Mazda chiangmai ride to พิษณุโลก (กำหนดการเยือน) - หน้า 3

ชื่อกระทู้: Mazda chiangmai ride to พิษณุโลก (กำหนดการเยือน)

แวะรอรถเซอร์วิสที่หลงทาง (เอ้า) ขับห่างกันเมื่อไหร่มีโทรมาถาม "พี่ ๆ ลากไหมพี่" 555 ทริปนี้ฉลุยครับ

รูป รูป      

ถ้ามาจากแพร่ จะมีป้ายบอก "อุตรดิตถ์เลี้ยวขวา" แต่นี่เลี้ยวซ้าย เพราะว่าหลงเข้าเมืองเด่นชัยไปเกือบ 40 กิโลเมตร

รูป รูป    

และแล้วก็มาถึงอุตรดิตถ์ ขาลงดอยมามีการทำถนนบางช่วงทำให้ล้อรถติดโคลนมา เลยทำการแวะคาร์แคร์ด่วน เพื่อล้างแต่ล้อให้เงา สีรถร่อนช่างมัน 55

รูป รูป      

แวะทานข้าวร้าน "ลมเย็น" ร้านชื่อดังของเมืองอุตรดิตถ์ ร้านนี้สะสมของเก่าครับบรรยากาศร้านดีมาก ๆ

รูป รูป      

มาถึงหัวเมืองพิษณุโลกเป็นที่เรียบร้อย เลยขอให้พี่หมีเช็คหม้อน้ำให้หน่อยเด้อ

รูป รูป      

และแล้วก็มาถึงพิษณุโลกแล้วครับ เข้าเยี่ยมเจ้าเมืองพิษณุโลกและสหาย ให้การต้อนรับดีมากครับ ทริปหน้าไม่พลาดครับ ขอบคุณน้ำใจดี ๆ ที่มีให้กันเสมอมา และมิตรภาพสไตล์ Ride with Pride ครับผม

รูป รูป      

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ขอคาระวะท่านพี่ แดน เชียงใหม่
    เจ๋งครับท่านพี่ ได้อารมณ์ดีครับท่านพี่ หวังเวลาคงจะนำทางท่านมาเยี่ยมเยือน
    หมู่พี่น้องเรา no school today pattaya

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ขอคาระวะท่านพี่ แดน เชียงใหม่
    เจ๋งครับท่านพี่ ได้อารมณ์ดีครับท่านพี่ หวังเวลาคงจะนำทางท่านมาเยี่ยมเยือน
    หมู่พี่น้องเรา no school today pattaya
    เส้นทางไกลหมื่นลี้ หรือจะสู้เส้นทางที่มีแต่มิตรสหาย สิ้นเดือนนี้ กำหนดการเยือน "เมืองพัทยา" แบบบ้านนอกเข้ากรุง ไม่รู้จุดมุ่งหมาย รู้แต่ว่าไปพัทยา ไปตายเอาดาบหน้า วันที่ 29 เย็นถึงพัทยา 30 ลุยตะเวนรอบพัทยาครับ หากมีสถานที่ชี้แนะ ขออนุเคราะห์ด้วยเถิดสหาย

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

[QUOTE=Mr.DAN CHIANGMAI;6496590]เส้นทางไกลหมื่นลี้ หรือจะสู้เส้นทางที่มีแต่มิตรสหาย สิ้นเดือนนี้ กำหนดการเยือน "เมืองพัทยา" แบบบ้านนอกเข้ากรุง ไม่รู้จุ

ดมุ่งหมาย รู้แต่ว่าไปพัทยา ไปตายเอาดาบหน้า วันที่ 29 เย็นถึงพัทยา 30 ลุยตะเวนรอบพัทยาครับ หากมีสถานที่ชี้แนะ ขออนุเคราะห์ด้วยเถิดสหาย[/QUOTEno school today pattaya ยินดีต้อนรับ เป็นอย่างยิ่ง
    หวังว่าคงได้นั่งดื่ม และรา่ยรำสุรา ฉันท์พี่น้อง นับว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งกับการมาเยือนของท่านในคร ั้งนี้

ข้าผู้น้องขอคาระวะสักสิบเหยือก ถ้าเป็นจอกข้าผู้น้องเกรงว่าจะน้อยสำหรับราตรีที่พัท ยา
    no school today pattaya

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    เส้นทางไกลหมื่นลี้ หรือจะสู้เส้นทางที่มีแต่มิตรสหาย สิ้นเดือนนี้ กำหนดการเยือน "เมืองพัทยา" แบบบ้านนอกเข้ากรุง ไม่รู้จุดมุ่งหมาย รู้แต่ว่าไปพัทยา ไปตายเอาดาบหน้า วันที่ 29 เย็นถึงพัทยา 30 ลุยตะเวนรอบพัทยาครับ หากมีสถานที่ชี้แนะ ขออนุเคราะห์ด้วยเถิดสหาย
    เที่ยวใหญ่แล้วนะ คุณแดน ไปพัทยาเสร็จแล้ว 19-21 สิงหาคม ก็อย่าลืม "เขาค้อ" นะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Bookmarks