ตร กับ ทบ คุณจะทำยังไง - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตร กับ ทบ คุณจะทำยังไง

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    โดยส่วนตัวไม่กัวตำรวจ เพราะ รถผมมีครบ ยกเว้น กระจก
    เหมือนกันเลยปัญหาคือกระจกขนาดใส่แลวมันก็หาว่ามีข้า งเดียวอีกไม่รู้จะไปส่อง.....ที่ไหนครับโดนอย่างต่ำ2 00ครับ แต่ถ้าเจรจาตรงนั้นได้ก็100นึงอะคับ

Junior Member nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้ว ถึงเราจะไม่มีเอกสารอะไรเลย ถ้าเราปฏิบัติตามกฎจราจร เช่นใส่หมวก ไม่ซิ่ง คงจะไม่มีปัญหาอะไร ผมเคยถามตำรวจหลายๆคนว่า รถผมไม่มีเอกสารจะโดนจับมั๊ย เขาก็บอกว่าไม่จับ เพราะเป็นรถโบราณสมควรอนุรักษ์ไว้ และอีกอย่างที่สำคัญคือ คงจะไม่มีใครคิดจะเอารถ veapa&lam ที่พวกเรารักไปก่อเหตุ เพราะการขับต้องอาศัยทักษะ+ความชำนาญ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

แถวบ้านตำรวจดุอะครับ เคยโดนหลายครั้งแล้ว เลยขายรถNo-Bookออกทั้งหมดเก็บแต่รถมีทะเบียนใว ้อะครับem93

Junior Member romeoอ175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โดนใบแดง2ใบเลยเหรอ ผมโดนทุกที แดงใบเดียว แบบขอตำรวจว่า พี่ช่วยหน่อย ผมขอร้องไหว้********เลย เท่าที่เจอใจอ่อนทุกราย (เน้นถ้าเช็กประวัติรถได้ว่า ทะเบียนเลขอะไร ให้ขนส่งเช็กจากเลขตัวถัง ถึงจะตามเจ้าของไม่ได้ก็เหอะ ได้เลขก็ยังดี ไปให้เที่ๆเค้ารับทำทะเบียนรุ่นเก่า ให้ทำตามเลขของรถมาติด เพราะบางที่จะมีตำรวจมาดักก่อน เห็นผ่านๆมีทะเบียนติดก็ไม่วอ(วิทยุสื่อสาร)บอก) เผื่อๆบางด่าน เค้าก็ไม่เรียกครับปล่อยไปเลยไปจับคนอื่นแทน ผมเคยเจอ ผมขี่ซ้ายตลอด ของครบ(มีกระจกซ้าย-ขวา) ส่วนใหญ่จะรอดซะหมดนอกจากด่านกลางคืนที่ตรวจทุกอย่าง
    ปล.ต้องมีใบขับขี่นะ เพราะถ้าตรวจขึ้นมา จะทำเป็นหยิบใบขับขี่แล้วค้นๆกระเป๋ตังแล้วบอกลืมหยิ บมา แล้วจะไปกระซิบว่าช่วยหน่อยครับ แล้วพับใบแดง1ใบ และส่งซิกตำรวจ ถ้าตำรวจบอกทำตามหน้าที่ ผมก็บอกผมไม่ใช่คนแถวนี้ไปสน.ไม่ถูกแล้วไม่ค่อยผ่านม า พอดีมาทำธุระ เดี๋ยวก็รับไปเอง พร้อมจะบอกว่า คราวหน้าอย่าลืมพกมานะ
    และเคยเจออีกที่ ผมผิดเต็มๆ ขี่ข้ามสะพานข้ามแยกตรงรร.ศรีอยุธยาแล้วลงไป เจอด่านเต็มๆตีนสะพานตรงเกือบสน.พญาไท(ไม่แน่ใจ) ทุกทีไม่เคยมีตั้งอะ
    ตำรวจโบกชิดซ้าย นึกในใจ กูซวยแล้วไม่มีตังด้วยให้ด้วย เอาไงดีวะ ทำยิ้มใจดีสู้เสือ แถมเลี้ยวซ้ายโดยดี
    ตำรวจถามผมว่า"จะรีบไปใหน "
    ผมบอก "ไป 191ครับ พอดีรีบครับ หมวดโทรมาตาม "
    เค้าถามต่อ "ไปทำอะไร "
    ผมบอก "หมวด(ชื่อมั่วๆ)เรียกให้ไปดูระบบคอมพิวเตอร์มันใช้งา นไม่ได้ขัดข้อง ให้ผมรีบเข้ามาดูครับ "
    ตำรวจบอกรีบไปเลย เร็วๆ แล้วผมก็เผ่นขี่เลยตึก19(ตรงหัวมุมแยกตรงดับเพลิง)1 แล้วก็หายอย่างเร็ว
    ประสบการณ์ครับจะสอนให้เรามีไหวพริบ ถ้าตำรวจท่านนั้นเข้ามาอ่านก็ขอโทษด้วยครับ

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า............วาทศิลป์.......กับ............... เงิน...................เท่านั้น
    ประสบกราณ์ของตัวเองem93
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

tiger_aun@hotmail.com

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เค้า ก็ ขู่ จะยึดรถผม เพราะNo-Book

ผมไปกะเพื่อน 2 คน แถว คูเมือง เชียงใหม่ โดนดักพอดี บอกให้จอด และก็ดึงเอากุญแจรถจากเก๊ะข้างไปเลยคับท่าน และพี่ท่านยังช่ำชอง เกี่ยวกับเวสป้ามาก ถามรายระเอียด เกี่ยวกับรถทุกอย่าง และถามหา อินว้อยส์ ,ทะเบียน หรือ แม้แต่สัญญาซื้อขาย และขู่จะยึดรถผม ถ้าไม่มีหลักฐานมาแสดง (คือรถผมไม่มี ทะเบียน อ่ะคับ)และพี่ท่านก็ใช้อำนาจ อันมากมายมหาศาล มาข่มขู่ และก็ขับรถผมไป โรงพักเฉยเลย พอมาถึงโรงพัก ผมก็มาตามหารถ และพี่ท่านก็บอกว่า ถ้าจะเอารถออก มันก็ต้องมีวิธีการของมัน สรุปง่ายๆ จ่ายให้มัน หนึ่งพันบาทถ้วน ผมมีตังค์ อยู่980 ********ยังลดไม่ได้ ต้องหามาให้ครบ และเค้ายังขู่ผมอีกว่า ถ้าหากดองรถเอาไว้ อีกวัน คือ ผมโดนจับ ตอนเที่ยงคืน ถ้ามาเอาตอนเช้า คือเรื่องจะยาว เพราะลงบันทึกประจำวัน เค้าจะยึดรถและผมจะไม่มีสิทธิ์เห็นไอ้หัวโต ของผมอีกตลอดชีวิต...ผมก็ยอมรับว่าผมผิดกฏหมาย แต่พี่แกเล่นให้ซะจนผมเอือมละอา จิงๆ เสียค่าปรับ ใบเสร็จไม่เห็นมีให้ผมซักใบ คือจริงๆพี่แกอยากขูดรีดตังค์ จากประชาชนแหละคับ........................นี่แหละคั บ สังคมไทย ..เงินไม่ใช่พระเจ้า แต่เงินคือ โคตรพ่อโคตรแม่ ของพระเจ้า.......คนที่อยากได้มันก็ทำทุกทางเพื่อปรน เปรอความสุข...จนลืมหน้าที่และจิตสำนึกของตัวเอง

Bookmarks