ย้อนรอย งานพระราม 2 จ้าาาาาาาาาา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ย้อนรอย งานพระราม 2 จ้าาาาาาาาาา

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Cool ย้อนรอย งานพระราม 2 จ้าาาาาาาาาา

เนื่องจากเห็นบอร์ดเราเงียบเหงาเกินไป กระผมจึงขอย้อนรอยงาน พระราม 2 ที่ได้ไปสัมผัสมาให้ชาวเรามาได้สัมผัสกันบ้างครับผม (ที่เค้าจัดในเดือน มกราคมหรือกุมภาพันก็ไม่รุ)
    (รอรูปงานมิตติ้งของเจ้ต๋องไม่ไหวแล้ววววววววว)

เรื่องของเรื่องก็คือว่ากะจะหนีไปกัน 2 คัน แต่เจ้า ซี่ ของเราอะไรดลใจอยากจะไปด้วยก็ไม่รู่เรื่องยุ่ง ๆ จึงเกิดขึ้นนนนนนนนนน
    ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ดดดดดดด
    ต้อ - เอาว่าไง
    ซี่ -ต้อไปงานพระราม 2 ใช่ไหม
    ต้อ -อืม
    ซี่ -ไปด้วยมารับหน่อยไม่เคยไป ไปไม่ถูก
    ต้อ -เองก็ขับมาเส้น สุวินทวงศ์นะ แล้วพอเจอแยก หนองจอก ก็เลี้ยวซ้ายมา มาตามป้ายบอกทางเดี๋ยวก็ถึงเอง
    ซี่ -อืม ๆ

แต่ทว่ามันดันมาไม่ถูกมาได้แค่ FBT เลยแยกหนองจอกมานิดเดียว งานก็เข้าเราซิครับ แต่ไม่เป็นไร เจ้าโน๊ต-เจ้าตวง อยู่ ไปรับมันเลยยยย

รอที่เซเว่นหน้า FBT เลยไอ้หมอนี่ (นี่คือรถในอนาคต ในอีก 19 ปีข้างหน้า)

ชะแวป มาถึงไหงมาถึง โป๊ะ พระประแดงเร็วจังหว่า ไป ๆ

นั่นไงครับ วิบากกรรม ไปตกอยู่ที่ไอ้ 2 หมอนี่

ท่าทางเค้าคงคิดถึง...หมาที่บ้านเค้าเจ้า w

นั่นมาเขกกระโหลกซะทีซิมาถึงก็มา แชท เลยนะเจ้าซี่

อย่าไปบอกเจ้ข้างล่างนะโว้ย เดี๋ยวข้าโดนปรับตังค์ c23

อะอะได้เวลาออกเดินกันแล้วจ้า พี่-น้อง เช็ค ๆ น้ำมันเครื่องกันก่อนเลยจ้าาา
    ละเดี๋ยวไปร่วมกันปล่อยปลาที่ วัดพุทธบูชา กัน

ไอ้คู่นี้ยังไม่ได้ไปไหนเลย จัดกันซะและ รอข้าด้วยเฮ้ยย

บึ้น บึ้นนนนนนนนนนน

ถึงแย้วววว

ไปถึงก็ซื้อปลามาปล่อยกันเลยจ้า

เจ้าโน๊ตขอไรหว่าาาาาาา สงสัยขอให้รวย ๆ

เจ้ากวงเค้าให้มาปล่อยนะไม่ใช่ให้ไปกิน

ขอให้มีเมีย สวย รวย โง่ นมโต โซโล่มันส์ สาธุ สาธุ สาธุ

นี่ไงไอ้ตัวการเสื้อแดงมาเชียว

คณุฟ้าเองจะไป รบ ที่ไหนว๊ะ

เอา ๆ หลังจากที่สร้างบุญกุศลให้ตัวเองและครอบครัวแล้วเราก ็ออกเดินทางกันต่อเลยจ้า

เจ้าหนูกวงกับหนูแดงคู่ใจ

ลัดเลาะมาทางถนน พุทธบูชา-พระราม 2 เราก็มาโผล่ที่ ถนนพระราม 2 แล้ว

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อเลยจ้าา

ถึงทางเข้างานแล้วววววววววว
    มุมมองของคนซ้อนท้ายจ้า

อย่าทะเลาะวิวาทกันนะครับ รถมารอรับแล้ว

ถึงแล้วก้หาที่จอดรถกัน เต้าจัดในสนามฟุตบอลเลยนะนี่ สนามเค้าน่าเล่นจริง หญ้าเขียวเลย

สนามบอลเฮ้ ไม่ใช่ป้ายรถเมย์ที่เองนอนประจำโว้ยยยย (555 อย่างนี้โดน คนลงรูปมักจะได้เปรียบเยี่งนี้แหละเพราะฉะนั้นเองต้อ งหัดลงบ้างข้าขีเกียจจจ)

เค้ารู้ว่าเองจะมา เลยไม่มีใครมาเลยอะ เห็นมั้ยย

ไอ้หมอนี่มัน เท่ดีแฮะ กิกิกิ

นั่นพอมันมาถึงกันก็เอาอีกละ (ชู้ครูฟ้าเค้าเจ้ากวงเนี่ย)

เฮ้ยดูข้าไม ดูที่ถ่ายมานู้น เจ๋ง ๆ

นั่นไปหารูอยู่กันแล้วไอ้พวกนี้

มาถึงก็ชิงโชคเลย (เมื่อวานข้าลองซื้อ ลอตเตอรี่มาไม่รู้จะเป็นไง ลุ้นอยู่นิด ๆ เมื่อไหร่จะถึงวันที่ 1 น้อ

เอา ๆ

จงเข้ามา ๆ ๆ โอมเพี้ยง

ตาก้องของเราเองมาเจอกันโดยไม่ได้นัดหมาย เค้ามาเป็น พิธีกร กับน้าเดียวนี่เอง (สวัสดีครับ)

เรามาดูรถของเพื่อนร่วมงานกัน ok let's gooooooooooo

YAMAHA lysonic c23

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink ย๊ะฮู้ววววววววว

ความคิดสร้างสรรค์ดี แต่ที่รักหมูจะคิดไงน้ออออ

โดนใจเลยคันนี้ สวยยยยยยยย

แต่ละคัน

ไม่สามารถออกมาเป็นคำพูดได้เลยครับ

เห็นละหิวเลย

น่านไง หิวววววว

ลืมตาหน่อยซิเจ้า กวง (หรือว่าลืมเต็มที่แล้วหว่า)

มองอะไรเจ้าหมาน้อย เจอพวกเองเหรอ

อะสงสัยจะหิวเหมือนกันเรา เอากิน ๆ เดี๋ยวพวกเองแย่งนะโว้ย จองตาเป็นมันเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อๆๆๆๆ

เท่เลยเจ้ากวง
    มืดแล้วจ้าอย่างนี้ต้อง...

เบียร์ซิจ๊ะพี่-น้อง (นิดเดียวพอนะโว้ยเพื่อน ๆ เดี๋ยวต้องขับรถกลับอีก)

หงะเจ้าซี่ถ่ายข้าไม เก็บไว้เป็นหลักฐานไง ไม่เป็นไรโว้ย ข้ากินได้เพราะข้าซ้อนมา

นี่ครับ พี่บอย กับเพื่อนเค้า
    (พี่บอยคือพี่ของเจ้าตัวโน๊ตอกีทีครับ เห็นเค้าบ่น ๆว่างานสุพรรณไม่มีรูปเค้าเลย งานนี้เลยจัดให้ครับ)

นี่เจ้าตัวโน๊ต-พี่บอย เค้าอยู่กลุ่มนี้กัน

นี่ครับ เจ้าเอกอยากจะมาเลยกลับไปรับที่พระประแดงมาอีกคน พอ ๆ กับเจ้าซี่เลยนะน้องเอกกกก

หน้าเวทีคนเริ่มจะเยอะและ เราก็ขอออกไปดูบ้างงง

สงสัยเพลงจะโดนใจเจ้ากวง

อุ้ย อะไรขาว ๆ ไปดูใกล้ ๆ กัน ok let's go

สูงยาวเข่าดี หรือจะเป็นผลบุญที่เราไปปล่อยปลามานะ แต่ถ้าจริงหละก็ .....

4 คนพอดีด้วย โน๊ค-ซี่-ต้อ-ตวง แหล่ม อย่างนี้ต้องไปปล่อยปลาบ่อย ๆ แล้วเรา

กวงมันจะบินไปไหนน้อ โน๊ตเอามากินบ้างเลยเองกินเยอะไม่ได้นะขับรถอีก ข้ากินได้โว้ยยยย อยากกินได้เยอะ ๆ ก็เอารถไป...แบบข้าซิจะได้เมาได้ทุกงานเลยย

เข้าเส้นไปละ

อันนี้ผีเข้า

สุรสรรค์
    มาครับอาจารย์

ไอ้รี่ครอบครองเลยนะ

หลังจากที่ไปนอนอาบแดดมา เจ้ากวงก็ลากไก่ออกมากิน

ซี่-เอก ออลกอฮอ ไม่ใช่เส้นทางของเขาทั้งสองคน อีกคนชอบกินไก่ อีกคนชอบกินนิ้วตัวเอง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face อีกนิดจะกลับละครับ

ภาพบน- พี่ต้อ ๆ คราวหน้าพาเอกไปปล่อยปลาบ้างนะ เอกอยากมีบ้าง
    มันก็ต้อง + หน้าตาด้วยอะนะเอกกกก 555555555

ล่าง-สงสัยจะเล็งคนเดียวกันสองคนนี้

ต้อ- เห็นไหมทับทิมสะท้อนแสงด้วย
    ตวง-ข้าให้ดูสติกเกอร์เชีบงคานโว้ย เองหละมีไหม
    อะจึ๋ยยยยยย

อะโชะเด๊ะ

สาว ๆ ตะกี้สงสัยจะมาจากแถว ๆ บ้านมะขาม งาม ๆ ทั้งน้านนนนนนนน

เอา ๆ ถ่าย ๆ จวนจะได้เวลากลับกันแล้วเรา

เจ้าซี่เดินไปดูของเจอของดีเข้าเลยคว้ามาโชว์เลย 007

อ่อ เองจะเจาะหูเองใส่อันนี้เหรอ กวง แต่ข้าว่าเองต้องไป เจาะจมูกนะแล้วร้อยเชือกเข้าไป อิอิอิอิอิ

รถเจ้าเอกก็มีของดีเหมือนกัน ไหน ดูซิ

เบาะมีที่ค้ำด้วย ไหงมันลายๆไปทั้งคันเลยหละ เค้าบอกให้เพื่อนเขียนก่อนจบพี่ ละเครื่องหละ อ่อกำลังดำเนินการแจ้งเปลี่ยนเครื่องอยู่ครับพี่ อะอะดีดี

กลับกันดีกว่าเจ้าซี่ เรา

ok let's gooooooooooooooooooooo

จบแล้วจ้าพี่น้อง มีโอกาสเราคงได้ร่วมเดินทางกันอีกนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับการเดินติดตาม
    ขอบคุณปลาน้อยๆที่ทำให้เรามาเจอแดนเซอณ์สาวสวย
    ขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวงที่ทำให้เราเด ินทางโดยสวัสดิภาพ
    ขอบคุณบุณกุศลที่ได้ร่วมกันทำมาชาติที่แล้วที่ทำให้เ รา ๆ มาพบเจอกันได้ร่วมทำบุณทำทานร่วมกันอีกครั้ง
    หวังว่าคงได้พบเจอกันอีก
    สำหรับวันนี้ บ้ายบายทุกคนครับผม ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chachoengsao : 31-05-2011 เมื่อ 18:09

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking

อืมมม จัดไปอ่านแล้วฮาดี แนะนำให้ใส่มุขเข้าไปอีกเด้อเอาให้ฮาสาดเผากันให้กระ จาย แล้วรูปมี๊ตติ้งเอาไปลงทีดิ๊ ไม่ว่างอ่ะงานเยอะสาดดดดดดดด
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    อืมมม จัดไปอ่านแล้วฮาดี แนะนำให้ใส่มุขเข้าไปอีกเด้อเอาให้ฮาสาดเผากันให้กระ จาย แล้วรูปมี๊ตติ้งเอาไปลงทีดิ๊ ไม่ว่างอ่ะงานเยอะสาดดดดดดดด
    แอสมาทีครับพี่ independent_za_za@hotmail.com
    อะครับ ส่วนรูปมิตติ้งจะดูให้นะครับ

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

ไม่เห็นมีรูปผมเลย...อ่าๆๆๆๆๆๆ

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    ไม่เห็นมีรูปผมเลย...อ่าๆๆๆๆๆๆ
    ตาแนค ต้องไปจัดการคนถ่ายอะครับ
    ผมมีหน้าที่ลงอย่างเดียว เอาไว้แก้ตัวงานหน้านะ

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

Red face

อิจฉาหนุ่ม ๆ จริง ๆ

โยกกันไม่กลัวเอวเคล็ดบ้างเร้ยย..ย
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    อิจฉาหนุ่ม ๆ จริง ๆ

โยกกันไม่กลัวเอวเคล็ดบ้างเร้ยย..ย
    อะอะ มันก็ต้องนิดนึงอ่าครับ เจ้ตู้

Senior Member boy333's Avatar
    สถานที่
    นกขมิ้นเชียงใหม่เจ้า
    ขอบคุณ
    0

เสียดายจังถ้าไม่รีปกลับเชียงใหม่ได้เจอกันแล้ว พี่ก้องก้อชวน อิๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy333 อ่านข้อความ
    เสียดายจังถ้าไม่รีปกลับเชียงใหม่ได้เจอกันแล้ว พี่ก้องก้อชวน อิๆๆๆ
    เอาไว้โอกาสหน้าก็ได้ครับ ตาบอย ได้ร่วมเดินทางกันแน่ครับ

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกตาร้อนยังไงก็ไม่รู้ อยากแดนช์บ้างอ่ะ
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicart อ่านข้อความ
    รู้สึกตาร้อนยังไงก็ไม่รู้ อยากแดนช์บ้างอ่ะ
    ติดงานเองช่วยไม่ได้หนิ ไม่งั้นได้ปล่อยปลา เจอของดีดีแล้ว

Bookmarks