เขาค้อเฮฮา.........ลัลลา บนดอย.... - หน้า 25

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เขาค้อเฮฮา.........ลัลลา บนดอย....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ตราสารที่ไม่มีราคา...แต่ทรงพลังที่สุดในโลกมาสด้า ณ ขณะนี้ ทำรายได้ให้มาสด้าในสามปีที่ผ่านมา30ล้านครับ แต่ผมมีเงินติดตัวตอนนี้ราวๆ2พันกว่าบาทและไม่ได้อะไ รซักบาทจาก30ล้านที่สะพัดอยู่ในขณะนี้ 5555

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    โห..........ตั้งแต่ลงรูปมา ช็อตนี้ดูดีที่สุด เอาไปเลย ไวตามิ้ลค์ 10 กล่องงงงงง.......

ปล.ขวดเบียร์ข้างล่างเค้าไม่ได้กินน๊า
    ปล.2 ท่านแม่ทัพถึงบ้านรึยังค่ะ.....ไม่กล้าโทรกลัวขับรถอ ยู่....
    ชมตัวเองด้วยเหรอเจ๊
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ชมตัวเองด้วยเหรอเจ๊
    แน่นอน.........5555+
    ปกติแต่ละรูปยังกะป้า......มีรูปนั้นแหละดูดีสุด อิอิ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    แน่นอน.........5555+
    ปกติแต่ละรูปยังกะป้า......มีรูปนั้นแหละดูดีสุด อิอิ
    รูปนี้ เด็กลงอีกนิด เป็นน้า แล้วกัน อิ อิ
    ว่าแต่ การบ้านเสร็จเร็วเหรอครับ ตื่นเช้าเชียว
    เป็นห่วงนะ อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    รูปนี้ เด็กลงอีกนิด เป็นน้า แล้วกัน อิ อิ
    ว่าแต่ การบ้านเสร็จเร็วเหรอครับ ตื่นเช้าเชียว
    เป็นห่วงนะ อิ อิ
    ปิดร้านไปสามวัน วันนี้ลูกค้าโทรมาจิกตั้งแต่ตี 5 อ่ะ ว่าเปิดร้านอ่ะเปล่า

ก็เลยตื่นดีกว่า...........
    กลับจากเขาค้อ ไข้ขึ้นเลยค่ะ รู้สึกจะหวัดลงคอ ตอนนี้เจ็บคอมาก เสียงแหบเซ็กซี่สุดๆ 5555+
    ขอบคุณ
    0

ปิดร้านไปสามวัน วันนี้ลูกค้าโทรมาจิกตั้งแต่ตี 5 อ่ะ ว่าเปิดร้านอ่ะเปล่า

ก็เลยตื่นดีกว่า...........
    กลับจากเขาค้อ ไข้ขึ้นเลยค่ะ รู้สึกจะหวัดลงคอ ตอนนี้เจ็บคอมาก เสียงแหบเซ็กซี่สุดๆ 5555+
    เดี๋ยวโทรหา กร๊ากๆๆๆๆ

บรรยากาศดี น่าพักผ่อนดี อากาศร้อนมากมั้ยครับ

ต้องขึ้นไปที่โน่นเดือนละครั้ง รอบหน้าไม่รู้ตรงกับช่วงนั้นมั้ย
    แต่รถก็ยังไม่เสร็จ เมื่อวานไปดูช่างบอกหานมหนูไม่ได้ (๒อาทิตย์ละ หาไม่ได้สักที)
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf-GTI อ่านข้อความ
    บรรยากาศดี น่าพักผ่อนดี อากาศร้อนมากมั้ยครับ

ต้องขึ้นไปที่โน่นเดือนละครั้ง รอบหน้าไม่รู้ตรงกับช่วงนั้นมั้ย
    แต่รถก็ยังไม่เสร็จ เมื่อวานไปดูช่างบอกหานมหนูไม่ได้ (๒อาทิตย์ละ หาไม่ได้สักที)
    อากาศเย็นสบายครับ ยิ่งดึกก็ยิ่งเย็นลงเรื่อย ๆ ครับ พอถึงวันนั้นอาจจะหนาวเลยก็ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ ที่พักมีเครื่องทำน้ำอุ่นครับ
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รับท่านต้นเร็วกว่ากำหนดเล็กน้อยแม้จะหลงทางไปแล้วแต ่ก็กลับมารับท่านต้นที่บ้านก่อนเวลาครับ แล้วก็มารับหวานเจี๊ยบที่ปั้มน้ำมันหน้าราชภัฎครับ ผมเป็นคนไม่มีเวลาที่แน่นอนครับ ต้องขออภัยหวานเจี๊ยบด้วยที่ทำแสบดันมาถึงเวลาก่อน ผมยินดีที่จะมารอก่อนเวลาครับ ในโลกของมาสด้าและในโลกของมิตรภาพ ผมหันมาฟังคนอื่นมากขึ้นแล้วทำตามใจคนหมู่มากเพื่อคว ามผาสุขของส่วนรวม ดังนั้นผมขออภัยที่มาก่อนเวลาครับ

เวลาเป็นของมีค่า....
    ป๊าทำดีที่สุดแล้วครับ ไม่ว่าจะยังไงวันนั้นก็ไม่ถือว่าสายครับ เพราะนัดไว้ 9.00 แต่ผมก็ยังมาถึงที่นัด 8.30 ก็ยังมาก่อนเวลานัดอยู่ดีครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ป๊าทำดีที่สุดแล้วครับ ไม่ว่าจะยังไงวันนั้นก็ไม่ถือว่าสายครับ เพราะนัดไว้ 9.00 แต่ผมก็ยังมาถึงที่นัด 8.30 ก็ยังมาก่อนเวลานัดอยู่ดีครับ
    กำลังวังชาที่เคยแข็งแกร่งก็มาเมื่อยล้าและก็นอนหลับ ไปด้วยความอ่อนเพลีย ตื่นมาเช้านี้ปวดหัวเลยครับ มาเล่าต่อครับ ออกเดินทางลัดออกจากลพบุรีไปใช้เส้นทางหลวงหมายเลข21 ครับเพื่อมุ่งหน้าสู่เพชรบูรณ์

ก็คือเส้น3333จากลพบุรีตัดกับทางหลวงหมายเลข21ครับ

จากจุดตัดเมืองลพบุรีเข้าทางหลวงหมายเลข21ก็จะเหลือร ะยะทางราวๅ198กม.ครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะแบ่งจุดพักออกเป็นสามจุดใหญ่ๆ คือใช้อัตตราเฉลี่ยนในการวิ่งที่ราวๆ80กม/ชม ถ้าความเร็วตามปกติที่คาดการณ์ไว้ก็จะให้เวลาประมาณ2 ชั่วโมงครึ่ง แต่ผมให้ใช้ระยะเวลานี้ทั้งหมด5ชั่วโมงครับ ดังนั้นจะวิ่งเฉลี่ยกันประมาณ60กม.พักหนึ่งครั้งโดยป ระมาณเพื่อไม่ให้เมื่อยล้ากันเกินไป เพราะว่าหนึ่งเป็นทางยาวและตรงมาก ขับไปนานๆง่วงครับ แต่ทางปลอดภัยมากครับ มีที่พักริมทางในกรณีรถเสียและมีปั้มเป็นระยะแต่ว่าอ ู่เซอร์วิสต่างๆจะไม่มี ดังนั้นต้องใช้ความระวังในเรื่องของเครื่องยนต์ครับ

เส้นทางนี้จะผ่านอำเภอชัยบาดาลครับ

รถที่ร่วมทางใช้บริการไม่พลุกพล่านและถนนเป็นสองเลน ก็ปลอดภัยในกรณีรถเล็กอย่างพวกเราจะใช้ในการเคลื่อนข บวนครับ

ผ่านวัดใหญ่ๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อากาศวันนั้นค่อนข้างดีครับ ผมนัดกันราวๆ9โมงเช้าที่ลพบุรีรถก็ยังไม่เยอะมากบนสา ย21 เดี๋ยววันเดินทางกันค่อยมานัดกันอีกทีแต่ผมคิดว่าสาย พระนครที่จะติดตามผมออกมาจากบางแคเพื่อไปรวมทัพกับท่ านต้นท่านเกริกและท่านโอต้องตื่นเช้ามากครับ ราวๆตี5ครับเพื่อให้ไปถึงวิเศษไชยชาญราวๆ8โมงเช้าแล้ วเข้าลพบุรีไปรวมท่านนันกับท่านเจี๊ยบเพื่อมุ่งหน้าไ ปตั้งขบวนที่สาย21ราวๆ9โมงเข้า+-นิดหน่อยก็ไม่ควรเกิน10โมงเช้าครับ ส่วนสายทางด่วนMotorwayก็มาลงสุดทางแล้วเข้าสระบุรีเ พื่อมาใช้สาย21แล้วมาเจอกันที่ปั้มแรกปตท.แรกก่อนเข้ าอำเภอชัยบาดาลครับ

ปั้มปตท.ก่อนเข้าชัยบาดาลคือจุดนัดพบแรกของเราครับ มีทุกอย่างครับ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขับไปเรื่อยๆผ่านแยกชัยบาดาลครับ

เห็นภูเขาคล้ายเต้านมนั่นแหละครับ มาถูกทางแล้ว 555

ไปเรื่อยๆครับ

เส้น225จากนครสวรรค์ที่มาบรรจบกับสาย21ก็เป็นเส้นทาง ที่ทัพทางเมืองปากน้ำโพเข้ามารวมกับเราได้เช่นกันครั บ ตรงนั้นเขาเรียกว่าแยกราหูลครับ

สาวกระโปรงเ**่ยนข้างทางครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

วิ่งทางหลวงหมายเลข21ไปเรื่อยๆจนเจอทางหลวงสาย12ครับ แล้วเข้าสาย12ครับจะมีปั้มEssoอยู่ซ้ายมือ

ปั้มนี้จะเป็นจุดรวมพลครั้งสุดท้ายก่อนจะขึ้นเขาครับ พี่ๆNo School Today Pattayaและทัพจากเมืองปากน้ำโพ หรือสองแควไรด์วิธไพรด์มาพบกันที่นี่ก็ได้ หรือจะไปเจอกันตรงทางขึ้นเขาค้อก็ได้ครับ ไม่บังคับครับ

ปั้มนี้อยู่บริเวณบ้านกกโอครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวอะไรกับท่านปลัดของเรานะครับ

เส้นนี้ไปทางเดียวกันหมดครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

แวะเจอเจนค๊าบไรเดอร์ที่ร้านอาหารก่อนขึ้นเขาค้อครับ เจนไรเดอร์เอารถมาให้ดูด้วยนะครับ

แวะทานอาหารก่อนขึ้นเขาครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เส้นทางขึ้นเขาค้อเป็นเส้นทางที่ดีมากครับ ปลอดภัยและร่มรื่นมากครับ อากาศไม่ร้อนมากนักครับผม แต่เราจะแบ่งกลุ่มกันขึ้นครับเพื่อไม่ให้ขบวนมันยาวไ ปเนื่องจากมันเป็นทางรถสวนกันดังนั้นถ้าขบวนเรายาวไป อาจจะเจอรถใหญ่เข้ามาเบียดตกถนนได้ จึงคิดว่าจะแบ่งกลุ่มละห้าคัน ห่างกันกลุ่มละ20เมตร เพื่อให้รถใหญ่ที่ขึ้นแซงจะได้ไม่เข้ามาแทรกในขบวนเร าและเป็นช่องว่างระหว่างคันอื่นๆจะได้แซงเราพ้นด้วยค รับ เดี่ยวจะมาอธิบายกันตรงนี้อีกทีครับ

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks