รายงานตัวน้องใหม่เชียงใหม่ อยากมีกระบะ mazda เป็นรถยนต์คันแรกครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รายงานตัวน้องใหม่เชียงใหม่ อยากมีกระบะ mazda เป็นรถยนต์คันแรกครับ

Smile รายงานตัวน้องใหม่เชียงใหม่ อยากมีกระบะ mazda เป็นรถยนต์คันแรกครับ

สวัสดีครับทุกท่าน ผมดอนชาย ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
    แอบเข้ามาศึกษาเงียบๆได้เกือบเดือนแล้ว วันนี้พึ่งได้โพสเป็นกระทู้แรกเพราะมั่นใจแล้วครับว่ ารถยนต์คันแรกของผม อยากได้กระบะmazda มาเป็นคู่ใจจริงๆ

ตอนนี้ผมทำงานอิสระอยู่เชียงใหม่ ใช้มอเตอร์ไซค์เป็นหลักและยืมใช้รถเก๋งของแม่บ้างเป็ นบางโอกาส
    ด้วยระยะทางจากบ้านไปทำธุระในเมืองบ่อยๆไปกลับก็ 60 กว่าโลได้ จริงๆก็ชินแล้วครับ แต่นานๆไปก็เริ่มรู้สึกล้าเหมือนกัน ประกอบกับพอเก็บออมได้แล้ว เลยน่าจะถึงเวลามีรถยนต์เป็นของตัวเองเสียที และเพราะที่บ้านมีรถเก๋งของแม่แล้ว เป้าหมายจึงมุ่งตรงไปที่รถกระบะมือสองบ้านๆราคาเบาๆท ันที !

ยอมรับแต่โดยดีครับ ว่าแว๊บแรกที่สนใจกระบะmazda นอกจากรูปทรงที่กระทัดรัดแล้ว
    คือราคาที่กระทัดรัดต่างหาก แหะๆ ^^'
    ช่วงแรกผมหาแต่ในเวปซื้อขายรถเดิมๆทั่วไปครับ ยังไม่เคยเห็นความคลาสสิคของ 800 หรือ 1000
    แต่พอได้มารู้จักกับบอร์ดนี้เท่านั้นแหละครับ ละลานตาครับ !
    มันทำอย่างนี้ได้ด้วยเหรอนี่ งามๆแนวคลาสสิคเพียบบบ
    ลุกลามไปถึงค่ายอื่นด้วยครับ ช้างเหยียบครับ โดนใจถึงขั้นถ่อไปดูตัวที่ลำพูนเลย
    แต่ก็ต้องกลับมาลังเลเพราะสภาพภายนอกที่ค่อยข้างโชกโ ชนตามอายุยิ่งเรื่องเครื่องยนต์นี่ยิ่งไม่รู้เลยว่าโ อเคมั๊ย
    ประกอบกับความน่าอายของผมที่พึ่งรู้ว่ารถรุ่นนี้ที่เ ห็นเป็นหน้ากากแอร์ มันไม่ใช่แอร์! แต่มันเป็นช่องลมเฉยยยๆ
    อายกันไป(จริงก็เคยนั่งรถที่มีช่องลมแบบนี้มาแล้วแหล ะครับแต่บื้อเองครับ เหอะๆ^^' )
    จนวันนี้ก็ยังไม่ชัดแจ้งเรื่องแอร์mazdaเดิมๆเลยครับ ว่า 1300,1400 นี่มีแอร์เดิมๆติดมาทุกรุ่นหรือเปล่า ?

จากวันนั้นก็เลยกลับมานั่งศึกษาและทบทวนตัวเองใหม่คร ับ
    ว่าความต้องการใช้งานประจำคันเดียวคันแรก ผมคงจะมุ่งปั้นmazdaคลาสสิคเดิมๆไม่ไหว
    จากที่ได้แอบ ครูโพสลักจำ ,จะวางระบบแอร์หรือเครื่องยนต์ใหม่ก็คงจะแพงและใช้เช ิงช่างเอาเรื่อง
    ตอนนี้เลยขยับเป้ามาอยู่ที่ mazda supercab แบบพอปรับเบาะเอนได้ เลยครับ
    คิดเองแบบคนไม่เคยใช้ว่า น่าจะใช้สะดวกกว่าแบบไม่มีcab
    แล้วค่อยๆสะสมอะไหล่ mazda1000 เติมเต็มความโดนใจกระบะแนวคลาสสิคงามๆเอาครับ ^^

พิมพ์ไปอ่านไป จะเช้าเฉยยย555
    ฝากตัวอีกครั้งนะครับ พี่น้องชาวมาสด้าคลับเป็นกันเองและเฮฮากันดีจัง
    ไว้เดี๋ยวมีน้องด้าไว้ครอบครองแล้ว ขอแอ๊คท่าบังคับของชาวมาสด้าด้วยคนนะครับ !

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ขอเป็นกำลังใจช่วย ขอให้สมหวัง !!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อรุณสวัสดิ์ครับ ผมน้องวีครับ เป็นชาวอำเภอแม่สะเรียงโดยกำเนิด เกิดและโตที่แม่ฮ่องสอนครับ พึ่งมีรถมาสด้า1000เป็นของตัวเองได้เกือบปีแล้วครับ แต่ยังขับไม่ได้ครับ 5555 ก็ยอมรับครับว่าตกหลุมรักความคลาสสิคของมันและเห็นพี ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆในบอร์ดมาสด้าเป็นกันเองมากครับก็เล ยตกหลุมรัก เขาบอกว่ารักคนบางแค ผมก็รักด้วย - -"

ตอนแรกๆก็ลังเลครับไม่รู้ว่าจะเอารถกระบะเล็กๆนี้ไปท ำอะไร เห็นรุ่นพี่เขาเอาไปบรรทุกหมู หน้า3 หลัง7 ผมก็เลย ว้าวๆๆๆๆ รถคันนี้ แหม๋...มันใช้ดีจริงๆ ก็เลยไปหารถมาหนึ่งคันเหมือนชาวเขาครับจะได้เป็นชาวเ รากับเขาบ้าง งงแฮะ 555

ตอนนี้ผมก็แอบดูรุ่นพี่ๆเขาทำรถแล้วก็สวยจริงไรจริง แต่ละท่านแต่ละคนยังกะเทพบุตรเทพธิดาจุติลงมา ก็หวังว่าจะได้รับความเมตตาจากพี่ๆทั้งหลายเช่นกันคร ับ ผมน้องวี บางแคครับ

ก็ยินดีต้อนรับอ้ายดอนชายนะครับ คนเมืองนิสัยดีกู้คนครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ต้องมีเลยครับ ยืนยัน นั่งยัน นอนยันและตีลังกายัน ว่าคุ้มสุดๆในสามโลก..พอเป็นเจ้าของปุ้บ รัศมีจับทันทีครับ รถเล็กๆน่ารัก แต่บรรทุกได้ไม่แพ้กระบะใหญ่ แต่งหน้าแต่งตาได้เยอะแยะหลายสไตล์ ...คิดแค่นี้ก็สนุกแล้วครับ..นี่ยังไม่ได้พูดถึง การจะมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจากทั่วประเทศที่นิสัยดี น่ารัก มีไมตรี แถมเป็นโปรโมชั่นพิเศษอีกด้วยนะครับ....
    ............ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวอบอุ่นของมาสด้า ครับ..ผมน้องอ๊อก อายุน้อยสุดในกลุ่ม(กลุ่มหนุ่มน้อย5555) พูดเป็นต่อยหอย เพราะผมชอบหอย เอ๊ย ชอบไปทะเล...555ว่างๆจะพาออกทะเลนะครับ..ฮิๆๆๆๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

หวัดดีครับ ผมโอ๋ อยู่น่าน ครับ
    ลองดู ใน www.cm-club.com ห้อง รถยนต์ มีมาสด้าน้อย ขายอยู่หลายคันเหมือนกันนะครับ

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้พบเจอเนื้อคู่ เร็วๆ นะครับ สู้ๆ ^^

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ติดต่อ Mr dan แห่งเมืองลานนาเลยครับ 081 3669653
    ผมก็พึ่งพาเค้านี้ล่ะ
    Name:  IMG_0375.jpg
Views: 747
Size:  53.2 KB
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ใจเย็นครับค่อยๆหาไม่ต้องรีบรับลองว่าได้ของดี

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ใจเย็นครับค่อยๆหาไม่ต้องรีบรับลองว่าได้ของดี
    ดีจริงเหรอครับพี่อุ้ย งั้นผมใจเย็นๆดีกว่าอยากได้ของดีๆบ้าง555
    ขออนุญาติฝากตัวครับ ผมน้องโออยู่สุพรรณครับ ยินดีต้อนรับครับพี่ดอนชาย บ้านเราเฮฮาครับ..
    ไปเก็บผ้าปูที่นอนด้วยนะนังอุ้ย ทีหลังอย่าละเมอฉี่อีกนะ...ฮึ!

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ดีจริงเหรอครับพี่อุ้ย งั้นผมใจเย็นๆดีกว่าอยากได้ของดีๆบ้าง555
    ขออนุญาติฝากตัวครับ ผมน้องโออยู่สุพรรณครับ ยินดีต้อนรับครับพี่ดอนชาย บ้านเราเฮฮาครับ..
    ไปเก็บผ้าปูที่นอนด้วยนะนังอุ้ย ทีหลังอย่าละเมอฉี่อีกนะ...ฮึ!
    ..........ก็มันทนไม่ไหว.........เล่นไซค์ซอกคอขนาดน ี้ใครจะทนไหวละ...........ล้างหน้าไก่กันเเต่เช้าเลย ..............555+

Junior Member myjames's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะทำแบบผมก็ได้นะครับ ข้างหลังแบบนี้ ดูแบบไปได้ไม่ว่ากัน

Name:  IMG_2743.jpg
Views: 4884
Size:  56.6 KB

ผมเจมส์ 1000 ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ myjames อ่านข้อความ
    จะทำแบบผมก็ได้นะครับ ข้างหลังแบบนี้ ดูแบบไปได้ไม่ว่ากัน

Name:  IMG_2743.jpg
Views: 4884
Size:  56.6 KB

ผมเจมส์ 1000 ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    รถท่านสีเข็ดฟันมาก...เห็นแล้วซี้ดซู้ดปากเพราะเปรี้ ยวปรี๊ดดดดดด..555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นต้องขอปรมมือให้พี่ดอนชายก่อนครับ ทำการบ้านมาดีจังเลย ผมชอบแนวความคิดแบบของพี่ดอนครับ รถที่เหมาะกับเรา เราที่เหมาะกับรถ รถเลือกเรา เราเลือกรถ ...
    ชอบมากขึ้นไปอีกตอนสารภาพ... 55555 ไม่มีใครรู้ไปหมดทุกอย่างหรอกครับ ดิสคัพเวอร์รี่ก็รู้ไม่หมด ต้องหมั่นดู หมั่นถาม สงสัยไปเรื่อยๆถึงจะดีครับ
    สุดท้ายก็... ยินดีต้องรับเข้าสู่โลกแห่ง.......................( ที่จุดไว้ ค่อยเติมเอาเองน๊ะครับ)

น้องตุ๊ก ครับ สุราษฎร์ธานี ไรด์ วิธ ไพร์ คร๊าบๆๆๆๆ
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    รถท่านสีเข็ดฟันมาก...เห็นแล้วซี้ดซู้ดปากเพราะเปรี้ ยวปรี๊ดดดดดด..555
    รับเกลือซักหน่อยมั๊ย!...คุณหลวง
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

โอวววว ขอบคุณมากครับพี่น้อง :)
    กลับมาเปฺิดคอมเม้นอ่านรู้สึกดีจริงๆ ต้อนรับอย่างอบอุ่นขอบคุณมากครับ
    เดือนหน้าผมครบ 27 ตั้งเป้าไว้ละครับ ได้ฤกษ์เลือกคู่ซะที น้องด้าคนดีอยากมีไว้ครบครองงงง ! ^^

Bookmarks