รบกวนถามเรื่องไฟท้าย มาสด้า 1300 ใส่ ของ 1000 ได้ไหมครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่องไฟท้าย มาสด้า 1300 ใส่ ของ 1000 ได้ไหมครับ

kooncow kooncow's Avatar
    สถานที่
    FatBeeChaingRai
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ต่างกันที่เห็นชัดๆเลยระหว่างงานใหม่กับงานเก่า ถ้าไม่ใช่ของใหม่เก่าเก็บมันจะหมองไงครับ555 แต่กรอบโครเมี่ยมงานเก่ามันจะทนกว่าครับ

ประมาณว่างานใหม่กรอบพลาสติกกรอบมันจะสีใสกว่าครับ เวลาดูกลางคืนมันจะงามกว่าครับ
    ขอบคุณครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    .ไส่ไปเถอะครับ งานไหม่งานเก่า ถอยชนก็แตกคือกันครับ
    รถเรา ยังไงก็รถเราครับ ใส่แล้วก็ดูสวยเหมือนกันครับ
    ของไหม่ไม่กี่ร้อยกับงานเก่าเป็นพัน ซื้องานไหม่เปลี่ยนปีละชุดได้ตั้งหลายปี555+++
    สำหรับผมถ้ามันแพงก็ไม่ซื้อครับซื้อมาใส่แล้วเราอดมั นก็ไม่ไหว
    แค่มีขับมีใส่คล้ายๆเขา ขับปุเรงๆๆไปเที่ยวกะเขาได้ ก็เทห์ ซะไม่มีแล้วววววววสหาย
    สุดยอดคร๊าบบ พี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    นี่แหล่ะครับคือความจริง มีใช้ใส่ได้ ใช้ไปก่อนครับ
    วันนึงเราพอมีกำลังอยากเปลี่ยน โดยไม่เดือดร้อนค่อยเปลี่ยน ..
    สู้เค้าครับ ดั่งเช่นพี่บอยกล่าวไว้ ... กด like ให้สักดอก 555
    ขอบคุณครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    คมกริบตรงใจมาก
    โดนผมเหมือนกันครับ ... ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ของผมก็เปลี่ยน ใส่ได้แน่นอนครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ .. ขอบคุณครับ
    นาย ณัฐพงษ์ ต๊ะพันธ์วงษ์
    29 บ้านฮ่องลี่ หมู่ 2 ตำบล.รอบเวียง อำเภอ.เมือง จังหวัด.เชียงราย 57000
    [email protected]

" ถึงพ่อจะไม่ใช่พ่อที่ดีที่สุด แต่พ่อก็รักลูกมากที่สุด "

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

แล้วตัว 1400 e ละครับใส่ของตัวพันได้ป่าวครับ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    แล้วตัว 1400 e ละครับใส่ของตัวพันได้ป่าวครับ
    แฟมิเลีย(ไม่รวม800)ใส่ได้หมดครับ1000/1200/1300/1400จะ4ขอ5ขอใส่ได้หมดครับ/ยกเว้นรถแปลงตูด55
    ไปหาซื้อใส่กันเน่อ.......
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

ตังค์ออกโดนแน่นอนครับ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

Senior Member bizkik's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

ผมเข้ามาอ่านในบอทมาสด้าติดต่อกันหลายๆวันแล้วเพื่อ หาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อรถ เล็งๆมาสด้า 1000 ไว้ชอบจนอดใจไม่ไหวต้องขายเวสป้าทิ้ง 55+ ขอบคุณสำหรับสาระและความบันเทิงนะครับ พี่ๆทุกท่านตอบได้ดีจริงๆ (ผมกะแฟนวาดการ์ตูนประกวดของ ปตท. ในเรื่องบังเอิญแฟนวาดกระบะมาสด้าไว้ด้วย อิอิจากนั้นผมก็เริ่มหาข้อมูลมาตลอด)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bizkik อ่านข้อความ
    ผมเข้ามาอ่านในบอทมาสด้าติดต่อกันหลายๆวันแล้วเพื่อ หาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อรถ เล็งๆมาสด้า 1000 ไว้ชอบจนอดใจไม่ไหวต้องขายเวสป้าทิ้ง 55+ ขอบคุณสำหรับสาระและความบันเทิงนะครับ พี่ๆทุกท่านตอบได้ดีจริงๆ (ผมกะแฟนวาดการ์ตูนประกวดของ ปตท. ในเรื่องบังเอิญแฟนวาดกระบะมาสด้าไว้ด้วย อิอิ
    จากนั้นผมก็เริ่มหาข้อมูลมาตลอด)
    ยินดีต้อนรับนะครับท่านพี่ รถมาสด้ากระบะทนมากครับ ตอนนี้ผมเอาผ้าใบลงกระบะท้ายไว้รองน้ำฝนไว้ใช้ด้วยคร ับ ฮาาา นกกระเต็นเอาฝนมาเพียบเลยครับ น่าจะเลี้ยงปลาสลิดได้นะเนี่ย ดีใจครับที่พี่หาสาระเจอ ผมยังหาไม่เจอเลย ทั้งนมหนู หอย เก้ง กวาง ชะนี เยอะไปหมด - -"

Junior Member ตนคลองสัก's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ใส่ด้วยกันได้เลยครับ ของผมใช้เครื่อง1400แต่อยากเป็น1000ก็เลยถอดกันชนท้า ยออก ใส่ยางกันกระแทกก้อนดำๆ2ก้อนซ้ายและขวาแล้วเอาไฟท้าย 1000มาใส่ ช่างใส่ได้พอดีเลยลองดู

รูป รูป  

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

[QUOTE=jodeci;6655004]ยินดีต้อนรับนะครับท่านพี่ รถมาสด้ากระบะทนมากครับ ตอนนี้ผมเอาผ้าใบลงกระบะท้ายไว้รองน้ำฝนไว้ใช้ด้วยคร ับ ฮาาา นกกระเต็นเอาฝนมาเพียบเลยครับ น่าจะเลี้ยงปลาสลิดได้นะเนี่ย ดีใจครับที่พี่หาสาระเจอ ผมยังหาไม่เจอเลย ทั้งนมหนู หอย เก้ง กวาง ชะนี เยอะไปหมด - -"[/QUOTE

ผ้าใบประโยชน์นะพี่เวลาฝนตกกลางคืนตอนเช้าผมก็เอาน้ำ ในผ้าใบนี่แหละล้างรถ55++ประมาณโอ่งนึงได้มั้งแบบจอด ตรงชายคาพอดีอ่ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=jodeci;6655004]ยินดีต้อนรับนะครับท่านพี่ รถมาสด้ากระบะทนมากครับ ตอนนี้ผมเอาผ้าใบลงกระบะท้ายไว้รองน้ำฝนไว้ใช้ด้วยคร ับ ฮาาา นกกระเต็นเอาฝนมาเพียบเลยครับ น่าจะเลี้ยงปลาสลิดได้นะเนี่ย ดีใจครับที่พี่หาสาระเจอ ผมยังหาไม่เจอเลย ทั้งนมหนู หอย เก้ง กวาง ชะนี เยอะไปหมด - -"[/

คับผมไปอ่านกระทู้เก่าๆของคุณแล้วชอบมากเลยนะครับอ่า นเพลิน เรื่องป้าแดงอะคับ ไว้ผมขายเวสป้าได้คงแว๊ะมาคุยกันบ่อยๆคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=boy115;6656001]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับนะครับท่านพี่ รถมาสด้ากระบะทนมากครับ ตอนนี้ผมเอาผ้าใบลงกระบะท้ายไว้รองน้ำฝนไว้ใช้ด้วยคร ับ ฮาาา นกกระเต็นเอาฝนมาเพียบเลยครับ น่าจะเลี้ยงปลาสลิดได้นะเนี่ย ดีใจครับที่พี่หาสาระเจอ ผมยังหาไม่เจอเลย ทั้งนมหนู หอย เก้ง กวาง ชะนี เยอะไปหมด - -"[/QUOTE

ผ้าใบประโยชน์นะพี่เวลาฝนตกกลางคืนตอนเช้าผมก็เอาน้ำ ในผ้าใบนี่แหละล้างรถ55++ประมาณโอ่งนึงได้มั้งแบบจอด ตรงชายคาพอดีอ่ะ
    แหมชมรมนี้ช่วยลดโลกร้อนด้วยการประหยัดน้ำกันด้วยนะค ับ ^_^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เวสป้าก็รักใช้มาหลายปี มาสด้าก็อยากได้สุดท้ายผมก็พ่ายแพ้ต่อเจ้ามาสด้า 1000 อิอิแว๊ะไปอัพกันได้ตามอัธยาศัยคับ ออแนะนำตัวหน่อยคับเพื่อนๆที่กลุ่มเพชรเกษมคลับเรียก อาจารย์ตูนคับ ^^ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=580345 อนาคตจะมาเป็นมิตรรักชาวมาสด้าอีกกลุ่มหนึ่งคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bizkik อ่านข้อความ
    เวสป้าก็รักใช้มาหลายปี มาสด้าก็อยากได้สุดท้ายผมก็พ่ายแพ้ต่อเจ้ามาสด้า 1000 อิอิแว๊ะไปอัพกันได้ตามอัธยาศัยคับ ออแนะนำตัวหน่อยคับเพื่อนๆที่กลุ่มเพชรเกษมคลับเรียก อาจารย์ตูนคับ ^^ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=580345 อนาคตจะมาเป็นมิตรรักชาวมาสด้าอีกกลุ่มหนึ่งคับ
    ยินดีต้อนรับครับอาจารย์ตูน รถเวสป้าน่ารักดีครับผมก็ชอบ ทุกอย่างที่เรารักล้วนนำพาเพื่อนฝูงและมิตรภาพเข้ามา ในชีวิตหมดครับ มาสด้าให้ผมมากกว่านั้นมานานแล้ว ทุกวันนี้มีพี่น้องมาสด้ามากมายนับไม่ไหว ทุกวันนี้ผมเป็นหนี้บุญคุณพี่น้องของผมหลายท่าน

พี่โอสุพรรณกับพี่ตุ๊กสุราษฎร์ที่ดูแลปากท้องทุกยามแ ลงด้วยน้ำพริกของโปรด ปเปา. เมื่อวานก็น้ำพริกครับ
    พี่เสือสัต**บกับพี่ปุ๊นครพนมที่ดูแลเรื่องแหนม แคปหมูให้ผมอิ่มท้อง
    พี่นันลพบุรีที่ให้ชิมมะพร้าวหอมกับกระท้อนอร่อยๆ
    พี่ต้นวิเศษไชยชาญที่ให้ชิมมะม่วงในสวนแบบที่ว่ากินท ั้งปีก็ไม่มีหมด
    พี่อุ้ยพระประแดงที่นำขนมมอญมาให้ชิม..อร่อยมาก
    พี่ปู่นครสรรค์กับขนมโมจิที่อร่อยที่สุดในโลก
    พี่โยชลบุรีกับปลาหมึกหวานอร่อยสุดๆ
    พี่ต๋องแม่กลองกับปลาทูที่อร่อยระดับโลก
    พี่แดนเชียงใหม่ที่ส่งแมกกาซีนมาให้อ่านระหว่างทานข้ าวอร่อยๆ
    smsมากมายตอบม่ไหวจากพี่น้องมาสด้าที่ถามไถ่...ทานข้ าวหรือยัง

หวังว่าคงทำให้อาจารย์ตูนยิ้มได้บ้าง...

ทานข้าวหรือยังครับ?

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับอาจารย์ตูน รถเวสป้าน่ารักดีครับผมก็ชอบ ทุกอย่างที่เรารักล้วนนำพาเพื่อนฝูงและมิตรภาพเข้ามา ในชีวิตหมดครับ มาสด้าให้ผมมากกว่านั้นมานานแล้ว ทุกวันนี้มีพี่น้องมาสด้ามากมายนับไม่ไหว ทุกวันนี้ผมเป็นหนี้บุญคุณพี่น้องของผมหลายท่าน

พี่โอสุพรรณกับพี่ตุ๊กสุราษฎร์ที่ดูแลปากท้องทุกยามแ ลงด้วยน้ำพริกของโปรด ปเปา. เมื่อวานก็น้ำพริกครับ
    พี่เสือสัต**บกับพี่ปุ๊นครพนมที่ดูแลเรื่องแหนม แคปหมูให้ผมอิ่มท้อง
    พี่นันลพบุรีที่ให้ชิมมะพร้าวหอมกับกระท้อนอร่อยๆ
    พี่ต้นวิเศษไชยชาญที่ให้ชิมมะม่วงในสวนแบบที่ว่ากินท ั้งปีก็ไม่มีหมด
    พี่อุ้ยพระประแดงที่นำขนมมอญมาให้ชิม..อร่อยมาก
    พี่ปู่นครสรรค์กับขนมโมจิที่อร่อยที่สุดในโลก
    พี่โยชลบุรีกับปลาหมึกหวานอร่อยสุดๆ
    พี่ต๋องแม่กลองกับปลาทูที่อร่อยระดับโลก
    พี่แดนเชียงใหม่ที่ส่งแมกกาซีนมาให้อ่านระหว่างทานข้ าวอร่อยๆ
    smsมากมายตอบม่ไหวจากพี่น้องมาสด้าที่ถามไถ่...ทานข้ าวหรือยัง

หวังว่าคงทำให้อาจารย์ตูนยิ้มได้บ้าง...

ทานข้าวหรือยังครับ?
    ขอบคุณ ^^ นี้และครับเสนห์ของรถคราสสิค

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณ ^^ นี้และครับเสนห์ของรถคราสสิค
    ครับผม...ไปที่ใหนก็อบอุ่นครับ มีแต่คนใช้มาสด้า...ผมรักมาสด้าครับ เพราะมาสด้าสอนผมให้รักเพื่อน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับผม...ไปที่ใหนก็อบอุ่นครับ มีแต่คนใช้มาสด้า...ผมรักมาสด้าครับ เพราะมาสด้าสอนผมให้รักเพื่อน...
    รายงานความคืบหน้านะคับ ปรากฎว่าผมลงขายรถเวสป้าแล้วมีคนโทรมาจะขอดูรถแล้วผม ทำใจขายไม่ได้ เพราะใช้มาหลายปีเลยรู้สึกผูกพันธ์ เลยอยากเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คัน คงขอเวลาเก็บเงินซื้อมาสด้าอีกคัน เพราะผมชอบรถและพี่ๆกลุ่มมาสด้า ยังไงช่วงนี้ขอเป็น comimg soon ไปก่อนนะคับ ^^

Bookmarks