รายงานตัวค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะค่ะ แล้วก็คงต้องรบกวนถามข้อมูลจากทุกคนด้วยค่ะ. - หน้า 52

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 56 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รายงานตัวค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะค่ะ แล้วก็คงต้องรบกวนถามข้อมูลจากทุกคนด้วยค่ะ.

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้รับหมี ของพี่เฟรมแล้วนะครับและขอบคุณที่แถมหมีมาด้วยนะครับ ตอนนี้หมีเต็มบ้านไปเลยทั้งของพี่เฟรมและของพี่กระแต ผมรักหมีครับ รักพี่ทั้งสองด้วยนะครับ ถ้าแฟนพี่เฟรมและพี่ตั๋งของพี่กระแตไม่ว่าอะไรจะส่งป ลัดโอไปกอดหมีบ้างไรบ้างนะครับ 5555
    ยินดีครับลูกพี่เมื่อไหร่ครับ...5555555
    เอาอีกแล้วลืมตัวอีกแล้วจ๊ะ!........

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ยินดีครับลูกพี่เมื่อไหร่ครับ...5555555
    เอาอีกแล้วลืมตัวอีกแล้วจ๊ะ!........
    กอดเลยไม่ต้องรอ...555

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

คิดถึงจนแทบบ้า

แต่ไม่กล้าพูดไปอย่างนั้น

เพราะว่ากลัวเธอจะรู้ทัน
    จึงได้แต่เก็บมันไว้ในใจ

อย่างนั้นตลอดมา

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    คิดถึงจนแทบบ้า

แต่ไม่กล้าพูดไปอย่างนั้น

เพราะว่ากลัวเธอจะรู้ทัน
    จึงได้แต่เก็บมันไว้ในใจ

อย่างนั้นตลอดมา
    ไม่แอบคิดเพราะไม่บ้า
    ก็เลยกล้าพูดอย่างนี้
    ไม่กลัวเธอจะรู้ดี
    เพราะไม่มีอะไร..อยู่ในใจ............คิกๆๆๆล้อเลียน
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ไม่แอบคิดเพราะไม่บ้า
    ก็เลยกล้าพูดอย่างนี้
    ไม่กลัวเธอจะรู้ดี
    เพราะไม่มีอะไร..อยู่ในใจ............คิกๆๆๆล้อเลียน
    น่ารักกันจิงอะไรจิงนะคู่เนี๊ย คิกๆๆ
    นึกถึงสมัยส่งกลอนเข้าเพจจีบสาวสมัยวัยรุ่นเลยครับ.. ....อายก็อาย ไม่รู้ทำได้ไง 555555555

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    น่ารักกันจิงอะไรจิงนะคู่เนี๊ย คิกๆๆ
    นึกถึงสมัยส่งกลอนเข้าเพจจีบสาวสมัยวัยรุ่นเลยครับ.. ....อายก็อาย ไม่รู้ทำได้ไง 555555555
    คลาสสิกจะตายไป..ภาษาไทยสละสลวยสวยงาม ความหมายก็ดิ้นได้...ผมรักภาษาไทย เพราะคุณครูที่สอนโคตรสวย..55555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    คลาสสิกจะตายไป..ภาษาไทยสละสลวยสวยงาม ความหมายก็ดิ้นได้...ผมรักภาษาไทย เพราะคุณครูที่สอนโคตรสวย..55555555
    รักพี่เฟรม!!!ไปนอนและแสบตาหมอบอกให้พักสายตาเยอะๆ ตาแดงเป็นมาจะ2เดือนและไม่หายซักที่ พี่เฟรมก็ไม่รัก......หนีไปกินส้มตํากับใคร..?

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อะไรแว๊........ใครแปลออกเล่าให้ฟังทีเร้วววววว

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อะไรแว๊........ใครแปลออกเล่าให้ฟังทีเร้วววววว
    สงสัยพี่โอเค้าละเมออ่ะครับท่านกัปตัน ผมก็งง??

ป.ล.กระแตเล่าให้ฟังเมื่อกี้ กับตันเสียงหล่อมากกกกกก......อิอิ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ๊ะอ้าว!!..กับตันออกจะสมองไว ปราดเปรื่อง ทำไมต้องให้แปลไทยเป็นไทย..5555555

ปล. ถ้าแปลออกรบกวนบอกผมด้วยครับ...
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อ๊ะอ้าว!!..กับตันออกจะสมองไว ปราดเปรื่อง ทำไมต้องให้แปลไทยเป็นไทย..5555555

ปล. ถ้าแปลออกรบกวนบอกผมด้วยครับ...
    ผมก็งงครับพี่ตุ๊ก 5555 พักนี้งงทั้งวันเลยครับ

ปล. นอนดึกจังเลยนะครับ หรือว่ากินส้มตำอยู่???

