียามในที่กระทู้พี่ชายเลยครับ...ผมเข้าใจกับคำว ่า การรอคอยอย่างสุดซึ้งเลยครับพี่ชาย ว่ามันทรมานแค่ใหน ขอจงสงบอย่างสง่าน่ะครับพี่ชาย อย่าแสดงออกเก็บไว้ในใจลึกๆ เราลูกผู้ชายครับ อีกนิดเดียวลุงโปรซีดก้อได้กลับบ้านแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ผมนั่งอยู่ตรงหน้าคอมพ์ ที่ซอยในหมู่บ้านบางอย่างเริ่มเคลื่อนใหว
    เรียนตามตรงพี่ชาย..มันทรมาน ยังดีที่มีพี่ๆมานั่งปลอบใจน้องอยู่ข้างๆ
    ว่าไม่กี่พริบตาเดียว..แล้วครับ555 (ช่างเขาเถอาะ ช่างหนอช่าง ได้โปรด)
    อรุณสวัสดิ์ครับพี่ชาย...

...(ช่างเขาเถอาะ ช่างหนอช่าง ได้โปรด)...
    ผมเองก็รอการกลับม่ของลุงโปรซีดเช่นกัน..
    การรอคอยมันช่างยาวนาน.มันทรมาน..
    ..ผมรอเป็นเพื่อนครับพี่..ยิ้มครับพี่..

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ผมนั่งอยู่ตรงหน้าคอมพ์ ที่ซอยในหมู่บ้านบางอย่างเริ่มเคลื่อนใหว
    เรียนตามตรงพี่ชาย..มันทรมาน ยังดีที่มีพี่ๆมานั่งปลอบใจน้องอยู่ข้างๆ
    ว่าไม่กี่พริบตาเดียว..แล้วครับ555 (ช่างเขาเถอาะ ช่างหนอช่าง ได้โปรด)
    อรุณสวัสดิ์ครับพี่ชาย...
    ใจเย็นๆครับพี่ชาย ยิ้มอย่างพี่ตั้มว่าน้องก็ว่าเข้าทีครับ^_^55ทีพี่ไป นั้งรอฟองเบียร์พี่ไม่เห็นชวนน้องไปนั้งเป็นเพื่อนเล ย5555555555555555555

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    QUOTE=tikker;7939993]มาแต่เช้าเลยนะครับ พี่ บิ๊กเบบี้ ฝนตก ขายของดีป่าว .... วิ้ว วิ้วววว
    เหลืออีกแค่ 2 วันเองครับพี่ชาย แนวนี้เตี้ยสุดๆๆๆๆ คิดถึงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ting2220 : 06-02-2012 เมื่อ 09:09
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

เลื่อนยันเลย..เดี๋ยวขับไปดูเองซะนี่!!..5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เลื่อนยันเลย..เดี๋ยวขับไปดูเองซะนี่!!..5555
    มาจริงป่าว?น้องจะได้นั่งรอพี่ชายทีใต้แสงจันทร์ และเหล่าเดือนดาวดารา..วืสกี้ผสมโซดา เบาๆกันสองคน อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    เหลืออีกแค่ 2 วันเองครับพี่ชาย แนวนี้เตี้ยสุดๆๆๆๆ คิดถึงครับ
    สองวันมันช่างยาวนานเหลือเกินป๋าติ่ง..กลัวจะเพิ่มชั ่วโมงอืกนะสิครับ..ผมเพ้อ ขอบคุณกำลังใจครับป๋า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับพี่ชาย ยิ้มอย่างพี่ตั้มว่าน้องก็ว่าเข้าทีครับ^_^55ทีพี่ไป นั้งรอฟองเบียร์พี่ไม่เห็นชวนน้องไปนั้งเป็นเพื่อนเล ย5555555555555555555
    ฟองเบียร์เขาไม่ชอบให้ใครมาเป็นเพื่อน..เขามีน้องคนเ ดียว555 รักเธอ..ฟองเบียร์ เธอผู้เป็นที่รัก หุหุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ...(ช่างเขาเถอาะ ช่างหนอช่าง ได้โปรด)...
    ผมเองก็รอการกลับม่ของลุงโปรซีดเช่นกัน..
    การรอคอยมันช่างยาวนาน.มันทรมาน..
    ..ผมรอเป็นเพื่อนครับพี่..ยิ้มครับพี่..
    ยิ้มกว้างเลยครับพี่ตั้ม..พี่ชายมานั่งเป็นเพื่อนไม่ เหงาแล้ว วิ๊ว วิ๊ว เจอกันเร็วๆนี้พี่ชาย หัวใจมันบอกอย่างนั้น555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    มีเพลงเพราะจากดินแดนแห่งขุนเขา สายลมแห่งความหนาวเย็น อ้อมกอดแห่งความอบอุ่น มากฝากคาบพี่ชาย และพี่ชาวมาสด้า พี่ชาว no school ทุกท่าน ด้วยความเคารพคาบ เจนจัด ด้วยรักและคิดถึงคาบ
    แนบเอกสาร 3207748

ภูทับเบิก หล่มเก่าคาบ

http://www.youtube.com/watch?feature...=ulGOUyQBIAc#!

แห่งเพราะวันนี้แห่งแห่งขุนเขา สายลมแห่งความหนาวเย็น อ้อมกอดแห่งความอบอุ่น
    กลิ่นอายวันวานยังหอมรัณจวนใจอยู่ตลอดเวลาครับพี่เจน จัด เพลงเพราะมากจ้า..ป ล ไปกางเต้นมาเหรอจ๊ะ อิจฉาจังวุ๊ยยยย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ชอบมากเช่นกันครับพี่นัน^_^...
    ชอบใคร..หมายถึงชอบน้องป่าว? ฟองเบียร์..ที่รัก555 ขอบคุณพี่ชายรัก
    เป็นกําลังใจให้เธอ...ลุงโปรซีด^_^...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สุดเลยพี่ชาย...ชอบครับ
    ก็น้องของพี่ชายนี่.. ^_____________________________________^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    อีกไม่นานครับพี่ชาย.....ความโครตฮิปกำลังจะบังเกิด ^ ^

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=BwTXEkn2GTk
    ครับพี่ชาย..ไม่นานครับ ฮิปมันส์ กว่าที่เคย..น้องสัญญาครับพี่ปู่5555555+

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อ่านทุกตัวอักษรเหมือนได้นั่งอยู่ในจวนแม่ทัพ ดูท่านพี่ร่ายรำตัวอักษรไปอย่างสนุกสนาน หนักหน่วงและพริ้วไหวเหมือนจะบอกว่า เมื่อสิ้นสุดการรอคอย เทพอสูรแห่งNo School Today Pattayaจะคำรามให้โลกรู้ว่า ข้าพร้อมแล้ว...

ผมไม่กังวลใจเลยที่จะเจอพายุของเทพอสูรลุงโปรซีด เพราะว่ามันเหมาะสมทุกประการที่จะเป็นม้าศึกสำหรับแม ่ทัพเอกแห่งNo School Today Pattaya ค่ายนี้การันตีว่าจัดเต็ม จัดหนักและจัดโหดทุกคัน พี่น้องของผมฝั่งบูรพาไม่มีล้อเล่นกับใคร เพราะจริงใจสุดๆ

ผมแค่สูดลมหายใจและยกแก้วเบียร์เพื่อดับความกระหายใน ราตรีนี้...

เหมาะสมทุกประการ ผมรำพึง...

พัทยาพริบตาเดียว...
    ในการมาของพี่ชายแต่ละครั้งล้วนไม่ธรรมดา แสงจันทรายิ่งสว่างกว่าเดิม เปล่งแสงสีสันที่เยียบเย็น
    ผมเพ่งอ่านตัวอักษรของพี่ชาย อ่านแล้วซ้ำวนเวียนไปมา ชีวิตคนคล้ายความฝัน ผมเห็นพี่ชายร่ายรำ
    กลางสายลมที่โชยพัด ในสำนักบ้านบางแค ที่มีป่าพรรณไม้รายล้อม ลุ่มหนองคลองบึง เสียงหรีดเรไร
    เสียงนกร้องเพลง และเสียงที่ตามมานั้น เสียงของเจ้าเช เจ้าดำ ที่คลอเคลียเดินตามพี่ชาย...

ขณะกลางวันไก้ลราลับ วิกาลไก้ลกราย พี่ชายคงนั่งอยู่ท่ามกลางความหนาว ที่แผ่ซ่านมาจากขั้วโลกเหนือ
    จ้องดูแสงจันทร์ จิบเบียร์แก้กระหาย นั่งฟังหรีดเรไร ซึ้งจนสามารถกลืนได้ทีละคำ มันซอนไซเข้ารูหู วนเวียน
    อยู่ในสมอง ไพเราะเสนาะใจ เป็นโลกส่วนตัวที่พี่ชายจินตนาการถึงบทกวี...

ตัวอักษรของน้องเป็นเคล็ดลับวิชา ฝึกฝีมือที่พี่ชายสอนให้ จนสามารถร่ายรำได้ในยุทธจักร หากไม่ได้พี่ชายแล้ว
    น้องคงไม่ได้มาถึงตรงนี้...
    ไม่ได้ร่ำไห้...ไม่ได้รำพัน...หากแต่คิดถึงพี่ชายจับ ขั้วหัวใจ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

..คิดถึง คำนึงหา พาเงียบเหงา
    ..คิดถึง จึงไปหา พาใจสุข
    ..คิดถึง อยู่ห่างห่าง เหมือนกลางทุกข์
    ..คิดถึง อย่างเป็นสุข คงต้องลุก.ออก..เดินทาง
    555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ..คิดถึง คำนึงหา พาเงียบเหงา
    ..คิดถึง จึงไปหา พาใจสุข
    ..คิดถึง อยู่ห่างห่าง เหมือนกลางทุกข์
    ..คิดถึง อย่างเป็นสุข คงต้องลุก.ออก..เดินทาง
    555555
    เดินทางไปตามเส้นทางของดวงจันทร์...
    ถึงพี่ชาย..ผู้มีดนตรีในหัวใจ
    บรรเลงก่อนนอนครับ..อาม่า บลู ขอคาราวะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

55555..กดปุ่มเลิฟอาม่าตรงไหนเนี่ย..เพลงแนวบลูที่ชอ บซะด้วย5555

ขอบคุณ
    515

55555..กดปุ่มเลิฟอาม่าตรงไหนเนี่ย..เพลงแนวบลูที่ชอ บซะด้วย5555
    7 ก.พ.(อังคาร)
    สวัสดีพี่อ็อกและพี่ชายที่รักเคารพทุกท่าน

พี่ชายควรดีใจเพราะเวลานี้ ลุงโปรซีดเป็นสิ่งสำคัญสำหรับผม เรื่องราวมากมายจะอยู่เบื้องหลังทุกสิ่ง
    ไม่ว่าผมจะทำอะไร มันคงอยู่ที่นั้นเสมอ วันนี้ผมตั้งร้านแต่เช้าและเป็นสิ่งที่ดี ผมกำลังจะไปรับลุงโปรซีด
    ในตอนเย็นๆ หรือ2-3ทุ่ม ถ้ามันเป็นไปได้และเรียบร้อยดี พาเขามาบ้าน ผมนี้ผมจะพาเขาไปตั้งศูนย์ จะ
    เป็นจุดเริ่มต้นของความสุขอีกครั้ง มันถึงเวลาแล้วสำหรับผม ผมกับลุงโปรซีดควรจะอยู่ด้วยกัน เราจะสนุก
    ด้วยกัน และเป็นชัยชนะอย่างหนึ่งของเขาและผม น้องรักบอกว่าเขาดีขึ้นบ้างแล้ว

วันนี้เป็นอีกวันหนึ่งที่ผมลุ้นสุดตัว รอคอยและทำงานที่ก่อตัว และรวมกันเป็นฟองใหญ่ น่าสนใจมาก
    แต่ผลผลิตที่เราปราถนาที่สุดก็คือเหล้า ความยุ่งยากและการต้มกลั่น ไม่น่าสนใจ สำหรับใครหรอก

มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมอยากบอกพี่ชาย...ขณะที่ผมเขียน ไปเรื่อยๆ ความสุขใจของผมก็เพิ่มขึ้นตามมา
    มันออกจะแปลก แต่มันก็เป็นความจริง...วันนี้ท้องฟ้ามีเมฆครึ้ม และลมระรวย เหมือนฝนจะตก

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เข้ามาอวยให้พี่ชายกะลุงโปรซีดครับ.^__^

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีพี่อ็อกและพี่ชายที่รักเคารพทุกท่าน

พี่ชายควรดีใจเพราะเวลานี้ ลุงโปรซีดเป็นสิ่งสำคัญสำหรับผม เรื่องราวมากมายจะอยู่เบื้องหลังทุกสิ่ง
    ไม่ว่าผมจะทำอะไร มันคงอยู่ที่นั้นเสมอ วันนี้ผมตั้งร้านแต่เช้าและเป็นสิ่งที่ดี ผมกำลังจะไปรับลุงโปรซีด
    ในตอนเย็นๆ หรือ2-3ทุ่ม ถ้ามันเป็นไปได้และเรียบร้อยดี พาเขามาบ้าน ผมนี้ผมจะพาเขาไปตั้งศูนย์ จะ
    เป็นจุดเริ่มต้นของความสุขอีกครั้ง มันถึงเวลาแล้วสำหรับผม ผมกับลุงโปรซีดควรจะอยู่ด้วยกัน เราจะสนุก
    ด้วยกัน และเป็นชัยชนะอย่างหนึ่งของเขาและผม น้องรักบอกว่าเขาดีขึ้นบ้างแล้ว

วันนี้เป็นอีกวันหนึ่งที่ผมลุ้นสุดตัว รอคอยและทำงานที่ก่อตัว และรวมกันเป็นฟองใหญ่ น่าสนใจมาก
    แต่ผลผลิตที่เราปราถนาที่สุดก็คือเหล้า ความยุ่งยากและการต้มกลั่น ไม่น่าสนใจ สำหรับใครหรอก

มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมอยากบอกพี่ชาย...ขณะที่ผมเขียน ไปเรื่อยๆ ความสุขใจของผมก็เพิ่มขึ้นตามมา
    มันออกจะแปลก แต่มันก็เป็นความจริง...วันนี้ท้องฟ้ามีเมฆครึ้ม และลมระรวย เหมือนฝนจะตก
    แต่ท้องไส้ผมปั่นป่วน ลมระบึง และเหมือนกำลังจะตด..!!555555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในการมาของพี่ชายแต่ละครั้งล้วนไม่ธรรมดา แสงจันทรายิ่งสว่างกว่าเดิม เปล่งแสงสีสันที่เยียบเย็น
    ผมเพ่งอ่านตัวอักษรของพี่ชาย อ่านแล้วซ้ำวนเวียนไปมา ชีวิตคนคล้ายความฝัน ผมเห็นพี่ชายร่ายรำ
    กลางสายลมที่โชยพัด ในสำนักบ้านบางแค ที่มีป่าพรรณไม้รายล้อม ลุ่มหนองคลองบึง เสียงหรีดเรไร
    เสียงนกร้องเพลง และเสียงที่ตามมานั้น เสียงของเจ้าเช เจ้าดำ ที่คลอเคลียเดินตามพี่ชาย...

ขณะกลางวันไก้ลราลับ วิกาลไก้ลกราย พี่ชายคงนั่งอยู่ท่ามกลางความหนาว ที่แผ่ซ่านมาจากขั้วโลกเหนือ
    จ้องดูแสงจันทร์ จิบเบียร์แก้กระหาย นั่งฟังหรีดเรไร ซึ้งจนสามารถกลืนได้ทีละคำ มันซอนไซเข้ารูหู วนเวียน
    อยู่ในสมอง ไพเราะเสนาะใจ เป็นโลกส่วนตัวที่พี่ชายจินตนาการถึงบทกวี...

ตัวอักษรของน้องเป็นเคล็ดลับวิชา ฝึกฝีมือที่พี่ชายสอนให้ จนสามารถร่ายรำได้ในยุทธจักร หากไม่ได้พี่ชายแล้ว
    น้องคงไม่ได้มาถึงตรงนี้...
    ไม่ได้ร่ำไห้...ไม่ได้รำพัน...หากแต่คิดถึงพี่ชายจับ ขั้วหัวใจ
    "จินตนาการคือเครื่องมือที่ทรงพลังที่สุดที่พระเจ้าไ ด้ให้บุตรของพระองค์ได้ลิ้มลองอำนาจของท่าน" - jodeci

เราต่างมาที่นี่ด้วยเหตุผล และพี่ชายกับลุงโปรซีดต่างก็คู่กัน เหมาะสมทุกประการ...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

หากไม่มีอะไรผิดพลาด..วันนี้ตอนเย็นผมก้อจะไปรับ Daihatsu F40 จากร้านโหลดเตี้ย เหมือนนกันครับ

หน้าที่ 92 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 42 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 142 192 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks