ขอสอบถามผู้มีประสบการsrเกี่ยวกับระยะทางความเร็วที่ ควรพักรถ

ชื่อกระทู้: ขอสอบถามผู้มีประสบการsrเกี่ยวกับระยะทางความเร็วที่ ควรพักรถ

Member sakda2532's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอสอบถามผู้มีประสบการsrเกี่ยวกับระยะทางความเร็วที่ ควรพักรถ

คือผมจะเดินทางไปเชียงใหม่อยากรู้ว่าsrสมมุดบิดสัก10 0-120ประมาณกี่กิโลควรพักที
    แล้วsrไม่มีหม้อนำเลยไม่ทราบเกี่ยวกับเครื่องsrครับไ ม่มีประสพการณ์ครับ ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    พรุ่งนี้ก็สว่าง
    เชื้อผมเหอะ
    อย่าไปเครียด

Junior Member soonthorn's Avatar
    สถานที่
    MOCYE CLASSIC PHUKET CLUB
    ขอบคุณ
    0

เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาระบายความร้อนด้วยอากาศสบายมาก
    ขี่จนน้ำมันหมดถังสบายๆ ถ้ารู้สึกว่าเมื่อยหรือเหนื่อยพักได้ทันที่

Senior Member krew_33's Avatar
    สถานที่
    sr club tak
    ขอบคุณ
    0

มาเรื่อยๆเลยครับ100/120/130ถ้าเมื่อก็ตามปั้มเลย
    ทริบของพวกผมไปกันแบบชิวชิว/ชิวหลุดชิวล่วงกันเลยครับ/
    ถ้ามั้ยเมื่อยก็ยาวๆกันไปไม่ต้องห่วงเช็คน้ำมันเครื่ องดีดี
    srมันเป็นรถที่สุดจริงๆ.......ลุยกันเลย
    จะขึ่นเชียงใหม่หรอ ผมอยู่ตากยังไงแวะพักที่นี้ได้นะ.........
    082-9444-064 บอยครับ
    It never left us But we have to leave it.

603-0131-00-1 กรุงไทย
    นาย กรรณรงค์ คงเมือง
    082-9444064

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดูที่วัดความร้อนน้ำมันเครื่องครับอย่าให้เกิน 120 ครับ ถ้าไม่เกินก็ไปได้เรื่อยๆครับ โชคดีปลอดภัยเดินทางให้สนุกนะครับ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sakda2532 อ่านข้อความ
    คือผมจะเดินทางไปเชียงใหม่อยากรู้ว่าsrสมมุดบิดสัก10 0-120ประมาณกี่กิโลควรพักที
    แล้วsrไม่มีหม้อนำเลยไม่ทราบเกี่ยวกับเครื่องsrครับไ ม่มีประสพการณ์ครับ ขอบคุณครับ
    ตามระดับความชาของตรูดครับ 100 km จอดที กำลังชาได้ที่เลย ^^

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member โอคลืบคลาน's Avatar
    สถานที่
    คลืบคลาน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เป็นคำถามที่ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
    .ระยะทาง ไม่ใช่ อุปสรรค.
    089-8307453
    โอ ชุมพร
    ...OC product...

โอนเงิน
    นาย สุริยา เพ็ชรดี
    ธนาคาร ไทยพานิชย์ จำกัด(มหาชน) สาขา มาบอำมฤต(ชุมพร)
    บัญชีเลขที่ 924-205463-1

ไปเชียงใหม่ หน้าชา แน่น
    TEERAWAT OLARNTECHAPONGSA
    Engine is my heart
    ช่างยนต์ ดอนบอสโกบ้านโป่ง รุ่น 1
    วิศวกรรมเครื่องกล เทคนิคกรุงเทพ รุ่น 05
    LINE : m12-182
    0922519744

Member sakda2532's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

ขอบคุณนำใจทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำครับ
    พรุ่งนี้ก็สว่าง
    เชื้อผมเหอะ
    อย่าไปเครียด

Bookmarks