จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    หากไร้ท่านพี่ นี้แล้ว แนวทางเส้นแห่งความคิด และเจตนารมณ์ ของบ้านนี้ คงยากเป็นเฉกเช่นเดิม
    เหมือนอย่างที่ลูกพี่ เคยเป็น และ ผมภาคภูมิใจที่ได้เป็น
    หากการอันใด ที่เป็นการแบ่งเบาภาระ ในการเรื่องใดแม้เพียงเล็กน้อย
    ขอให้ลูกพี่ ช่วยเอิ้นเอ่ย .... ผมนั้น จักรีบจัดการให้ครับ
    วันนี้ผมได้ไปเจอ ตำนาน แห่งบูรพาทิศ แล้วนั้น ย่อมสร้างความหึกเหิม ให้กับใจยิ่งนัก
    แล้ว ท่านน้องบอย 115 ได้ต่อสายถึงผม ด้วยเรียนเรื่องราวต่างๆ เล็กน้อย ......
    เพียงแต่หากรับรู้ว่า ลูกพี่ ที่มีแนวทางการ สร้างโลกไซเบอร์ เล็กๆหลังนี้
    ที่ซึ่ง ให้แนวคิด การกระทำ อย่างที่ผมชื่นชม ต้องเหนื่อยกาย และเหนื่อยแรง
    แต่หากท่านท้อแท้ ประการใดนั้น ผม ยินดี รับฟังการระบายความรู้สึกจากลูกพี่เสมอครับ
    และพร้อม แบ่งเบางาน จากพี่ บ้างหากเห็นสมควร..............
    สิ่งที่คิดตอนนี้ หากสหายหรือ พี่น้องท่านใด ในทิศบูรพา นั้นหากต้องการได้ sticker club
    ผมขอแบ่งเบาภาระจากพี่ จักได้หรือไม่ ...... โดยผมจะขอแบ่งทางทิศนี้เพื่อเป็นการส่งมอบให้ แทนลูกพี่ เองครับ
    หากแล้วแต่ท่านพี่ เห็นสมควรประการใด โปรดแจ้ง ต่อมานะครับ ผมพร้อมน้อมรับ ด้วยใจที่มี........

ด้วยรัก จุ๊บ จุ๊บ อิ อิ กิ กิ
    ขอบคุณในไมตรี หวังว่าคงมีวันนั้นที่ได้ร่วมงานกันครับ วันนี้ขอจัดแจงระเบียบในการสร้างกองทัพให้บ้านมาสด้า ซักพักหนึ่ง บ้านมาสด้าจะต้องยิ่งใหญ่กว่านี้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ที่บ้าน no school to day pattaya
    กับเช้าสายๆที่ยังสดใส ''
    เรียนท่านผู้นำเหล่าทัพ jodeci
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับท่านพี่ ..
    เหล่าสหายโนสคูลทูเดย์ กับบทสนทนา ! เมื่อคืนที่ผ่านมา
    เคเค ...ต่อสายหลังไมค์ กับท่านพี่วีแล้วหรือ ?
    ซิกแซก ...เรียบร้อย !!! ( โรงเรียนจีน )
    เคเค ...ท่านพี่วีกล่าวว่าใรมั้งครับ
    ซิกแซก ...ท่านก็โอเคนะ สนทนากันนานเหมือนกันน้ำเสียงของท่าน นุ่มนวล อบอุ่น คล้ายเสียงคลื่นทะเลตอนเช้าๆ ที่เซาะทรายกระทบฝั่งดูท่านยังกังวลอยุ่เหมือนกัน
    โต้งโยคีโนสคูล ...เห็นใจท่านพี่อยุ่เหมือนกัน ! ท่านเป็นผู้นำ ท่านคงแบกรับ เรื่องราวต่างๆมากมาย
    เคเค..ท่านคงเหนื่อย !!!
    ซิกแซก ...ชงเหล้าให้หน่อยสิ่ พูดกับบิ๊กเบบี้ โนสคูล ยินดีครับซิกแซก แหมดกจังเลยนะอร่อยล่ะสิ่ *
    ซิกแซก ...มีความสุขว่ะคืนนี้

เคเค ...ขายของดีล่ะสิ่วันนี้ ยอดคงผ่านฉลุยนะ
    ซิกแซก ...เค !ขอบุหรี่ซักตัวสิ่น้อง ,
    เคเค...ได้ครับพี่ยินดี
    ซิกแซก... เอ้า ชนแก้วววว 55555

*ในระหว่างที่สนทนากันอย่างออกรส ก็มีตัวละครเดินเข้ามาใน้น เคเค
    ทรอยกับอาแมนด้า !สหายต่างชาติชาวอเมริกัน อาสาทำงานสอนภาษาอังกฤษ ให้โรงเรียนมหาใถ่
    ทรอย - อาแมนด้า ... hey !what up hoe are you doing ?
    เหล่าสหาย no school today ตอบกลับพร้อมยิ้มทักทาย I'm coo l!!
    ในขณะนั้น ก็สนทนากันไปเรื่อยเปื่อย พร้อมกับชนแก้มเป็นระยะ
    เคเค ...สรุปแล้วท่านพี่วี แกกลับมารับตำแหนงเดิม ใช่มั้ยซิกแซก
    ซิกแซก ...ครับ เคเค น่าจะเป็นเช่นนั้น
    โต้งโยคี ... เป็นเรื่องที่น่ายินดี ท่านพี่กลับมแล้ว
    บิ๊กเบบี้ ...ถ้าหากท่านพีเขาไม่อยุ่ต่อเราจะเอายังไงต่อดี ?หรือว่าจะลาออกจาการเป็นสมาชิกไปเลย ! ( คำพูดของบิ๊กเบบี้อาจฟังดูแรง แต่ก็พูกดอย่างงตรงไปตรงมา )
    เคเค ซิกแซกก โต้งโยคี อืม!!
    ( ถอนหายใจ )
    สรุปแล้วเมื่อคืนที่ผ่านมา น้องๆต่างสนทนาเกี่ยวกับท่านพี่ *
    ตลอด 4 ชั่วโมง เป็นการสนทนาภายในกลุ่ม ดีใจครับ พี่ใหญ่กลับมาเช่นเดิม ความรุ้สึกนี้ ได้บอกผ่าน มายังจอคอมพิวเตอร์ รายละเอียดของล้วนแล้วแต่เป็นความสัตย์จริง
    มิตรภาพ ฉันยพี่น้อง กำลังใจ ครับท่านพี่ เดินหน้าต่ออไป โนสคูลทูเดย์ จะเดินเคียงบ่าเคียงใหล่ กับท่านพี่ ตราบที่ตะวันยังคงเฉิดฉาย ส่องแสงประกาย สู่พื้นโลกดวงนี้
    ด้วยความเคารพรัก
    คารวะท่านพี่ ..

ในม่านหมอกของความสับสน นำเมฆมัวทั่วทิศปกปิดแสง
    สัมผัสทุกข์ใดใจจึงแจ้ง มิตรต่างแดนคลางแคลงใจ
    ผสุเสียงพรูพร่ำคำขอบคุณ โอ้พี่เอ๋ย...เริ่มเรื่องเล่าเราเพลินฟัง

นั่งเขียนบทความประมาณนี้ในห้องสี่เหลี่ยม มีกระป๋องเบียร์ที่ดื่มหมดแล้วตั้งอยู่ พยายามเขียนถึงท่านZig Zagแต่ว่าพระเจ้าท่านคงพึงพอใจมาก ท่านทำให้มันเซฟไม่ได้มันเลยหายไปในพริบตาเดียว หลังจากนั้นก็คิดอะไรไม่ออกอีกเลย

นั่งอยู่ตรงนี้...ยังคงเงียบงัน เฝ้าคิดถึงบทสนทนาของท่านZig Zagที่ห่วงใยในจิตตกของผม ไม่อยากเชื่อว่าคำบางคำก็เปรียบเสมือนแสงสว่างที่พร่ างพรายในรัตติกาล

ณ ที่มืดสนิท แค่แสงรำไรก็สว่างไสวให้หลุดพ้นจากการหลงทาง...

เคยเขียนโปสการ์ดให้ตัวเองฉบับหนึ่งนานมาแล้ว ไม่รู้จะส่งให้ใครดี...ให้No School Today Pattayaก็แล้วกัน เพื่อขอบคุณในไมตรีที่มีต่อผู้น้อยอย่างผม สัญญาว่าจะยืนเคียงข้างสหายทั้งหลาย และเป็นพี่น้องร่วมทุกข์ร่วมสุขอย่างนี้ตลอดไป

กราบขอบพระคุณในไมตรีของท่านอีกครั้ง

ด้วยความนับถือ

Jodeci

ปล. ว่ากันว่าหลายอย่างเปลี่ยนไปตามทุกรอยเท้า แค่เราขยับทุกอย่างก็เริ่มหมุนและเปลี่ยนแปลง ขอบคุณที่เข้ามาในวิถีชีวิต ท่านได้เปลี่ยนผมไปอย่างสิ้นเชิง ทิ้งไว้เพียงความซึ้งใจที่ตราตรึง...ตราบนิรันดร์

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ซึ้ง ยาว และเปี่ยมไมตรี
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ผมเขียนหรือพูดอะไรไม่ค่อยมีวาทะศิลป์...แต่ผมฟังมาแ ล้วชอบเลยนำมาแบ่งปันละกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=dCV01DOMedE&feature=player_embedded#at=33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespeno90 : 19-06-2011 เมื่อ 22:48

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

หลายๆๆข้อความที่พุดคุยหลายๆคำไห้กำลังใจที่พูดผ่านท างโทรศัพย์

มันเหมือนพลังงานขับเคลื่อนที่มองไม่เห็นครับ
    อย่างที่พีเสือบอก ไห้เวลาพาเราไปหาอนาคต
    อย่างที่พี่เคเคและพี่ซิกแซกได้กล่าวไว้ มีจนไม่สำคัญ ชอบหรือฝันในสิ่งเดียวกันก็พอ เดินตามฝันครับ
    เหมือนท่อนนึงในเพลงเพลงที่คุณ ปู่ไห้ไว้ อย่าไปท้อ.......

ดึกดื่นคืนนี้ เด็กน้อยกะดึกฮึกเหิมสุดๆครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    หากไร้ท่านพี่ นี้แล้ว แนวทางเส้นแห่งความคิด และเจตนารมณ์ ของบ้านนี้ คงยากเป็นเฉกเช่นเดิม
    เหมือนอย่างที่ลูกพี่ เคยเป็น และ ผมภาคภูมิใจที่ได้เป็น
    หากการอันใด ที่เป็นการแบ่งเบาภาระ ในการเรื่องใดแม้เพียงเล็กน้อย
    ขอให้ลูกพี่ ช่วยเอิ้นเอ่ย .... ผมนั้น จักรีบจัดการให้ครับ
    วันนี้ผมได้ไปเจอ ตำนาน แห่งบูรพาทิศ แล้วนั้น ย่อมสร้างความหึกเหิม ให้กับใจยิ่งนัก
    แล้ว ท่านน้องบอย 115 ได้ต่อสายถึงผม ด้วยเรียนเรื่องราวต่างๆ เล็กน้อย ......
    เพียงแต่หากรับรู้ว่า ลูกพี่ ที่มีแนวทางการ สร้างโลกไซเบอร์ เล็กๆหลังนี้
    ที่ซึ่ง ให้แนวคิด การกระทำ อย่างที่ผมชื่นชม ต้องเหนื่อยกาย และเหนื่อยแรง
    แต่หากท่านท้อแท้ ประการใดนั้น ผม ยินดี รับฟังการระบายความรู้สึกจากลูกพี่เสมอครับ
    และพร้อม แบ่งเบางาน จากพี่ บ้างหากเห็นสมควร..............
    สิ่งที่คิดตอนนี้ หากสหายหรือ พี่น้องท่านใด ในทิศบูรพา นั้นหากต้องการได้ sticker club
    ผมขอแบ่งเบาภาระจากพี่ จักได้หรือไม่ ...... โดยผมจะขอแบ่งทางทิศนี้เพื่อเป็นการส่งมอบให้ แทนลูกพี่ เองครับ
    หากแล้วแต่ท่านพี่ เห็นสมควรประการใด โปรดแจ้ง ต่อมานะครับ ผมพร้อมน้อมรับ ด้วยใจที่มี........

ด้วยรัก จุ๊บ จุ๊บ อิ อิ กิ กิ
    ชีวิตนี้ มิมี อันใด ที่เป็นนิรันดร เพียงผมแสวง หา ความสุข ที่ผมทำแล้ว
    มันเป็นความสุข ที่เป็น นิรัน ครับ
    ชีวิตนี้ สั้นนัก ใยไม่หาความสุขใส่ตัวกันเล่า
    คิดอะไรกันมากครับ ...5555
    หากท่านพี่เห็นว่าอย่างไร ตัวผม ยังคงน้อมร่วมด้วยครับ...ขอบคุณครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    หลายๆๆข้อความที่พุดคุยหลายๆคำไห้กำลังใจที่พูดผ่านท างโทรศัพย์

มันเหมือนพลังงานขับเคลื่อนที่มองไม่เห็นครับ
    อย่างที่พีเสือบอก ไห้เวลาพาเราไปหาอนาคต
    อย่างที่พี่เคเคและพี่ซิกแซกได้กล่าวไว้ มีจนไม่สำคัญ ชอบหรือฝันในสิ่งเดียวกันก็พอ เดินตามฝันครับ
    เหมือนท่อนนึงในเพลงเพลงที่คุณ ปู่ไห้ไว้ อย่าไปท้อ.......

ดึกดื่นคืนนี้ เด็กน้อยกะดึกฮึกเหิมสุดๆครับ
    ดีใจที่พี่บอยกลับมาฮึกเหิมอีกครั้ง เติมพลังใจ ให้กับตัวเอง !
    ความรัก ความศรัทธา ผมเคารพในความคิดของพี่บอย ''
    ซึ่งผมเอง ก็เคยเหนื่อย เคยหยุด เพื่อพักหัวใจ แต่ก็ต้องลุกขึ้นต่อ
    เพื่อวันนี้ และวันที่รออยู่

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ในม่านหมอกของความสับสน นำเมฆมัวทั่วทิศปกปิดแสง
    สัมผัสทุกข์ใดใจจึงแจ้ง มิตรต่างแดนคลางแคลงใจ
    ผสุเสียงพรูพร่ำคำขอบคุณ โอ้พี่เอ๋ย...เริ่มเรื่องเล่าเราเพลินฟัง

นั่งเขียนบทความประมาณนี้ในห้องสี่เหลี่ยม มีกระป๋องเบียร์ที่ดื่มหมดแล้วตั้งอยู่ พยายามเขียนถึงท่านZig Zagแต่ว่าพระเจ้าท่านคงพึงพอใจมาก ท่านทำให้มันเซฟไม่ได้มันเลยหายไปในพริบตาเดียว หลังจากนั้นก็คิดอะไรไม่ออกอีกเลย

นั่งอยู่ตรงนี้...ยังคงเงียบงัน เฝ้าคิดถึงบทสนทนาของท่านZig Zagที่ห่วงใยในจิตตกของผม ไม่อยากเชื่อว่าคำบางคำก็เปรียบเสมือนแสงสว่างที่พร่ างพรายในรัตติกาล

ณ ที่มืดสนิท แค่แสงรำไรก็สว่างไสวให้หลุดพ้นจากการหลงทาง...

เคยเขียนโปสการ์ดให้ตัวเองฉบับหนึ่งนานมาแล้ว ไม่รู้จะส่งให้ใครดี...ให้No School Today Pattayaก็แล้วกัน เพื่อขอบคุณในไมตรีที่มีต่อผู้น้อยอย่างผม สัญญาว่าจะยืนเคียงข้างสหายทั้งหลาย และเป็นพี่น้องร่วมทุกข์ร่วมสุขอย่างนี้ตลอดไป

กราบขอบพระคุณในไมตรีของท่านอีกครั้ง

ด้วยความนับถือ

Jodeci

ปล. ว่ากันว่าหลายอย่างเปลี่ยนไปตามทุกรอยเท้า แค่เราขยับทุกอย่างก็เริ่มหมุนและเปลี่ยนแปลง ขอบคุณที่เข้ามาในวิถีชีวิต ท่านได้เปลี่ยนผมไปอย่างสิ้นเชิง ทิ้งไว้เพียงความซึ้งใจที่ตราตรึง...ตราบนิรันดร์

งดงามเหลือเกินครับท่านพี่ ...
    ต้องขอขอบคุณเช่นกัน ข้าผู้น้องไม่แน่ใจว่า ตัวอักษร ที่ท่านพี่เคยส่งมมา SMS หรือป่าว ?
    เดี๋ยวข้าผู้น้องจะลองส่งให้ท่านพี่ทวนอีกครั้ง ,, come ming soon !!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    งดงามเหลือเกินครับท่านพี่ ...
    ต้องขอขอบคุณเช่นกัน ข้าผู้น้องไม่แน่ใจว่า ตัวอักษร ที่ท่านพี่เคยส่งมมา sms หรือป่าว ?
    เดี๋ยวข้าผู้น้องจะลองส่งให้ท่านพี่ทวนอีกครั้ง ,, come ming soon !!!
    ไม่ได้ส่งผ่านsmsครีบท่านซิกแซก ที่ตั้งใจเขียนมันยาวกว่านี้และอ่านรู้เรื่องกว่านี้ แต่นั่นเท่าที่จำได้ครับ หวังว่าท่านคงไม่ถือสา...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ ซิกแซก น่ารักมาก แล้วผมจะไปหาบ่อยๆนะครับ
    เดี๋ยวหาวันว่างๆ ไปร้าน พี่ เค เค กันหน่อย

รูป รูป  
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

พี่ ซิกแซก น่ารักมาก แล้วผมจะไปหาบ่อยๆนะครับ
    เดี๋ยวหาวันว่างๆ ไปร้าน พี่ เค เค กันหน่อย
    น่านไงท่านพี่เสือแอบไปหาก่อนซะแล้ว555+++
    ดูท่านทางสนานสนุกกันไม่เบานะครับ ชอบจังชีวิตแบบนี้
    เร๊กเก้ชีวิตอิสระ!!!!!!!!!!!!!
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมสัมผัสถึงหัวใจของท่านซิกแซกและNo School Today Pattayaว่าท่านเป็นคนดีและมีจิตใจที่สวยงามละเอียดอ่ อน

ฉันไม่รู้ว่าเธอเห็นภาพที่สวยงามผ่านมุมมองของเธอมาม ากขนาดใหน แต่ในโลกของฉัน ฉันเห็นสิ่งที่สวยงามผ่านคำพูดของเธอ...

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่ได้ส่งผ่านsmsครีบท่านซิกแซก ที่ตั้งใจเขียนมันยาวกว่านี้และอ่านรู้เรื่องกว่านี้ แต่นั่นเท่าที่จำได้ครับ หวังว่าท่านคงไม่ถือสา...
    เรียนท่านผู้นำเหล่าทัพ jodeci เดี๋ยวข้าผู้น้องจะกลัมาตอบ แต่ขอใช้กำลังภายในนิดนึง พร้อมเรื่องราวมากมาย
    พอดีจะรีบไปส่งหลานของท่านพี่แล้ว ! เห็นข้อความล่าสุด ต้องขอชมท่านพี่ ลึกมาก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรียนท่านผู้นำเหล่าทัพ jodeci เดี๋ยวข้าผู้น้องจะกลัมาตอบ แต่ขอใช้กำลังภายในนิดนึง พร้อมเรื่องราวมากมาย
    พอดีจะรีบไปส่งหลานของท่านพี่แล้ว ! เห็นข้อความล่าสุด ต้องขอชมท่านพี่ ลึกมาก
    '' แล้วมีรถคันไหนที่เหมือนรถเราบ้าง ? '' '' ไม่มีค่ะพ่อ ''
    พ่อบอกว่า รถที่วิ่งอยู่บนถนนมีเยอะแยะ ในโชว์รูมรถ แค่เดินเข้าไปก็ได้เป็นเจ้าของแล้ว
    แต่ รถของเรา ไม่มีขายในโชว์รูมรถ ต้องข้ามเวลา ความรัก ความศรัทธา ถึงจะได้เป็นเจ้าของเขาได้
    ในคำพูดของท่านผ่านความคิดของน้องเพลง ไม่ได้แค่เป็นคำพูดของคนที่เป็นพ่อพยายามพรรณาถึงสิ่ งที่สวยงามที่อยู่ตรงข้างหน้าให้ลูกสาว แต่ท่านได้บอกกับผมและสหายทั้งหลายด้วยเช่นกันผ่านคว ามรู้สึกที่ซับซ้อนของจิตใจแปลเป็นตัวอักษรที่เรียบง ่ายแต่สวยงาม

ขอบคุณท่านมากๆครับ ขอศิโรราบในสิ่งที่ท่านบอกน้องเพลง ผมก็เห็นตามเช่นนั้น เราไม่สามารถย้อนเวลาได้แต่เราหวนคืนไปในอดีตได้ผ่าน เครื่องย้อนกาลเวลา...ด้วยรถคลาสสิคของพวกเรา

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

น่ารัก และดูอบอุ่นมากมายครับ
    มาสด้านำพาจริงๆ I love you and mazda
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks