ขอความช่วยเหลือไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าว( ขายโครง+เครื่องsr400+อินวอย์ ขายแบบร้อนๆ )

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าว( ขายโครง+เครื่องsr400+อินวอย์ ขายแบบร้อนๆ )

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าว( ขายโครง+เครื่องsr400+อินวอย์ ขายแบบร้อนๆ )

ไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าว

ผมโอนเงินมัดจำไปแล้ว 4,000 บาทเพื่อซื้อ-ขายซึ่งยังไม่ได้มีคนมาโพสต์ว่าเป็นการเอารูปคนอื่นม าแอบอ้าง
    ตอนนี้โทรไปแล้วปิดเครื่อง ใครมีข้อมูลรถคันนี้ ผมขอข้อมูลหน่อย

ตามหัวข้อด้านล่างนี้

ขายโครง+เครื่องsr400+อินวอย์ ขายแบบร้อนๆ 24000 ลองต่อรองได้คับ

ข้อมูลเบื้องต้น

ชื่อนายสิริศักดิ์ เลขที่บัญชี 1442761198

ธนาคารกสิกรไทย เป็นคนสกลนคร

เบอร์ 084-9147314
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member wuttipattaya's Avatar
    สถานที่
    บางเเสน
    ขอบคุณ
    0

ครับโดนเเล้วชัว ๆ ครับรถคันในรูปกระทู้นั้นเป็นรถของพี่สำราญ เมืองจัน เค้าเคยขายเมื่อนานมาเเล้ว เเล้วก้ขายไปเเล้วด้วยครับ เป็นการเเอบเอารูปมาอ้างเเน่นอนครับ
    ROCKSTAR BIG SINGLE "$R400 VIP STYLE"
    Tel.083-1142316 วุฒิ
    นะเมติ สุนะโมโล

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เจ้าของกระทู้ถ้าบริสุทธิืใจให้ออกมาแสดงตัวหน่อย

จะได้สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย

คนขายเวริฟาย ผ่านเว็บป่าวครับ ถ้าไม่คงลำบากนิด แล้วพี่ให้ธนาคารอายัดเงินทันอีกป่าวครับ บอกว่าโอนผิด และ มันโกง บางทีธนาคารเค้าทำให้นะครับ(ถ้าในบันชีมันยังมีเงิน)
    ** พีรวุฒิ ใจสมุทร **
    Tel : 0 8 3 6 4 5 1 2 6 2
    ธนาคารกรุงไทย 879-0-07559-5
    Email : [email protected]
    Facebook : Peravut Jaisamut (BaPista1)
    96/161 ม.3 ซ.3 ถ.ริมคลองทุ่งรี ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=561968
    มันคงไปไกลแล้ว
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...97#post6303997
    วันที่สมัครสมาชิกคือวันนี้วันที่ 14 มิ.ย ลงขาย 2 กระทู้เลย แล้วชื่อที่สมัครกับชื่อบัญชีคนละชื่อเลย
    สุชาติ สุวรรณเชษฐ์ ธนาคาร กสิกรไทย ออมทรัพย์ Tel. 087-1452925
    หมายเลขบัญชี 497-2-16857-8
    E-mail address :[email protected]
    < รับจัดหาอะไหล่และของแต่งรถมอเตอร์ไซค์ มือ 1 ทุกรุ่นจากญี่ปุ่น >

sornsakol's Avatar
    สถานที่
    (- CRU -) CR4ZY  & 8080 CAFE (- RCA -)
    ขอบคุณ
    0

เก็บหลักฐานการโอนเงินไว้นะครับ..และไปแจ้งที่ธนาคาร ว่าโอนผิดบัญชี..และทางธนาคารก้อจะจัดการติดต่อเจ้าข องบัญชีนั้นครับ..ยังไงก้อได้คืนครับผม
    Bangkok Thailand
    Since 1990
    Cafe Style

baimond's Avatar
    สถานที่
    ท่าใหม่ ก้าวหน้า
    ขอบคุณ
    0

เก็บหลักฐานการโอนไว้ครับแล้วไปแจ้งความ แล้วก็แจ้งทางธนาคารด้วยครับผม
    Tel.086-1544131 สำราญ เว้นชั่ว
    ธ.กรุงเทพ 519-0-20536-8 สาขาท่าใหม่
    __________รับสั่งอะไหล่แต่ง SR400 มือหนึ่ง จากญี่ปุ่น ราคากันเองครับ____________

title7138's Avatar
    สถานที่
    ไม่บอก
    ขอบคุณ
    0

แจ้งความเรยครับ คุณสามารถไปแจ้งท้องที่ที่คุณโอนเงินครับ ถ้าสงสัยยินดีให้คำปรึกษาครับ

0877137138 เติัลครับ (ผมเป็นทนายความโทรมาปรึกษาได้เรยครับ)

Member Kongko's Avatar
    สถานที่
    Kongko
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับผม

Member boom21991's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คนเลวไม่หมดไปซะทีคับ ทำใจ t^t
    วิรภัทร วิศาล ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์

793-238716-4

สาขาศูนย์คอมเพล็กซ์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น

เบอร์โทร 083-2714527 บูม

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    10

ถ้าเป็นพวกต้มจริง ป่านนี้มันกดเงินเกลี้ยงแล้วครับตั้งแต่ตอนที่ท่านโอ น...ไม่ทันแล้ว พวกนี้ส่วนใหญ่ไม่เอาชื่อตัวเองหรอกครับ บัญชีใครก็ไม่รู้
    ..ผมก็เคยโดนครับ ซื้ออะหลั่ย(ตอนเล่นสี่ล้อครับ)ตอนนั้นเคสเดียวโดนหล ายราย จุกเหมือนกัน .. เคยแจ้งความ ตามเจอเจ้าของบัญชีนะครับ แต่แกเป็นวินมอไซด์อายุมากๆคนนึงบอกว่ามีคนจ้างมาเปิ ดบัญชีไม่ได้รู้จัก พันนึง แล้วขอบัตร atm ไว้ อะอะ พูดไม่ออกเลยครับ
    /// ซื้อขายในบอร์ดที่มีการขายของต่างๆต้องวัดใจครับ พวกแบบนี้มีทุกบอร์ดครับ แต่ถ้าให้รอบคอบ เช็คประวัติก่อนตัดสินใจ.. วันสมัคร,กะทู้ที่โพส ซื้อ-ขาย
    ...ต้องช่วยกันครับ ถ้ามีใครลงขายแบบผิดสังเกตหรือไปเอารูปใครมาโพสต้องร ีบบอกและลงตอบกะทู้เลยครับบอร์ดจะได้สะอาดยิ่งขึ้นคร ับ
    /// เอาใจช่วยเจ้าของกะทู้ครับ แต่ก็แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนก็ดีครับ ท่านปริ๊นเอาหน้าที่ทำการซื้อขายออกมาด้วยนะครับและช ื่อบัญชีที่โอน
    กะทู้แบบนี้ควรปักหมุดนะครับ เพื่อเป็นข้อเตือนใจก่อนตัดสินใจซื้อ (ความเห็นส่วนตัวครับ)

ปล. ถ้าคนขายมีเหตุผลติดต่อไม่ได้เพราะติดธุระผมก็ต้องขอ อภัยด้วยนะครับแต่ถ้า เป็นพวกต้ม(โจรจริงๆ)ก็ขอให้ไปสู่สุขคติเถอะครับเงิน คนอื่นทำงานได้มาเอาไป ใช้แบบนี้ก็ไม่เจริญหรอก

Junior Member wut2010's Avatar
    สถานที่
    ZogZag Classic Prachantakam
    ขอบคุณ
    0

ขอให้โดนจับไวๆพวกนี้เลวสิ้นดี

title7138's Avatar
    สถานที่
    ไม่บอก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bong7761 อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นพวกต้มจริง ป่านนี้มันกดเงินเกลี้ยงแล้วครับตั้งแต่ตอนที่ท่านโอ น...ไม่ทันแล้ว พวกนี้ส่วนใหญ่ไม่เอาชื่อตัวเองหรอกครับ บัญชีใครก็ไม่รู้
    ..ผมก็เคยโดนครับ ซื้ออะหลั่ย(ตอนเล่นสี่ล้อครับ)ตอนนั้นเคสเดียวโดนหล ายราย จุกเหมือนกัน .. เคยแจ้งความ ตามเจอเจ้าของบัญชีนะครับ แต่แกเป็นวินมอไซด์อายุมากๆคนนึงบอกว่ามีคนจ้างมาเปิ ดบัญชีไม่ได้รู้จัก พันนึง แล้วขอบัตร atm ไว้ อะอะ พูดไม่ออกเลยครับ
    /// ซื้อขายในบอร์ดที่มีการขายของต่างๆต้องวัดใจครับ พวกแบบนี้มีทุกบอร์ดครับ แต่ถ้าให้รอบคอบ เช็คประวัติก่อนตัดสินใจ.. วันสมัคร,กะทู้ที่โพส ซื้อ-ขาย
    ...ต้องช่วยกันครับ ถ้ามีใครลงขายแบบผิดสังเกตหรือไปเอารูปใครมาโพสต้องร ีบบอกและลงตอบกะทู้เลยครับบอร์ดจะได้สะอาดยิ่งขึ้นคร ับ
    /// เอาใจช่วยเจ้าของกะทู้ครับ แต่ก็แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนก็ดีครับ ท่านปริ๊นเอาหน้าที่ทำการซื้อขายออกมาด้วยนะครับและช ื่อบัญชีที่โอน
    กะทู้แบบนี้ควรปักหมุดนะครับ เพื่อเป็นข้อเตือนใจก่อนตัดสินใจซื้อ (ความเห็นส่วนตัวครับ)

ปล. ถ้าคนขายมีเหตุผลติดต่อไม่ได้เพราะติดธุระผมก็ต้องขอ อภัยด้วยนะครับแต่ถ้า เป็นพวกต้ม(โจรจริงๆ)ก็ขอให้ไปสู่สุขคติเถอะครับเงิน คนอื่นทำงานได้มาเอาไป ใช้แบบนี้ก็ไม่เจริญหรอก

กด like ครับ

แย่จังเอาใจช่วยครับ

Bookmarks