ทำไง น้ำมันเครื่องไหล

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทำไง น้ำมันเครื่องไหล

Junior Member Khongsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไง น้ำมันเครื่องไหล

Name:  P1010664.jpg
Views: 112
Size:  39.1 KB
    Name:  P1010665.jpg
Views: 119
Size:  26.2 KB
    Name:  P1010666.jpg
Views: 115
Size:  51.8 KB

มันไหลออกมาตรงช่องเวลาติดเครื่องน่ะครับ
    ส่วนก้านที่เช็คน้ำมันเครื่องเวลาติดเครื่อง ดึงออกมามันมีเสียง ปุดๆ เหมือนมันเดือดๆ

ฝากท่านผู้รู้ช่วยตอบนิดนะครับ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รอซักครู่นะค่ะ สายๆแม่ทัพทั้งหลายคงเข้ามาตอบค่ะ.................

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

น้ำมันเครื่องมันมีแรงดันเป็นปกติของมันครับ เท่าที่ดูแล้วต้องดันสายน้ำมันเข้าไปให้ลึกกว่านี้คร ับแล้วเปลี่ยนข้อรัดใหม่น่าจะหายครับ

ปล. ที่วัดระดับน้ำมันเขาไม่เปิดตอนเครื่องติดครับเพราะว ่ามันก็ดังอย่างนั้นแหละครับ (ฮา) เขาเปิดตอนเครื่องเย็นเพราะจะได้ทราบระดับน้ำมันตอนท ี่เหลือปกติครับ หรือตอนที่ดับเครื่องแล้วซัก5-10นาทีครับ

Junior Member Khongsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันคือ ท่ออะไรหรือครับ ปกติก็มีน้ำมันไหลออกท่อนี้เป็นปกติหรือครับ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้ำมันเครื่องมันมีแรงดันเป็นปกติของมันครับ เท่าที่ดูแล้วต้องดันสายน้ำมันเข้าไปให้ลึกกว่านี้คร ับแล้วเปลี่ยนข้อรัดใหม่น่าจะหายครับ

ปล. ที่วัดระดับน้ำมันเขาไม่เปิดตอนเครื่องติดครับเพราะว ่ามันก็ดังอย่างนั้นแหละครับ (ฮา) เขาเปิดตอนเครื่องเย็นเพราะจะได้ทราบระดับน้ำมันตอนท ี่เหลือปกติครับ หรือตอนที่ดับเครื่องแล้วซัก5-10นาทีครับ
    แล้วก้านวัด ของผมมันเหมือน หลวม ๆ จะทำยังไงให้มันแน่น ๆ ล่ะครับ
    ความเข้าใจของผมนะครับ มันจะมีโอริง (หรือว่าซีลยางตรงก้านวัดอ่ะครับ)เปลี่ยนแล้วมันจะแน ่นป่าวครับ

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    แล้วก้านวัด ของผมมันเหมือน หลวม ๆ จะทำยังไงให้มันแน่น ๆ ล่ะครับ
    ความเข้าใจของผมนะครับ มันจะมีโอริง (หรือว่าซีลยางตรงก้านวัดอ่ะครับ)เปลี่ยนแล้วมันจะแน ่นป่าวครับ
    ผมมีวิธีง่ายๆเลยครับหาสปริงมาเกี่ยวรั้งไว้ก็ได้ครั บ เพราะปัญหานี้เคยเจอกับรถเพื่อนผมครับ
    ขับอยู่ดีๆน้ำมันเครื่องออกเกือบหมด ดีน่ะที่เห็นก่อน ไม่งั้นเครื่องพังแน่นอนครับ ลองวิธีนี้ดูง่ายๆก็ได้ครับ
    หรือรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นมาบอกอีกทีน่ะครับ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    ผมมีวิธีง่ายๆเลยครับหาสปริงมาเกี่ยวรั้งไว้ก็ได้ครั บ เพราะปัญหานี้เคยเจอกับรถเพื่อนผมครับ
    ขับอยู่ดีๆน้ำมันเครื่องออกเกือบหมด ดีน่ะที่เห็นก่อน ไม่งั้นเครื่องพังแน่นอนครับ ลองวิธีนี้ดูง่ายๆก็ได้ครับ
    หรือรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นมาบอกอีกทีน่ะครับ
    นั่นแหละครับที่ผมกลัว ขับ ๆ อยู่ เกิดมันเด้งออกมา เด๋วงานจะเข้าอ่ะครับ ^^"
    ขอบคุณสำหรับการแนะนำนะครับ เดี๋ยวจะหาวิธีดัดแปลงดูครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Khongsak อ่านข้อความ
    Name:  P1010665.jpg
Views: 119
Size:  26.2 KB
    ใครมีภาพการใส่ที่ถูกต้องขอดูนิดครับ
    เพราะช่างเขาว่า แบบนี้ถูกแล้ว มันเป็นช่องช่วยระบายอากาศ
    ผมล่ะไม่รู้ว่าไงแน่

Bookmarks