DAIHATSU Newline By Jacky BKK. Thailand - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: DAIHATSU Newline By Jacky BKK. Thailand

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ผมมองข้ามไปถึงฝาแตรแล้วครับ เพราะต้องรีบทำ เพื่อจะ"คืน"เจ้าของเค้าครับ
    เดี๋ยวหายไม่มีปัญญาหามาคืนแน่นอนครับ นอกจากของ copy จากผม 555+

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    พี่แจ็คกี้ พี่จะทำชิ้นงานขายใช้หรือไหม 555
    ไม่ก็สแปร์พาร์ทใช้หรือเปล่าครับ ทำไว้หลายตัวเน้อ
    งานฝีมือของศิลปิน ออกมาต้องงามแน่นอน 555

เบ้าไฟท้ายผม พี่แจ็คกี้ถามให้ผมหรือยังครับ???
    ไม่ได้ทำขายหรอกครับท่านนวย..มันทำยาก และยากที่คนจะเข้าใจว่าสวยงาม 555+
    ส่วนเบ้าไฟท้าย ช่างที่จะทำกลับไปเลือกตั้ง ยังไม่กลับมาเลยครับ ราคาตามที่คุยไว้ครับ
    แต่ถ้าถาม"พี่ใหญ่"ฝีมือช่างเทพของผม แล้วแต่อารมณ์แกครับ แต่รับประกันว่าแกทำได้ครับ

ที่ผมทำให้ดูเป็นขั้นตอนเพราะเผื่อเพื่อนๆ จะนำไปพัฒนาต่อหรือได้แนวคิดที่มันดีและเร็วกว่าครับ

ขอบคุณ
    9
    1

วันที่ 24 บรรจงสร้างคิ้วฝากระโปรง กระบะเก็บทรง แต่งเบ้าไฟท้ายรอเลนส์ไฟ
    ผมเห็นบ่อยครับ คันนี้ ชอบมาจอดแถวโลตัสพระราม 3 ขออนุญาตเจ้าของรถครับ เก๋าดีครับ

มาถึงงานเขียนคิ้ว เอ้ย! ตัดคิ้ว เอ้ย! ทำคิ้ว ฝากระโปรงครับ เตรียมของให้พร้อมครับ
    งานเลื่อนจากเมื่อวานเพราะคิ้วประตูพึ่งได้มาครับ เขาว่าเป็นของ F40 แต่ผมจะหั่นใส่ Newline ณ บัดนี้ครับ

ขอบคุณ
    9
    1

เดชะบุญ มันพอดีเลยครับ ก็เลือกเส้นที่สวยที่สุดครับ เส้นยาวๆ เค้าว่าเป็นคิ้วของ "สไปเดอร์" ไม่รู้จริงป่าว

ส่วนปลายทั้งสองข้าง พอดีเลยครับ อย่างนี้เราตัดแบ่งเป็น 3 ชิ้น ก็จบแล้วนี่ โอง่ายจัง

ตัดเลยครับ อย่าเสียดาย เพราะยังมีขายอยู่แถวเมืองเหนือครับ ตัดเลยตัด ชับๆ

ขอบคุณ
    9
    1

พักเรื่องแป๊บนึง มีคนมาส่ง ของที่ส่งไปชุปฯเป็นระยะๆ อ้อมือดึงกับที่เขี่ยบุหรี่ครับ หมดแล้วครับของที่ชุปฯ

เบ้าไฟท้ายต้องโป๊วหนาขึ้นมาอีกครับ เพราะเลนส์ไฟมีเล็กนิดเดียว ท้ายรถคันนี้ก่อนโป๊ว
    เหล็กค่อนข้างหนาอยู่แล้วครับ ถ้าเซียนที่ชอบเคาะเชิญเลยครับ ไม่โป๊วยังดัง ตึกๆๆๆๆ

ขอบคุณ
    9
    1

ดูต่อครับ อ้าว เสร็จแล้วครับ มัวแต่ไปคุยเรื่องชุปโครเมี่ยม ไม่เป็นไร จินตนาการเอาน่ะครับว่าทำแบบไหน

ร้อยน๊อต หรือ กิ๊บล๊อค เสียดายมีรอยไหม้ครับ น่าจะส่งชุปฯใหม่ หรือพ่นสเปรย์เอาครับ

เบ้าไฟท้ายไปอีกข้างนึงแล้วครับ สรุปพอแค่นี้ก่อนครับวันนี้ ผมขอไปพักผ่อนก่อนครับ(ป่วย)

ขอบคุณ
    9
    1

วันที่ 25 ประกอบส่วนหัวเช็คความเรียบร้อย โป๊วจัดทรงกระบะ เริ่มงานฝาแตร
    วันนี้อากาศแปรปรวนมากครับ จึงงดขายของ เอาความคืบหน้าตอนกลางวันมารายงานต่อครับ
    งานถึงช่วงไล่ประกอบแล้วครับ ส่วนไหนที่เห็นไม่ดีงาม ก็จะได้ไล่แก้ไข(เก็บสีเล็กๆ น้อยๆ)
    บางส่วนอาจจะต้องกลับมาแก้ไขบ้าง แต่ขอให้รถขับได้ เพื่อจะนำไปทำเรื่องโอนย้ายก่อนครับ
    โดยรวมล่าช้าไปพอสมควร ต้องเร่งด่วนแล้วครับ คอนโซลผมนำร่องช่างไปก่อนครับ จัดเองเลย
    เดี๋ยวกลับมาไล่ไฟใหม่ให้เรียบร้อยอีกทีครับ ช่างบอกถ้าด่วนมากเรียงเองไปก่อนเลย 555+

ติดกาว 3 M ที่ท่านเจดถามถึงครับ ระวังความเหนียวหนึบน่ะครับ แกะยากมากสีลอกได้เลยครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ความท้าทายก็ได้เข้ามาใกล้มากเลยครับ คือ อู่หมดสัญญาอาทิตย์นี้ครับ สุดยอดเลยงานนี้
    ทั้งช่างเล็ก-ใหญ่ ต่างทำหน้าที่ของตน และต้องเร่งเคลียร์งานลูกค้า ผมเข้าใจดีเลยแบบนี้
    และงานของผมก็ต้องเสร็จสัปดาห์นี้ให้ได้เช่นกัน อ้าวมันจะวุ่นวายขนาดไหน รอชมกันต่อครับ

งานโป๊วกระบะช่างขอ 2 วัน พฤหัสฯ พ่นสีจริงได้เลยครับ อ้าวงั้นไม่กวนใจล่ะ ทำไปได้เลยจร้า

พูดตรงนี้เลยครับ รถคันนี้ไม่ได้ทำไว้โอ้อวดใดๆ ทั้งสิ้นน่ะครับ จะเอามาทำร้านค้า ไว้ขายของจริงๆ
    ความเนียน ความเนียบ ขอทำได้ระดับหนึ่งเท่านั้น ไว้รวยหรือมีโอกาศจะทำใหม่อีกครั้งครับผม...
    แต่ก็น่ะขอนิดๆ ก็แล้วกัน เก็บงานด้านในบ้าง ไรบ้าง ช่างบอกถ้าจะเนียนๆ อีกหลายวันครับ ...

ที่สำคัญราคา "ค่าแรง" ช่างด้วยครับ สวยๆ ต้องใช้เวลา "ลำพังทำคันเดียวไม่พอใช้ครับคุแจ็คกี้"

ขอบคุณ
    9
    1

มาดูฝาแตรครับ เป็นของหายากเช่นกัน ผมขอท้าทายความยากง่ายซะเลยครับ ให้ช่างขึ้นงานให้ครับ
    ชิ้นนี้ผมไม่กล้าทำเองครับอันตรายพอสมควร คือ อาจทำให้นิ้วหายได้ครับ อิอิ ถ่ายรูปอย่างเดียวครับ

ได้ขนาดตามที่ต้องการแล้วก็นำมาขัดผิวให้เนียนเรียบน ่ะครับ ชมกันเลย เผื่อสานต่อให้ดีขึ้นครับ

นำไปล้างในถาดทินเนอร์ และรอขัดผิวให้เรียบ พ่นเกาะเหล็กแล้วพ่นสีแดงครับ ง่ายมั๊ยครับ 555+

ขอบคุณ
    9
    1

ส่วนหัวช่างประกอบก้มๆ มุดๆ แกบอก "อึดอัดแทนจัง" "มันเล็กเหลือเกิน" ชิ้นหน้าล่างดำด้านป่าวนั่น
    แต่พอประกอบเสร็จ โอเคมั๊ย ผมบอกไม่เพราะยังไม่แนบสนิทดีครับ ผมเห็นน่ะ ช่างบอกเดี๋ยวปรับให้ครับ 555+

กันชนคงใช้ตัวนี้ไปก่อน ระหว่างรอช่างเทพบรรจงสร้าง จากเมืองนายกหญิงคนแรกของประเทศไทย
    ก็คงพ่นสีขาวไปก่อนครับ รวมทั้งกระจังหน้าด้วย เพราะถ้าจะชุปคงไม่ทันกำหนดการแน่นอนครับ

คอนโซลและปุ่มสวิสต์ต่างๆ ผมเขียนแปลนให้แล้วครับ เดี๋ยวกลับมาค้นสวิสต์เทพๆ ที่บ้านก่อนว่าพอมีเหลือมั๊ย

ขอบคุณ
    9
    1

วันนี้ก็สิ้นสุดเพียงเท่านนี้ครับ ร่ำลาด้วย 2 ภาพนี้ก่อนน่ะครับ หัว(หน้า)และท้าย ขอรับเจ้านายยยยยย

สวยๆๆ ใกล้เสร็จแล้ว
    ขายดัสสัน620 สวยๆ คุณภาพ ทะเบียน โอน ตอนนี้กำลังทำอยู่หลายคัน สนใจสั่งแบบ สั่งสีตามสไตล์ของคุณได้
    สนใจผลงานติดต่อทำรถเรโท ทุกรุ่น ติดต่อได้ที่ 081-0071455 คุณหนึ่ง
    หรือ www.nueng-chombueng.com
    e-mail racing_one_one@hotmail.com

Senior Member jedsada00's Avatar
    สถานที่
    ร้านบ้านน้ำแข็งใส classic พิจิตร
    ขอบคุณ
    0

โอ้ น้องโซดาช่างแต่งตัวรวดเร็วเหลือเกิน ซ่าซะ ชื่นใจแทนเจ้าของจ้ง อิอิ
    และแล้วก่อรู้ว่าไอ้กาว3m ที่ว่าคือเจ้านี่นี่เองที่บ้านราก่อมีนี่นา อิอิ
    กว่าจะคลาสสิคได้ต้องรู้จักการรอคอย(ช่าง)
    jade_classic@hotmail.com

ขอบคุณ
    9
    1

วันที่ 26 ประกอบชิ้นงาน เพิ่มไฟสปอตไลส์ กระบะพร้อมพ่นสี

วันนี้ที่อู่เงียบๆ นิดนึง เนื่องจากช่างเริ่มขนย้ายอุปกรณ์ไปยังอู่ใหม่แล้วครั บ
    ผมเลยทำหน้าที่ไล่ประกอบบางส่วนเท่าที่ตัวเองทำได้คร ับ งานง่ายๆ ว่างั้น
    สวิตส์ลื้อลังมหาสมบัติที่บ้าน รอของแท้ก็ไม่ยอมมาให้สักที ใส่ไปเลยครับ

อันนี้ก็มีแบบธรรมดา ของ Hella เอาไว้ใส่ 800 แวนเว้ย เอาแค่ Japan พอน่ะ

เครื่องยนต์เน่าได้โล่ห์เช่นกันครับ ชอบกันป่าวแนวใหม่ สีใหม่ แต่เครื่องเก่าๆ

ขอบคุณ
    9
    1

เหมือนจะภาคภูมิใจก็ชิ้นนี้แหล่ะครับ"มีของใหม่ ขายด้วยหรอ" พี่ใหญ่เดินมาถาม
    เออ...แอบยิ้มครับ หน้าเค๊กครับ พี่ใหญ่ ผมว่าที่ดึงมันสั้นยังไงไม่รู้น่ะ หาแทบไม่เจอ

ดูลายมือ ยุ่งเหยิงมาก คงมีเรื่องวุ่นวาย มาให้คิดตลอด หรือธรรมดาเหมือนคนทั่วไปเน้อ

เสร็จแล้วครับ เออค่อยดูสวยงามขึ้นมาหน่อย ลองดูของเก่าสิว่าเป็นแบบไหน

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks