แนะนำหน่อยนะครับ (สมาชิกใหม่) - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แนะนำหน่อยนะครับ (สมาชิกใหม่)

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ไปด้วยกันครับ

Junior Member dc_mon's Avatar
    ขอบคุณ
    19

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    ทำสีปะผุ 2 หมื่นกว่าน่าจะอยู่ครับ ตอนนี้เท่าทีแนะนำคือเน้นสมรรถทนะก่อนครับ อย่างอื่นก็จัดลำดับความสำคัญเอาตามความจำเป็นครับ ถ้ามีเหลือก็ตกแต่งนิดหน่อย มีอะไรก็ถามๆกันได้ครับ ผมเป็นคนนึงที่ใช่รถรุ่นนี้อยู่ ปรึกษาได้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kooncow อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับ ... สู้ ๆ ครับ พี่น้อง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf the Kop อ่านข้อความ
    มาให้กำลังใจอีกคนครับ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เเวะมาหากันได้ที่...............บ้านปุ๊ (พระประเเดง) บ้าพลัีง..........มาเเล้วโทรมาบอกด้วยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    สู้ไปด้วยกันครับ
    ไว้จะค่อยๆซ่อมไป แล้วจะมารายงานผลนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับผม :)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dc_mon อ่านข้อความ
    พอดีผมเพิ่งได้mazda familiaมาคันนึงอ่ะครับ แต่สภาพภายนอก+ภายในแย่มากอ่ะครับ

เบาะขาด(สุดๆ) ที่หมุนกระจกหลุด(แต่หมุนได้ น่าจะเสีย) ประตูเปิดยากมาก(น่าจะเสียอีก)
    กะบะผุกับสนิมขึ้น สีตัวรถลอกหมดแล้ว กันชนหน้ากับหลัง..หักและงอ มีลักยิ้มเล็กน้อย
    ที่ปัดน้ำฝนเหลือข้างเดียว(แถมใช้ไม่ได้) ฝากะบะหลังไม่มี ฝาน้ำมันล็อกไม่ได้(เสียแน่ๆ)
    (และสุดท้ายเจ้าของเก่าบอกว่าคอมแอร์โดนขโมย) T^T คือสภาพแห้งมากๆครับ

ตอนนี้ผมโดนไปเยอะเลยครับค่าซ่อม+ค่าอะไหล่ พ่อเริ่มว่าแล้วครับ T_T

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำอู่ปะผุ+ทำสี+บุภายใน ที่พี่ๆไปทำมาให้หน่อยได้ไหมครับ (อยู่กทม.ครับ)
    ฝากะบะหลัง กับ คอมแอร์มือสอง ของเจ้านี่ประมาณเท่าไรอ่ะครับ
    ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ ชักท้อ ขอบคุณมากครับ
    ผมว่าเริ่มทำให้วิ่งได้ก่อนครับ แล้วอย่างอื่นจะค่อยๆ ตามมา ทำเองเลยครับประหยัด ของผมชอบเแปลงครับเอาของรถรุ่นอื่นมาใส่ ให้ทันสมัยใช้งานได้

ขอบคุณ
    19

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .................คอมแอร์ประมาณ1500แถวพระราม4ตรงถนน เชื้องเพลิงครับ.....
    พี่ปุ๊ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้าผมไปหาแถวเซียงกง(มีร้านแนะนำไหมครับ) บอกเค้าว่าหา "คอมแอร์มิร่า" เหรอครับ แล้วเอาไปให้ช่างแปลงอีกทีใช่ไหมครับ? 1500นี่ของใหม่เลยไหมครับหรือมือสองครับพี่(ถ้ามือสอ งผมต้องดูอะไรบ้างอ่ะพี่)

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท้อได้แต่อย่าถอยนะครับ
    ถ้ามีคนว่าทำไปทำไม ให้บอกเขาไป กูชอบ
    สู้ต่อไปนะครับ

ขอบคุณ
    19

Name:  249645_171646662895579_100001507404171_421839_6862857_n.jpg
Views: 92
Size:  47.2 KB
    กะบะท้าย มันไม่น่าใช่ของเดิมอ่ะครับ และถ้าไม่ใช่ กะบะท้ายประมาณเท่าไรอ่ะครับพี่ๆ หาซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dc_mon : 30-06-2011 เมื่อ 09:21

ขอบคุณ
    19

ตอนนี้จัดการเรื่องเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ ช่างบอกเหลือทำ ตัวถัง , ภายใน , แอร์ , ที่ปัดน้ำฝน , แตร , ยาง , เบรคมือ , ไปยกสูง+ดัดหู (ทำไมมันเหลือเยอะจัง - -; เนี่ย)

ปล. ยังตามหากะบะท้ายมาเปลี่ยนก่อนทำปะผุ+ทำสี รบกวนพี่ๆแนะนำแหล่งหน่อยนะครับ หรือชี้เป้าก็ได้ครับผม ขอบคุณครับบบบ...

Bookmarks