รบกวน พี่ๆแนะนำร้านทำสีถังครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวน พี่ๆแนะนำร้านทำสีถังครับ

Member sakda2532's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน รบกวน พี่ๆแนะนำร้านทำสีถังครับ

พอผมพึ่งไปล้มาม(แหกโค้งฝนตก)ถังสีถลอกผมพึ่งมาอยู่ก ทม บางนาอยากทราบร้านที่okทั้งราคาคุณภาพ
    รบกวนแนะนำผมนิดครับ
    ขอบคุณครับ
    พรุ่งนี้ก็สว่าง
    เชื้อผมเหอะ
    อย่าไปเครียด

ในกรณีที่จะทำสีพื้นๆ ไม่มีลวดลาย
    ถ้าพอมีเวลา ทำเองก็สนุกดีนะครับ
    ขัด โป้ว รองพื้น พ่นสี ลงแล็กเกอร์ ใช้สีกระป๋องรวมๆแล้วไม่กี่ร้อย

หรือถ้าสีกระป๋องไม่ถูกใจ และมีกาพ่น+หม้อลม
    ไปร้านผสมสีรถยนต์ ให้เค้าผสมได้ตามใจเลยครับ ครึ่งคว๊อตราวๆ500บาท
    รองพื้น+แล็กเกอร์...รวมๆแล้วหมดหลายตังค์อยู่ แต่ถูกใจแน่ๆ

หรืออีกอย่างก็ ไปจ้างช่างในอู่รถยนต์ทั่วๆไปนี่แหละครับ
    คุยราคาเหมาไปเลยว่าเท่าไหร่ รับได้ ก็จัดไปโล้ด...ตอนช่างทำ เราอยู่ดูด้วยก็ยังได้
    ...เพราะถ้าไปหาร้านมอไซค์ เค้าก็ส่งไปทำตามอู่สีอยู่ดี
    สีที่ใช้จะดีรึป่าวก็ไม่รู้ ถ้าจะให้ดีคงต้องคุยเรื่อง รับประกันความพอใจด้วยครับ ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ในกรณีที่จะทำสีพื้นๆ ไม่มีลวดลาย
    ถ้าพอมีเวลา ทำเองก็สนุกดีนะครับ
    ขัด โป้ว รองพื้น พ่นสี ลงแล็กเกอร์ ใช้สีกระป๋องรวมๆแล้วไม่กี่ร้อย

หรือถ้าสีกระป๋องไม่ถูกใจ และมีกาพ่น+หม้อลม
    ไปร้านผสมสีรถยนต์ ให้เค้าผสมได้ตามใจเลยครับ ครึ่งคว๊อตราวๆ500บาท
    รองพื้น+แล็กเกอร์...รวมๆแล้วหมดหลายตังค์อยู่ แต่ถูกใจแน่ๆ

หรืออีกอย่างก็ ไปจ้างช่างในอู่รถยนต์ทั่วๆไปนี่แหละครับ
    คุยราคาเหมาไปเลยว่าเท่าไหร่ รับได้ ก็จัดไปโล้ด...ตอนช่างทำ เราอยู่ดูด้วยก็ยังได้
    ...เพราะถ้าไปหาร้านมอไซค์ เค้าก็ส่งไปทำตามอู่สีอยู่ดี
    สีที่ใช้จะดีรึป่าวก็ไม่รู้ ถ้าจะให้ดีคงต้องคุยเรื่อง รับประกันความพอใจด้วยครับ ^^
    ขอบคุณมากครับพี่
    เชื้อผมเหอะ

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

เเถวไหนของบางนาครับ..
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aeksr400_400 อ่านข้อความ
    เเถวไหนของบางนาครับ..
    อุดมสุขครับ พี่อยู่ไหนครับ บางนาแน่เลย
    ฝากตัวด้วยครับ
    เชื้อผมเหอะ

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sakda2532 อ่านข้อความ
    อุดมสุขครับ พี่อยู่ไหนครับ บางนาแน่เลย
    ฝากตัวด้วยครับ
    เปล่าวครับผมอยู่สาย..เทพารักษ์ครับยังไงลองโทรไปเบอ ร์นี้ดูนะครับประธานสายเทพาครับ..5555
    0818330488..ขอสายพี่มอสครับ
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aeksr400_400 อ่านข้อความ
    เปล่าวครับผมอยู่สาย..เทพารักษ์ครับยังไงลองโทรไปเบอ ร์นี้ดูนะครับประธานสายเทพาครับ..5555
    0818330488..ขอสายพี่มอสครับ
    ขอบคุณมากครับ
    เชื้อผมเหอะ

Bookmarks