พี่น้องชาวสูบโต ขอความเห็นกับกฎหมายบ้านเรา ที่เสียสรรพสามิตรแล้วยังโดนจับ

ชื่อกระทู้: พี่น้องชาวสูบโต ขอความเห็นกับกฎหมายบ้านเรา ที่เสียสรรพสามิตรแล้วยังโดนจับ

Junior Member putjob's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Unhappy พี่น้องชาวสูบโต ขอความเห็นกับกฎหมายบ้านเรา ที่เสียสรรพสามิตรแล้วยังโดนจับ

ถ้ารวมตัวกันซักพันคันว่าโลกนี้จะเห็นใจคนรักสูบโตไห ม

ขอความเห็น ไปไหนก้อโดนจับตลอด

จนใจถอดแล้ว
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    ง่ายๆ ไม่เรื่องมาก แต่อย่าให้เสียรูปแบบ

ชีวิตกับการตั้งขา สตาร์ทรถ

083-081-5170
    [email protected]

Senior Member tammy1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วงการนี้จะไม่ยิ่งใหญ่หรอก ถ้าขาดรถอินวอย.
    SR นาทวีคราฟฟฟฟฟฟฟฟ (สงขลา) เพื่อนๆที่อยู่ใกล้ๆหัวแอดเมลมาเป็นเพื่อนกันได้นะครับ [email protected] คุยง่ายครับ ตอนนี้วิ่งกันอยู่ 2-3 คัน ฝากด้วยนะครับ

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจาดีนะรวมตัวไปหั้ยมั้นจับทีเดียวเลย

ไปสักเปนหมื่นๆๆคันประซดแม้งเลย

Junior Member putjob's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ atipjj อ่านข้อความ
    ผมว่าน่าจาดีนะรวมตัวไปหั้ยมั้นจับทีเดียวเลย

ไปสักเปนหมื่นๆๆคันประซดแม้งเลย
    Up ไปล้านครั้ง เข้าใจกันสม่ำเสมอ
    ง่ายๆ ไม่เรื่องมาก แต่อย่าให้เสียรูปแบบ

ชีวิตกับการตั้งขา สตาร์ทรถ

083-081-5170

Member
    ขอบคุณ
    0
    1

ทำใจครับ..........รถที่ถูกต้องยังโดนเลย

Junior Member odydesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็ดีนะครับ แต่มันจะแก่ปันหาได้จริงเหลอ

แล้วเราจะรวมตัวกันที่ไหน

ning11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

ส่วนตัวผม..ก็ยังไม่คิดที่จะทำสรรพสามิตครับ เพื่อนผมทำมาก็ยังโดนจับ เสียเงินกันป็นว่าเล่น ประโยชน์ของสรรพาสามิต มีไว้กันพวก ส.พ.ม ตรวจจับเท่านั้นเอง มันก็เป็นส่วนน้อยมาก ที่เราจะแจ็คพอตไปเจอ สพม...แต่พี่หนวดนี่สิครับ เจอแทบทุกวัน เจอมันเรียกตลอด ขอดูโน้นดูนี่มันอ้างว่ารถเราไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนใ ห้ถูกต้อง ไม่พร้อมก็ไม่ควรมาขับบนท้องถนน มันพูดแบบนี้เราไปไม่เป็นเลย คือง่ายๆจะเอาตังค์...ผมอาศัยว่า เจอด่านเล็ก ด่านใหญ่ หลบได้หลบ แน่นอนที่สุด..ไม่รู้จะทำเช่นไรเหมือนกัน..ทุกวันนี้ ก็ขับแบบกลัวๆ เพราะเดียวนี้พวกพี่หนวดมันขับซุปเปอร์โฟร์กันแล้ว ไม่รู้มันมีจุดประสงค์ใด เห็นแล้วขนลุกเลย มีอยู่2ทาง ..1.หาเงินทำทะเบียนให้ได้ ช่วยให้เบาเรื่องพี่หนวดได้เยอะ แต่ค่าทำมันก็แพงเกินเอื้อม..2. ขายสถาณเดียว แต่!!!ก็ทำไม่ได้ ใจมันรักจริงๆ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

ต้องทำใจครับ ถ้าคิดจะเล่นรถใหญ่แบบ อินวอยซ์ ผมโดนจนผมท้อขายแล้วครับ เมื่อขี่คลับแมน 400 มีอินวอย ปีก่อนขับๆยังไม่โดนเท่าไร แต่ปีนี้ มันทำให้ผมต้องจำใจตัดใจขายเพราะไม่ไหวครับ ขี่ไำปไหนลำบาก ยกเว้นขี่ไปเที่ยวแบบเยอะๆหลายๆคัน อย่าลืมนะครับว่าต่อให้วงงการยิ่งใหญ่แค่ไหนก็จะมีพว กมารคอยสร้างปัญหาให้เราอยู่เสมอ เช่น ล่าสุดผมเจอตำรวจตั้งด่านผมก็ยืนให้ตรวจเพราะรถผมถูก ทุกอย่างไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว แต่ฝั่งตรงข้ามเจอ Sr ขี่มาประมาณ 3-4 คันเห็นด่าน เบิ้ลใส่ตำรวจไม่เลี้ยงๆเลยครับ จนพี่แกหันไป แต่ทำอะไรได้พวกนั้นอยู่ฝั่งโน้น เจออย่างนี้ไม่ไหวๆครับ ใจรักจริงถ้าไม่สร้างปัญหามากมาย ตำรวจคงไม่กวาดล้างขนาดนี้หรอกครับ

ปล.นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แล้วก็เจอมากับตัวเอง
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankInMyLab อ่านข้อความ
    ต้องทำใจครับ ถ้าคิดจะเล่นรถใหญ่แบบ อินวอยซ์ ผมโดนจนผมท้อขายแล้วครับ เมื่อขี่คลับแมน 400 มีอินวอย ปีก่อนขับๆยังไม่โดนเท่าไร แต่ปีนี้ มันทำให้ผมต้องจำใจตัดใจขายเพราะไม่ไหวครับ ขี่ไำปไหนลำบาก ยกเว้นขี่ไปเที่ยวแบบเยอะๆหลายๆคัน อย่าลืมนะครับว่าต่อให้วงงการยิ่งใหญ่แค่ไหนก็จะมีพว กมารคอยสร้างปัญหาให้เราอยู่เสมอ เช่น ล่าสุดผมเจอตำรวจตั้งด่านผมก็ยืนให้ตรวจเพราะรถผมถูก ทุกอย่างไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว แต่ฝั่งตรงข้ามเจอ Sr ขี่มาประมาณ 3-4 คันเห็นด่าน เบิ้ลใส่ตำรวจไม่เลี้ยงๆเลยครับ จนพี่แกหันไป แต่ทำอะไรได้พวกนั้นอยู่ฝั่งโน้น เจออย่างนี้ไม่ไหวๆครับ ใจรักจริงถ้าไม่สร้างปัญหามากมาย ตำรวจคงไม่กวาดล้างขนาดนี้หรอกครับ

ปล.นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แล้วก็เจอมากับตัวเอง

ใช่แล้วคับ เคยเจอมาเหมือนกัน เราอยู่ในด่านกำลังตรวจอยู่ เจอพวกแหกด่าน แล้วมาเบิ้ลใส่ คิดว่ายังไงก้จับไม่ได้ แต่กลายเปนว่าคนดีๆๆรถถุกต้อง ต้องมารับเคราะห์แทน หาว่าเปนพวกเดียวกันอีกเลยเสียตังเลย
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

เอาเป็นว่านัดรวมตัวกันเลย

Senior Member highligh2009's Avatar
    สถานที่
    kick start จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

อำนาจของเงืนทั้งนั้นแหละคับ
    sr kickstart จันทบุรี กูรักษ์ SR จันทบุรี
    บอดกลุ่ม http://forums.212cafe.com/baimond/
    TEL 085-2849051

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ผมโดนไปสองหมื่อนกว่าครับ ตามเอาถึงบ้านเลย

ไอ้พวกนี้มันต้องเอาจิงเอาจังกับมันสักครั้งครับ

มาครับรวมตัวกันsrทั้งหมดมารวมกันเพื่อสังคมที่ดีของ คนรักsr

บ้านผมศุลกากรมันเล่นด้วยครับ
    พอมันได้มันจะลูกเล่นกับเราพอถึงเวลามันจะมาแยกอะไหล ่รถแล้วเปิดประมูล หารายได้อีกทาง
    ถ้ามันชอบคันไหนมันจะเก็บไว้เองครับ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    3

ทำหน้าที่ของพลเมืองที่ถูกกฎหมาย 100% ก่อนครับ ถ้าทำแล้วมันยังแย่ ค่อยมาล้างบางกัน

Bookmarks