ขอเรียนเชิญพี่น้องชาวมาสด้าทุกท่านเพื่อเป็นเกียรติ ในวันทำบุญขึ้นบ้านใหม่ของข้าพเจ้า - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเรียนเชิญพี่น้องชาวมาสด้าทุกท่านเพื่อเป็นเกียรติ ในวันทำบุญขึ้นบ้านใหม่ของข้าพเจ้า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    อุ๊ย!!!...คนนี้ไม่กล้า...ได้แต่มองหน้าอย่างเดียวอิ อิ....เขินอย่างแรงนิ

ปล.ไปแน่นอนคะ ว่าแต่จะไปบ้านพี่นันถูกไม๊เนี่ย....เดี่ยวแวะถามทาง ลิงแถวๆนั้นก็ด๊ะ 5555
    น้องเจี๊ยบ..ทำหน้าที่ประชาสัมพันธุ์ด้วยน่ะ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    อุ๊ย!!!...คนนี้ไม่กล้า...ได้แต่มองหน้าอย่างเดียวอิ อิ....เขินอย่างแรงนิ

ปล.ไปแน่นอนคะ ว่าแต่จะไปบ้านพี่นันถูกไม๊เนี่ย....เดี่ยวแวะถามทาง ลิงแถวๆนั้นก็ด๊ะ 5555
    ถ้ามาทางชัยบาดาลก็เข้าท่าหลางทะลุเขื่อนป่าสักก็มาโ ผล่ที่พัฒนานิคมทะลุโคกตูมเข้าอำเภอเมืองโผล่ท่าวุ้ง ถึงหน้าวังลอกองเลยครับ แค่นี้เองครับ ง่ายนิดเดียว หรือถามคนแถวนั้นก็ได้ครับ....พี่ ๆ วังลองกองไปทางไหนคะ...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    น้องเจี๊ยบ..ทำหน้าที่ประชาสัมพันธุ์ด้วยน่ะ
    5555 ประชาสัมพันธ์ครับพี่ ธ แล้วการันต์ ก็พอครับ สระอุ ไม่ต้อง ผมอ่านแว้บแรกอ่านเป็นผสมพันธุ์ครับ 555555 ขออภัยที่อ่านผิดครับพี่ เดี๋ยวผมจะดำเนินการครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

พี่นันครับ ถ้าผมมาจากเส้นสระบุรี-หล่มสัก
    จะต้องไปเลี้ยวที่แยกไหนดีครับ แล้วต้องผ่านตัวเมืองรึเปล่า
    ลพบุรีวงเวียนเยอะมาก เคยไปเรียนติวนายร้อยตอนมัธยม
    งงตาแตกครับ ไปไม่เป็นเลย --"

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ยินดีด้วยครับพี่นัน ชีวิตพี่มีครบทุกอย่างแล้วครับ บ้าน รถ เมีย ลูกน่ารักๆๆ การงานที่มั่นคง มิตรสหายที่อบอุ่น

ขอไห้พี่มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปอีกครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอแสดงความยินดีด้วยครับท่าน:)))

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ยินดีด้วยนะครับท่านนัน มีความสุขกับบ้านใหม่ตลอดไปครับผม
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ตรงมาเลยครับ มาตามป้ายเลยครับ เห็นป้ายลพบุรีไปทางไหนก็ไปทางนั้นเลย จะเจอห้าง แม็คโครขวามือ โลตัสซ้ายมือ บิ๊กซีขวามือทั้งสองสาขา แล้วจะเจอวงเีวียนสมเด็จพระนารายณ์ก่อนเป็นวงเวียนแร ก ก็ให้วนครึ่งรอบพอเจอสถานีตำรวจก็เลี้ยวซ้ายมาจะเจอส ะพานลอยแล้วตรงไปจะเจอ สะพาน 7 ติดไฟแดงสักแป๊บนึงแล้วไปต่อก็จะเจอวงเวียนสระแก้ว ก็ให้วนครึ่งรอบ พอเห็นสะพานลอยก็เลี้ยวเข้ามาเลยแล้วตรงไปก็จะผ่านโร งเรียนอนุบาลลพบุรี ผ่านม.ราชภัฏฯ (ห้ามแวะนะ เดี๋ยวหูยาน) ผ่านวิทยาลัยเทคนิคลพบุรี ผ่านโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย แล้วก็จะเจอกับวงเวียนศาลพระกาฬเป็นวงเวียนสุดท้าย ให้ลงไปถามลิงแถวนั้น (อย่าเชื่อ 5555) ให้วนครึ่งรอบข้ามทางรถไฟจะมีปรางค์สามยอดทางขวามือ แล้วตรงไปเจอสี่แยกไฟแดงจะมีปรางค์แขกทางซ้ายมือ แล้วตรงไปจนเจอร้านธาราค้าข้าว และธาราสตูดิโอ ให้เปิดไฟเลี้ยวขวาทันที ซ้ายมือคือศาลลูกศรให้เลยไปตรงไปสังเกตุดี ๆ จะมีสะพานสีขาวให้เลี้วซ้ายที่สะพาน ข้ามสะพานมาจะเจอวัดพรหมมาศ แล้วมาตามทาง มาเรื่อย ๆ ต้องระวังทางหน่อยนะครับ โค้งอัตรายและโค้งหักศอกเยอะมาก ต้องขับช้า ๆ ครับ มาเรื่อย ๆ ก็จะเจอ สภอ.ท่าหิน ไม่ต้องแวะครับ ไปตามทางดีกว่า ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเจอวังมาลากองครับ อยู่ทางซ้ายมือครับ

หรือจะโทรหาผมให้ผมไปนำทางให้ก็ได้ครับ ง่ายกว่าเยอะ...

ขออภัยครับ แก้้นินึงครับ พิมพ์ผิดครับ แก้แล้วนะครับ อ่านใหม่ได้เลย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 02-06-2011 เมื่อ 00:40

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ตรงมาเลยครับ มาตามป้ายเลยครับ เห็นป้ายลพบุรีไปทางไหนก็ไปทางนั้นเลย จะเจอห้าง แม็คโครขวามือ โลตัสซ้ายมือ บิ๊กซีขวามือทั้งสองสาขา แล้วจะเจอวงเีวียนสมเด็จพระนารายณ์ก่อนเป็นวงเวียนแร ก ก็ให้วนครึ่งรอบพอเจอสถานีตำรวจก็เลี้ยวซ้ายมาจะเจอส ะพานลอยแล้วตรงไปจะเจอ สะพาน 7 ติดไฟแดงสักแป๊บนึงแล้วไปต่อก็จะเจอวงเวียนสระแก้ว ก็ให้วนครึ่งรอบ พอเห็นสะพานลอยก็เลี้ยวเข้ามาเลยแล้วตรงไปก็จะผ่านโร งเรียนอนุบาลลพบุรี ผ่านม.ราชภัฏฯ (ห้ามแวะนะ เดี๋ยวหูยาน) ผ่านวิทยาลัยเทคนิคลพบุรี ผ่านโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย แล้วก็จะเจอกับวงเวียนศาลพระกาฬเป็นวงเวียนสุดท้าย ให้ลงไปถามลิงแถวนั้น (อย่าเชื่อ 5555) ให้วนครึ่งรอบข้ามทางรถไฟจะมีปรางค์สามยอดทางขวามือ แล้วตรงไปเจอสี่แยกไฟแดงจะมีปรางค์แขกทางซ้ายมือ แล้วตรงไปจนเจอร้านธาราค้าข้าว และธาราสตูดิโอ ให้เปิดไฟเลี้ยวซ้ายทันที ซ้ายมือคือศาลลูกศรให้เลยไปตรงไปสังเกตุดี ๆ จะมีสะพานสีขาวให้เลี้วซ้ายที่สะพาน ข้ามสะพานมาจะเจอวัดพรหมมาศ แล้วมาตามทาง มาเรื่อย ๆ ต้องระวังทางหน่อยนะครับ โค้งอัตรายและโค้งหักศอกเยอะมาก ต้องขับช้า ๆ ครับ มาเรื่อย ๆ ก็จะเจอ สภอ.ท่าหิน ไม่ต้องแวะครับ ไปตามทางดีกว่า ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเจอวังมาลากองครับ อยู่ทางซ้ายมือครับ

หรือจะโทรหาผมให้ผมไปนำทางให้ก็ได้ครับ ง่ายกว่าเยอะ...
    ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบ ผมงงตั้งแต่วงเวียนแรกแล้วครับ 555555555
    เดี๋ยวพอถึงในเมืองแล้วผมโทรหาดีกว่าครับ
    ว่าแต่ถ้าจะเข้าตัวเมืองต้องเลี้ยวตรงแยกม่วงค่อมหรื อโคกตูมดีครับ เส้นไหนทางดีกว่ากันครับ......

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบ ผมงงตั้งแต่วงเวียนแรกแล้วครับ 555555555
    เดี๋ยวพอถึงในเมืองแล้วผมโทรหาดีกว่าครับ
    ว่าแต่ถ้าจะเข้าตัวเมืองต้องเลี้ยวตรงแยกม่วงค่อมหรื อโคกตูมดีครับ เส้นไหนทางดีกว่ากันครับ......
    โคกตูมดีกว่าครับ ไม่งั้นมันจะไปโผล่โคกสำโรงครับ คนละโลกเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ตรงมาเลยครับ มาตามป้ายเลยครับ เห็นป้ายลพบุรีไปทางไหนก็ไปทางนั้นเลย จะเจอห้าง แม็คโครขวามือ โลตัสซ้ายมือ บิ๊กซีขวามือทั้งสองสาขา แล้วจะเจอวงเีวียนสมเด็จพระนารายณ์ก่อนเป็นวงเวียนแร ก ก็ให้วนครึ่งรอบพอเจอสถานีตำรวจก็เลี้ยวซ้ายมาจะเจอส ะพานลอยแล้วตรงไปจะเจอ สะพาน 7 ติดไฟแดงสักแป๊บนึงแล้วไปต่อก็จะเจอวงเวียนสระแก้ว ก็ให้วนครึ่งรอบ พอเห็นสะพานลอยก็เลี้ยวเข้ามาเลยแล้วตรงไปก็จะผ่านโร งเรียนอนุบาลลพบุรี ผ่านม.ราชภัฏฯ (ห้ามแวะนะ เดี๋ยวหูยาน) ผ่านวิทยาลัยเทคนิคลพบุรี ผ่านโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย แล้วก็จะเจอกับวงเวียนศาลพระกาฬเป็นวงเวียนสุดท้าย ให้ลงไปถามลิงแถวนั้น (อย่าเชื่อ 5555) ให้วนครึ่งรอบข้ามทางรถไฟจะมีปรางค์สามยอดทางขวามือ แล้วตรงไปเจอสี่แยกไฟแดงจะมีปรางค์แขกทางซ้ายมือ แล้วตรงไปจนเจอร้านธาราค้าข้าว และธาราสตูดิโอ ให้เปิดไฟเลี้ยวขวาทันที ซ้ายมือคือศาลลูกศรให้เลยไปตรงไปสังเกตุดี ๆ จะมีสะพานสีขาวให้เลี้วซ้ายที่สะพาน ข้ามสะพานมาจะเจอวัดพรหมมาศ แล้วมาตามทาง มาเรื่อย ๆ ต้องระวังทางหน่อยนะครับ โค้งอัตรายและโค้งหักศอกเยอะมาก ต้องขับช้า ๆ ครับ มาเรื่อย ๆ ก็จะเจอ สภอ.ท่าหิน ไม่ต้องแวะครับ ไปตามทางดีกว่า ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเจอวังมาลากองครับ อยู่ทางซ้ายมือครับ

ขออภัยครับ แก้้นิดนึงครับ พิมพ์ผิดครับ แก้แล้วนะครับ อ่านใหม่ได้เลย...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ยินดีด้วยครับพี่นัน.........ผมไปแน่นอนครับแต่คงต้อ งขอเกาะล้อรถพี่วีไปอ่ะครับ555...รถผมยังไม่ติดอ่ะ.. ..เด๋วผมรีบไปลาพักร้อนก่อนอ่ะ...55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับพี่นัน.........ผมไปแน่นอนครับแต่คงต้อ งขอเกาะล้อรถพี่วีไปอ่ะครับ555...รถผมยังไม่ติดอ่ะ.. ..เด๋วผมรีบไปลาพักร้อนก่อนอ่ะ...55555
    มาเลยพี่ ลากพี่อุ้ยกะพี่วินมาด้วยนะ

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    มาเลยพี่ ลากพี่อุ้ยกะพี่วินมาด้วยนะ
    ดีน่ะเนี้ยที่แอบแวปเข้ามาดูไม่งั้นตกข่าวใหญ่ๆอีกแน ่ๆ
    เสร็จซะทีน่ะพี่นัน ..ผมไปแน่นอนครับพี่นัน
    แล้วตกลงพี่วีเอาอ้วนดำไปใช่ไหมครับ ..ผมจะได้ไปด้วย
    แต่ถ้าเอาป้าแดงไป ผมจะเอาไอ้จืดไปด้วยครับเดี๋ยวนัดกันอีกทีครับผม ..ทำงานก่อนน่ะ--"
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ว่าจะแว๊ปไปนอนท่าวุ้งเย็นพฤหัส....

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks