ขอบ่นค่ะวันที่รอคอย honda cg125

ชื่อกระทู้: ขอบ่นค่ะวันที่รอคอย honda cg125

Junior Member Billy2011's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบ่นค่ะวันที่รอคอย honda cg125

รถในฝันของคนคลาสสิคค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าดิฉันนั่งเล่นเน็ต ดูโน่นดูนี่ไปตามประสาคนชั่งฝัน และแล้ววันนึงก็นึกอยากขี่รถคลาสิคแบบ เพื่อน
    ชาวคลาสสิคบ้าง ก็เลยดูคนที่ลงประกาศขาย ตามเวปต่างๆๆ จนมาเจอเนื้อคู่ค่ะ สภาพมาสวยแบบเดิมๆ แต่ยังไม่โดนใจ เท่าไหร่ ทำไงได้
    ก็หลง เข้าแล้วนิ ก็เลยนัดเจอกันกับน้องคนที่ขาย คันนี้ว่า เอาเอกสารมาให้พี่ดูหน่อยนะ เพราะพี่กว่า แบบว่าซื้อในเน็ตอ่ะค่ะ ก็ต้องรอบครอบนิด นึงตามประสาของคนขี้ ระแวง ต้องซื้อขายกันไปเรียบร้อย รถคันนี้น้องเค้าฝากร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ วางขายหน้าร้าน ดิฉันเห็นว่าเป็นร้านซ่อม ก็เลยบอกช่างให้สตาร์ทให้ฟังเสียงหน่อยว่าหล่อแค่ใหน ฟังๆก็เหมือนเสียง เครื่องหลวม ก็เลยถามช่างว่า ถ้าทำเครื่องเท่าไหร่ค่ะ ช่างบอกเบ็ดเสร็จ 6000 ไปส่งให้ด้วย คือรวมค่ารถ 1000ค่ะ ยังไม่จบแค่นั้น ช่างนัด4วัน ตั้งก็จ่ายไปแล้ว แต่ก็ยังไม่เสร็จ จนกระทั่งดิฉันมาดูด้วยตัวเองก็ ยังไม่มีไรคืบหน้า ดิฉันก็ทำใจเย็นไปก่อนเพราะกลัวไปเร่งเค้า เดี๋ยวรถออกมาไม่ดี เอาน่ะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
    พอไปดูก็เลยถามช่างว่า เราอยากได้แบบนี้แบบนั้น เหมือนที่เห็นในเวปบ้าง ก็เลยตัดสินใจ ให้ช่างทำตามแบบที่เราชอบ เอารูปไปให้ดูบ้าง
    ซื้อล้อ กระจก แตร เบาะ ป้ายวงกลม ไฟเลี้ยวแต่งต่างๆบ้าง เพราะว่าบอกช่างไปก็บอกว่าใส่แล้วจะลิเกนะยังงั้นอย่ างนี้ เฮ่อกลุ้มตังก็ตังเรา
    เถียงกับช่าง เกือบเดือน คือว่าช่างก็มีรู่นนี้เหมือนกันกสภาพเดียวกัน แต่เห็นถอดเหลือแต่โครง แก่อาจชอบแนวเดิมๆแต่ดิฉัน ชอบแนวนี้ค่ะ
    ดิฉันก็บอกว่าให้ทำตามที่ดิฉันบอก ฉันชอบแบบนี้ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าเรียกแนวไหน ของต่างๆๆบอกให้เอาไปชุบ ก็ถอดไปประมาณ2อาทิคย์ มันไปชุบถึงไหนนานจัง พอถามก็บอกว่าโรงชุบยังชุบไม่เสร็จ พอประมาณ 2วันก็โทรมาบอกว่าโรงชุบให้ไปเอาของแก่ไม่มีตังค์ ขอ
    เบิกล่วงหน้า5000 ก่อนหน้านี่ก็เบิกไป3000 เอาว่ะเป็นไงเป็นกัน ผ่านไปอีกอาทิตย์ดิฉันก็ถามว่าเป็นไง เสื้อสูบให้ไปยิงทราย ซื้อท่อไปให้ท่อแท๊ปอ่ะค่ะ คืออยากได้ยินเสียงหล่อๆทุมเป็นท่อสแตนเลส จนป่านนี้วันนี้รอรถมาส่งยังไม่ใส่เลยค่ะเซ็งโคตร ให้พ่นโครงใหม่ ก็อ้างแดดไม่ออกบ้าง จนความอดทนเริ่มหมดลง โทรไปใหม่ จะไปพ่นที่ทำสีรถยนต์หรือที่ไหนก็ต้องไป เด๋วมีภาค2 ค่ะ

รูป รูป  

Junior Member Billy2011's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต่อค่ะ พอพ่นสีโครงที่อู่สีรถยนต์เสร็จออกมาโครงรถเหมือนใหม ่ รีบโทรมาเอาหน้า แต่ยังอื่นก็ยังไม่เสร็จเหมือนเดิมยัง ขึ้นโครงไม่ได้ ดิฉันสงสัยเลยแบไปดูเกือบ ทุกสองวันค่าแท็กซี่ไปกับงานนี้คำนวนดูตก 5000กว่าบาทไม่ได้เว่อ มาต่อ บอกว่าให้ทำสีถังใหม่เราก็เอารูปไปให้ดูเผื่อจะเข้าใ จง่ายก็ยังไม่วายบอกว่ากีเดิมเจ้าของเก่าเพิ่งทำมาเป ็นสีแห้งช้า จะทำใหม่ทำไม เดี๋ยวก็บอกว่าลิเกอย่างงั้นอย่างนี้ โอ้ยจะบ้าตายเงินก็เงินฉัน ไอ้ที่ให้ไปถอดไปชุบก็ไม่มาสักที อะไรว่ะเริ่มโกรธแล้วนะ พอเราไปดูแก่ไม่อยู่ไม่รู้ไปทำไร อยู่แต่น้องชาย น้องชายแก่ก็บอกว่าช่างไปตกปลา แต่ไม่รู้ว่าเราโทรหาพี่แก่แล้ว ตัวช่างบอกว่าไปซื้อรถ ก็เลยถึงบางอ้อ ทำงานเหมือนราชการค่ะสี่โมงย็นเลิก
    บอกว่าจะไปออกกำลังกาย เตะกร้อหลังบ้าน วันอาทิตย์วันครอบครัวค่ะไปพักผ่อนกตกปลา ความอดทนลดน้อยถอยลง ถึงเวลาที่ต้องขีดเส้นตายกันบ้างแล้ว ดิฉันสกดคำว่าอดทนๆๆๆ ถามว่าให้เอาเบาะเก่าไปปาดๆหรือยัง ทุกอย่างได้แล้วรอประกอบอย่างเดียว o.k ดิฉัน ไปอีกแบบว่าไม่ได้ตั้งตัว ที่นั้งเขียนรอรับรับค่ะ สุดท้ายดิฉันบอกว่าของที่ให้ไปชุบ เอากลับมาประกอบคืนไม่รอแล้ว พอไปเอาก็ให้ใครมาพูดไม่รู้บอกว่าโรงชุบ ดิฉันบอกว่าไม่คุย ไม่ใช่เรื่องที่จะต้องคุยแล้ว ไปทุกวันรอของเท่าที่ได้ให้ประกอบเดี๋ยวนี้เลย ไม่ต้องอ้างโน้นนี้แล้ว โช๊คบอกว่าให้เปลียนบอกว่าหาได้ แต่ถึงเวลาก็ รออีกสุดท้ายดิฉันบอกให้ทำได้เท่าที่ได้ เดี๋ยวเอามาเก็บงานเองแถวที่พักอยากบอกว่าเซ็งโคตร เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าใว้ใจทาง อย่าวางใจคน อย่านอนตื่นสายอย่าอายทำกินนืพี่นะ และอย่าดีแต่พูด ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    ล้อ ร้านนริน
    เบาะ ป้าย วงกลม กระจก ร้านเบิดพดโลก
    แตร ร้าน กทม ค่ะ
    เฮ้อกว่าจะเป็นรูปเป็นร่างเสียจิตจริงๆ เด๊ยวได้รถแล้วจะมาลงรูปนะค่ะ แต่ยังไม่โดนใจเท่าไหร่รายละเอียดเดี๋ยวต้องมาเก็บอี กที

ขอบคุณ
    0

อ๋อลืมไปนิดนึง ยางถามว่าซื้อหรือยัง บอกว่าซื้อแล้ว พอไปดูถามว่าไหนเดี๋ยวไปซื้อด้วยกัน แมร่งเอ้ย แล้วบอกว่าให้เราไปจ่ายตังค์ค่ายางด้วยไม่มีตังค์ หมดแล้ว กะว่าจะสั่งที่พี่เบิดพิดโลกซะหน่อย ดูมันทำกวนตรีนจิงๆๆ มันนัดเที่ยงป่านนี้ยังไม่โทรมาเลย ถ้าไม่ไปนั้งเปเฝ้าสามวันติดไม่รู้รถจะขี้เกลือขึ้นห รือป่าว เรื่องนี้สอนให้รู้อีกว่า ช่างเหมือนกันแต่สมองต่างกันเช่น เบาะพี่เบิดพิดโลกสวยมาก เอาไปให้บอกติดให้หน่อย อ้างโน่นอ้างนี่สารพัด เพราะหัวไม่ไบทไง เลยเสือกติดไม่เป็น พอเห็นเราหอบหิ้วไปมาหลายรอบ น้องชายช่าง เป็นช่างเหมือนกันท่าจะสงสาร ก็แปลงให้ จนใส่ได้ แต่ตัวช่าง มาเจาะเบาะเราเป็นรูบอกว่า เจาะผิดโคตรเซ็ง เลยน้องแก่มาก้งานให้ถึงใส่ได้ เฮ้ยไปนั้งดูตั้งแต่เช้า จนสี่ทุ่มกว่า วันที่บอกให้ประกอบไม่งั้นอยู่ไงก็ยังงั้น ขดโทษนะค่ะที่บ่นเยอะมากไปหน่อย จริงๆเยอะกว่านี่อีก

Member ffffff's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ร้านแถวไหนอะครับ จะได้ไม่ไปใช้บริการมัน ให้มันมีเวลาไปตกปลาทำกรรมได้อย่างสะดวกอย่างที่มันต ้องการ

ขอบคุณ
    0

แถวเจริญนครค่ะ

ขอบคุณ
    0
    1

รถก็สวยดีนิ
    สภาพยังokอยู่เลยทำอีไม่มากก็สวยแล้ว

ขอบคุณ
    0

รูปนี้คือดิฉันต้องไปนั่งเฝ้าออกจากบ้านตั้งแต่หกโมง เช้าค่ะ เกือบห้าทุ่มกว่าจะได้สภาพนี้ ไม่งั้นมีแต่โคลงค่ะ มันยอมประกอบต้องนั้งเฝ้าจริงๆแล้วเอากลับมาต้องไปซ่ อมเครื่องใหม่ทั้งๆๆที่ครั้งแรกให้ซ่อมเครื่องก่อนค่ ะ ที่บอกว่า 6000รวมส่งน่ะ สรุปมันไม่ได้ซ่อมอะไหล่เครื่องเลย เลวจริงๆตอนนี่รถอยู่ที่ร้านใหม่ค่ะเพราะเครื่องดังม ากยังกับเรือหางยาวเลยเฮ่อๆ เจ็บใจจริงๆๆ

ขอบคุณ
    0
    1

ลองถามตามกลุ่มที่เล่นรถเก่าแถวๆบ้านคุณดูสิครับว่าเ ข้าไปทำร้านไหนกัน

อย่างผมก็โดนมาเหมือนกันแต่ไม่มากเท่าไหล่ส่วน ใหญ่โดนตอนอะไหล่เดิมสะมากกว่าแต่ก็แอบเจ็บใจ

Member สมเหมือน's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ร้านเจริญนครเเถวไหนครับจะได้ระวังไว้ ผมก็อยู่เเถวฝั่งธน อาการเเบบนี้ผมเคยเป็นครับ เราอยากได้รถโดยไม่มีข้อมูลไม่มีคนรู้จัก เราก็พึ่งร้านเเบบว่าเท่าไรก็สู้ราคา
    เเต่ร้านก็มาดองรถเรา เลี้ยงรถเรา มันเสียทั้งเวลาเเละค่าใช้จ่าย เซงเเทนเลยครับ [email protected] ผมขับ Jx110 ถ้าอะไหล่ภายนอกผมจะเก็บเองนะครับ ส่วนซ่อมที่ร้านซ่อมเเต่เเบบว่าภายในพวกเครื่อง เดินไฟ เเต่ร้านดีๆ ก็มีเยอะนะครับ

ขอบคุณ
    0

ดิฉันก็ไม่มีเพื่อนค่ะกลุ่มก็ไม่มีเป็นรถที่เราปลื้ม ตอนเด็กๆน่ะ ก็เลยอยากได้ ไม่ได้มีชมรมหรือกลุ่มไรเลย คือว่ายอมรับว่าซื้อเพราะว่าความชอบส่วนตัวค่ะ ตอนนี้ร้านใหม่แกะเครื่องแล้วก็โทรมาถาม ว่าเค้าทำไรให้พี่บ้าง เราก็ถามว่าทำไมหรือค่ะ ช่างบอกว่า เสียหลายตัวเกี่ยวกับเครื่องทำอีกก็หลายพันแต่จะค่อย ๆๆ ทำให้ค่ะ เฮ่อปาเข้าไปเกือบเดือนแล้ว ก็ต้องรอเพราะเค้าบอกว่างานหน้าร้านเค้าเยอะเข้าใจค่ ะ ร้านแถวไหนเหรอค่ะ ที่ดองรถดิฉัน ร้านที่ เจริญนคร 57/1ค่ะ ร้านเล็กๆๆ ติดถนน เลย

Member สมเหมือน's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับ ระวังกันนะครับร้านพวกนี้

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

แม่เจ้า
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

Member
    ขอบคุณ
    0
    2

ผมว่าเดิมๆก็สวยแล้วนะคับ ^^

Junior Member Billy2010's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แนบเอกสาร 0ตั้งแต่วันที่บ่นจนถึงวันนี้เพิ่งได้รถมาสองวันเร็จซ ะที เฮ่อแล้วก้อว่าจะเปลี่ยนท่อใหม ให้ดูหล่อกว่านี้ซะหน่อยเสียงทุ้มๆน่าจะ ดี

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อะไหล่ส่วนที่ไม่ใช้ยังอยู่ไหมครับ ขายไหมครับ เหลืออะไรบ้างครับ

Bookmarks