จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เขียนในห้วงราตรีที่เป็นนิรันดร์

ณ บ้านบางแค

ยามนี้เป็นเวลาที่ดึกพอสมควรที่ผมควรจะเข้านอนแล้ว แต่ว่าตั้งใจจะมาตอบพี่ๆNo School Today Pattayaอันเป็นที่รัก แฟนของผมถามว่ารู้จักกันนานแล้วเหรอกับพี่ชายพี่สาวท ี่พัทยา? ผมเงียบและหยุดคิดนิดหนึ่ง ไฟฟ้าในสมองมันเข้าไปกระตุ้นรอยหยักต่างๆและดำดิ่งไป สู่ห้องข้อมูลแลความทรงจำมหาศาลแล้วประเมินเป็นตัวอั กษรออกมาอย่างเรียบง่ายว่า ไม่นานหรอกครับแต่ว่ารู้สึกดีเหมือนพี่น้องกันจริงๆ ชอบที่พี่เขาเขียนและพูดออกมาจากใจ พี่เขาใช้หัวใจพูดและก็รู้สึกดีที่เจอคนชอบอะไรเหมือ นกัน ผมก็ตอบแฟนของผมไปอย่างนั้น โดยที่ไม่รู้เลยว่าได้ตอบตรงกับคำถามหรือเปล่า บางครั้งผมก็จนปัญญาที่จะตอบคำถามในชีวิต บางทีก็ปล่อยให้มันเงียบงันอย่างนั้น กาแฟเข้าปาก ความขมมันเข้าไปละเมียดอยู่ในลำคอก็พอทำให้คิดอะไรได ้เรื่อยเปื่อย...หรือเป็นเพียงคำทักทายในวันนั้นที่เ ราฝังใจ

คืนนี้มานั่งคิดถึงการเดินทาง คิดถึงกาแฟ แสงแดด บทสนทนา กลิ่นสุราและเสียงหัวเราะในหมู่มวลมิตร อะไรที่ทำให้ผมหันมาพึงพอใจกับสิ่งเหล่านี้..ผมคิดว่ ามิตรภาพของเพื่อนครับ เพื่อนที่เราเรียกว่าสหาย แล้วนับถือเขาเช่นพี่น้อง ผมมีพี่ซิกแซกและพี่เคเคและพี่ๆทั้งหลายในบ้านมาสด้า เป็นครู มีเพื่อนๆในบ้านมาสด้าเป็นแรงบันดาลใจและมีน้องๆเป็น พลังงานให้ผมขับเคลือนต่อไป ผมเป็นเฟืองตัวเล็กๆที่หมุนไปเรื่อยๆ ผมเป็น...พี่น้องของท่าน

ท่ามกลางความเคลื่อนคล้อยของกาลเวลา และความล่มสลายของหลายสิ่ง
    มีบางสิ่งในบางบุคคลที่สามารถก้าวข้ามผ่านพ้นกาลเวลา จนจรดลึกอยู่ในความทรงจำของผู้คนแต่ละยุคสมัยได้อย่า งไม่เสื่อมคลาย

เวลาที่ผมคิดถึงใครบางคนจากตัวอักษรที่อธิบายถึงบุคค ลในห้วงของความทรงจำมันก็มีความสุขดี กาแฟหอมกรุ่นมันทำให้เราเข้าถึงความทรงจำและดำดิ่งสู ่ความรู้สึกที่เป็นนิรันดร์...

สักวันอันไม่นานจากนี้ คงได้ไปคารวะท่านซักจอกเพื่อสานสัมพันธ์และเจอบุคคลท ี่อยู่ในความทรงจำ พี่น้องของผม

ผมชอบรุปนี้ครับ สักวันคงได้นั่งเผชิญหน้ากับท่านในห้วงเวลาแบบนี้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเช่นมิตรรักและสหายร่วมเคียง.. .

ด้วยความเคารพ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ถึง พี่บอย ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง เหนื่อยก็หยุดพักสักหน่อยนะครับ
    เวลาและชีวิตของคนเรามันจะดำเนินไปอย่างสอดคล้องได้อ ย่างซื่อสัตย์และเถรตรงที่สุดอยู่แล้ว พักสักแป๊ป นอนสักงีบ
    หลับภายใต้แสงจันทร์ที่สาดส่องมายังหน้าต่างห้อง ตื่นมาถามหากำลังใจ อยากกระซิบบอกท่านว่า กำลังใจได้อยู่เคียงข้างท่าน
    ตั้งแต่ท่านยังไม่ได้หลับใหล และมันยังคงอยู่รอบๆตัวท่านมิอาจเดินทางไปไหนไกลได้เ ลยตราบที่ ฟ้ายังมีพื้นที่ให้แสงจันทร์
    ได้ทำหน้าที่สาดแสง เราก็ยังจะอยู่เป็นกำลังใจให้ท่านฉันนั้น
    ขอส่งกำลังใจไปให้พี่บอยอย่างเต็มเปี่ยม ขอให้คุณแม่ท่านหายวันหายคืนนะครับ
    จาก no school to day pattaya
    เขียนที่ห้องเช่าเล็ก+รกๆ มันรกซะจนไม่อยากมอง
    เพิ่งได้มีเวลาว่างเข้ามาอ่านครับ วันนี้เพิ่งได้มีเวลาว่างก็เพราะว่าคุณแม่ผู้ไห้กำเน ิดออกจากร.พ.แล้วครับ
    แต่คงต้องพักอีกยาว...ไหปลาร้าหัก ศรีษะบวมร่างกายช้ำหลายๆจุด แต่จิตใจแม่ยังดีครับ ได้เล่าไห้ท่านฟังแล้วว่ามีพี่ๆๆเ พื่อนๆและหลานเพลง
    ในบอร์ดรถกระป้อ(แม่เรียกมาสด้าว่ากระป้อ)เค้าฝากควา มห่วงใยมาไห้ ขอบคุณมากครับ ขอไห้พวกท่าน พบเจอแต่สิ่งดีดีเช่นกัน
    ช่วงนี้พักผ่อนน้อยครับ เข้างาน05.00/14.30แล้วไปนอนร.พ.วันนี้เพิ่งว่าง ได้มีโอกาศคารวะท่านแดนแมม่ทัพจากเชียงไหม่ อบอุ่นคักๆครับผม
    หวังว่าสักวันคงได้มีโอกาศขึ้นไปแอ่วเหนือบ้างค่าแกส 280บาทเอง

วันนี้พิดโลกฝนตกครับพี่ซิกแซก ผมนั่งฟังเสียงฝนอยดลงสังกะสีเก่าๆๆแล้วนอนไม่หลับ ไม่ไช่ว่ารำคาญนะครับแต่คิดถึงพวกท่านๆ
    คนเรานะครับเกิดมาก็เท่านั้น
    ไม่จำเป็นต้องรวยล้นเหลือ
    ไม่จำเป็นต้องมากด้วยบารมี
    ไม่จำเป็นต้องรถสวยโก้หรู
    ไม่จำเป็นต้องรุ่นไหญ่หรือ เบบี้
    ไม่จำเป็นว่าจะแนวเรโทร แนวยุ่น เรซซิ่ง
    แต่สิ่งหนึ่งที่พวกเราอยู่ร่วมในสังคมเดียวกันได้คือ คความรักและความชอบในรถเก่าชอบในสิ่งที่เหมือนๆกันคร ับ
    รถคือเครื่องนำพา สิ่งสำคัญที่สุดคือจิตใจครับจะแนวไหนมันก็คือรถ ขอแค่มีแรงมีกำลังที่จะวิ่งตะลอนไปตามฝันก็พอแล้วครั บ
    ไกล้ไกลไปด้วยกันครับ มิตรภาพบางครั้งมันอาจเกิดขึ้นได้แม้คนละซีกโลก ซักวันเราจะไปไห้ถึงฝัน......................

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะ คุณลุงและคุณป้า น้องเพลงรายงานตัวค่ะ
    ไม่ได้เขียนถึงหลายวันแล้ว คิดถึงจัง มีใครคิดถึงหนูบ้างไหมน้าาาาา ?
    ลุงอ๊อกไปไหน ? ป้าแตทำอะไร ? ลุงวีสบายดีไหม ? ลุงโอเป็นอย่างใร ?
    และคุณลุงท่านอื่น ๆ ยังสบายดีทุกคนใช่ไหมค้ะ ?
    บางครั้งความคิดถึง ก็ทำให้เราเศร้าสุดๆเหมือนกันน้ะค่ะ พัทยาิอากาศร้อนมาก ๆ ค่ะ
    ขอบคุณอาบอย กับขนมที่ส่งมาให้ อร่อยมาก ๆ ค่ะ เรากินกันทั้งบ้านเลยเห็นพ่อกบอกว่า
    คุณแม่อาบอยประสบอุบัติเหตุ แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว , หนูขอส่งกำลังใจไปให้คุณย่าหายไวๆ น้ะค้ะ !
    ขอพระเจ้าคุ้มครองค่ะ : )
    แค่นี้ก่อนนะค่ะ หลับฝันดีจ๊าา...
    ปล. ลุงวีบอกว่า นอนนับแกะ แกะของลุงวีหันมายิ้มให้ ; d
    แต่คืนนี้ นอกจากแกะจะยิ้มให้แล้ว แกะยังชู 2 นิ้วด้วยค่ะลุงวี 55555555.

รักและเคารพ
    - น้องเพลง
    สวัสดีจ้าหลานลุง...ต้องขอโทษด้วยนะที่ลุงไม่ได้ตอบบ ทความ ตั้งแต่วันที่8เพราะงานยุ่งมากมายจ๊ะ ลุงไปทำงานคอนเสิร์ตที่ระยองอย่างที่บอก..แต่ไม่ได้ม ีโอกาสแวะไปพัทยาเพราะไปรถตู้กับทีมงาน ไม่สามารถออกนอกเส้นทางไปไหนมาไหนได้สะดวก..อดใจไว้เ จอที่เขาค้อละกันน่ะจ๊ะคนดี..ลุงคิดถึงน้องเพลงเสมอ. .ว่างๆส่งรูปมาดูกันบ้างล่ะ เอาแบบยิ้มแฉ่งๆเลยน่ะ ลุงชอบดูเวลาคนเรายิ้ม หัวเราะ ดูแล้วมีความสุขและอดไม่ได้ที่จะยิ้มตาม...เอาล่ะพัก ผ่อนซะน่ะ พรุ่งนี้ไปโรงเรียน ลุงก็ไปทำงานเช่นกัน..กู้ดไนท์หลับฝันดีตีพุงแปะๆ..5 55555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เขียนที่ห้องเช่าเล็ก+รกๆ มันรกซะจนไม่อยากมอง
    เพิ่งได้มีเวลาว่างเข้ามาอ่านครับ วันนี้เพิ่งได้มีเวลาว่างก็เพราะว่าคุณแม่ผู้ไห้กำเน ิดออกจากร.พ.แล้วครับ
    แต่คงต้องพักอีกยาว...ไหปลาร้าหัก ศรีษะบวมร่างกายช้ำหลายๆจุด แต่จิตใจแม่ยังดีครับ ได้เล่าไห้ท่านฟังแล้วว่ามีพี่ๆๆเ พื่อนๆและหลานเพลง
    ในบอร์ดรถกระป้อ(แม่เรียกมาสด้าว่ากระป้อ)เค้าฝากควา มห่วงใยมาไห้ ขอบคุณมากครับ ขอไห้พวกท่าน พบเจอแต่สิ่งดีดีเช่นกัน
    ช่วงนี้พักผ่อนน้อยครับ เข้างาน05.00/14.30แล้วไปนอนร.พ.วันนี้เพิ่งว่าง ได้มีโอกาศคารวะท่านแดนแมม่ทัพจากเชียงไหม่ อบอุ่นคักๆครับผม
    หวังว่าสักวันคงได้มีโอกาศขึ้นไปแอ่วเหนือบ้างค่าแกส 280บาทเอง

เท่ห์จริงอะไรจริงครับพี่บอย.....ขอแสดงความยินดีกะค ุณแม่พี่บอยด้วยครับ ขอให้คุณแม่หายวันหายคืนนะครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สวัสดี ตอนดึกๆครับ เอ..?หรือว่าต้องอรุณสวัสดิ์ยามเช้า ดีครับเพราะตอนนี้ก็กินเวลา
    เกือบสองยามเข้าไปแล้ว ว่าแต่คุณ vespno 90 ท่านหลับไปหรือยังในเวลานี้
    ยังเปิดเพลงของท่านที่ส่งมาให้อยู่ เพราะ และอบอุ่น ชอบครับ
    ขอบคุณที่ท่านกรุณา ขอส่งความปราถณาดีส่งมายังท่านเช่นเดียวกัน
    no school today pattaya

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

สวัสดี ตอนดึกๆครับ เอ..?หรือว่าต้องอรุณสวัสดิ์ยามเช้า ดีครับเพราะตอนนี้ก็กินเวลา
    เกือบสองยามเข้าไปแล้ว ว่าแต่คุณ vespno 90 ท่านหลับไปหรือยังในเวลานี้
    ยังเปิดเพลงของท่านที่ส่งมาให้อยู่ เพราะ และอบอุ่น ชอบครับ
    ขอบคุณที่ท่านกรุณา ขอส่งความปราถณาดีส่งมายังท่านเช่นเดียวกัน
    no school today pattaya
    ดีใจที่ท่านชอบครับ ขอน้อมรับด้วยไมตรีจิต เมื่อวานผมเข้าสู่นิทราตั้งแต่ 5 ทุ้มครับท่าน แล้วเจอกันที่เขาค้อ..รอรักครับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ขอบคุณ ซิกแซก มากครับที่โทรหากระผม ยินดีมากมายที่ได้คุยด้วย
    ความคิดถึงมันไม่ไกลหรอกครับ แค่อึดใจเดียวก็ถึง เมื่อคืนนี้กระผมกับ
    พี่บอยก็ไปเขาค้อมาครับ แค่อึดใจเดียวจริงๆ บรรยากาศดีมากๆ กระผม
    หวังและรอคอยวันที่เราและเพื่อนๆ จะได้เจอกันที่เขาค้อ ลัลลา .... คิดถึง
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ขอบคุณ ซิกแซก มากครับที่โทรหากระผม ยินดีมากมายที่ได้คุยด้วย
    ความคิดถึงมันไม่ไกลหรอกครับ แค่อึดใจเดียวก็ถึง เมื่อคืนนี้กระผมกับ
    พี่บอยก็ไปเขาค้อมาครับ แค่อึดใจเดียวจริงๆ บรรยากาศดีมากๆ กระผม
    หวังและรอคอยวันที่เราและเพื่อนๆ จะได้เจอกันที่เขาค้อ ลัลลา .... คิดถึง
    ดีใจเช่นกันครับป๋าติ่ง อย่างที่ป๋าเคยพูดว่า ความคิดถึงมันไม่ไกลหร่อก
    แค่อึดใจเดียวจจริงๆ คิดถึงป๋าติ่งน้ะ ดูแลสุขภาพเช่นกันครับป๋า ^^
    ด้วยความเคารพรัก น้องๆ no school to day pattaya

ขอบคุณ
    515

เขียนที่ ร้าน กาแฟ สตาร์บัคส์ และหิ้วต้นฉบับมาพิมพ์ที่บ้าน
    วันที่ ๑๒ ก.ค. พ.ศ. ๒๕๕๔
    เรียนท่านผู้พี่ JODECI
    แดดแรกของวันทอแสงอ่อน ต้องใบไม่เขียวฉอุ่ม พื้นดิน ยังเย็นชื้น
    และน้ำค้าง จับแววอยู่บนยอดหญ้า ลืมตามองเห็นดอกไม้ในแจกัน และมองผ่านหน้าต่างปลิวไสว
    ดนตรีจากวิทยุบรรเลงบำรุงอารมณ์ ให้สดชื่น กาแฟ บุหรี่ หยิบยาเม็ดสีขาว ประเภทสมานท้องไส้หย่อนลงในแก้วน้ำเย็น
    รอให้มันฟ่องฟอง จนเกือบหมดแล้วจึงดื่ม มันเป็นความเคยชินชนิดหนึ่ง หรือเพื่อที่จะถ่ายถอนพิษเหล้า และพิษอาหารที่แน่นเฟ้ออยู่ภายใน รสเปรี้ยวอ่อนๆ ของมันติดปากทำให้อยากสูบบุหรี่ สามหรือสี่มวน กับกาแฟ จึงจะพอเพียง กับความต้องการ ก่อนทำธุระของการตื่นนอน
    สวัสดีครับพี่ชาย jodeci หลายวันมานี้น้องแทบไม่มีเวลาตอบจดหมายเอาเสียเลย เพราะมัวแต่จัดแจงความเป็นไปของชีวิตในแต่ละวัน และอดไม่ได้ ที่จะคุ่นคิด ถึงท่านผู้พี่ และเหล่าสหาย กับการไม่ได้เติบโตมาดว้ยกัน คบหาสมาคม
    ในการพบปะพูดคุย กันทุกวัน ไม่เว้นแต่การได้พบหน้าค่าตา แห่งความรู้สึก และจิตวิญญาณ มันเกิดความผูกพัน
    กันเกินอย่างแทบไม่น่าเชื่อ อย่าแม้แต่แฟนของท่านพี่ เป็นผู้เอ่ยถามเลยว่า เคยรู้จักกันมานานเกินรึเปล่า ?
    ข้าน้องเอง ก็เกิดความสงสัย ในทิ่อยู่เหมือนกัน ว่าเราเคยรุ้จักกันมาก่อนหน้านี้หรือเปล่า ทำไมเราถึงพูดคุยกันได้อย่างมีความสุข และ ก่อเกิดสายใย ของความเป็นเพื่อนพี่น้อง , กันได้มากขนาดนี้
    เวลาได้เดินของมันไปอย่างเชื่องช้า เสียเหลือเกิน ตอนนี้ เพราะหัวใจ และความรุ้สึก มันได้โลดแล่นข้ามวันเวลาไปสู่จุดนัดพบ ที่ปลายขอบฟ้า เสียตั้งนานแล้ว ตั้งหน้าตั้งตารอ เวลาได้พบปะ สังสรรค์ พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดห็น
    และกราบสวัสดี ขอบคุณ กับหมู่พี่น้อง ของเรา อย่างกระวนกระวายทุรนทุราย
    ด้วยรักและผูกพัน
    ปล. รูปพี่ชายที่ส่งมาให้ดูดีมากๆ ! น้องชอบครับ ..ต่างบุคลิก ฮิปสุดๆพี่...
    Zigzag kk และพี่น้องผองเพื่อน no school to day

[/IMG]

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 14-07-2011 เมื่อ 07:26

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เขียนที่ ร้าน กาแฟ สตาร์บัคส์ และหิ้วต้นฉบับมาพิมพ์ที่บ้าน
    วันที่ ๑๒ ก.ค. พ.ศ. ๒๕๕๔
    เรียนท่านผู้พี่ JODECI
    แดดแรกของวันทอแสงอ่อน ต้องใบไม่เขียวฉอุ่ม พื้นดิน ยังเย็นชื้น
    และน้ำค้าง จับแววอยู่บนยอดหญ้า ลืมตามองเห็นดอกไม้ในแจกัน และมองผ่านหน้าต่างปลิวไสว
    ดนตรีจากวิทยุบรรเลงบำรุงอารมณ์ ให้สดชื่น กาแฟ บุหรี่ หยิบยาเม็ดสีขาว ประเภทสมานท้องไส้หย่อนลงในแก้วน้ำเย็น
    รอให้มันฟ่องฟอง จนเกือบหมดแล้วจึงดื่ม มันเป็นความเคยชินชนิดหนึ่ง หรือเพื่อที่จะถ่ายถอนพิษเหล้า และพิษอาหารที่แน่นเฟ้ออยู่ภายใน รสเปรี้ยวอ่อนๆ ของมันติดปากทำให้อยากสูบบุหรี่ สามหรือสี่มวน กับกาแฟ จึงจะพอเพียง กับความต้องการ ก่อนทำธุระของการตื่นนอน
    สวัสดีครับพี่ชาย jodeci หลายวันมานี้น้องแทบไม่มีเวลาตอบจดหมายเอาเสียเลย เพราะมัวแต่จัดแจงความเป็นไปของชีวิตในแต่ละวัน และอดไม่ได้ ที่จะคุ่นคิด ถึงท่านผู้พี่ และเหล่าสหาย กับการไม่ได้เติบโตมาดว้ยกัน คบหาสมาคม
    ในการพบปะพูดคุย กันทุกวัน ไม่เว้นแต่การได้พบหน้าค่าตา แห่งความรู้สึก และจิตวิญญาณ มันเกิดความผูกพัน
    กันเกินอย่างแทบไม่น่าเชื่อ อย่าแม้แต่แฟนของท่านพี่ เป็นผู้เอ่ยถามเลยว่า เคยรู้จักกันมานานเกินรึเปล่า ?
    ข้าน้องเอง ก็เกิดความสงสัย ในทิ่อยู่เหมือนกัน ว่าเราเคยรุ้จักกันมาก่อนหน้านี้หรือเปล่า ทำไมเราถึงพูดคุยกันได้อย่างมีความสุข และ ก่อเกิดสายใย ของความเป็นเพื่อนพี่น้อง , กันได้มากขนาดนี้
    เวลาได้เดินของมันไปอย่างเชื่องช้า เสียเหลือเกิน ตอนนี้ เพราะหัวใจ และความรุ้สึก มันได้โลดแล่นข้ามวันเวลาไปสู่จุดนัดพบ ที่ปลายขอบฟ้า เสียตั้งนานแล้ว ตั้งหน้าตั้งตารอ เวลาได้พบปะ สังสรรค์ พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดห็น
    และกราบสวัสดี ขอบคุณ กับหมู่พี่น้อง ของเรา อย่างกระวนกระวายทุรนทุราย
    ด้วยรักและผูกพัน
    ปล. รูปพี่ชายที่ส่งมาให้ดูดีมากๆ ! น้องชอบครับ ..ต่างบุคลิก ฮิปสุดๆพี่...
    Zigzag kk และพี่น้องผองเพื่อน no school to day

http://image.ohozaa.com/i/83f/img_5621.jpg[/IMG]

[IMG]http://image.ohozaa.com/i/950/img_5623.jpg[/IMG]
    ฟ้าขาว มะกัน คันข้างหลัง ใช่คันที่ว่าหรือเปล่า ท่านผู้พี่....... อยากชมครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ฟ้าขาว มะกัน คันข้างหลัง ใช่คันที่ว่าหรือเปล่า ท่านผู้พี่....... อยากชมครับ
    ป่าวครับท่านพี่ ไม่ใช่คันนี้ ขอไว้เซอร์ไพส์งานบางแสน อาทิตย์หน้าล้ะกัน.
    เคเค โนสคูลทูเดย์

ขอบคุณ
    515

เขียนที่บ้าน NO SCHOOL TO DAY PATTAYA
    เวลา 1 : 19 น.
    ถึง พี่บอย 115 สหายอันเป็นที่รักและคิดถึง

- ต้องขอโทษด้วย ที่การคุยสายกันวันนี้ ขาดตอนไปนิดนึง" ติดลูกค้าจริงๆ หวังว่าพี่บอยคงไม่ถือสา
    คำถามที่ท่านถามมาว่า เราโนสคูลทูเดย์หายไปไหน ? ดูเงียบๆไป เปล่าเลยครับ.
    ไม่ได้หายไปไหนเลย ยังวนเวียนอยู่ในความรุ้สึก ถอนหายใจ เดินไปที่ตู้เย็น เปิดดูคิดในใจหวังว่า คงจะเจอโซดาเย็นๆแต่กลับไม่เจอ เลยเดินมาที่
    โต๊ะ ซัด 100 ไพเพิลออนเดอะร๊อค ไป 1 แก้ว มองหาบุหรี่ซักตัว , ชื่นใจ !
    เดินต่อมาพิมพ์ที่คอม ต่อเลยนะครับพี่ อยู่ในห้วงของความห่วงหา อาทร เหมือนเดิมทุกๆวินาทีทุกชั่วโมง และทุกเมื่อเชื่อวัน
    ได้แต่เตรียมการ กับการเดินทางที่จะมาถึง ไม่กี่วันข้างหน้านี้อยู่เงียบๆ อย่างมีความสุข ช่วงนี้ทำงานหนัก มากจริงๆ
    ออกเช้า 9 โมงหลังกาแฟ ถึงเที่ยงคืน เผื่อวันหยุดที่จะเดินทางมาถึง ไม่กี่ราตรีข้างหน้านี้
    ยังถวิลหาเหล่าสหายแห่งบ้านมาสด้าทุกท่าน มิเสื่อมคลาย เงียบหายมิได้แปลว่าจากลา
    ขอบคุณสำหรับการห่วงหาถามใถ่ นี่คืออีกหนึ่งกำลังใจ ที่จะให้วันพรุ่งนี้ เป็นวันที่สวยงามอีกวันหนึ่ง !
    ส่งข้อความแล้วผมต้องขอตัวเข้านอน นอนหลับฝันดีนะพี่บอย ...
    ซิกแซก no school to day pattaya
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 18-07-2011 เมื่อ 01:42

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

เขียนที่ห้องเช่า ชานเมืองสองแคว
    เวลา3.23
    ถึงพี่ซิกแซกและพี่เคเคตี3กว่าแล้วน้องบอยยังไม่หลับ เลย ต้องมานั่งปั่นผ้าอยุ่ ระหว่างรอก็คิดไรไปเรื่อยเปื่อยคิดถึงทริปเขาค้อคิดถ ึงสหายหลายๆท่าน..บางคนยังไม่เคยเจอกันเลยนะพี่...55 +
    นั่งซักพักมันก็ชักอยากสูบยา..ตายหง่า..เหลือแต่ซองเ ปล่าทำไงดีกรรมแท้..นึกอยู่นานจะเดินไปขอเพื่อนเราก็ อาจโดนเตะออกมาได้..เอ๊ะในเก๊ะรถเรามียาเส้นอยู่นินา เอาล่ะวะ..พันๆๆสูบไปก่อนหึหึนานๆทีมันส์ดีเหมือนกัน แฮะ..นั่งสุบอย่างเลือดเย็นไปซักพัก..มันก็พาลไห้คิด คนเราก็เท่านั้นแหละพี่รวยหรือจนถ้าชอบเมือนกันมันก็ เดินกอดคอกันได้พี่ว่าจริงมั๊ย55+ พรุ่งนี้ถ้าตื่นทันจะเอารถไปติดฟลิมกรองแสงซะหน่อยเอ าแผ่นหน้าแผ่นเดียวก่อนแหละเงินไม่ค่อยมี55+ขายฝาตบไ ห้ท่านเต้ไปพอมีเหลือนิดหน่อยถามช่างดูแล้วเค้าคิด7ร ้อยก็เอาวะเราติดเองไม่เป็น55++กระจกข้างประตูมันเสี ยหมุนไม่ขึ้นเดี๋ยวค่อยติดละกัน
    ตอนนี้เริ่มเก้บเงินละครับค่าแกส+ค่ากินซักเท่าไรดี2/3พันเนาะก็พอดีแหละกลางเดือนหน้าน่าจะทัน55++

เคยฝันไว้เหมือนกันว่าอยากจะรวยแต่ถ้ารวยแล้วคงจะไม่ ได้ซื้ออีเขียวคู่ยากคงจะไม่ได้เจอสหายทุกๆท่าน พี่ว่าจริงมั๊ย ขอบคุณมาสด้าที่นำพาขอบคุณแม่ทัพที่จริงใจ
    ขอบคุณสหายที่ร่วมกันสร้างเรื่องราว ข้อความอาจดูแข็งๆนะพี่ผมนั่งคิดเอาเมื่อกี้นี้แหละส ดๆเลยNoสคริป

หลับฝันดีนะพี่ พรุ่งนี้ขอไห้ทัวร์ฟรั่งมาเหมา ฝากความคิดถึงไห้น้องเพลงด้วย
    Boy115
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

กราบสวัสดีท่านพี่ซิกแซก /พี่เคเค no school to day pattaya
    เสาร์นี้เป็นโอกาสอันดีที่จะได้คารวะท่านพี่
    ทั้งสอง..เจอกันบางแสนคับท่านพี่
    ด้วยความเคารพ
    yo freekick
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    กราบสวัสดีท่านพี่ซิกแซก /พี่เคเค no school to day pattaya
    เสาร์นี้เป็นโอกาสอันดีที่จะได้คารวะท่านพี่
    ทั้งสอง..เจอกันบางแสนคับท่านพี่
    ด้วยความเคารพ
    yo freekick
    ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง นับเป็นโอกาสที่ดี ที่เราจะได้ชนแก้วกัน
    เจอกันที่บางแสนครับ
    ชิกแชก เคเค

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks