[ แนะนำ ], ๕๕๕๕๕๕, ผมอยากจะบอกคุณว่า, converse, ไม่เข้าใจจิงๆ, บางคู่เกือบหมื่น, 2000, เดี่ยวนี้, นักสะสมมีทั่วโลกครับ, ค่าส่งเข้าไทยก็ราคาพอกัน, ไม่นั้นต่างประเทศก็ซื้อในไทยไปขายสิครับ, ในส่วนนี้คุณคิดมั้งไหม, ราคาจากประเทศอื่นก็ราคาเท่านี้, อาจจะถูกกว่าหน่อยแต่, คู่ไม่ถึง, มือ1, ปีปี, นึงผลิตรองเท้ากี่ล้านคู่, แล้วส่งออกกี่ประเทศ, เพราะ, เรื่องนั้นผมไม่ได้สนใจหรอก, องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์, การซื้อต้องศึกษาครับ, คุณลองคิดเอา, แต่ผมไม่เข้าใจไอพวก, มันจะขายซื้อบ้านกันหรือยังไง, ผมเปรียบเทียบราคากับ, 5ปีก่อน, นี้แหละที่รับไมได้, แล้วใคเป็นคนเริ่มขึ้นราคา, พ่อค้า-แม่ค้า, มันจะขึ้นราคารองเท้ากันทำไม, เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข" /> [ แนะนำ ] เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์

ชื่อกระทู้: เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์

เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์
    ทั้งๆที่บางคู่บอกปี80 ปี70 หรือปี60ยังมี แถมบอกเป็นมือ1พร้อมกล่องอีก
    ไปขนของใหม่กันมาจากไหนกันทุกอาทิตย์ บางทีทุกวันด้วยซ้ำ
    เลิกผลิตไปแล้วไม่ใช่รึ ผมก็นั่งมองจ้องไอ้เจ้าพวกที่นอนกองๆอยู่ที่ที่เก็บร องเท้าที่บ้านเนี่ยมันก็นึกแว๊ปขึ้นมา
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member Nikkixfm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเข้าโรงเกลือทุกอาทิตย์ เจองานก็อปประเภทที่ว่าปั้มตรา made in usa อย่างแว่นvans รองเท้า vans เห็นละตกกะใจ

แต่ยังไม่เจ็บใจเท่าไปไปสั่งแว่น jackass แว่น rebel8 มาขาย ปั๊มตรา usa แต่เพื่อนบอกว่าพวกนี้ไม่มีของแท้ ทำเอาผมสับสนอยู่

ตกลงทุกวันนี้ผมสั่งของแท้หรือของปลอมมาขายเนี้ย 5555
    ขายเสื้อยืด ฮู้ด กระเป๋าตังค์ กางเกงและอื่นๆ ยี่ห้อสเก็ต สนใจติดต่อดูของได้ที่ หรือติดต่อ[email protected]

เบอร์โทรติดต่อ 083-6988384 ได้ตลอด 24 ชม.

เลขบัญชี ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดสุมทรสาคร 398-2-82165-6 นาย ระวีวรรต พรโชคฤทธิ์

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

น่าคิดครับ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

ใช่ๆคัฟ

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ราคาแพงมากกกกกด้วย

เด๋ววันนี้จะไปดูโรงเหลือสักหน่อยเด๋วจะมากบอก

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ glittering อ่านข้อความ
    เคยคิดกันมั๊ยครับว่ารองเท้าusaเลิกผลิตไปนานละทำไมข องมีขายเรื่อยๆทุกอาทิตย์
    ทั้งๆที่บางคู่บอกปี80 ปี70 หรือปี60ยังมี แถมบอกเป็นมือ1พร้อมกล่องอีก
    ไปขนของใหม่กันมาจากไหนกันทุกอาทิตย์ บางทีทุกวันด้วยซ้ำ
    เลิกผลิตไปแล้วไม่ใช่รึ ผมก็นั่งมองจ้องไอ้เจ้าพวกที่นอนกองๆอยู่ที่ที่เก็บร องเท้าที่บ้านเนี่ยมันก็นึกแว๊ปขึ้นมา
    เห็นด้วยนะ ตอนผมซื้อแจ๊คมือ1ที่มาบุญครอง(เมื่อปี2545)ราคาไม่ถ ึง2000บาท พร้อมกล่องด้วย แจ๊คหนังผมชื้อมา1800 แจ๊คหนังฉลองปี2000สีแดงผมซื้อมา2000
    แจ๊คน้ำเงินหัวขีดผมซื้อมา2000 ทุกวันนี้แพงมาก แถมร้านที่ผมเคยซื้อบางร้านปิดไปแล้ว ส่วนร้านที่ยังเปิดอยู่พอผมไปถามว่ามีแจ๊คบ้างมั้ย คำตอบคือ ไม่มีขายมาเกือบ10ปีแล้วเค้าเลิกผลิตมาตั้งนานแล้ว ตัวฉลองปี2000ที่เคยซื้อไปนั่นแหละตัวสุดท้ายของแจ๊ค

Senior Member affgroove5's Avatar
    สถานที่
    ลูกสูบติดปีก (piston wing)
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูล รายละเอียด

ในส่วนตัว เจ้าของกระทู้ผมพอเข้าใจน๊ะ แต่คนอื่นที่ออกความคิดเห็น ถ้าอ่านลิ้งนี้ มีอายกันมั้งล๊ะ ฮ่าๆ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=460307&page=1

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ affgroove5 อ่านข้อความ

ในส่วนตัว เจ้าของกระทู้ผมพอเข้าใจน๊ะ แต่คนอื่นที่ออกความคิดเห็น ถ้าอ่านลิ้งนี้ มีอายกันมั้งล๊ะ ฮ่าๆ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=460307&page=1
    ก็ว่ากันไป

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เอิ๊ก อารัยเเพง ก็ก๊อปได้ ขนาดนันยาง ยังก๊อบได้ เรย

Senior Member affgroove5's Avatar
    สถานที่
    ลูกสูบติดปีก (piston wing)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ummarin อ่านข้อความ
    เอิ๊ก อารัยเเพง ก็ก๊อปได้ ขนาดนันยาง ยังก๊อบได้ เรย
    คนที่เค๊าเล่นกันเค๊าดูกันเปนครับ ว่างานก็อปปั้ม us กับ ตัว us แท้มันต่างกันยังไง การจะซื้อของราคาแพงขนาดนี้ผมว่า

ควรศึกษาอย่างละเอียดก่อน ไม่นั้นจะมานั่งเจ็บใจที่หลัง เสียใจ ยังมาเสียเงินอีก ครับผม

woraphan's Avatar
    สถานที่
    thumb bass club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ affgroove5 อ่านข้อความ

ซื้อขายผมจริงใจไม่มีหมกเม็ด

Kbank 441-2-52191-4 woraphan tangruen

email [email protected]

follow Ig@secondfloorshop-ฝากเพจด้วยครับ http://www.facebook.com/toey666shop

ขอบคุณ
    0
    1

หนับหนุน ของเเท้ เเต่ราคามันก็เเพง จริง ถ้าโดน ของ ปลอม เเล้ว จะเสียใจ ภายหลังเเน่นอน ครับ ถูกศึกษาให้ ดี ก่อน ครับ

Member Blue-Dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

การซื้อต้องศึกษาครับ เรื่องนั้นผมไม่ได้สนใจหรอก เพราะ ปีปี นึงผลิตรองเท้ากี่ล้านคู่ แล้วส่งออกกี่ประเทศ คุณลองคิดเอา

แต่ผมไม่เข้าใจไอพวก พ่อค้า-แม่ค้า มันจะขึ้นราคารองเท้ากันทำไม แล้วใคเป็นคนเริ่มขึ้นราคา นี้แหละที่รับไมได้ มันจะขายซื้อบ้านกันหรือยังไง

ผมเปรียบเทียบราคากับ 5ปีก่อน มือ1 คู่ไม่ถึง 2000 เดี่ยวนี้ บางคู่เกือบหมื่น ไม่เข้าใจจิงๆ ๕๕๕๕๕๕

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นกระแสครับ ช่วงนี้ ใครคิดจะใส่ให้ดูดีๆก่อนว่าจะไปไหนนะครับ ไม่งั้นอาจจะโดนถืบได้นะครับ

คนโตๆแล้วน่าจะรู้ดีนะครับ ว่าโดนตืบเรื่องอะไรอะครับ

อย่างทุกวันนี้ผมเดินสวน เจอราคาแจ็คแทบร้อง คู่ใหม่ๆ เด็ดๆ ราคาสูงไปโน้น 7พัน-หมื่น -*- ไม่ไหวๆแพงมากๆจากเมื่อหลายปีก่อน

ปล.ผมคนนึ่งที่คิดจะซื้อแจ็คมาเก็บไว้สักคู่ แต่ตอนนี้ผมใส่แตะไปก่อน-*- รอจังหวะเหมาะเจาะค่อยซื้อละกัน
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

targoodman's Avatar
    สถานที่
    PheTcHaBuRi_GooDMaN_CLuB ยิ้มแย้มยีนส์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Blue-Dog อ่านข้อความ
    การซื้อต้องศึกษาครับ เรื่องนั้นผมไม่ได้สนใจหรอก เพราะ ปีปี นึงผลิตรองเท้ากี่ล้านคู่ แล้วส่งออกกี่ประเทศ คุณลองคิดเอา

แต่ผมไม่เข้าใจไอพวก พ่อค้า-แม่ค้า มันจะขึ้นราคารองเท้ากันทำไม แล้วใคเป็นคนเริ่มขึ้นราคา นี้แหละที่รับไมได้ มันจะขายซื้อบ้านกันหรือยังไง

ผมเปรียบเทียบราคากับ 5ปีก่อน มือ1 คู่ไม่ถึง 2000 เดี่ยวนี้ บางคู่เกือบหมื่น ไม่เข้าใจจิงๆ ๕๕๕๕๕๕
    แสดงว่าคุณไม่เข้าใจคำว่า วินเทค ราคามันขึ้นไปตามเวลา ของหายากขึ้นมีจำนวนน้อย ถ้ารองเท้ามันมีเยอะจนคุณสามารถเลือกซื้อเมื่อไหร่ก้ ได้จะเอาสีไหนก้ได้ราคามันก็ไม่มีทางสูง ถ้ามันแพงก็อย่าไปใส่มันเลยครับ อย่างที่บางคนชอบพูด ใส่แล้วมันเหาะได้หรือบินได้เหรอ เหาะไม่ได้ครับบินก็ไม่ได้ แต่ผมมีในสิ่งที่คุณไม่มี...คนเราชอบต่างกัน แต่ก็ไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน เข้าใจทั้งคนซื้อและคนขาย คนซื้อต้องการของดีราคาถูก คนขายขายของแพงต้องการกำไรเยอะ ทุกคนมีชีวิตและสถานะที่ต่างกัน ถ้ามันแพงเกินเขาก็ขายไม่ได้ต่อมาก็ต้องลดราคา แต่ถ้าราคานั้นกับคนบางคนเขาคิดว่ามันไม่แพงเขาก็ยิน ดีที่จะยอมจ่าย เล่นของวินเทคก็เหมือนราคาทองมันมีแต่ขึ้นครับไม่มีล ง ซื้อได้รีบซื้อครับยังไงเก็บไว้ก็ไม่ขาดทุน...

Bookmarks