จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 133

หน้าที่ 133 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 33 83 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,981 ถึง 1,995 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    "ความคิดถึงไม่เคยจางหาย จารึกบนผืนทราย ความหมายของตัวอักษร"
    ซิกแซกครับ

ผู้ชายอะไร ฮิปมากๆ เป็นดอกไม้คงกระโดดจูบไปแล้ว 555
    นี่เป็นสำนวนคล้ายดั่งสตรีนางหนึ่ง ภายใต้สำนวนถ้อยเกลาอันชำนิชำนาญของท่าน เค้าใบหน้าและลายเส้นดูอ่อนช้อยและสวยงาม คล้ายกับมีชิวิตก็มิปาน ทำให้น้องอดคิดถึงนางมิได้ โฉมสะครวญของน้องเมื่อสายลมพัดผ่าน ได้ยินเสียงไก่ขันเป็นเสียงดนตรีไพเราะยิ่ง ทำให้น้องต้องลุกขึ้นตื่นจากภวังค์ เดินเข้าห้องครัวต้มกาน้ำร้อน แก้วกาแฟสีขาวใบน่ารักคล้ายคลึงปุปผาส่งกลิ่นหอมรัณจ วนต้องจมูกปลุกโสตประสาท นั่งฟังเพลงจากจอคอมพ์ดนตรีแจ็ซแห่งเดอะก็อดฟาร์เทอร ์ ค่อยๆดึงม่านหน้าต่างลงอย่างแช่มช้อย อ่านตัวอักษรพี่ชายที่ร่ายรำระหว่างบนบรรทัด "ผู้ชายอะไร ฮิปมากๆ เป็นดอกไม้คงกระโดดจูบไปแล้ว"555 กังวาลพี่ชายเสียงดังคล้ายระฆังวัด

ในยุทธจักรนี้ไม่มีผู้ใดเทียบเคียงท่าน กระบี่พริ้วไหว บางเบา แม้ไม่ทันชักออกจากฝักก็เป็นประกายแวววาว คำทักทายด้วยไมตรีจิตรช่างล้ำค่าเหลือประมาณ อะไรหรือจะทำให้ลืมเลือนได้ สายลมนี้น้องจดจำ สู่แห่งโสตอันลึกล้ำ ไม่มีสิ่งใดพลัดพราก นอกจากกาลเวลา การเดินทางเริ่มแล้ว อีกไม่นานแสงอาทิตย์จะตื่นมาทักทาย แล้ววลีแห่งถ้อยคำ จะพาเรามาพบเจอ ในบรรยากาศเบาๆ
    น้องนั่งมองทุกสรรพสิ่งรายรอบตัว บานเช้าน้ำค้างบนใบไม้ส่ายใบ ในบรรยากาศเช่นนี้ แม้เดียวดายก็ไม่เศร้าหมอง ตัวอักษรพี่รำพึงอยู่ในห้วงดวงใจน้อง
    "อรุณสวัสดิ์บางเบาในแสงทักทอ ยินดีรับคำชื่นชมจากผู้พี่ในรัตติกาล สู่ทิวาแห่งตัวตน ในยามเช้าที่เราพานพบ น้องมานั่งรอดื่มด่ำรสชาติของกาแฟเช้านี้กับพี่ชายยอ ดรัก"

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

ส่งจดหมายจากแดนไกลมาหาพี่ชายที่แสนอบอุ่น วันนี้อากาศดียิ่ีงนักสมองโปร่งดี "คิดถึงเสมอครับพี่ชาย รักษาสุขภาพด้วย"
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

[QUOTE=capella_man;8864892]ส่งจดหมายจากแดนไกลมาหาพี่ชายที่แสนอบอุ่น วันนี้อากาศดียิ่ีงนักสมองโปร่งดี "คิดถึงเสมอครับพี่ชาย รักษาสุขภาพด้วย"[/QUOTE

ยามเช้าแห่งฤดูฝนใบไม้ร่วงนั้นงดงามยิ่ง ถึงหยาดน้ำค้างตามพื้นหญ้าจะระเหยไปด้วยแสงอาทิตย์แล ้ว ใบไม้พุ่มและใบไม้ต่างก็ยังหอมประกายรับรังสีตะวันอย ู่นุ่มนวล แถวแนวต้นส้มเรียงรายไปตามกำแพงสวน ดอกร่วงที่กระจายทั่วพื้นเบื่องล่างดูไม่ต่างพรม อากาศก็อวลกลิ่นจรุงใจ

ผมนั่งม้าโยกสีขาวกับพี่เปิ้ลใสสวนธารณะอยู่แห่งหนึ่ ง พี่เปิ้ลร่าเริงแจ่มใสโลดแล่นไกวไปในสายลม ผมคว้ามือพี่เปิ้ลวิ่งตามด้วยกัน แล้วกอบดอกไม้ขึ้นมาเป็นกอง คว้าลูกส้มสีสันเหลืองอร่ามสุกงอก
    แล้วก็นั่งแกะกินใต้ต้นไม้นั่นเอง เห็นพี่น้องของเราวิ่งเล่นแหวกว่ายอยู่ใสสระน้อย และเพลิดเพลิดอยู่ที่นั่นเป็นเวลานาน ความสดชื่นที่เกิดมาจากใจจริงของแต่ละคน แต้มให้เกิดความรื่นเริงในสวนสาธารณะแห่งนี้ และหมือนจะสะท้อนรับด้วยเงาวูบวาบระหว่างแสงที่ทอลอด ร่มไม้ลงไล้ผิวน้ำ และการเริงระบำแห่งก้านดอกไม้ทั้งสิ้นทั้งหมดนั้น

"แสงแดดออกแล้ว รอยยิ้มที่มุมแก้ม กาแฟพร่องแก้วแล้ว พรุ่งนี้ผมจะมานั่งในสวนแห่งนี้กับพี่เปิ้ล แล้วฟังเสียงหัวเราะของพี่อีกนะ"

ขอบคุณ
    515

ไม่รู้จะกล่าวคำขอบคุณกับพี่ชายที่น่ารักคนนี้สักกี่ พันครั้ง ไม่รู้จะบอกอย่างไรกับเขาอย่างไรดีนอกจากตัวอักษรของ น้อง ที่แสดงความรักความขอบคุณต่อพี่ชาย บุรุษไปรษย์กับใบหน้ามีรอยยิ้มเล็กน้อยที่มุมแก้ม เสียงกดกริ่งติดข้างเสาประตูหน้าบ้าน บอกทำนองดนตรีในลีลาหมายถึงมีแขกมาหาที่หน้าบ้าน ผมรีบย้ายก้นลุกจากเก้าอี้ระหว่างพูดคุยกับพี่น้องที ่เฟสบุ๊ค คาบบุหรี่แอลเอ็มแดงกับแก้วกาแฟใบน่ารัก ออกไปทักทาย สวัสดีครับคุณช่วยเซ็นต์ตรงนี้นะ ด้ามปากกาสีดำบนกระดาษสีขาว พร้อมร่ายรำลายเซ็นต์ "วุฒิกร คงศรี" รีบเปิดกล่องสี่เหลี่ยมใบสีน้ำตาล สายตาประสานพบหนังสือสองเล่ม ของลุงรงค์ วงษ์สวรรค์ ไฉไลเป็นบ้าและวานปีศาจตอบ
    "ขอมอบหนังสือเล่มนี้ให้กับพี่ชาย โปรดเก็บใว้ในอ้อมแขน 5/6/55 จาก วินัย no school today pattaya"เราเคยสนทนากันหลายครั้งผมจำได้ดี พี่ชายคนนี้น้องไม่เคยลืม พี่ชอบหนังสือแนวไหน? นักเขียนคนโปรดพี่คือใคร? เพลงนี้เพราะไหม? ขอบคุณโชคชะตาฟ้าลิขิต กิ้มย้ง เคยรำพันว่า กระแสสายลมพัดพาความอบอุ่นอยู่รอบตัวเรา" รักและคิดถึงพี่ชายยอดรักเสมอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ

ไม่รู้จะกล่าวคำขอบคุณกับพี่ชายที่น่ารักคนนี้สักกี่ พันครั้ง ไม่รู้จะบอกอย่างไรกับเขาอย่างไรดีนอกจากตัวอักษรของ น้อง ที่แสดงความรักความขอบคุณต่อพี่ชาย บุรุษไปรษย์กับใบหน้ามีรอยยิ้มเล็กน้อยที่มุมแก้ม เสียงกดกริ่งติดข้างเสาประตูหน้าบ้าน บอกทำนองดนตรีในลีลาหมายถึงมีแขกมาหาที่หน้าบ้าน ผมรีบย้ายก้นลุกจากเก้าอี้ระหว่างพูดคุยกับพี่น้องที ่เฟสบุ๊ค คาบบุหรี่แอลเอ็มแดงกับแก้วกาแฟใบน่ารัก ออกไปทักทาย สวัสดีครับคุณช่วยเซ็นต์ตรงนี้นะ ด้ามปากกาสีดำบนกระดาษสีขาว พร้อมร่ายรำลายเซ็นต์ "วุฒิกร คงศรี" รีบเปิดกล่องสี่เหลี่ยมใบสีน้ำตาล สายตาประสานพบหนังสือสองเล่ม ของลุงรงค์ วงษ์สวรรค์ ไฉไลเป็นบ้าและวานปีศาจตอบ
    "ขอมอบหนังสือเล่มนี้ให้กับพี่ชาย โปรดเก็บใว้ในอ้อมแขน 5/6/55 จาก วินัย no school today pattaya"เราเคยสนทนากันหลายครั้งผมจำได้ดี พี่ชายคนนี้น้องไม่เคยลืม พี่ชอบหนังสือแนวไหน? นักเขียนคนโปรดพี่คือใคร? เพลงนี้เพราะไหม? ขอบคุณโชคชะตาฟ้าลิขิต กิ้มย้ง เคยรำพันว่า กระแสสายลมพัดพาความอบอุ่นอยู่รอบตัวเรา" รักและคิดถึงพี่ชายยอดรักเสมอครับ

หลายครั้งต่อหลายครั้งพี่ชายคนนี้ไม่เคยปฎิเสธ ขับรถจากกรุงเทพมารับถึงพัทยา ร่วมทุกข์ร่วมสุขบนเส้นทาง พัทยากรุงเทพ-เขาค้อ และมีมากมายในความหล่อของพี่วินัย รักและคิดถึงครับพี่วินัย วิทศกรรูปหล่อพี่ชายของฉัน งานใหม่พี่ที่กรุงเทพเข้าที่เข้าทางดีนะครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    หลายครั้งต่อหลายครั้งพี่ชายคนนี้ไม่เคยปฎิเสธ ขับรถจากกรุงเทพมารับถึงพัทยา ร่วมทุกข์ร่วมสุขบนเส้นทาง พัทยากรุงเทพ-เขาค้อ และมีมากมายในความหล่อของพี่วินัย รักและคิดถึงครับพี่วินัย วิทศกรรูปหล่อพี่ชายของฉัน งานใหม่พี่ที่กรุงเทพเข้าที่เข้าทางดีนะครับ
    นอนหรือยังไม่เข้านอน น้องชายตัวอวบกี่โมงแล้ว? ฉันถามใถ่?

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    นอนหรือยังไม่เข้านอน น้องชายตัวอวบกี่โมงแล้ว? ฉันถามใถ่?
    เมื่อเช้านี้น้องตื่นเร็วเตรียมเช็คของเพื่อขายตอนเย ็น ดีหน่อยที่ช่วงสามวันนี้ท้องฟ้าเอื้ออำนวย พอได้ขายกันบ้าง น้องรู้ดีว่าพี่ซิกแซกก็คงคล้ายกันกับน้อง พี่เป็นอย่างไรบ้างช่วงนี้เราไม่ค่อยได้เจอกันเลย ขายของดีไหม พี่สาวและหลานๆสบายดีนะครับ ดูบอลคู่ใหญ่อยู่ครับจบการแข่งขันก็จะเข้านอนแล้ว สายลมโชยพัดมาที่บานหน้าต่างมองออกไปที่ท้องฟ้า ดูแลตัวเองนะครับพี่ชายยอดรัก

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีตอนเช้าวนจันทร์ครับพี่ชายสายลม พี่ชายของผมเป็นไงบ้างครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าวนจันทร์ครับพี่ชายสายลม พี่ชายของผมเป็นไงบ้างครับ
    ตื่นตั้งแต6โมงเช้าแล้วครับพี่เปิ้ล วันจันทร์ถึงวันศุกร์ต้องไปส่งลูกๆไปโรงเรียน แล้วก็เข้าบ้านมาสด้าทักทายกับกาแฟ รดน้ำต้นไม้หน้าบ้าน เดินออกมาท้าทายแสงแดด คุยกับสิ่งรอบตัว ฟังดูน่ารักไหมพี่เปิ้ล ผมสบายดีครับ ชืวิตเพลิดเพลินต้องทำให้น่ารักทุกวันชิมิ ชิมิ (ha ha ha) งานพี่เปิ้ลและสิ่งรอบตัวคงราบรื่นและเบิกบานนะครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    ขอขอบพระคุณพี่ชายทั้งสองที่สุดครับ ที่ยังไม่เคยที่จะลืมน้องคนนี้...น้องชายคนนี้เป็นปล าบปลื้มและมีกำลังใจอย่างยิ่งยอด ที่ได้อ่านคำที่พี่ชายส่งจากใจมาให้
    ขอบพระคุณมากครับ ที่ได้มอบความสุขให้น้องชาย ในช่วงเวลา ที่ได้รู้จักกันมาตลอด

From....แม่ทัพชาว งงซิ?สาด...ชลบุรี

To.... พี่น้องผองเพื่อนชาว โนสคูลทูเดย์พัทยา

เนื่องจากวันที่ 27 มิถุนายนที่จะถึงนี้ ผมน้องเต้และทีมงานได้จัดมิตติ้งเล็กๆของกลุ่มงงซิสา ดขึ้นมา จึงอยากเชิญพี่ซิกแซก พี่เคเค พี่โต้งโยคี พี่บิ๊กเบบี้ และทุกคนในบ้านโนสคูลทูเดย์มาร่วมมิตติ้งด้วยกันวันพ รุ่งนี้ งานนี้ผมเองไม่ได้จัดอะไรใหญ่โตมากมายแต่ผมต้องการให ้พี่น้องของผมได้รู้จักพี่ๆทุกคนที่เป็นพี่น้องของผม ได้สนุกสนานร่วมกัน พบปะพูดคุย กระชับมิตรสัมพันธ์ ด้วยกัน เวลาตั้งแต่ 1 ทุ่มครึ่งเป็นต้นไป ณ ลานจอดรถแหลมแท่นตรงข้ามเซเว่น สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ น้องเต้ 087-9317854 ได้ครับ

ด้วยรักและคิดถึงพี่ๆทุกคนครับ

น้องเต้ งงซิสาด...ชลบุรี

Member eakvespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    From....แม่ทัพชาว งงซิ?สาด...ชลบุรี

To.... พี่น้องผองเพื่อนชาว โนสคูลทูเดย์พัทยา

เนื่องจากวันที่ 27 มิถุนายนที่จะถึงนี้ ผมน้องเต้และทีมงานได้จัดมิตติ้งเล็กๆของกลุ่มงงซิสา ดขึ้นมา จึงอยากเชิญพี่ซิกแซก พี่เคเค พี่โต้งโยคี พี่บิ๊กเบบี้ และทุกคนในบ้านโนสคูลทูเดย์มาร่วมมิตติ้งด้วยกันวันพ รุ่งนี้ งานนี้ผมเองไม่ได้จัดอะไรใหญ่โตมากมายแต่ผมต้องการให ้พี่น้องของผมได้รู้จักพี่ๆทุกคนที่เป็นพี่น้องของผม ได้สนุกสนานร่วมกัน พบปะพูดคุย กระชับมิตรสัมพันธ์ ด้วยกัน เวลาตั้งแต่ 1 ทุ่มครึ่งเป็นต้นไป ณ ลานจอดรถแหลมแท่นตรงข้ามเซเว่น สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ น้องเต้ 087-9317854 ได้ครับ

พี่คับผมชื่อเอกคับ ผมอยากไปเจอพวกพี่ๆบ้างจังคับ ผมอยู่ศรีราชาคับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eakvespa : 26-06-2012 เมื่อ 22:12

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ

พี่เต้น่ารักจัง ยินดีมาก ตอนนี้ผมปวดฟันมากเลยพี่เต้ เดี๋ยวจะปรารภกับพี่เคเคอีกทีนะ เย็นนี้น่าจะได้คำตอบทำไมมาบอกจวนตัวอย่างนี้หล่ะ แต่ไม่เป็นไรครับเราพี่น้องกัน เบอร์โทรพี่เต้น่ารักและสวยจังน้องซิกแซกขออนุญาติเก ็บไว้ในอ้อมแขนนะ

คิดถึงครับ

พี่เต้น่ารักจัง ยินดีมาก ตอนนี้ผมปวดฟันมากเลยพี่เต้ เดี๋ยวจะปรารภกับพี่เคเคอีกทีนะ เย็นนี้น่าจะได้คำตอบทำไมมาบอกจวนตัวอย่างนี้หล่ะ แต่ไม่เป็นไรครับเราพี่น้องกัน เบอร์โทรพี่เต้น่ารักและสวยจังน้องซิกแซกขออนุญาติเก ็บไว้ในอ้อมแขนนะ

คิดถึงครับ
    เมื่อวานได้รับสายจากพี่น้องชลบุรีเหมือนกันครับพี่ ทราบว่าคุณครูทรัพย์กับคุณครูแอ็ดก็มา วันนี้น้องหยุดน่าจะเป็นมิมิตรหมายที่ดี ไม่ได้เจอพี่น้องมานานแล้ว พี่ปวดฟันเดี๋ยวได้ยาชั้นดีของสีอำพันในแก้วเหล้าก็ค งคลายความปวดได้มั้งพี่ เย็นนี้น้องจะเข้าไปหาที่ร้านนะโทรศัพย์พี่ปิดเครื่อ งหรอครับ? อากาศดี บรรยากาศชวนถวิลความคิดถึงครับพี่ซิกแซก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eakvespa อ่านข้อความ
    พี่คับผมชื่อเอกคับ ผมอยากไปเจอพวกพี่ๆบ้างจังคับ ผมอยู่ศรีราชาคับ ^_^
    สวัสดีครับคุณเอก วันนี้มาได้เลยครับที่แหลมแท่นบางแสนครับ โทรหาผมได้เลย 087-9317854

หน้าที่ 133 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 33 83 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks