[ แนะนำ ] พี่น้องท่านที่ว่ากำลังจะจัดงาน โปรดอ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ กลุ่ม ฝันลมๆแล้งๆ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พี่น้องท่านที่ว่ากำลังจะจัดงาน โปรดอ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ กลุ่ม ฝันลมๆแล้งๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    117

จริงๆครับถึงผมไม่ได้ออกทริปแต่ผมก็ติดตามข่าวสารชาว คลาสสิคมาระยะนึงว่ามันเปลี่ยนไป ผมก็เป็นอีกคนที่หลงไหลคลาสสิคจากที่ผมเคยได้ยินมา
    คลาสสิค ผู้คนมีน้ำใจ รักกัน ช้วยเหลือกันช้วยเหลือส่วนรวม เป็นสังคมที่อบอุ่น และอื่นๆอีกมากมาย(ล้วนทำมาจากใจ)จนทำให้ผมอยากก้าวเ ข้ามาสู้สังคมนี้
    แต่ทุ่กวันนี้ผมรู็สึกว่ามันแปลกๆไปความจริงใจมันลดน ้อยๆลงทุ่กทีๆกลายเป็นทำเพื่อความเท่ห์ไปกระแสไป...แ ต่พวกพี่ที่ดีๆก็ยังมีอยู่นะครับแค่พวกคลาส(แว้น)สิค มันเพิ่ม
    มากขึ้นเท่านั้นเอง แค่มีตังค์ก็หาซื้อได้แล้ว(หรือไม่ก็ขโมยเอา(เลวสุดๆ ))
    แต่คนที่รักจริงๆชอบจริงๆก็มีน่ะครับผมไม่ได้เหมารวม พวกพี่ที่ทำเพื่อสังคมด้วยความจริงใจก็มีนะครับน่าชื ่นชม
    ส่วนพวกพี่ๆที่ขี่เดิมๆผมเห็นแล้วน่ายกย่องนะครับต้อ งใช้ทั้งความอดทนแล้วก็ต้องรักจริงๆเพราะอะไหร่แสนจา แพงแถมยังต้องเจอช่างที่มีฝีมืออีกถึงจะจบ

ถึงรถผมไม่เดิม ไม่ทองขาว แต่ผมไม่แว๊นจ้าาผมปรับเปลี่ยนเพื่อให้เข้ากับการใช้ ประจำวันร้านซ่อมแถ่วบ้านผมพอเจอทองขาว********ไม่ซ่อมเล ยบางทีเอาไปซ่อมมันก็มั้วๆเน่า หนังกว่าเก่าอีก อยากได้เดิมๆแต่ก็ต้องมากลัวอะไหล่หายกลัวรถโดนขโมยT oT

ผมคิดว่าคนดีหรือไม่ดีไม่ได้ดูที่รถนะครับ แต่อยู่ที่หัวใจและการกระทำมากกว่า

ผมคิดว่าคนที่ชื่นชมรถ รักรถ รักมิตรภาพ ผมว่ามันจะมีเซนท์ หากลองได้พบเจอได้รู้จักและสัมผัสตัวตนกันจริงๆ น่าจะสัมผัสถึงความคลาสสิคกันได้กันหุๆๆ

*ผมไม่ได้มีเจตนาสร้างความแตกแยก แค่แสดงความรู้สึกส่วนตัวครับ ไม่อยากให้สังคมดีๆเสื่อมหายไป อย่าเพิ่งท้อแท้ในความตั้งใจจริง*
    คลาสสิคไม่มีวันตาย จะยังติดตาม รัก และชื่นชมมันเหมือนเดิม......คลาสสิค(เก่า)(โบราญ).. ....มันเป็นสิงที่น่าหลงไหล

ปล.หากใครอ่านแล้วงงต้องขออภัยด้วยนะครับแฮะๆ ผมอาจจะสื่อสารไม่เก่งแต่....ผมจริงใจครับ
    เบอร์มีสองเบอร์นะครับ 0900083230 ,(0905685682เบอร์นี้มือถือพังอยู่ครับ)

" โดดเดี่ยว ไม่เดียวดาย "

ร้านอาเฮง 9/5 ม.4 ซ.ป่าไม้อุทิศ ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี11000

Senior Member mon_mcphonthong's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    กด like หลายๆครั้ง ผมว่าเลิกจัดเลยดีกว่า ขี่รถเล่นไปเรื่อยๆสบายใจกว่าเยอะ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าไม่มีงาน มันจะลงแดงตายกันหรือป่าว
    เห็นด้วยคับ

ผมเหนด้วยนะครับกลับที่ว่ามา แทบทั้งหมด แต่ผมขอแสดงความคิดเหนหน่อยนะครับ
    ผมว่าที่เค้าแบ่งรถเข้างานมันก้อมีส่วนเสียอย่างที่พ ี่บอก แต่ถ้างานที่เค้าจัด ไม่มีการเลือกที่
    จะแบ่งรถเข้างาน ผมว่ามันจะมีความเสื่อมเสียมากกว่านี้ เราทุกคนลองคิดไกลๆนะครับ
    ถ้าเราไม่แบ่งรถเข้ามงาน มันน่าจะหนักกว่านี้ และที่สำคัญบางงานที่ให้คนภายนอกเดินเข้ามา
    โดยจอดรถไว้ข้างนอก ผมว่ามันก้อไม่ดีนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่พวกที่เข้ามามันก้อคือเดกแว๊น
    เจ้าถิ่น และพวกมันเข้ามามันจะคิดว่าถิ่นมัน และจะก่อเรื่องตีกัน ทำให้คนที่มีใจรักรถ ไม่อยากมาอีก
    จากประสบการวิ่งทริปของอาจจะน้อยกว่าพี่1-2ปี ผมก้อเหนด้วยกับพี่นะครับ อะไรที่ทำให้บ้านเรา
    เสียหายเราก้อต้องร่วมมือกันแก้ไข อะไรที่ดีก้ออนุรักษ์ไว้ และฝรั่งมาบ้านเรา ก้อครวให้เค้าทำตามประเพณีบ้านเรา
    ไม่ใช่เราไปทำตามบ้านเค้า ที่ผมกล่าวมาทั้งหมดหวังว่าทุกคนก้อคงคิดเหมือนๆกับผ มนะครับ ขอบคุณครับ
    สูงสุด คือ คืนสู่สามัญ...

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1

วันนี้กลับมาบ้านไปตลาด เจอซีคันนึง เหนแล้วนึกว่าเวฟแต่งชัดๆ 555
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ( นายแบงค์ ) อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่าการพักผ่อนแบบที่ผมเขียนเป็นยังไง เจอกันงาน ซีอู๊ด ครับ น่าสนุก แล้วพบกันครับ

ผมก็เคยจัดงานครับ แต่จัดแล้วมีประโยชน์ สำหรับเด็ก ตามมมาดูได้>>> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=43&highlight=

การจัดงานของพวกผมไม่มีการทะเลาะกันเกิดขึ้นครับ ตามมาดู>>> http://www.facebook.com/media/set/?s...85520731473117

และhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=564156
    อยากให้มาจัดแถวๆบ้านผมมั่ง มีคนเคยจัดนะ เด็กๆที่มายังด่ากันไม่เลิกจนเดี๋ยวนี้ มั่วไปหมด ไม่เป็นเลย รุ่นรถมันยังไม่รู้ เอาโคโยตี้ มาเต้นในสถานที่ ที่คนพิชัยเคารพ บูชา(บริเวณ อนุสรณ์สถาน บ้านเกิดพระยาพิชัยดาบหัก) จัดงานเสร็จทะเลาะกันแบ่งเค้กไม่ลงตัว สรุปแล้ว เงินที่ว่าจะให้เด็กก็ไม่ได้ให้แถมคนจัดก็ไม่มองหน้า กันไปแล้ว ห่วยมากๆ
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    กด like หลายๆครั้ง ผมว่าเลิกจัดเลยดีกว่า ขี่รถเล่นไปเรื่อยๆสบายใจกว่าเยอะ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าไม่มีงาน มันจะลงแดงตายกันหรือป่าว
    ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบขี่รถเล่นไปเรื่อย ผมเป็นคนไม่ชอบเห็นรถคลาสสิค เปลี่ยนเครื่องแล้วทำท่อเสียงดัง แต่ต้องทำใจเพราะเป็นความชอบส่วนตัวของแต่ล่ะคน
    แต่การจัดงานที่จัดแล้ว ปัญหามากกว่าประโยชน์ ก็อย่าจัดมันเลยครับ ถ้าจะจัดงานแล้วไม่สามารถที่จะควบคุมให้งานเรียบร้อย ก็อย่าจัดมันเลยครับ ขับเล่นไปเรื่อยๆดีกว่าสนุกกว่าเยอะ โคโยตี้ ถ้าอยากดูก็ไปในผับดีกว่าครับ ดีกว่ามาเต้นในลานกว้างให้ผู้ใหญ่ท่านด่าครับ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ก็เวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยนไปจริง
    แต่ก็ยังมีผมอีกคนนึงที่ยังยืนยันความเป็นแบบเดิมๆให ้คงอยุ่เท่าที่ทำได้ครับ
    เรื่อยเปื่อย ~ ~~ กับการขับรถ ช้าๆ 55555555+

Junior Member QAQQAQ's Avatar
    สถานที่
    ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

ผมขอขอบคุณพีๆน้องๆ ทุกท่านที่เห็นครับ

ผมอยากเห็น งานคลาสสิคจริงๆ อีกสักครับ

ผมยังเรื่องอีกมากมาย ที่ตัวผมไปพบเจอมาครับ

เอาไว้วันหลัง ผมจะเขียนให้พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน พิจารณา ด้วยนะครับ

เห็นพี่คนหนึ่ง เขาเขียนลงว่าไปงานทริป มีการขโมยรถกันเกิดขึ้น

ผมว่าเรี่องการขโมยนี้มันเป็นเรื่องคู่กันกับงานทริป ไปแล้วครับ เมื่อปีที่แล้วตัวผมได้ไปงานทริปอยู่ จ.มุกดาหาร

ก่อนพบเห็นการขโมย เครื่องรถ C กันเกิดขึ้น ผมว่าเจ้าของคงจะเสียมาก (ผมไม่ขอบอกว่างานของกลุ่มไหน แต่ผมคิดว่าพี่ๆน้องๆ คงจะจำได้ว่างานของกลุ่มครับ)

ยังมีอีกเรื่องครับ ที่พี่ๆพวกจัดงานทริป เห็นว่าลงประกาศว่า ประกวด รถแบบนี้ แบบนั้น แต่พอไปถึงงาน กลับไม่เป็นตามคำที่ลงประกาศ เช่น ประกวด รถ c 70 สวยงาม

ประกวด c 65 สวยงาม แต่พอไปถึงงานแล้ว เปลี่ยนเป็น c 70 c 65 ประกวดรวมกัน พี่ๆน้องๆคิดคงว่า c 70 c 65 มันไม่เหมือนกัน เพราะ c 65 เป็นรถถังแยก c 70 เป็นรถถังรวม

ใช่ไหมครับ พี่น้อง ถ้าสองรุ่นนี้ ประกวดแข่งกัน พี่น้อง ก็คงรู้ว่ารุ่นจะชนะ ต่อให้ c 70 แต่งมากแค่ไหนก็ไม่สู้ c65 ใช่ไหมครับ (เพราะ c 65 เป็นถังชุบลูกเล่นมากกว่า)

ถ้ากระผมเขียนอะไรผิดพลาดไป กระผมต้องขออภัยด้วย

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกท่านที่เห็นด้วยครับ (ผมอยากลงกระทู้นี้ที่บอร์ดงานทริป แต่เจ้าของเวปเขาไม่ลงให้ครับ)
    รักประเทศไทยมากกว่าชีวิต

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตัวผมก็ไม่มีสิทธิ อะไร ไปบอกใครๆ ให้ ทำแบบ นี้แบบนนั้น

แต่พวกคุณ หรือ น้องๆ เคยคิด ไหมว่าคนที่อยู่ข้างหลังของคุณจะคิดอย่างไร (พ่อ,แม่ นั้นและเป็นที่เสียใจที่สุด)

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า พวกเด็ก ที่ออทริป ทุกวันนี้ อยากให้คนแถวบ้าน

ดูว่าตัวเองเท่ ตัวเก่ง (แต่ผมว่าพวกเขา ไม่ดูแบบนั้น แต่พวกเขาดูว่าเด็กพวกนี้ มันบ้า มากกว่านะครับ)

รถแต่ละคัน ที่ออกทริป ผมว่าเหมือนถอดท่อวิ่งมากกว่าครับ เพราะเสียงมันดังมาก ลบกวนชาวบ้านครับ

จะไม่ให้ตำรวจ จับได้ไงครับ แถมขับ แบบกวนตีนอีกครับ ถ้าผมเป็นตำรวจ .................จบ.........ไม่เจ็บหูอีกครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้การจัดงานทริป มันเป็น ธุรกิจ ไปแล้วครับ พี่ๆน้องๆ

งานทริป มีทุกวันเสาร์ เลยครับ (พูดอะไรมา ก็หาทุนให้น้องๆ ให้ โรงเรียน แต่ไม่เห็นไปมอบสักทีเลย ไม่ใช่ได้มาแล้ว ใช่ก......เ........หรอครับ)

ต้องขอโทษที ที่เขียนเบาไปครับ

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    2

เห็นด้วยครับ สุดยอดเลยครับ
    รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    2

พูดตรงดีครับ แบบนี้และ ลูกผู้ชายตัวจริง

ถ้ามีโอกาศคง จะได้ออกทริปด้วยกันนะครับ พี่ชายครับ ผมขอยอมรับเลยครับ สุดยอดจริงๆ
    รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

ปล่อยมันเหอะคิดว่าเท่ห์มากอ่ะ
    อย่างว่าความคิดคนเรามันไม่เหมือนกัน จะห้ามไรก็ไม่ได้หรอก มันบ่งบอกถึงสันดารมัน
    ผมก็คนหนึ่งแหละที่เกียจพวกคลาสสิค จอมปลอม หรือ พวกแวนซ์ มาเล่นคลาสสิค
    หรอไม่ก็ คนคลาสสิคเองอ่ะ ความคิดเด็ก ๆ

tats11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

Red face

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...220&highlight=

ทำอย่างนี้ก็ดีนะครับ นำเงินไปมอบตามที่ต่างๆ

ใครมีเท่าไรก็เอามารวมกัน มากน้อยก็ยังดีครับ ได้ทำบุญร่วมกัน

ขี่ไปพร้อมๆกัน เงินทุกบาททุกสตางค์ได้ทำบุญอย่างแน่นอนครับ

ผมว่าถ้ามีกิจกรรมอย่างนี้บ่อยๆ ก็คงดีครับ ผมว่าดีกว่าจัดงานอีกครับ

ไม่ต้องลงทุนไรมากมาย เรี่ยไรเงิน หาตังเติมน้ำมันแล้วขี่ไปพร้อมๆกัน

ความคิดใครความคิดมัน ท่านใดไม่เห็นด้วยก็ขออภัยด้วยครับ
    ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks