จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 212

หน้าที่ 212 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 112 162 202 203 204 205 206 207 208 209 210 211 212 213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,166 ถึง 3,180 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ถึงถึงเจ้าของบ้านหลังนี้จัง...
    พี่ชายผิวสีเขาคงง่วนกับการจัดแจงตกแต่งห้องนั่งเล่น ใหม่ ผมเพลินไปกับอารมณ์ทะเล กระดานโต้คลื่นหลากสีสัน ในมุมผ่อนคลายของเขาทีเดียวครับผม พี่เปิ้ลสบายดีนะครับคิดถึงเช่นกัน?
    Parn no school today pattaya

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปานบางแสน สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (06-06-2013)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    พี่ชายผิวสีเขาคงง่วนกับการจัดแจงตกแต่งห้องนั่งเล่น ใหม่ ผมเพลินไปกับอารมณ์ทะเล กระดานโต้คลื่นหลากสีสัน ในมุมผ่อนคลายของเขาทีเดียวครับผม พี่เปิ้ลสบายดีนะครับคิดถึงเช่นกัน?
    สวัสดีครับพี่ปานไม่ได้คุยกันนานเลยนะครับพี่ พี่สบายดีนะครับ เป็นไงบ้างครับพี่
    ปล.ผมยังเป็นน้องเปิ้ลคนเดิมครับพี่ปานที่ยังรักและค ิดถึงพี่เสมอครับผม รักษาสุขภาพ ร่างกายด้วยครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : capella_man สำหรับกระทู้นี้ :

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ลมเย็นโชยผ่านพัดเอาควันบุหรี่ลอยหายไปในความมืด แห่งห้วงราตรี ผมสูบควันอีกอึกจากมวนบุหรี่หลังมื้อเย็น ก่อนจะดีดมันลอยคว้างไปตกใต้พุ่มเฟื่องฟ้า

บนท้องฟ้ามีดาวประดับกระพริบระยิบระยับพร่างพราย
    ลมเย็นพัดผ่านผิวอีกระลอกผมจุดบุหรี่ขึ้นสูบอีกมวน
    สายตายังคงจับอยู่ที่จุดแสงกระพริบวิบวับบนฟากฟ้า
    แล้วระบายควันออกมาอย่างเหนื่อยหน่ายทอดอารมณ์ไปให้ไ กลที่สุดเท่าที่ขอบโค้งจักรวาลจะกางกั้น....
    เราอยู่ไกลกันเหลือเกิน...
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

6. The Following 4 Users Say Thank You to boy115 For This Useful Post:

capella_man (03-06-2013), liberty_non (07-06-2013), no school today pattaya (06-06-2013), ปานบางแสน (04-06-2013)

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ลมเย็นโชยผ่านพัดเอาควันบุหรี่ลอยหายไปในความมืด แห่งห้วงราตรี ผมสูบควันอีกอึกจากมวนบุหรี่หลังมื้อเย็น ก่อนจะดีดมันลอยคว้างไปตกใต้พุ่มเฟื่องฟ้า

บนท้องฟ้ามีดาวประดับกระพริบระยิบระยับพร่างพราย
    ลมเย็นพัดผ่านผิวอีกระลอกผมจุดบุหรี่ขึ้นสูบอีกมวน
    สายตายังคงจับอยู่ที่จุดแสงกระพริบวิบวับบนฟากฟ้า
    แล้วระบายควันออกมาอย่างเหนื่อยหน่ายทอดอารมณ์ไปให้ไ กลที่สุดเท่าที่ขอบโค้งจักรวาลจะกางกั้น....
    เราอยู่ไกลกันเหลือเกิน...
    ควันบุหรี่พวยพุ่งละลายหายไปในอากาศ อารมณ์ถวิลถึงเธอกริตความรู้สึก ง่ามนิ้วที่คาบก้นบุหรี่ดีดความสะอื้นกระเด็นลงพื้น พัทยาตื่นแล้ว....ส้นตืนนักท่องเที่ยวกระทีบดอลล่าร์ จับจ่าย ดื่มกินค่ำคืนยันเช้ากลางวันไม่เคยหลับไหล ฉันนั่งขายของริมทางวิถี โยนรอยยิ้มให้ใครหลายคน อเมริกันสาว ดอกไม้ซากุระขาวสะพรั่ง และใครต่อใครอีกหลายคน ผู้เดินทางมาเหยียบองศานี้ครั้งแรกหรือหลายครั้ง ท่วงทีที่น่าค้นหาของเธอ ที่ปล้นความรักของฉันฉับพลัน หลังพระอาทิตย์ตกขอบโลก

จากเปลือกถนนซีกตะวันออก ฉันปล่อยหัวใจเคลื่อนไหว ไปกับความเคลื่อนไหวของสายฝนโปรยปราย...เดือนมิถุนาย น

Name:  IMG_4200.jpg
Views: 170
Size:  28.9 KB

8. The Following 5 Users Say Thank You to no school today pattaya For This Useful Post:

boy115 (09-06-2013), capella_man (06-06-2013), liberty_non (07-06-2013), vespeno90 (06-06-2013), ปานบางแสน (07-06-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ควันบุหรี่พวยพุ่งละลายหายไปในอากาศ อารมณ์ถวิลถึงเธอกริตความรู้สึก ง่ามนิ้วที่คาบก้นบุหรี่ดีดความสะอื้นกระเด็นลงพื้น พัทยาตื่นแล้ว....ส้นตืนนักท่องเที่ยวกระทีบดอลล่าร์ จับจ่าย ดื่มกินค่ำคืนยันเช้ากลางวันไม่เคยหลับไหล ฉันนั่งขายของริมทางวิถี โยนรอยยิ้มให้ใครหลายคน อเมริกันสาว ดอกไม้ซากุระขาวสะพรั่ง และใครต่อใครอีกหลายคน ผู้เดินทางมาเหยียบองศานี้ครั้งแรกหรือหลายครั้ง ท่วงทีที่น่าค้นหาของเธอ ที่ปล้นความรักของฉันฉับพลัน หลังพระอาทิตย์ตกขอบโลก

จากเปลือกถนนซีกตะวันออก ฉันปล่อยหัวใจเคลื่อนไหว ไปกับความเคลื่อนไหวของสายฝนโปรยปราย...เดือนมิถุนาย น

Name:  IMG_4200.jpg
Views: 170
Size:  28.9 KB
    พี่ชายจุ้ยแน่นอนมาก ครับผม

10. The Following 3 Users Say Thank You to ปานบางแสน For This Useful Post:

boy115 (09-06-2013), liberty_non (07-06-2013), no school today pattaya (10-06-2013)

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ถึง วุฒิ...เราเอารูปบอร์ดที่เราเคยบอกนายมาให้นายดู หวังว่าซักวันเราจะมีเซิร์ฟบอร์ดเหมือนนายกะเนฟบ้าง. .คิดถึงนายเสมอ จุ๊ฟๆ

12. The Following 3 Users Say Thank You to vespeno90 For This Useful Post:

capella_man (30-07-2013), no school today pattaya (10-06-2013), ปานบางแสน (10-06-2013)

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ถึง วุฒิ...เราเอารูปบอร์ดที่เราเคยบอกนายมาให้นายดู หวังว่าซักวันเราจะมีเซิร์ฟบอร์ดเหมือนนายกะเนฟบ้าง. .คิดถึงนายเสมอ จุ๊ฟๆ

ถึงพี่ปู่..ที่รัก

ขอบใจสำหรับรูปที่นายส่งมาให้เราชม เรายิ้มและกวาดสายตามองของเล่นและท่วงทีน่ารักแบบเพล ิดเพลินไปกับความซุกซนของนายเลยแหละ วิธีการจัดวางอย่างระเกะระกะเป็นมุมมองแบบศิลปะ สวยมาก เราชอบมากถึงขนาดที่ว่า...อมยิ้มไว้นานเลย นายนี่ช่างอารมณ์เดียวกับเราเสียจริง ไว้วันไหนเราว่างๆ เราจะไปเที่ยวบ้านนายบ้าง นายคงไม่ว่าอะไร กระดานบอร์ดของนายใช้ได้ทีเดียว นายเคยเอาออกมาเล่นบนถนนบ้างไหม? บางที่เราว่านายควรจะเอาเขามาเล่นบ้าง เพื่อเป็นการออกกำลังกายที่ดีนะ

ออ..เราลืมไป พอดีลูกชายคนโตเราเอากล้องไปถ่ายกับเพื่อนสาวสนิทของ เขา ฉบับหน้าเราจะแนบรูปถ่ายแสนคลาสสิคในบ้านเราให้นายดู นะ หวังว่านายคงไม่ขุ่นเคืองเรา
    ปล. เราชอบตัวแม็คสีสันของนายมาก บางทีเราควรตกลงแลกเปลี่ยนอะไรกับเราได้นะ บอร์ดเซริ์ฟของเรา สวยและสีสันมันส์ในบรรยากาศมาก

รักและนับถือนาย - ยังงัย ยังงั้น
    จาก วุฒ

14. The Following 2 Users Say Thank You to no school today pattaya For This Useful Post:

vespeno90 (17-06-2013), ปานบางแสน (10-06-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

แน่นไปหมด ชอบมากครับพี่ปู่ ครับผม

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปานบางแสน สำหรับกระทู้นี้ :

vespeno90 (10-06-2013)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ทั้งพ่ปู่ พ่ซิกแซก.....น้องขอกระโดดกอดซักคร่านะครับ.เมื่อเรา ได้พบเจอ.....e10

18. The Following 2 Users Say Thank You to mazda club thailand For This Useful Post:

vespeno90 (17-06-2013), ปานบางแสน (31-07-2013)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ชายผิวสีของผม นานแค่ไหนแล้วนะที่เราสองไม่ได้พบปะ พูดคุยกันตามประสาพี่น้องดั่งวันวาน ผมคิดถึงตัวอักษรสวยๆดุจผีเสื้อโบยบินในท้องทุ้งแห่ง บุษผาของพี่จัง พี่สบายดีนะครับในวันที่ฝนพร่ำเดือนกรกฎาคม ชายร่างอวบอ้วนบรรจงพิมพ์จดหมายถึงใครบางคนที่เค้าแส นคิดถึงอย่างตั้งใจและมีความสุข ในเวลาที่ทุกๆอย่างรอบๆข้างเริ่มหมุนเวียนเปลี่ยนไปต ามกาลเวลา น้องเชื่อว่าสายสัมพันธ์ของเราพี่น้องยังเหนียวแน่นก ันเหมือนเดิมและไม่เปลี่ยนแปลงไปตามสิ่งรอบๆข้างเหล่ านั้น สายฝนยังร่วงหล่นมาอย่างไม่ขาดสายที่อยุธยา พี่ชายสบายดีนะครับ สุขภาพร่างกายเป็นไงบ้าง พักผ่อนบ้างนะครับ น้องพิมพ์ไปก็ยิ้มไปอย่างมีความสุข เหมือนได้เขียนจดหมายหาแฟนสาว เหมือนได้บอกเรื่องราวที่ผ่านมาให้กันฟังมันตื้นตัน ตื่นเต้น จนบางอารมณ์ของผมไม่สามารถบรรยายออกมาได้ครับ ผมไม่รู้นะครับว่าพี่จะมีเวลาปลีกตัวมานั่งอ่านจดหมา ยของผมได้เมื่อไหร่ ผมไม่ได้คาดหวังใดๆทั้งสิ้น แค่ผมได้นั่งพิมพ์ในสิ่งที่ผมอยากพูดไป ผ่านสายฝนเดือนกรกฎาคมไปแค่นั้นพอครับ
    ปล.ผมคิดถึงพี่เสมอครับและคิดถึงพี่ๆno school today pattaya ทุกๆท่านเสมอครับ ด้วยความเคารพครับผม
    Name:  111.jpg
Views: 101
Size:  53.2 KB
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

20. The Following 2 Users Say Thank You to capella_man For This Useful Post:

sippapas (31-07-2013), ปานบางแสน (31-07-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชายผิวสีของผม นานแค่ไหนแล้วนะที่เราสองไม่ได้พบปะ พูดคุยกันตามประสาพี่น้องดั่งวันวาน ผมคิดถึงตัวอักษรสวยๆดุจผีเสื้อโบยบินในท้องทุ้งแห่ง บุษผาของพี่จัง พี่สบายดีนะครับในวันที่ฝนพร่ำเดือนกรกฎาคม ชายร่างอวบอ้วนบรรจงพิมพ์จดหมายถึงใครบางคนที่เค้าแส นคิดถึงอย่างตั้งใจและมีความสุข ในเวลาที่ทุกๆอย่างรอบๆข้างเริ่มหมุนเวียนเปลี่ยนไปต ามกาลเวลา น้องเชื่อว่าสายสัมพันธ์ของเราพี่น้องยังเหนียวแน่นก ันเหมือนเดิมและไม่เปลี่ยนแปลงไปตามสิ่งรอบๆข้างเหล่ านั้น สายฝนยังร่วงหล่นมาอย่างไม่ขาดสายที่อยุธยา พี่ชายสบายดีนะครับ สุขภาพร่างกายเป็นไงบ้าง พักผ่อนบ้างนะครับ น้องพิมพ์ไปก็ยิ้มไปอย่างมีความสุข เหมือนได้เขียนจดหมายหาแฟนสาว เหมือนได้บอกเรื่องราวที่ผ่านมาให้กันฟังมันตื้นตัน ตื่นเต้น จนบางอารมณ์ของผมไม่สามารถบรรยายออกมาได้ครับ ผมไม่รู้นะครับว่าพี่จะมีเวลาปลีกตัวมานั่งอ่านจดหมา ยของผมได้เมื่อไหร่ ผมไม่ได้คาดหวังใดๆทั้งสิ้น แค่ผมได้นั่งพิมพ์ในสิ่งที่ผมอยากพูดไป ผ่านสายฝนเดือนกรกฎาคมไปแค่นั้นพอครับ
    ปล.ผมคิดถึงพี่เสมอครับและคิดถึงพี่ๆno school today pattaya ทุกๆท่านเสมอครับ ด้วยความเคารพครับผม
    Name:  111.jpg
Views: 101
Size:  53.2 KB
    เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้โทรศัพย์ไปพูดคุยถึงพี่ชายผิวสีพัทยา สบายดีไหม ฝนตกทุกวันขายของคงลำบากน่าดู น้ำเสียงในโทรศัพย์นุ่มนวล และเสียงหัวเราะดังลั่นสนั่นหวั่นไหว หากพี่ชายผิวสีได้เข้ามาอ่านจดหมายจากพี่เปิ้ล คงยิ้มสุขใจไม่ต่างไปจากผม

ดูแลตัวเองครับพี่เปิ้ล

ปานบางแสน ครับผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้โทรศัพย์ไปพูดคุยถึงพี่ชายผิวสีพัทยา สบายดีไหม ฝนตกทุกวันขายของคงลำบากน่าดู น้ำเสียงในโทรศัพย์นุ่มนวล และเสียงหัวเราะดังลั่นสนั่นหวั่นไหว หากพี่ชายผิวสีได้เข้ามาอ่านจดหมายจากพี่เปิ้ล คงยิ้มสุขใจไม่ต่างไปจากผม

ดูแลตัวเองครับพี่เปิ้ล

ปานบางแสน ครับผม
    คิดถึงพี่ชายเสมอนะครับ พี่ปาน รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงพี่ๆทางชลบุรีทุกท่านครับ..รักษาสุขภาพด้วยนะค รับ

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

เจ้าของกระทู้ไปไหนๆๆๆ ..รีบกลับบ้านด่วน

25. The Following 3 Users Say Thank You to winKKK For This Useful Post:

capella_man (14-01-2014), nUn_Su (14-01-2014), sippapas (14-01-2014)

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

คิดถึงมากๆครับพี่ๆ

27. The Following 3 Users Say Thank You to jeap_bond_007 For This Useful Post:

capella_man (14-01-2014), nUn_Su (14-01-2014), sippapas (14-01-2014)

หน้าที่ 212 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 112 162 202 203 204 205 206 207 208 209 210 211 212 213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks