จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 96

หน้าที่ 96 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 46 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 146 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,426 ถึง 1,440 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ขอจองตู๊ดน้องฟองเบียร์แล้วกันครับพี่ใหญ่..เค้าว่าง ามงอลลลลลลที่สุดในสามโลกเลยครับ 55++
    ผมนั่งจิบกาแฟเช้านี้ที่หน้าจอคอมพ์..แล้วถอนบุหรี่อ อกจากริมฝีปาก
    ผมอยากก้มลงจูบหล่อน (ฟองเบียร์) ในกลิ่นหอมรำเพย ผมไม่เถียงครับพี่ปู่
    หล่อนใหญ่ งอล อวบอั๋น แน่น ที่สำคัญ ผมขอร้องพี่ปู่ หล่อนเป็นของผม 555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

พี่ๆเรโทรข้างบนคุยไรกันนะ!

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ขอจองตู๊ดน้องฟองเบียร์แล้วกันครับพี่ใหญ่..เค้าว่าง ามงอลลลลลลที่สุดในสามโลกเลยครับ 55++
    คอนเฟิร์ม..ผมจับมาสามครั้งแล้ว..ใหญ่ งอน และแน่นปึ๋ง..ฮิๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ผมนั่งจิบกาแฟเช้านี้ที่หน้าจอคอมพ์..แล้วถอนบุหรี่อ อกจากริมฝีปาก
    ผมอยากก้มลงจูบหล่อน (ฟองเบียร์) ในกลิ่นหอมรำเพย ผมไม่เถียงครับพี่ปู่
    หล่อนใหญ่ งอล อวบอั๋น แน่น ที่สำคัญ ผมขอร้องพี่ปู่ หล่อนเป็นของผม 555
    เอาละสิ..มีการจองตูดเกิดขึ้น...ป่ากล้วยราบกองฟางสะ เทือนกันละงานนี้..ก้ากกกกๆๆๆๆ..5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ที่บ้าน no school today pattaya
    คืนวันอาทิตย์ ที่12 กุมภาพันธุ์ 2555
    สวัสดีครับ..พี่ชายผู้เป็นที่รักเคารพ ทุกท่าน

เมื่อสองคืนที่ผ่านมา เป็นวันสุดสัปดาห์ที่ผมดื่มหนักมาก ผมกินเหล้าสองคืนติดต่อกัน ตั้งแต่พระอาทิตย์คล้อยลง
    ถึงตี2-3 ติดต่อกัน ผมพาลุงโปรซีดและพี่น้องno school today pattaya ไปเที่ยวงานซึ่งคล้ายๆงานประจำปี
    ที่สนามกีฬาของพัทยา ที่ห่างไม่ไกลจากตัวบ้านผม ซึ่งจัดประจำทุกๆปี และเราก็ได้เชื้อเชิญให้นำรถไปจอดที่หน้างาน
    ผมสนุกกับการกินเหล้าและพักผ่อนมาก หรือมันจะเรียกว่าเป็นการพักผ่อนหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ

ผมสงสัยว่าทำไมนะ ในวันที่เรื่องราวแล่นอยู่ในสมองของผม กลับไม่อยากจะรับมัน ผมอยากจะครุ่นคิดให้นานก่อนค่อย
    ตัดสินใจลงไป วันนี้ผมเพิ่งได้หาเหตุผลได้อย่างหนึ่ง พี่ชายทุกท่านที่ผมรักสำคัญกับผมมาก...
    หลังจากสนุกกับงานรถกลับถึงบ้านก็ตี2ตี3 ผมเข้าบ้านมาสด้ามาอ่านที่พี่ชายสนทนากัน ผมได้แต่นั่งอมยิ้มที่หน้าคอมพ์
    แสงไฟสลัวๆ ผมลองเอามือไปทาบบนแป้นพิมพ์ แต่นิ้วไม่เป็นจังหวะเอาเสียเลย ในที่สุดก็ต้องออกจากระบบ อีกอย่างหนึ่ง
    ที่ผมต้องบอกพี่ชาย...

ผมรู้สึกว่าเมามากจนไม่อยากให้กลิ่นเหล้าโชยโดนตัวพี ่ชาย ผมเกรงว่าตัวอักษรจะไม่ประติดประต่อ เดี๋ยวพี่ชายจะรำคานใจเอา
    เสียเปล่า ตอนนี้สมองผมโปร่งขึ้นเยอาะทีเดียว กลางวันของวันนี้ผมนอนเต็มอิ่ม อาการหายแฮ้งค์ละลายหายหมดไปแล้ว ผมต้อง
    มีความนิ่มนวล ความพร้อมเพรียงและจังหวะที่ทุกอย่างจะต้องผสมกลมกลี นกันได้...

และอีกเรื่องหนึ่งที่ต้องบอกพี่ชาย ลุงโปรซีสขับนิ่มนวลมาก แต่ก็เกิดปัญหาขึ้นนิดหน่อย ตอนนี้ผมได้เอาเขาไปไว้ที่อู่แล้ว แกนซีน
    หน้ามีรอยรั่วและน้ำมันใหลลงมา ทำให้ต้องเช็คความเรียบร้อยอีกครั้ง(ผมหมายถึงช่วงล่ าง)
    ผมเป็นน้องพี่ชายนะ ยังไงผมก็รู้ว่าพี่ชายต้องให้อภัยน้อง...

ส่วนเรื่องหนังของลุงโปรซีสที่จะออกฉายนั้น อยากให้พี่ชายอดใจรออีกนิดนึง ซึ่งตอนนี้มันก็ยังไม่สำริดผล
    และพี่ชายอย่าทำหน้ายักษ์ใส่น้อง ที่น้องมัวเสียเวลาอยู่เลย...
    มีอีกเรื่องหนึ่ง ผมรู้ว่าลายมือของผมอ่านยาก แต่จะพยายามเขียนให้ชัดเจนที่สุด แต่ผมทำได้แค่นี้ แต่จะ
    พยายามทุกวิถีทาง...

ฉบับนี้แค่นี้ก่อนนะครับ..ผมเอาภาพนิ่งของลุงโปรซีดม าให้ชมครับพี่ชาย..ที่รัก
    zigzag

สวยมากครับ พี่ชาย
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    สวยมากครับ พี่ชาย
    สวยเฉพาะในซอยไม่ว่าครับป๋าติ่ง5555 ขอบพระคุณมากครับป๋าติ่ง
    ผมนับถอยหลังแล้วป๋า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวยเฉพาะในซอยไม่ว่าครับป๋าติ่ง5555 ขอบพระคุณมากครับป๋าติ่ง
    ผมนับถอยหลังแล้วป๋า...
    สวยในซอยน่ะตัวดี เกรงว่าจะกวาดเรียบจนคนต้นซอยไม่ได้แอ้มซักแอะ อิอิ ด้วยความเคารพ คิดถึงครอบครัวคงศรีทุกท่านครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวยในซอยน่ะตัวดี เกรงว่าจะกวาดเรียบจนคนต้นซอยไม่ได้แอ้มซักแอะ อิอิ ด้วยความเคารพ คิดถึงครอบครัวคงศรีทุกท่านครับ
    แต่ผมไม่คิดถึง..เพราะเดี๋ยวชวนผมกินเหล้าเมายา..ผมย ิ่งธรรมะธัมโมอยู่ด้วย...ง่าผมรู้สึกจะผิดศีลข้อโกหก แฮ่ะ..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่เมืองฉะ
    อยากบอกพี่ชายและครอบครัว และ no school familyว่ารักและคิดถึงเสมอครับ
    แต่ไม่รวมความอิจฉาลุงโปรซีดนะครับพี่ชาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ที่เมืองฉะ
    อยากบอกพี่ชายและครอบครัว และ no school familyว่ารักและคิดถึงเสมอครับ
    แต่ไม่รวมความอิจฉาลุงโปรซีดนะครับพี่ชาย
    ผมก็คิดถึงครูทรัพย์และหวานใจครูแอ็ด....55555

ขอบคุณ
    515

ที่ซอยแถวบ้าน

เรียนพี่ชายที่รักเคารพ
    น้องได้อ่านจดหมายฉบับน้อยที่น่ารักแล้ว แต่ตัวอักษรของน้องก็ร่ายรำไม่เต็มที่เท่าที่ควร
    นั่งติดกับผีเสี้อราตรี หล่อนเมาและเสียงดังเป็นระยะ น้องไม่มีสมาธิเอาเสียเลย ข้ามถัดไป
    ก็มีคนเดินเข้าออกขวักไขว่ คล้ายเหมือนจะวุ่นวายในเช้านี้ คงต้องรอช่างมาแก้ใขคอมพ์ที่บ้าน
    คราวนี้แหละตัวอักษรที่บอกถึงความรักความคิดถึง จะไปตามอากาศไปหาพี่ชาย..ที่รัก

คิดถึงเหลือเกินครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้องได้อ่านจดหมายฉบับน้อยที่น่ารักแล้ว แต่ตัวอักษรของน้องก็ร่ายรำไม่เต็มที่เท่าที่ควร
    นั่งติดกับผีเสี้อราตรี หล่อนเมาและเสียงดังเป็นระยะ น้องไม่มีสมาธิเอาเสียเลย ข้ามถัดไป
    ก็มีคนเดินเข้าออกขวักไขว่ คล้ายเหมือนจะวุ่นวายในเช้านี้ คงต้องรอช่างมาแก้ใขคอมพ์ที่บ้าน
    คราวนี้แหละตัวอักษรที่บอกถึงความรักความคิดถึง จะไปตามอากาศไปหาพี่ชาย..ที่รัก

......
    ......
    สวัสดีครับ พี่ชาย
    วันศุกร์หน้าเราเจอกันนะพี่ เริ่มออกเดินทางกี่โมงครับพี่ชาย....
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อีกเพียงหนึ่งอาทิตย์ เราก็จะเขียนประวัติศาสตร์ร่วมกันอีกแล้ว...เหล่าพี่ น้องชาวมาสด้า พอจิตใจนิ่งสงบจากความวุ่นวาย ก็เห็นความวุ่นวายในชีวิตเมื่อครั้งอดีตชัดเจนมากขึ้ น แต่ผมไม่ได้เกรงกลัว ผมว่านี่คือสเน่ห์ของบ้านมาสด้า เราคือชาวมาสด้าไรด์วิธไพรด์ ต้องทำให้สนุกสนานไว้ก่อน

แล้วเจอกันครับ ผมจะนำทัพพาพี่ชายและพี่น้องไปสร้างประวัติศาสตร์กัน

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ......
    ......
    สวัสดีครับ พี่ชาย
    วันศุกร์หน้าเราเจอกันนะพี่ เริ่มออกเดินทางกี่โมงครับพี่ชาย....
    สวัสดีแอนดิวครับ รอพี่เต้ พี่ปาน และครูทรัพย์ อีกนิดนึง เวลาจะแจ้งอีกทีน้อแอนดิว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ที่เมืองฉะ
    เราคิดถึงและระรึกถึงคุณครูทั้งสองท่านเสมอครับ อีกไม่กี่วันข้างหน้าแล้วคุณครู กลิ่นอายเก่าๆจะมาเติมความรักให้หนึบหนับมาเดิม555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    แต่ผมไม่คิดถึง..เพราะเดี๋ยวชวนผมกินเหล้าเมายา..ผมย ิ่งธรรมะธัมโมอยู่ด้วย...ง่าผมรู้สึกจะผิดศีลข้อโกหก แฮ่ะ..555555
    5555 ผมไม่เถียงพี่อ็อกเพราะพี่อ็อกผิดศิลข้อโกหกตลอด ผมได้กลิ่นเหล้าระเหยแล้วพี่ชาย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อีกเพียงหนึ่งอาทิตย์ เราก็จะเขียนประวัติศาสตร์ร่วมกันอีกแล้ว...เหล่าพี่ น้องชาวมาสด้า พอจิตใจนิ่งสงบจากความวุ่นวาย ก็เห็นความวุ่นวายในชีวิตเมื่อครั้งอดีตชัดเจนมากขึ้ น แต่ผมไม่ได้เกรงกลัว ผมว่านี่คือสเน่ห์ของบ้านมาสด้า เราคือชาวมาสด้าไรด์วิธไพรด์ ต้องทำให้สนุกสนานไว้ก่อน

แล้วเจอกันครับ ผมจะนำทัพพาพี่ชายและพี่น้องไปสร้างประวัติศาสตร์กัน
    วีระบุรุษโบราณพลีชีพเพื่อชาติ ยอมตายเพื่อคุณธรรม น้องๆ no school today pattaya เคียงบ่าเคียงใหล่พี่ชายเสมอ
    แล้วเจอกันครับ ผมเชื่อมือพี่ชาย

ขอบคุณ
    515

ในเดือนกุมภาพันธ์ยังไม่ร้อนอบอ้าวเท่าใหร่ ท้องฟ้าอบอวลไปด้วยเมฆหมอกลอยตัว แต่ถึงอย่างไรใบไม้ก็ให้ความเย็น
    กับผมในบ้าน สวนหย่อมเล็กๆหน้าบ้าน ดอกไม้กับกระถางบานคาคบมากมาย พลูด่างสีเขียวสดชื่นเกาะตามขอนไม้เก่า
    ใหลริ้วตามทาง แล้วแยกกิ่งก้านสาขามาบรรจบกันที่ริมรั้วสีขาว ตุ๊กตาเซรมิกนั่งยิ้มรับแสงแดดสายลมอากาศหน้าบ้าน
    ดอกดาวเรืองเบ่งบานของทุกเช้า การรักษาความชื้นและกำหนดแสงแดดรำไร ในบางด้านของสวนหย่อมเล็กๆ มีดอกไม้
    หลายพันธุ์ทั้งมีดอกและไม่มีดอก กลิ่นหอมชื่นใจแล้วจิบกาแฟ เสียงเพลงลอยมาจากในบ้าน

ถัดไปชายผ้ามัดย้อมสีสันสวยงามเป็นประกายรุ้ง ที่ผมได้มาจากเพื่อนฮิปปี้แถวถนนตรอกข้าวสารเมื่อหลา ย พ ศ ลุงโปรซีด
    จอดใต้ชายคาโดยไร้แสงแดดและพร้อมจะทยานบนท้องถนนอีกค รั้งเมื่อถึงเวลา บิ๊กโบน ปาเกียว ที่พี่ชายชอบถามหา หลัง
    อาหารเช้านอนหลับเป็นตาย น้องภีมร์ น้องเพลง น้องพรู พี่รัก เก้าอี้ไม้ตัวเก่าที่พี่ชายเคยนั่งจิบกาแฟ ต่างมีความสุข ผมสร้าง
    อากาศให้กับบ้านเช่าหลังนี้ และในบางเย็นเป็นอากาศชวนผมขี้เกียจ ผมนึกถึงโทรศัพย์ ชวนเพื่อน พี่น้องมากินเหล้า kk บิ๊กเบ
    บี้ โต้งโยคี พี่แซม แดนนี่ ถ้าเขาถวิล..แก้วเหล้า หรือถกเถียงกันไร้สาระด้วยความเพลิดเพลิน แล้วพูดถึงพี่ชายกับรอยยิ้ม

ใบหน้าและรอยยิ้มของผม...ผมรอเวลาที่จะถึงสัปดาห์หน้ านี้ เป็นวันที่นานเหมือนนรก เวลาผ่านไปวันแล้ววันเล่า
    ไม่เคยเลยที่จะไม่คิดถึงพี่ชาย...

เขียนที่บ้านช่างมาซ่อมคอมพ์เรียบร้อย เสียงฝนตกพรำๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในเดือนกุมภาพันธ์ยังไม่ร้อนอบอ้าวเท่าใหร่ ท้องฟ้าอบอวลไปด้วยเมฆหมอกลอยตัว แต่ถึงอย่างไรใบไม้ก็ให้ความเย็น
    กับผมในบ้าน สวนหย่อมเล็กๆหน้าบ้าน ดอกไม้กับกระถางบานคาคบมากมาย พลูด่างสีเขียวสดชื่นเกาะตามขอนไม้เก่า
    ใหลริ้วตามทาง แล้วแยกกิ่งก้านสาขามาบรรจบกันที่ริมรั้วสีขาว ตุ๊กตาเซรมิกนั่งยิ้มรับแสงแดดสายลมอากาศหน้าบ้าน
    ดอกดาวเรืองเบ่งบานของทุกเช้า การรักษาความชื้นและกำหนดแสงแดดรำไร ในบางด้านของสวนหย่อมเล็กๆ มีดอกไม้
    หลายพันธุ์ทั้งมีดอกและไม่มีดอก กลิ่นหอมชื่นใจแล้วจิบกาแฟ เสียงเพลงลอยมาจากในบ้าน

ถัดไปชายผ้ามัดย้อมสีสันสวยงามเป็นประกายรุ้ง ที่ผมได้มาจากเพื่อนฮิปปี้แถวถนนตรอกข้าวสารเมื่อหลา ย พ ศ ลุงโปรซีด
    จอดใต้ชายคาโดยไร้แสงแดดและพร้อมจะทยานบนท้องถนนอีกค รั้งเมื่อถึงเวลา บิ๊กโบน ปาเกียว ที่พี่ชายชอบถามหา หลัง
    อาหารเช้านอนหลับเป็นตาย น้องภีมร์ น้องเพลง น้องพรู พี่รัก เก้าอี้ไม้ตัวเก่าที่พี่ชายเคยนั่งจิบกาแฟ ต่างมีความสุข ผมสร้าง
    อากาศให้กับบ้านเช่าหลังนี้ และในบางเย็นเป็นอากาศชวนผมขี้เกียจ ผมนึกถึงโทรศัพย์ ชวนเพื่อน พี่น้องมากินเหล้า kk บิ๊กเบ
    บี้ โต้งโยคี พี่แซม แดนนี่ ถ้าเขาถวิล..แก้วเหล้า หรือถกเถียงกันไร้สาระด้วยความเพลิดเพลิน แล้วพูดถึงพี่ชายกับรอยยิ้ม

ใบหน้าและรอยยิ้มของผม...ผมรอเวลาที่จะถึงสัปดาห์หน้ านี้ เป็นวันที่นานเหมือนนรก เวลาผ่านไปวันแล้ววันเล่า
    ไม่เคยเลยที่จะไม่คิดถึงพี่ชาย...

เขียนที่บ้านช่างมาซ่อมคอมพ์เรียบร้อย เสียงฝนตกพรำๆ

เขียนที่มาสด้าแคมป์บางแค

ในราตรีที่ลมแปรนปรวน ใจน้องก็คิดถึงการจรดปากกาจิ้มแป้นเขียนถึงชายในรูปถ ่าย ความรู้สึกที่ซาบซ่านผ่านการสวมกอด...ไม่ได้พานพบกัน นานขนาดใหน ไฉนถึงรู้สึกตื่นเต้นทุกครั้งที่ได้อ่านตัวอักษรดั่ง บทกวี ครั้งสุดท้ายที่บ้านเช่าในยุค80's น้องก็พบว่าตัวอักษรของพี่ชายมันพริ้วไหว ยากนักจะเทียบเคียงเสมอได้ ได้แต่รำพันว่าเราน่าจะมีสมาธิมากกว่านี้ จะได้ร่ายรำบทความที่ทรงพลังกลับไปให้พี่ชายที่พัทยา บ้าง บ้านเช่าที่พรรณาช่างสวยงามดั่งจินตนาการ

น้องซึมซับโลกเสรีของjodeciซะจนอิ่มเอม ไม่อาจจะเทียบเคียงในสิ่งที่เขาทำได้ในอดีต ไม่อาจจะวัดรอยเท้าท่านแม่ทัพที่เขาเคยนำทัพไปเขาค้อ จนโลกรู้จักชาวมาสด้า สิ่งที่เขาได้ทำร่วมกับพี่น้องของเขามันยากนักจะทำได ้เหมือนเดิม น้องหวั่นใจ น้องค้นหาตัวตนในขุนเขากลับพบว่าตัวเองชอบความสงบและ นอนอยู่เฉยๆในบ้านเช่าหลังนั้น กว่าจะรวบรวมความคิดว่าอยากจะสื่อสารกับใคร แสงสุดท้ายก็มากดดันว่าวันนี้คงพอแค่นี้ เป็นอยู่อย่างนี้...

เพลานี้มีคนเรียกร้องชื่อของเขาอีกครั้ง jodeci น้องไม่แน่ใจว่าเขาหมายถึงใคร เขามีตัวตนจริงๆหรือเป็นแค่ผู้ชายในโลกอุดมคติที่สหา ยทั้งหลายชื่นชมและถวิลหา ยิ่งอยากจะเป็นเขามากเท่าไหร่ น้องก็ยิ่งยืนเผชิญหน้าเขาเท่านั้น ไม่มีวันได้ยืนเคียง พอใจสงบจากความว้าวุ่น ก็พบความวุ่นวายที่ท่านแม่ทัพjodeciได้วางหมากไว้... น้องหวั่นใจและอยากจะหนีเร้นซ่อนตัวไกล.....จากตัวตน

วันนี้น้องเขียนจดหมายถึงพี่ชาย ยังไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นที่สุพรรณฯมันยิ่งใหญ่เป็ นทวีคูณ น้องอิจฉาความรักของพี่น้องมาสด้าทุกท่านที่เฝ้ารอที ่จะพบกัน ถวิลหาที่จะรวมกันเป็นหนึ่ง ได้แต่หวังว่าจะได้สวมบทเป็นท่านแม่ทัพที่พี่น้องปรา รถนา ได้นำทัพอย่างสมสง่ากับที่เป็นjodeci ขอพี่ชายทั้งหลายจงอวยชัยให้น้องนำพาพวกเราผ่านพ้นภา รกิจนี้ไปได้ดี

น้องคิดถึงพี่ชายเสมอ

เธอใช่ไหม
    ว่าจะฟื้นดวงใจด้วยใฝ่ฝัน
    ว่าจะเสพเสรีแห่งชีวัน
    ว่าจะร่ำรำพันกาพย์สัญจร...

ว่าจะท่องทุกท้องถนนอย่างคนกล้า
    ว่าจะไต่รุ้งฟ้า ฝ่าสิขร
    ว่าจะเป่าใบไม้ร่ายเพลงพร
    ว่าจะร่อนเร่ผ่านธารแสงดาว....

หน้าที่ 96 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 46 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 146 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks