200fl2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 200fl2

มาตรฐาน 200fl2

ถามข้อมูลหน่อยคับ

คือว่าสนใจ 200fl2 อยู่คับ

แบบมีทะเบียนราคาอยู่เท่าไรอ่าคับ

แล้วถ้าเป็นอินวอยนี้ No-Bookจะปลอดภัยไหม กัวตำรวจจับ อยากขี่ปลอดภัยสบายๆ

อยากเปลี่ยนมาลอง px ดูบ้างคับ

รอขายคันเก่า

ขอบคุนคับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

PX200FL2 แบบมีทะเบียน ต้องตอบแบบตามตรงว่าหาค่อนข้างยาก(ในกรณ๊ทะเบียนแท้ๆ ) แต่ถามว่ามีมั๊ย ขอตอบว่ามีครับ แต่ต้องรอช่วงจังหวะดีๆหรือติดตามความเคลื่อนไหวตลอด เวลา รถดีๆมักจะมีหลุดออกมา แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องทะเบียนล่ะก้อ ก็สามารถหาได้ง่ายขึ้น รถอินวอยสวยๆมีให้เลือกเยอะมากมาย ราคาก็ถือว่าอยุ่ในระดับที่สามารถจับต้องได้ ส่วนแบบมีทะเบียนต้องบอกว่า สูงขึ้นไปเหยียบหลักแสนแล้ว ถ้าสู้ราคาไหวก็รอครับ แต่ถ้ารอไม่ไหว ขี่อินวอยไปเลยครับ ส่วนอินวอยจะกันตำรวจได้รึไม่ ตรงนี้ขึ้นอยู่กับการใช้รถและการขับขี่มากกว่าครับ ตำรวจบางพื้นที่ก็ไม่ได้กวดขันอะไรมาก แต่ถ้ามีการตรวจสอบขึ้นมากจริงๆ อย่างน้อยเราก็มีอินวอยถูกต้องไม่ได้ขโมยใครมา แล้วก็ควรจะนำรถของท่านไปทำ พรบ.ด้วย เพราะ พรบ. คือข้อกฏหมายที่บังคับใช้สำหรับรถทุกประเภท ตรงจุดนี้ ผมถือว่าสำคัญกว่าเรื่องทะเบียน ยังไงก็ลองช่างน้ำหนักดูนะครับ จะเลือกวิธีการไหน ที่เหมาะสมกับตัวเราที่สุด จะเอาแบบมีทะเบียน แต่ราคาสูง แต่มั่นใจการขับบี่และการซื้อขายช่วงต่อไป หรือจะเอาอินวอยซึ่งราคาถูกกว่า แต่มีปัญหากังวลใจเกี่ยวกับทะเบียน แต่ได้รถเนียนๆเหมือนกันกลับไป สุดแล้วแต่ ที่คุณจะเลือกแล้วล่ะครับ ผมเองก็ขอเอาใจช่วยให้ได้รถที่ต้องการ ให้ครบองค์ประกอบอย่างที่ตั้งใจไว้ด้วยเช่นกัน ได้รถแล้วก็อย่าลืมมาเป็นสมาชิกPX.clubด้วยนะครับ...
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุนมากคับ ได้ความรู้มากเลยคับ

สักวันจะเป็นสมาชิก PX.club ให้ได้คับ

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armrockshit อ่านข้อความ
    ขอบคุนมากคับ ได้ความรู้มากเลยคับ

สักวันจะเป็นสมาชิก px.club ให้ได้คับ

หาให้ได้ไวๆๆนะครับ px club รออยู่ ^^

รูปรถแลมที่อยู่ใต้น้ำอ่าเท่ดีนะค้าบบบบบ

Junior Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะครับผมเด็กใหม่ อินวอยล์ สามารถทำพรบ. ได้ใช่ไหมครับ
    เหมือนผมได้ยินแม่เคยพูดแว่วๆมาว่า พรบ.ต่อได้พร้อมกับต่อภาษีพร้อมกันเลย

ถ้ามสมมุติเรามีอินวอยล์เราจะไปทำ พรบ. ต้องทำยังไงบ้างครับ

หยิบอินวอยซ์ ที่มีเลขตัวถัง เดินไปร้านที่ขาย พรบ. บอกเขาว่ารถอินวอยย์ ขอทำ พรบ. หน่อยครับ เขาถาม ว่ากี่ซีๆก็บอกไปตามนั้น 150และ200 ราคา พรบ. ต่างกันครับ

eakvespa_px@hotmail.com

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Senior Member sakujung's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองช้าง * สนิมสุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

ความรู้ใหม่ครับ กำลังมอง px อยู่เหมือนกัน

Bookmarks