จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 32

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 132 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ยินดีกับพี่บิ๊กเบบี้ด้วยครับ ยินดีกับพี่น้องชาวNo School Today Pattaya ทุกท่านครับ..^_^..
    การมารับรถกลายเป็นเรื่องเล็กไปถนัดเลย555 เรื่องที่ใหญ่กว่าคือการได้พบเจอสหายมาสด้ามากกว่า55 5^_^
    ปเปาๆ..อุส่ามากินไก่ย่างข้าวเหนียวถึงกรุงเทพเลยพี่ น้องตู!555555555(ด้วยความเคารพพี่น้องทุกท่าน)55555 5^_^...
    กราบขอบพระคุณพี่ชายโอมากครับ หากไม่ได้พี่เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตแล้ว โปรซีสของบิ๊กเบบี้ ก็คงยังไม่เกิด ...
    ด้วยความเคารพครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่อาลาดิน ..สำหรับสร้อยคอและสร้อยข้อมือสวยๆครับ พี่บิ๊ก เบบี้สำหรับขนมอร่อยๆ ขอบคุณพี่ซิกแซกสำหรับอ้อมกอดครับ และพี่ๆno schoolท่านอื่นๆด้วยครับ ยินดีที่ได้กอดกันครับ แล้วเจอกันที่พัทยาครับพี่ชาย
    มีความสุขที่เราได้กอดกันครับพี่นาวิน เบนซิน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณพี่อาลาดินสำหรับสร้อยนำโชคด้วยนะครับ และขอขอบพระคุณขนมอร่อยๆจากพี่Big Babyและจากพี่Zig Zagครับ
    พี่ชายทานหมดหรือยังครับขนม ?
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    โอ้ ต้องประท่านโทษด้วย น้องชายคนนี้ไม่สามารถตามอ่านกระทู้ในบอร์ด มาสด้า ได้ทันจริงๆพี่ชาย....
    เอาเป็นมีโอกาศจะโทรไปคุยเป็นระยะนะครับ
    ก่อนเข้าไปหาพี่ชาย jodeci เกิดอะไรกับพี่วินัย ปิดโทรศัพย์สามเครื่องเลย ? งง ด้วยความเคารพครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    พี่ซิกแซกครับ ผมได้อ่านข้อความนี้มันโดนใจผมมากเลยครับนึกถึงตอนที ่ผมเข้าไปตามหาตัวเองและไล่ล่าความฝันมากพี่
    ขอกด love ไห้เลยครับ
    ขอบพระคุณพี่ กดlove ให้พี่เช่นกันครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    ถึง ชาว no school today ทุกท่านครับ

วันนี้ต้องขออภัยด้วยนะครับที่คอนเฟิร์มไว้ว่าจะไปร่ วมฉลองวันเกิดภรรยาของพี่โต้ง โยคี แต่ว่าไม่สามารถไปร่วมงานได้เพราะเนื่องจากสภาพอากาศ พายุเข้า ฟ้าฝนคะนอง ผมจึงไม่สามารถขับรถไปได้ ยังไงก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ก็ขออวยพรให้ภรรยาพี่โต้ง โยคีมีความสุขสดชื่นสมหวัง คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาและประสบความสำเร็จในชีวิต ทุกด้านครับ

จากใจน้องรักชลบุรี

น้องเต้ งงซิ?สาด...
    ขอบคุณน้องเต้ครับ ขอบคุณในหลายๆอย่าง ยังประทับใจ น้องเต้ที่ช่วยไปลากรถให้ครับ ,
    คงเจอกันเร็วๆนี้ ^^ ฝากคิดถึงน้องนุ่นด้วยนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    555 ผมก้อรักพี่ๆ No school today Pattaya ทุกท่านจ้า
    เรื่องราวของเขาค้อ และพี่น้องของเรา ยังอยุ่ในความทรงจำ ของน้องโนสคูล และระหว่างความรักที่พี่ชายรักน้อง
    น้องรักพี่ชาย จนยากที่จะอธิบายเป็นตัวอักษร ดูแลตัวเองและครอบคัรวนะครับพี่นัน แล้วน้องตะวันล่ะครับ ? หายดีหรือยัง ?

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

แสดงความยินดีกับพี่ Big Baby ด้วยนะครับ
    เอารูปมาเรียกน้ำย่อยครับ..มีอะไรที่ผมพอจะให้ข้อมูล หรือช่วยเหลือพี่ Big Baby ได้ไม่ต้องเกรงใจนะครับยินดีเสมอ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ก่อนอื่นรักขออณุญาติรายงานอาการของโต้งโยคีล่าสุด เพราะเพิ่งกลับจากโรงพยาบาลเมื่อตอนทุ่มครึ่ง
    อาการปวดท้อง พร้อมกับหลังยังเป็นอยู่อย่างต่อเนื่อง ขยับร่างกายได้ไม่มากเท่าไหร่
    เพราะก่อนเข้าโรงพยาบาล ไม่มีส่วนไหนของร่างกายที่มีเลือดออก อาจจะช้ำในอย่างหนัก !
    หมอให้รอดูอาการถึงพรุ่งนี้เช้า ก่อนร่ำลากันตอนทุ่มครึ่งก็ได้บอกกับน้องว่า ให้สู้ อดทน และเชื่อฟังหมอ
    ขอให้บทเรียนในการขับรถครั้งนี้ เป็นบทเรียนอีกบทหนึ่งในตำราของชีวิต ปฏิเสธไม่ได้ว่า การดื่มของเมื่อคืนก็มีส่วนและมีผล
    ในการขับรถประสบอุบัติเหตุในครั้งนี้ แต่เราก็ไม่อาจย้อนเวลา และพูดซ้ำๆ กับเรื่องเดิมๆได้อีก
    ยังไงเสียก็ขอบคุณพี่น้องแห่งบ้านมาสด้าคลับที่ได้ส่ งกำลังใจมาให้โต้งโยคี พี่น้องของเรา
    แห่ง no school today ก็ได้แต่ภาวนาให้โ้ต้งหายเร็วๆ และได้กลับมานั่งทบทวนกับเหตุการณ์ของวันนั้น ..
    เพื่อจะไม่ให้เกิดขึึ้นอีก ในอนาคต หายเร็วๆ และอย่าดื้อกับหมอ อดทนอย่างลูกผู้ชาย จะเอาใจช่วย
    พรุ่งนี้เจอกัน ......
    พี่รัก ''

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบพระคุณครับพี่รัก เพียงหวังว่าพี่โต้งจะปฎิบัติตามที่หมอสั่งและหายจาก อาการบาดเจ็บโดยเร็วครับ ถ้ามีเรื่องใหนที่พี่น้องฝั่งมาสด้าไรด์วิธไพรด์ช่วย เหลือได้ก็เรียนแจ้งครับพี่รัก ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้พี่พึ่งทำตามใจตัวเองอยู่เรื่องหนึ่งครับ เหตุเกิดตรงที่ว่าก่อนหน้านี้ไปเที่ยวกับสหายมาสด้าท ี่เขาค้อแล้วก็กลับมารู้สึกไม่สบาย อาจจะคิดมากไป ความคิดมันก็ชัดเจนทุกที และทุกครั้งเสียงหัวใจมันก็ดังชัดขึ้นๆ จนมาได้ยินคำพูดของพี่ซิกแซก...ก็ตัดสินใจแล้วว่า ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้แหละ...

วันนี้เดินไปที่โต๊ะผู้บังคับบัญชา พูดอะไรกันนิดหน่อยแล้วได้ทิ้งประโยคหนึ่งไว้...

ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ข้าพเจ้าไม่ปรารถนาจะหวนคืน....

9ปีที่ได้ร่วมงานกันมา หลังวันที่ 5 กันยายน 2554 อาณาจักรของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าบัญชาการเอง...
    ทุกจังหวะที่หัวใจของท่านเต้น มันคือคำตอบของเลือดเนื้อในร่างกาย เราไม่อาจปฏิเสธความเป็นตัวตนของเราได้แม้แต่วินาทีเ ดียว
    ท่านช่างกล้าหาญและเด็ดเดี่ยว ไม่ต่างกับหล่าทหารกล้าที่อยู่กลางสมรภูมิรบ การตัดสินใจครั้งหนึ่งในชีวิต
    อาจจะเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่าง ของโลกความเป็นจริง ไม่มีคำตอบถูกหรือผิด อาจจะมีเพียงรอยยิ้มเล็กๆที่มุมปาก ..
    ที่ทำให้เราอิ่มเอมกว่าทุกๆวัน กับข้าวจานเดิม กาแฟถ้วยเดิม เบียร์ขวดเดิม แต่วันนี้รสชาติอาจจะสนุทรีย์กว่าทุกวันวาน
    ท่านคงได้เดินทางมาถึงจุดเปลี่ยนที่สำคัญ ขอเคารพการตัดสินใจของท่าน ด้วยเกียรติและศักริ์ศรี
    ให้ท่านพึง ทรนงไว้ว่า ท่านจะไม่มีวันเดียวดาย ในอาณาจักรของท่าน เพราะท่านคือ '' jodeci ''

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

บาดเจ็บที่หลังอันตรายครับ
    ควรเชื่อฟังหมอ
    ผมเองกระดูกหลังร้าว
    ไม่สามารถเล่นกีฬาโลดโผนได้อีกเลยตลอดชีวิต

ไงไงเอาใจช่วยครับพี่...คิดถึงเสมอ
    BOy115คนไกล
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน เพิ่งทราบข่าวพี่โต้ง โยคี ขอภาวนาให้พี่หายป่วยเร็วๆนะค่ะ.......

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถึงน้องเพลงค่ะ
    คิดถึงน้องเพลงเสมอ ตุ๊กตาน้องหมี แบ่งให้น้องๆได้เลยจ้า
    น้องเพลงใจดีมาก น่ารักจริงๆ ตั้งใจเรียนและเป็นเด็กดีนะจ๊ะ
    ดูแลสุขภาพด้วยช่วงนี้ เด็กป่วยกันเยอะจริงๆ....

คิดถึงเสมอ จนกว่าเราจะได้เจอกันนะจ๊ะ
    ..... ป้ากระแต.....

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    คิดถึงน้องเพลงเสมอ ตุ๊กตาน้องหมี แบ่งให้น้องๆได้เลยจ้า
    น้องเพลงใจดีมาก น่ารักจริงๆ ตั้งใจเรียนและเป็นเด็กดีนะจ๊ะ
    ดูแลสุขภาพด้วยช่วงนี้ เด็กป่วยกันเยอะจริงๆ....

คิดถึงเสมอ จนกว่าเราจะได้เจอกันนะจ๊ะ
    ขอบคุณน้องกระแตและน้องกระตั๋งมากมายครับ..พี่เพิ่งก ลับมาได้รับพัสดุกล่องใหญ่ยักษ์..ภายในเป็นหัวเชื้อย าระบายอันสุดยอดในปฐพี....555555...มะแขมแหวว..(มะขา มหวาน)ที่ชื่นชอบมากนั่นเอง..พี่จะกินเช้า กลางวันเย็น..และจะเข้าส้วมไประลึกถึงหน้าน้องทั้งสอ งไปจนเสร็จกิจกรรมจ้า...555555555..รักและขอบคุณมากค รับ..จดหมายน้อยก็อ่านแล้วอ่านอีกน่ะ..น่ารักมากๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ผมแยกกับพี่อ๊อกและพี่เสือ น้องกุ้ง เวลาโดยประมาณ เที่ยงคืนของวันใหม่
    พวกเราพี่น้อง โนสคลู รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับสหายของบ้านมา สดา
    พี่อ๊อก พี่เสือ น้องกุ้ง น่ารักมาก ขาดตกบกพร่องประการได เรา โนสคูล ต้องขออภัยมาณ ที่นี้ด้วย
    ปอลอ ขอบคุณสายตรงจากท่านแม่ทัพ jodeci กับ การสนทนากับสหาย kk
    หวังไว้ลึก ๆ ว่าสักวันเราจะอยู่กันอย่าง พร้อมหน้าพร้อมตา กับสหายของผมโดยไม่ขาดใคร แม้แต่คนเดี๋ยว
    ด้วยความเครพรัก
    zigzag kk no school today pattaya
    ..............ด้วยความเคารพ.......วันจันทร์นี้ผมจะ ไปปฏิบัติงานที่พัทยาแต่ยังไม่ทราบพิกัดแน่ชัด.....ค ้าง1คืนครับ....ผมจะนำสิ่งของที่ท่านชาลืมไว้ไปคืนให ้ด้วยครับ.......แล้วผมจะโทรถามน้องบิ๊กเบบี้อีกทีนะ ครับ....ว่าพี่ซิกแซกอยู่พิกัดใด....

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ขอบคุณน้องกระแตและน้องกระตั๋งมากมายครับ..พี่เพิ่งก ลับมาได้รับพัสดุกล่องใหญ่ยักษ์..ภายในเป็นหัวเชื้อย าระบายอันสุดยอดในปฐพี....555555...มะแขมแหวว..(มะขา มหวาน)ที่ชื่นชอบมากนั่นเอง..พี่จะกินเช้า กลางวันเย็น..และจะเข้าส้วมไประลึกถึงหน้าน้องทั้งสอ งไปจนเสร็จกิจกรรมจ้า...555555555..รักและขอบคุณมากค รับ..จดหมายน้อยก็อ่านแล้วอ่านอีกน่ะ..น่ารักมากๆ
    ด้วยความยินดีครับพี่ชาย คราวหน้าไม่ส่งให้แล้วนะ..........จะเอาไปให้เองกับม ือ อิอิ

ป.ล.คิดถึงมากมาย

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ด้วยความยินดีครับพี่ชาย คราวหน้าไม่ส่งให้แล้วนะ..........จะเอาไปให้เองกับม ือ อิอิ

ป.ล.คิดถึงมากมาย
    5555..อย่าคิดถึงมากจนนอนละเมอล่ะ..เดี๋ยวกระแตจะสงส ัย..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน เพิ่งทราบข่าวพี่โต้ง โยคี ขอภาวนาให้พี่หายป่วยเร็วๆนะค่ะ.......
    ขอบพระคุณครับพี่สาว ตอนนี้อาการของน้องโต้งโยคี ดีขึ้นตามลำดับแล้วครับ
    คาดว่า น่าจะออกจากโรงพยาบาลเร็วๆวานนี้
    ด้วยความเคารพรัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..............ด้วยความเคารพ.......วันจันทร์นี้ผมจะ ไปปฏิบัติงานที่พัทยาแต่ยังไม่ทราบพิกัดแน่ชัด.....ค ้าง1คืนครับ....ผมจะนำสิ่งของที่ท่านชาลืมไว้ไปคืนให ้ด้วยครับ.......แล้วผมจะโทรถามน้องบิ๊กเบบี้อีกทีนะ ครับ....ว่าพี่ซิกแซกอยู่พิกัดใด....
    no school today pattaya ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่ปุ๊ เรียนเชิญครับพี่ชาย ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    บาดเจ็บที่หลังอันตรายครับ
    ควรเชื่อฟังหมอ
    ผมเองกระดูกหลังร้าว
    ไม่สามารถเล่นกีฬาโลดโผนได้อีกเลยตลอดชีวิต

ไงไงเอาใจช่วยครับพี่...คิดถึงเสมอ
    BOy115คนไกล
    ขอบคุณหัวใจของพี่บอย พี่โต้งโยคีคงไม่น่าโลดโผน อีกเป็นแน่ แต่คงจะโลดโผน
    อยู่บ้านมาสด้าคลับนี่แหละ่ครับ พี่น้อง ..

ขอบคุณ
    515

สวัสดีค่ะป้ากระแต
    ป้าแตไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดหลายวันจังเลย คิดถึงป้าแตค่ะ
    ขอบคุณป้าแตที่อณุญาติให้หนูแ่บ่งตุ๊กตาน้องหมีให้น้ อง
    พอหนูแบ่งให้น้องก็ไม่เล่น ตอนนี้หนูยึดกลับมาหมดแล้วค่ะ เพราะน้องพรูเล่นแล้วไม่ค่อย เก็บของ
    หนูต้องคอยเก็บให้อยู่เสมอ และแม่ก็คอยดุอยู่บ่อยๆค่ะ
    ตอนนี้หนูเก็บตุ๊กตาที่ได้มาจากคุณลุงและคุณป้าที่เข าค้อ ไว้ในตู้โชว์ ที่บ้าน
    เป็นของรักของหวงค่ะ :))
    พัทยาฝนตกเกือบทุกวันที่บ้านป้าแตตกไหมค้ะ
    คิดถึงป้าแตเสมอค่ะ ฝากความคิดถึงถึงลุงตั๋งด้วยค่ะ ..... อยากเจอป้าแตเร็วๆค่ะ
    - น้องเพลง

ขอบคุณ
    515

Name:  SAM_2336.JPG
Views: 96
Size:  118.4 KB

หน้าสุดท้ายที่ลุงอ๊อกเขียนให้หนู ยังอยู่สบายดดีค่ะ
    น้องพรูไม่ได้เขียน ค่อยยังชั่วหน่อย 555555

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 132 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks