ตร กับ ทบ คุณจะทำยังไง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตร กับ ทบ คุณจะทำยังไง

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตร กับ ทบ คุณจะทำยังไง

ก้ออยากจะถามพี่น้องทั้งหลายที่ขี่รถมะมี ทบ นะคับ

ว่าเวลาเจอกะ คุณ ตร เนี่ย เค้าจะดูอะไรบ้าง ที่แน่ ๆ ก้อต้อง ทบ แล้วพี่น้องหาทางเอาตัวรอดกันยังไง

(ถ้าเรามีแต่ พรบ / อินวอย ได้มะคับ)

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

โดยส่วนตัวไม่กัวตำรวจ เพราะ รถผมมีครบ ยกเว้น กระจก
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เน้นประหยัด เน้นถูก
    แบบไม่มีท.บ. อินวอยก็เถอะ

จับมายึดรถ ติดคุก(ปลอมแปลงเอกสาร) เครียดนะครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ตอนโดนจับ ก็คุยกะเค้าดี ๆ อ่ะคับ อ้างนุ้นอ้างนี่ไปเหอะ แล้วอีกทีก็ไปอ้อนร้อยเวร ให้ลดราคาครับ ผมว่าถ้าไม่หนักหนาสาหัสจริง ๆ เค้าก็ไม่อยากยึดรถหรอกครับ
    ผมว่าทางที่ดี ก็ทำตามกฏหมายน่ะแหละครับ ขี่รถเก่าก็ต้องทำใจว่าโดนเค้าจ้องจะเล่นอยู่แล้ว ตำรวจดี ๆ ก็มีเยอะ ส่วนลูกเสือก็เยอะเหมือนกันคับ...
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

มีอยู่หนึ่งกรณี...

มีพี่คนหนึ่งขับ64ไม่มีทบ. เจอด่าน โดนจับตามระเบียบ..
    ต่อรองอยู่กับตำรวจอยู่นานตั้งแต่บ่าย จนเย็นเลย จนเค้าเลิกตั้งด่านกัน
    เค้าจึงปล่อยรถออกมา....โอกาสโชคดีแบบพี่คนนี้มีไม่ม ากนะครับ

ปล.ขับรถมีทะเบียนดีกว่านะครับ สบายใจไม่มีระแวงครับ...
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

สำหรับรถที่No-Book
    ผมว่าน่าจะคุยลำบากนะครับ.. คือว่าขนาดมีทะเบียนยังยากเลย
    ยิ่งNo-Bookเนี้ย ระวังหน่อย...
    ทางที่ดีที่สุดคือ เมื่อNo-Book
    1.พยายามหลีกเลี่ยงให้ได้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้เช่น เลี้ยวรถกลับทันทีเลย(เมื่อเจอด่านจราจร) พยายามอย่าใจดีสู้เสือ แต่ว่าถ้าเป็นด่าน (สายตรวจ พอวัดใจได้บ้าง)
    2.เมื่อรถNo-Book พยายาม ทำตัวให้ถูกต้องที่สุดเช่น สวมหมวกให้ครบ(คนซ้อนด้วย) ติดกระจก (ที่สำคัญพยายาม** มีใบขับขี่ เน้น** เพราะสามารถอ้างได้ว่ามีสำเนาแต่ลืมไว้ที่บ้าน ยึดใบขับขี่ไปก่อน เด๋วมาจ่าย... เพราะตำรวจจะจับเพราะมีความผิดซึ่งหน้า ซะส่วนใหญ่
    3.พยายาม จบที่ๆโดนจับให้ได้ เช่น ต่อลองกันตรงนั้นเลย อย่าไปที่ สน. เพราะเรื่องมันจะยาว มีสิทธิ์โดนยึดรถสูง (พี่ครับ เด๋วผมปรับกับพี่เลยดีกว่า ช่วยๆกันหน่อยนะครับ) พูดอ้อมๆหน่อย
    4.พยายามมีเงินติดตัวไว้จำนวนนึง และอย่าทำรู้มาก เด๋วมันจะหมั่นไส้ ทำแบบโง่ๆ ซื่อๆ น้อบน้อมสุดๆ
    ***ความคิดเห็นส่วนตัว***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 26-12-2006 เมื่อ 20:23
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

รถผม ไม่มี ทบ.นะ แต่เคยขี่ผ่านด่านไปได้คั้งนึงครับ
    เพราะว่าผม พกรอยยิ้มครับ ผมยิ้มให้ตำรวจ ตำรวจก็ยิ้มตอบ
    และเค้าก็ไม่เรียกผม ซะงั้น ยังงง อยู่เลยครับผม
    แต่ทางที่ดี ถ้าเจอด่านรอดยากค้าบบบบบบบบ ขอบอกๆๆๆๆๆๆๆๆ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฟน

แฟนมีผลคับถ้าแฟนที่น่ารักของเราไปด้วยก็ให้ส่งยิ้มใ ห้ ตร ไปเลยคับอย่าไปทำหน้าเครียดหรือโวยวายผมโดนเรียกที่น ึง ขับอยู่ดีดี********ออกมาจากหลังพุ่มไม้ข้างทางมันมืดด้ว ยรู้ตัวก็สายไปซะแล้วผมเลยบอกแฟนผมให้ยิ้มไว้นะ
    ผมก็เจรจาอยู่พักนึง ตร มันหันไปมองแฟนผมแล้วมันก็พูดขึ้นมาว่าอ้าวยืนยิ้มแห ยๆอยู่ได้รีบไปดิ
    ผมยังงงอยู่จนถึงทุกวันนี้เลยคับว่ามันปล่อยผมมาทำไม (ผมขับ64ไม่มี ทบคับ) /\7 /\7

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมน่ะหรอ...
    ถ้าเรียกก็ ขี่เข้าไปหาเลย ...
    แล้วตะเบ๊ (วัทยาหัตถ์)
    ตำรวจ- มีเอกสารอะไรบ้าง..เอามาดูหน่อย พรบ.ป้ายวงกลม
    ผม.. - ไม่มีเอกสารอะไรเลยครับพี่..(มีแต่ขี้เกียจหยิบ)
    ตำรวจ- งั้นขอดูใบอนุญาตขับขี่หน่อย..
    ผม.. - มีบัตรข้าราชการได้ไหม พี่..
    ตำรวจ- งั้นเอามาดู
    ผม. - ขออนุญาต แล้วกันพี่ (เด๋วผมรีบไปธุระ)
    ตำรวจ- น้องเป็นนายสิบหรอ..
    ผม - (ตะเบ๊) ...ขออนุญาต ครับพี่
    ตำรวจ- เชิญๆ ทีหลัง ทำให้มันถูกๆหน่อยนะ แต่รถน้องสวยดีเน๊อะ
    ผม - อิอิ..

ตั้งแต่นั้นมาตำรวจ ที่จับผม ก็จะไม่เรียกผมอีกเลย อิอิ..(เวลาเจอก็ยิ้มให้ด้วย)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้าโดนตรวจ ก็บอกว่าไม่ได้พกเล่มมา ลืมพก แล้วคุยดีๆ เอาใจด้วยใบแดงๆสัก2ใบ กระทิงแดง2ขวด ผมว่าน่าจะจบ เพราะเคยขี่มา3ปีที่ กทม รถผมNo-Book แต่โดนด่านตรวจไป5ครั้ง

Member Mr. inno02's Avatar
    สถานที่
    time machine
    ขอบคุณ
    0

รถผมมีครบ ถ้าโดนก็บอกไปว่าไม่มีตัง ถ้ามันจายึดรถก็บอกว่าแล้วผมจากับบ้านยังไง อ้างไปว่าบ้านอยู่ไกลๆ
    งั้นผมขอยืมเงินพี่กับบ้านไปเอาหลักฐานที่บ้าน น้ำมันก็จาหมด ส่วนใหญ่ พวกมันไม่อยากจายืดไว้หรอก ถ้ายืดก็ให้ถ่ายรูปไว้เป็นหลักของเวลาผมมาเอารถเกิดร ถเป็นรอย ของหายพีต้องรับผิดชอบ
    หาตำรวจยศใหญ่ๆไปเอาออกเสียแบล็คสักขวคก็พลิ้วแล้ว
    สำหรับผมถ้าเจอตำรวจ ผมพูดว่าผมรีบ ช่วยหน่อยละกัน ถ้ามันไม่ปล่อย งั้นพี่ก็ยึดรถไว้ละกัน
    ผมรีบเด๋วนายด่าตายเลย ยึดไว้เถอะพี่ เด๋วว่างๆผมค่อยมาเอา ไม่เห็นมันจายืดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr. inno02 : 29-12-2006 เมื่อ 16:57

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียวๆ

ได้อ่านประวัติพวกพี่ๆ ละโหยๆ เสียวสันหลังมากๆ แต่ที่เชียงใหม่ผมขับรถ(มีทะเบียน) ไม่เคยเจอจ่าเรียกซะก่ะทีเรย( ขับรถมาก็ 3 ปีกว่าๆ ได้ ) แต่ก็เสียวๆ อยู่ฮ่ะ ส่วนมากเจอแต่ด่านตั้งแต่ไม่เจอตำรวจซะก่ะคน แหะๆ หรือว่าเราโชคดีมากๆ นะเนี่ย
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ผมเจอตำรวจทุกวันมันไม่เคยจับ ใส่หมวกกันน๊อกตลอด เจอด่านเลี้ยวกลับได้ก็เลี้ยว เลี้ยวไม่ทันก็คุยกะมันถ้ามันถามว่าทำไมไม่ติดแผ่นป้ ายทะเบียน ก็บอกมันไปว่า โห่พี่รถมันเก่าตั้งกะยุค 60 เครื่องก็กระจิ๊ดริ๊ด มัน 80 CC เอง เค้าไม่ทำทะเบียนให้หรอก หรือถ้ามันถามต่อว่าอ้าว ทำไมกระจกไม่ใส่ ก็บอกไปว่า มันไม่มีที่ใส่อ่ะพี่ จนป่านี้ผมยังหาที่ใส่ไม่เจอเลย แต่ถ้าวันนั้นไม่ใส่หมวกกันน๊อกมา จบข่าวนะครับอันนี้ รอดยาก คงต้องให้ค่าน้ำชาสัก 2 ร้อยแล้วแหละ

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับทุกประสบการณ์นะคับพี่น้อง

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจพิดโลกไม่จับเวสป้า........................... ....../\

My Bike running on LPG

Bookmarks