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ผมก็งงครับพี่ตุ๊ก 5555 พักนี้งงทั้งวันเลยครับ

ปล. นอนดึกจังเลยนะครับ หรือว่ากินส้มตำอยู่???
    อ้าวๆ...งงๆ พักผ่อนเยาะๆครับหวานเจี๊ยบ จับมือสาวๆมาทั้งวันเมื่อยนิ้วมั๊ยน้อง....55555
    นอนดึกครับ ช่วงนี้ที่หน้าบ้านมีแม่ค้าส้มตำ มาวางของขายกัน เ้ส้นมะละกอเละเทะไปหมด ตำเองกินกินเองก็มี อร่อยครับ...55555 ก็เลยต้องยืนดูจัดระเบียบกันนิดหน่อย....ก็ยามนิครับ ...
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีค่ะ คิดถึงจังเลยยยยยยย ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย ไปทำงานมาสนุกมากเลย โดนไปหลายขนานไปหน่อย เลยน๊อกเลย กว่าจะฟื้น55+ มีเรื่องจะเล่าให้ฟังแหละค่ะ พอดีไปเจอมา ประทับใจเลย อยากแบ่งปันให้ได้ฟังกันเนอะ..^^ คือเมื่อตอนเย็นๆ ไปพาหุรัดมาค่ะ ตอนประมาณเกือบทุ่มได้ละมั้งค่ะ ฝนตกหนักมาก เลยไปนั้งกินก๊วยเตี๋ยวไก่หน้า เซเว่น ตรงสะพานลอย(ร้านนี้อร่อยมาก) นั้งไปซักพัก ก็มีชายหญิงเดินมาทางโต๊ะที่เรานั้ง ผอมๆ เสื้อผ้าไม่สมประกอบเท่าไหร่ ตอนแรกเราก็คิดว่า เขาเป็นคนเร่ร่อนหรือเปล่า ที่ชอบมาขอสตางค์ตามร้านข้างทาง แต่สรุปไม่ใช่ค่ะ ซักพักเด็กที่ร้านก๊วยเตี๋ญวเอาก๊วยเตี๋ยวมาให้เขาชา มหนึ่ง(เป็นถ้วยโฟม) แล้วผู้ชายคนนั้นก็ยื่นสตางค์จ่ายค่าก๊วยเตี๋ญวไป แล้วก็เดินมาโต๊ะเรา แล้วขอโทษเรา ขอปรุงหน่อยนะคับ ตอนนั้นมองแล้วก็สงสารเขาด้วย แล้วก็คิดว่าเขากินกัน2คนต้องไม่อิ่มแน่ๆเลย(ขนาดเรา ยังซัดไปตั้ง2ถ้วย)
    แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงดี เพราะเขาก็ไม่ได้มาขอสตางค์เรา ก็เลยถามพี่ผู้ชายคนนั้น ว่า ขอโทษนะค่ะ อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะค่ะ คือพี่จะเอาอีกชามไหมค่ะ เดี๋ยวหนูซื้อให้ พี่ผู้ชายก็ยิ้มแล้วพูดกับเราว่าไม่เป็นไรคับ ผมไม่มีเงิน เราก็เลยบอกว่าเดี๋ญวเราออกให้เอง เขาก็บอกว่าไม่เป็นไรคับผมไม่มีเงินอีก เราก็บอกว่า ถ้วยเดียวจะไม่อิ่มนะค่ะ เดี๋ยวหนูซื้อให้ค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ เขาก็ตอบเรามาอีกว่า อิ่มคับ เดี๋ยวผมแบ่งกันกินคนละครึ่ง แค่นี้ก็อิ่มแล้วคับ ผมไม่มีเงินคับ ขอบคุณมากนะคับ ตอนนั้นเราก็ยังอยากจะให้พี่เขาอยู่ เพราะแฟนเขายืนอยู่ข้างๆพี่เขาดูหิวมากเลยอ่ะค่ะ เห็นยืนเหมือนจะไม่มีแรงเลย แถมฝนก็ตก อีก เราเลยเดินไปจ่ายสตางค์ค่าก๊วยเตี๋ยวของเรา แล้วก็เลยบอก เจ้าของร้านว่า ทำให้พี่เขาอีกถ้วยนะค่ะ แล้วคิดตังที่หนูเลย แล้วฝากเอาไปให้พี่เขาหน่อย เจ้าของร้าน ก็ตอบมาว่า ไม่ต้องหรอกค่ะน้อง เขาไม่เอาหรอก เขาซื้อกินเองทุกครั้ง ไม่ยอมให้ใครให้เขาหรอก เราเดินออกมาแล้วก็คิดได้หลายอย่างเลย ขนาดเขาไม่มีขนาดนั้น เขายังไม่ยอมแบมือขอของใครเลย อีกอย่าง เขารักแฟนเขามากเลย เขาสะพายกระเป๋าใบใหญ่มาก แถมยังถือถุงใหญ่ๆอีกหลายใบ แต่ก็ยังอุตส่าคอยประคองไม่ให้แฟนเขาล้มเวลาเดินอีก (เพราะถนนลื่นมาก ฝนตก) น่ารักมากเลย เห็นเขาแล้ว ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยvะเลย มีคนรำบากกว่าเราตั้งเยอะ ไม่ว่าจะเจอเรื่องอะไรไม่ดี หรือร้ายแรงยังไง ขอให้ทุกคนสู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ (บอกตัวเองด้วย55+) สู้..สู้....^^

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ศักด์ศรี กินไม่ได้ แต่ เท่!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Maneejan In : 30-06-2011 เมื่อ 04:00

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องราวน่ารักจริงๆค่ะ..............

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    เรื่องราวน่ารักจริงๆค่ะ..............
    o_O น่ารักเท่าเจ๊ป่าว 555
    เท่ห์ มากมายครับ ทุกอย่างอยู่ที่ใจ ล้วน ล้วน
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 56 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks