ขายอะไหล่เครื่อง เมท 80 - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขายอะไหล่เครื่อง เมท 80

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีมายังครับพี่?

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crazysmon อ่านข้อความ
    มีมายังครับพี่?
    ของใหม่ หายากครับ กำลังจะดูของเก่าให้ครับ ถ้าได้มาแบบไหน จะส่งข่าวให้ทราบครับ ถ้าได้มาฟรี ก็รับไปฟรีๆ ถ้าได้มาแบบเสียตัง จะส่งข่าวให้ทราบก่อน จะได้ตัดสินใจ รอหน่อยนะ ลองหาที่อื่นด้วยนะครับ ของพวกนี้ส่วนใหญ่แอบ/หลบ/ซุก/อยู่ในร้านเก่าแก่

สวัสดี...ครับ...

ก่อนนอน ครับทุกๆ ท่าน

ขอบคุณ
    0

อัพๆซะหน่อย

กว่าจะใส่ประเก็นได้พี่น้ำตาแทบกระเด็น 5555 เอาคีม มาบีบก็แล้วค้อนยางทุบก็แล้ว 55555 ยังไงก็ขอบคุณ พี่มากนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crazysmon อ่านข้อความ
    อัพๆซะหน่อย

กว่าจะใส่ประเก็นได้พี่น้ำตาแทบกระเด็น 5555 เอาคีม มาบีบก็แล้วค้อนยางทุบก็แล้ว 55555 ยังไงก็ขอบคุณ พี่มากนะครับ
    ดีใจด้วยครับ ว่าแล้วก็ เอาคุณป้าคนสวยมาชมหน่อยครับ

ขอบคุณ
    0

เซงมากพอใส่ใหม่ ซึมไหลออกมาอีกละครับ แทบบ้าไม่รู้มันเป็นอะไรแก้ไม่หายซักที

เซงมากพอใส่ใหม่ ซึมไหลออกมาอีกละครับ แทบบ้าไม่รู้มันเป็นอะไรแก้ไม่หายซักที
    ถ้างั้น 1. ออโต้ลูปลงมากไปหรือเปล่า สังเกตควันที่ออกจากท่อครับ ถ้าออกมากเกินไปก็ตั้งให้มันลดลง มันจะได้เผาไหม้เหลือน้อยที่สุด แต่อย่าน้อยจนเครื่องพังนะครับ

2.สังเกตอีกอย่างครับ น้ำมันที่เยิ้มออกมา มีกลิ่นของ ออโต้ลูปหรือว่า น้ำมันเครื่อง (ออโต้ลูปส่วนใหญ่จะมีกลิ่นหอมๆ) ถ้าเป็นกลิ่นน้ำมันเครื่อง แสดงว่า ซีลข้อเหวี่ยงรั่วครับ ทำให้น้ำมันเครื่อง จากห้องเกียรรั่วเข้ามา ที่นี้ เผาไหม้รวมกันหมดเลย ทั้ง เบ็นซิล ออโต้ลูป น้ำมันเครื่อง หัวเทียนเปียก/บอดบ่อยๆ ต้องรื้อเครื่องเปลี่ยนซีลข้อครับ

3.ลองดูอย่างที่แนะนำนะครับ จากที่เคยเจอมาจะเป็นแบบนี้ครับ บางที่ปั้มออโต้ลูปมันปั้มน้ำมันออโต้ลูปออกมามากเกิ นไปเนื่องจากมันเสียคือออกมากอย่างเดียวเลย ตั้งลดลงไม่ได้ ก็ต้องเปลี่ยนละครับ แต่ปั้มออโต้ลูปเสียอาการนี้ น้อย ที่เสียมากๆเลยคือไม่ปั้มน้ำมันออโต้ลูปออกมา

4.จากข้อ 1. นะครับเอาสายน้ำมันออโต้ลูปออก คือตอนนี้เราไม่ต้องการให้น้ำมันออโตลูปจากปั้มฯเข้า คาบูฯ ให้ผสมตรงครับ เอาน้ำมันในถังออกให้หมด ผสมน้ำมันเบ็นซิลกับ ออโต้ลูปข้างนอก แล้วเทค่อยเทใส่ในถังน้ำมันเบ็นซิลเลย(อัตราส่วน 40-50ต่อ1 เบ็นซิลต่อออโต้ลูป) ผสมน้อยๆนะครับเอาแค่ลองเครื่องพอ ถ้าควันลดลง แสดงว่า ปั้มออโต้ลูป มันจ่ายน้ำมัน มากเกินไป ให้ ตั้งจ่ายลดลง ตั้งจ่ายลดลงแล้วควันยังมากอยู่ แสดงว่า ปั้มมันจ่ายมากอย่างเดียวเลย คือมันเสียตั้งลดไม่ได้ หรือถ้าควันยังมากอยู่ กลิ่นควัน คล้ายๆน้ำมันเครื่อง ใช่เลยซีลข้อรั่วครับ น้ำมันเครื่องเลยเข้าห้องเผาไหม้
    ลองเช็คดูตามที่แนะนำนะครับ จากประสบการณ์ที่เจอที่เคยทำรถสองจังหวะตอนหนุ่มๆ ตอนนี้แก่แล้วครับ หรือหาข้อมูลรายละเอียดที่ 2strokeclub มีคนเอาเรื่อง สองจังหวะ มาโพสเยอะเลยครับ ปัญหาคงตรงใจน้องบ้างละ

5. ลองดูครับ สนุกครับ รถเรา เพื่อนเรา ประสบการณ์ของเรา เรื่องของเรา และความสุขของเรา

6.มีอะไรคุยกันได้ครับ ทาง mail ก็ได้ครับ ประหยัดดี

ขอบคุณ
    0

เอ่อออ ขอบคุณมากๆครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไรว่าอะไรอยู่ต รงไหนบ้างน่ะครับ ถ้าพี่มาทำให้นี่จะดีมากเลย ^^

เอ่อออ ขอบคุณมากๆครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไรว่าอะไรอยู่ต รงไหนบ้างน่ะครับ ถ้าพี่มาทำให้นี่จะดีมากเลย ^^
    จริงด้วยนั่งรถต่อเคียวเอง55555 เชียงใหม่ โคราช เอางี้...มาเชียงใหม่ จะทำให้ 55555 ปรึกษาช่าง แถวนั้นเลยครับ ลองคุยดูก่อนก็ได้ ยังไง...ค่าใช้จ่ายเท่าไร...อะไรแบบ....

อัฟ........ตอนบ่ายๆ

ขอบคุณ
    0

ถามแล้วววววววววครับช่างมันก็บอกแก้ไม่ได้แล้วก็บอกซ ื้อรถใหม่เลยยยย เหอะๆ ผมเลยแบบรถใหม่มันก็ดีอยู่แต่มันไม่มีค่าอ่ะครับ ^^ ผมว่า

crazysmon ช่าง ว่ายังไง ครับ ลองเล่าให้ังบ้าง เผื่อมีอะไหล่เก่าของผมที่เหลือ จะแบ่งให้ใช้ บอกมาเถอะ ไม่คิดตังหรอก อันไหนได้มาฟรี ก็ให้ฟรีๆ รีบส่งข่าวนะ
    เผื่อน้องๆก๊วนผมมันหาอยู่เดี๋ยวจะอด

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมอยู่กทมอ่ะครับยังไม่ได้ให้ช่างดูเลยครับ

ตอนนี้ผมอยู่กทมอ่ะครับยังไม่ได้ให้ช่างดูเลยครับ
    ครับผม สะดวกเมื่อไรก็คุยกันได้ครับ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks