จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 77

หน้าที่ 77 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 27 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 127 177 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,141 ถึง 1,155 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    งั้นต้องเพิ่งยาปลูกหนวดเครา เร่งผมยาวให้ทัน ก่อนมิตติ้งเล็กๆน่ะครับพี่ชาย เหอๆ
    ต้องต่อผม แล้วก็หาหนวดปลอมมาใส่แล้วครับพี่แจ๊กกี้ อิๆ

เขียน ณ บ้านหลังน้อยของข้าพเจ้าเอง

ถึง พี่ชายสุดที่รักของข้าพเจ้า

สวี่ดั๊ดครับพี่ชายสุดที่รักของน้อง ลมหนาวเริ่มพัดโบกเข้ามาแล้วทางบ้านมีผ้าห่มหรือยัง ถ้ายังไม่มีเดี๋ยวน้องจะส่งความคิดถึงและความห่วงใยไ ปถึงพี่ชายแทนผ้าห่มพี่ชายจะได้นอนหลับฝันดี คิดถึงพี่ชายครับ อยากได้เจอกันไวๆนี้จัง พอดีว่าน้องมีมติและนโยบายกับทางพรรคงงซิสาด...มาสด้ าคลับชลบุรี ว่าช่วงหลังปีใหม่อาจจะแวะไปเยือนแม่ทัพราชันแห่งพัท ยา โนสคูลทูเดย์ ที่ข้าพเจ้าเคารพรักมาเสมอ จึงเรียนมาให้พี่ชายทราบและเตรียมตัวไว้ล่วงหน้าก่อน ถ้าเวลาใกล้มาถึงน้องจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

รักพี่ชายเสมอ

น้องเต้ NO School Today Pattaya

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    เขียน ณ บ้านหลังน้อยของข้าพเจ้าเอง

ถึง พี่ชายสุดที่รักของข้าพเจ้า

สวี่ดั๊ดครับพี่ชายสุดที่รักของน้อง ลมหนาวเริ่มพัดโบกเข้ามาแล้วทางบ้านมีผ้าห่มหรือยัง ถ้ายังไม่มีเดี๋ยวน้องจะส่งความคิดถึงและความห่วงใยไ ปถึงพี่ชายแทนผ้าห่มพี่ชายจะได้นอนหลับฝันดี คิดถึงพี่ชายครับ อยากได้เจอกันไวๆนี้จัง พอดีว่าน้องมีมติและนโยบายกับทางพรรคงงซิสาด...มาสด้ าคลับชลบุรี ว่าช่วงหลังปีใหม่อาจจะแวะไปเยือนแม่ทัพราชันแห่งพัท ยา โนสคูลทูเดย์ ที่ข้าพเจ้าเคารพรักมาเสมอ จึงเรียนมาให้พี่ชายทราบและเตรียมตัวไว้ล่วงหน้าก่อน ถ้าเวลาใกล้มาถึงน้องจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

รักพี่ชายเสมอ

น้องเต้ NO School Today Pattaya
    55555 เรียนแม่ทัพ มาสด้า คลับ ชลบุรี เนื่องจากว่าช่วงหลังปืให่ม no school today pattaya
    อาจติดภารกิจเดินทางไป กำบูเดิย หากมีอะไรเคลื่อนใหว ทางเราจะแจ้ง มาสด้า คลับ ชลบุรื อีกครั้งครับ
    จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    ด้วยรักและผูกพันธุ์ ์NO SCHOOL TODAY PATTAYA

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    งั้นต้องเพิ่งยาปลูกหนวดเครา เร่งผมยาวให้ทัน ก่อนมิตติ้งเล็กๆน่ะครับพี่ชาย เหอๆ
    ลองดูทรงนี้ดีครับพี่แจ๊คกี้ ผมว่าฮิปนะ น่าจะเหมาะกับพี่ชาย 555 อิอิ

Name:  1202488869.jpg
Views: 483
Size:  26.0 KB

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    55555 เรียนแม่ทัพ มาสด้า คลับ ชลบุรี เนื่องจากว่าช่วงหลังปืให่ม no school today pattaya
    อาจติดภารกิจเดินทางไป กำบูเดิย หากมีอะไรเคลื่อนใหว ทางเราจะแจ้ง มาสด้า คลับ ชลบุรื อีกครั้งครับ
    ด้วยรักและผูกพันธุ์ ์NO SCHOOL TODAY PATTAYA

ลองดูทรงนี้ดีครับพี่แจ๊คกี้ ผมว่าฮิปนะ น่าจะเหมาะกับพี่ชาย 555 อิอิ

ไปทำอะไรล่ะครับพี่ชาย....บองสะราเนียงลาโอ้ยยยยย ^ ^

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ไปทำอะไรล่ะครับพี่ชาย....บองสะราเนียงลาโอ้ยยยยย ^ ^
    บาเรียงดังกองเปรี๊ยะ ครับพี่ชาย อิอิ^^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เขียนที่ห้องพักราคา800เวลาตี3เป๊ะ
    วัน2วันนี้ไปเรื่อยเฉื่อยครับพี่ชายหลังจากที่เพื่อน แดงขอนแก่นแวะมาเยี่ยมก่อนเวลา1วันเพราะดูวันผิด55+เ ลยต้องลางานกันยกไหญ่(งานเข้าทั้งคู่)
    ผมก็เลยได้โอกาศพาเพื่อนขาบู๊ไปเที่ยวเขาค้อด้วยเลย. .แวะไปหาเสี่ยตั๋ง+เจ๊กระแตก็ต้อนรับแบบเกรงใจสุดๆไม ่กล้าไปอีก...(เกรงใจจริงๆ)เพื่อนผมมันยังไม่ล้างมือ เลย55+
    ขากลับขับอีเขียวคู่ใจผ่านป้าย..ภูพ่อบท....แล้วผมขน ลุก ว่าวันนั้น...ผมกับพี่ชายซิกแซกและพี่ๆมาสด้าขบวนยาว เหยียดเคยขับตั้งขบวนกันตรงนี้..กะว่าจะแวะเข้าไปแต่ ก็ไม่ได้แวะเพราะบ่ายมากแล้ว+อีเขียวหูยึดท่อขาด+เพื ่อนแดงจะไปทำยางรีดน้ำประตู55+....ได้แต่จอดตรง รูท12 ดูสติ๊กเกอร์กลุ่มเราที่ยังติดหราประกาศศักดาไห้ชาวเ ขาและชาวเราได้รู้ว่านี่แหละมาสด้าได้มารวมกันตรงนี้ (พี่สาวเจ้าของร้านยังจำพวกเราได้ครับ)....กลับมาถึง พิดโลกน้องยังบอกกับเพื่อนแดงขอนแก่นว่า....ปีหน้า กุกะคุณจักต้องไปพัทยา+ไปสัต**บอีก..ไม่มาสด้าก็ต้อง แว๊นส์มอไซค์ไปหรือถ้าสุดจริงๆก็ต้องรถทัวร์ล่ะวะ เรา2คนยังคุยกันถึงผมทรงอัพโฟล่..ที่เพื่อนแดงบอกว่า ..เฮ๊ยคุณเอาจริงหรอวะ ผมบอกว่าไม่รุ้อีกเดือนนึงคอยดู...แล้วจะโทรไปปรึกษา พี่ชายครับ

........................ยืนยันคำเดิม......ความคิดถ ึงแค่คิดมันก็ถึงครับ..............
    Boy115 เด็กน้อย..แต่อยากหัวฟูฮิปๆ

ป.ล.ข้อความในจดหมายอาจดูไม่ปะติดปะต่อ เพราะน้องมึนๆในรสสุราที่ดื่มเข้าไปเพราะเพียงไปตามห าน้องเสื้อลายไห้เพื่อนแดงครับพี่ชาย55+
    เขียนที่บ้าน no school today pattaya
    หมู่บ้านพัทยาวดี 10.00 น วันพุธ
    ฤดูหนาวเดือนธันวาคมดูเหมือนจะมืดเร็วกว่าปกติ ค่ำนี้ผมออกมานั่งหน้าบ้านบนรถกระบะโปรซีด
    เป็นค่ำวันแรกที่ผมออกมานั่งรับลมหน้าบ้านเช่าหลังให ่มกับ1เดือนกว่าๆ ผมเริ่มปรับตัวเข้ากับหมุ่บ้านนี้แล้ว
    บ้านตรงกันข้ามทักทายผมพร้อมโปรยรอยยิ้ม เริ่มเข้าที่หรือยังค่ะ?หล่อนสยายผมแล้วหันหลังกลับ เสียงสายยางฉีดน้ำ
    รดต้นไม้ฟังคล้ายเสืยงดนตรี ผมฉีกยิ้มทักทายก่อนเปิดซองบูหรี่ รถยนต์เข้าออกสลับเสียงแม่ค้าประกาศไมค์และลำโพงดอกไ ม่ให๋ญ
    กุ้ง หอย ปู ปลา อาหารทะเลสดๆ ผมมองออกไปที่บนฟ้าเห็นดวงจันทร์ส่งรอยยิ้ม แม้ไม่มีแสงดาวระยิบระยับแต่ก็ทำให้ผมรู้สึกอบอุ่น

บางครั้งผมเหงามือหลังจากเขาค้อ ในเวลาเย็นของบางวันน่าเศร้าของพัทยา หลายนาฑีถัดมาผมเปลี่ยนความคิดถึงเป็นรูปแบบของเงินน ั้น
    เป็นเหล้าผสมโซดา แก้มหอยนางรม กุ้งแช่น้ำปลา ผมอยากกิน...
    บางวันผมเดินหลบผู้คนขับโปรซีด ไปละแวกพัทยาใต้ ในห้องคับแคบของอาลาดิน กวาดสายตาล้อมรอบ ที่นอน หมอน ผ้าห่ม โทรทัศน์เก่า
    วิทยุบรรเลง กระถางต้นไม้ กับมอเตอร์ไซค์คันเก่าๆ แต่ผูกพันธ์ทางจิตรใจ แล้วยกดื่มในแก้วต่อมา

ความคิดถึงเดินทางไปหาพี่บอยตลอดครับ ผมมองประสานตากับพี่บอย นั่งใก้ลกัน กินเหล้า กินข้าว พูดจาหยอกล้อ ภูพ่อบทเป็นพยาน
    สายตาของพี่บอยแฝงรอยยิ้มและถอนใจนั้น เป็นถอนใจของคนมีความปลอดโปร่ง กับอ๊อกซิเจนระคนกลิ่นเกสร และควันบุหรี่

ผมอ่านจดหมายของพี่บอย จนถึงบรรทัดสุดท้าย ความรื่นเริงปิติยินดีของผม รับรู้อย่างเจตนา กับทรงผมอัฟโล่
    ผมดูแล้ว เห็นควร และเหมาะอย่างยิ่ง มันฮิปมากครับ...ต้องดัดเป็นเกลียวโปเต้ซ้ำหลายๆครั้ ง แล้วยีด้วยหวี ให้ผมฟูฟ่อง เหมือนฟองเบียร์
    ตามหาแว่นกันแดด เรแบนด์...ปี 1950-1960 หรือ 1970 ตามตลาดนัดทั่วไป ราคา 199 บาท ใส่ไว้พลางสายตา เพียงเท่านี้ พี่บอยก็ฮิปเหลือรับประทานแล้วครับ !!
    555555

สุดท้ายนี้ ความรัก ความทรงจำ ถึงลมหายใจของกันและกัน...คิดถึงครับ..!!
    - zigzag

จำได้เสมอครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 14-12-2011 เมื่อ 23:02

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    บาเรียงดังกองเปรี๊ยะ ครับพี่ชาย อิอิ^^
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

555555+ ไปจริงๆครับพี่ชายทั้งสอง เผ่าพันธ์ผมมาจากทางนั้นครับ คุณปู่ มาได้กับคุณย่า ที่โคราช
    ผมก็เลยเป็นลูกครึ่ง ไทย กัมบูเดีย
    จริงๆครับ 555555555 เรื่องแบบนี้ พี่ jodeci รู้ดี ผมไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลยนะ ลับสุดๆครับพี่ชาย 55555
    ว่าจะชวนพี่ชายทั้งสองไปด้วยนะเนี่ย...555555 ไปตามอารายะธรรมเก่าๆ ฮิฮิ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    555555+ ไปจริงๆครับพี่ชายทั้งสอง เผ่าพันธ์ผมมาจากทางนั้นครับ คุณปู่ มาได้กับคุณย่า ที่โคราช
    ผมก็เลยเป็นลูกครึ่ง ไทย กัมบูเดีย
    จริงๆครับ 555555555 เรื่องแบบนี้ พี่ jodeci รู้ดี ผมไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลยนะ ลับสุดๆครับพี่ชาย 55555
    ว่าจะชวนพี่ชายทั้งสองไปด้วยนะเนี่ย...555555 ไปตามอารายะธรรมเก่าๆ ฮิฮิ
    ภาษาอะไรเปรี๊ยะๆๆอีกคนมีกระบองอีกคนลาโอ้ยยยยย!!!!

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ภาษาอะไรเปรี๊ยะๆๆอีกคนมีกระบองอีกคนลาโอ้ยยยยยc0 0!!!!
    ด้วยความเคารพ...ดนตรีฮิปมากๆครับพี่ชายช่วยแปลให้ฟั งบ้างครับ ^_^

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ด้วยความเคารพ...ดนตรีฮิปมากๆครับพี่ชายช่วยแปลให้ฟั งบ้างครับ ^_^

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=D_eAtZwzCHc
    มี..โจยๆๆๆ อะไรเนี่ยล่ะครับ....มีอะไรหยิกๆด้วย55+++น้องบอยพอฟ ังรู้นะภาษาแบบนี้55

ป.ล.ถึงพี่ชายซิกแซก..ตอนนี้หัวเป็น..สังคะตังแระค้า บเอาสบู่สระผมทุกวันแม่จะไม่ไห้เข้าบ้านแระค้าบ55++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    515

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=D_eAtZwzCHc
    แว๊ก.........พี่ปู่ถูกใจผมมากครับ55555 ตรึมๆ สายพันธ์ของผม 555555 ผสมกาแฟลงไปด้วยครับ อิอิ
    หากมีเวอร์ชั่นให่มส่งมาให้ฟังอีกนะ....hip ม๊าก

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

คิดถึงครับพี่ซิกแซ๊ก พัทยาหนาวไหมพี่ กรุงเทพเริ่มร้อนอีกแล้วครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

รับไว้ครับ ขอบคุณพี่ซิกแซกมากครับ สักวันน้องต้องฮิปๆ ข้างๆ พี่บ้างครับ
    Name:  untitled3.jpg
Views: 267
Size:  21.5 KB

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    คิดถึงครับพี่ซิกแซ๊ก พัทยาหนาวไหมพี่ กรุงเทพเริ่มร้อนอีกแล้วครับ
    ก่อนกลับบ้านทุกครั้งหลังเก็บร้าน ผมมักจะไม่ลืมสมุดปกแข็งเล่มขนาด4x10ข้างในกระดาษสีข าว
    เหมือนสมุดทั่วไปตามร้านเครื่องเขียน หรือในกระเป๋านักเรียน เวลาไปใหนผมมักพาติดตัวไปด้วย
    เหมือนเพื่อนสนิท เหมือนคนรักไม่เคยห่างกาย ผมชอบขีดเขียน เห็นอะไรก็เขียน กับจินตนาการ
    เพื่อนบางคนบอกผมว่า ผมบ้า เพ้อฝัน ไร้สาระ !!! (ผมได้แต่ยิ้มที่มุมปากและสบดเบาๆในใจ ''มันเรื่องของกรู'')
    ผมไม่เถียง 5555 เพราะผมรักเพื่อน และก็จะมีเขาทุกครั้ง หลังแก้วเหล้า..

โต๊ะกลมขนาดกระทัดรัด ระเบียงหน้า The pizza company
    ข้างหน้า กับสวนหย่อมเล็กๆ พื้นบ่อปลาทาสีฟ้า กระถางต้นไม้เรียงราย ปลาเล็กน้อยใหญ่ เวียนว่าย..
    ทอดรักกัน เสียงน้ำพลุตรงกลางบ่อ เสียบปลั๊กไฟฟ้า ข้างติดกับผม นั่งเหม่อลอย หรือรอใครสักคน กับพิซซ่า
    คลื่นลมทะเลพัดเป็นระลอกมองเห็นได้ชัด ก้านมะพร้าวปลิวสะบัด แนบก้านต้นหูกวางใหญ่ เขาคงบอกรักกัน
    กลางเดือนธันวาคม ฝรั่งผมสีทอง (แหม่ม) นอนเรียงรายเกือกกลิ้ง แสงแดดแตะลำตัว...
    เม็ดทรายติดตามเรือนร่าง ถึงขอบเส้นกางเกงใน ลงในง่ามก้น...กับแว่นกันแดด แล้วหล่อนยกดื่ม

ได้รับจดหมายข้อความเล็กๆจากพี่ชายโอ๊ค มาหลายวันเเล้วครับ เข้ามาอ่านทุกครั้ง ก็แวะมาหาพี่โอ๊คอยู่เรื่อย
    คืนนี้ ผมมีเวลาอยู่หน้าคอม สักหนึ่งชั่วโมงถึงจะได้ หลายนาทีของเขาค้อลัลลา ผมมีโอกาสได้รู้จักพี่ชายใส่แว่นตา
    ผมเดาไม่ออกว่าพี่โอ๊คสั้นหรือยาว5555555 พี่ชายเป็นคนสุภาพ น้อบน้อมถ่อมตน และเอามือแปะไบพัด โปรซีส
    ข้างชุมชนมักกะสัน พร้อมกระดกแว่นทุกครั้งหลังเสียงหัวเราะ บุคลิกนั้นผมอธิบายอย่างแนบเนียน และผมถือเป็นความภาคภูมิ
    ของสายตาผ่านเลนซ์ จากพี่ชาย...
    ระยะนี้ก็สบายดีครับพี่โอ๊ค อากาศก็เปลี่ยนแปลงบ้างในบางวัน คืนนี้ก็เย็นดีครับ ผมไม่ได้กินเหล้ามาหลายวันแล้ว
    เนื่องจากว่า กินแล้วมันแฮ้งค์ขี้เกียจ ไม่อยากออกไปทำงาน55 ฮูหยินที่บ้านเลยสั่งงด..55555

มาถึงตรงนี้ ก็คิดถึงพี่ชายครับ นานหลายเดือนแล้วที่ไม่ได้เจอกัน ไม่นานและไม่ไกลครับพี่ชาย ภายใต้แสงจันทร์
    และแสงดาว เราคงได้ร่ายรำสุรา กันอีก แล้วพี่ล่ะ ผมหวังว่าคงสบายดี ดูแลตัวเองนะครับ

ผมแอบรักพี่โอ๊คตั้งแต่เขาค้อลัลลาแล้วครับ.. พี่ชาย
    -zigzag คืนวันจันทร์ ที่ 19 ธ.ค.54

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

พี่หมอสุดยอดครับ พ่อมดมาสด้า

หน้าที่ 77 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 27 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 127 177 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks