ขอแสดงตัวเข้าร่วม club ด้วยคนครับ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอแสดงตัวเข้าร่วม club ด้วยคนครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    คุณนายนี้ละตัวดีเลย....................555+

พี่ยังไม่หลับหรอครับ........ดูเเลตัวเองในวันที่เรา ห่างกันนะครับ
    ยังไม่นอนครับเก็บของให้ป้าแดงในการเดินทางไกลครับ ป้าแดงเดินทางพรุ่งนี้เช้ากลับไปอู่มณีโชติ...การเดิ นทางครั้งสุดท้ายของป้าแดงครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยังไม่นอนครับเก็บของให้ป้าแดงในการเดินทางไกลครับ ป้าแดงเดินทางพรุ่งนี้เช้ากลับไปอู่มณีโชติ...การเดิ นทางครั้งสุดท้ายของป้าแดงครับ
    เเต่การเดินทางของเราเพิ่งเริ่ม...............คิดถึ งนะครับ...........555+

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ป้าแดงสวยมากครับ ^^

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ

สอบถามนิดนึงครับ แฮ่ๆ สงสัย มานานล่ะ...
    ภายใน ทะลุ ครับมาจากโรงงาน คือเจาะเอง รึ มันมีรุ่น นี้เลย...ครับ^^
    ...........ทำในบ้านเรานี่แหละครับ.....งานแบบเดียวท ี่สามมิตรทำอ่ะครับ...สมัยก่อนจะมีนึ่งแถวพระราม2ชื่ ออู่ชัยโรจน์ยนต์เขาทำเจาะแวนทะลุครับโดยเป็นหลังคาไ ปเบอร์ครับสมัยก่อนจะมียี่ห้อเพาว์เวอร์เจ็ท..ฟอร์มู ล่า..พีศิลป์ชัยไฟเบอร์แต่ตอนนี้เปลียนชื่อเป็นอัลฟ่ าไฟเบอร์แล้วครับ...และก็แครี่บอย...สามมิตรหลังคาเห ล็กมายุคหลังครับ...

Senior Member zhenx1300's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zhenx1300 อ่านข้อความ
    ขอความรู้ หน่อยคร๊าบ อยากรู้ว่าใส่หม้อน้ำ ซีวิค ต้องแปลงอะไรบ้าง หรือใส่ด้ายเลย ขอบคุณครับ
    แนบเอกสาร 2667042
    ตอบหน่อยคร๊าบ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zhenx1300 อ่านข้อความ
    ตอบหน่อยคร๊าบ
    พี่เขาตอบไปแล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lucre shot อ่านข้อความ
    ใส่เลยม่ะด้ายครับ เพราะไม่มีฐานยึด ก่อนอื่นก็ต้องหาหม้อน้ำมาก่อนครับผมหาได้ พันห้า(ต่อแร้วไม่ลด 555) เส็ดแล้วก็ถอดหม้อน้ำห่วยๆ ออกครับ จัดการวัดรูน๊อตทั้งสี่ แล้วทำฐานสี่เหลี่ยมเพื่อรองรับหม้อน้ำ Honda civic ผมใช้วิธีวัดและทำ mock up ขึ้นมาก่อนด้วย future board เพื่อที่จะตัดแต่งได้ก่อนที่จะไปร้านเชือมเหล็กให้เค ้าทำเป็นโครงเหล็กรับอุ้มตัวหม้อน้ำไว้ หลังจากทำ mock up เส็ดแล้วก็อย่าลืมทำขายึดบังลมด้วยนะครับ หลังจากนั้นก็เทียบเลยว่าพอดีรึเปล่า แล้วก็ไปร้านเหล็กให้เค้าทำขาเลยครับ ใช้เหล็กแผ่นตีไก่ หรือเหล็กเส้นแบนสอง 1 หุนก็ได้ครับ ตัวสำคัญอีกตัวเลยคือเหล็กยึดหม้อน้ำของ Honda civic 96 ครับ ไปซื้อที่ศูนย์ honda เลยครับ สามร้อยกว่าบาท เป็นอันจบครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 14-06-2011 เมื่อ 07:32

Bookmarks