[ แนะนำ ] พี่น้องท่านที่ว่ากำลังจะจัดงาน โปรดอ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ กลุ่ม ฝันลมๆแล้งๆ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พี่น้องท่านที่ว่ากำลังจะจัดงาน โปรดอ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ กลุ่ม ฝันลมๆแล้งๆ

Senior Member Teddy''s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anonny อ่านข้อความ
    ผมอยากให้คนที่บอกว่าตัวเองคลาสสิกตัวจริงช่วยลงรูปร ถให้ดูด้วยได้ไหมครับ

ไม่ใช่ได้แต่มาตอบกระทู้ตามๆกันแต่รถตัวเองก็แว้นเหม ือนกัน

ตัวผมก็ชอบรถโบราณแบบเดิมๆเหมือนกันแต่ปัจจุบันไม่มี รถโบราณขี่

ถ้ากระทู้นี้ดูไม่เหมาะสมให้บอกครับจะลบทันที่

ไม่มีเจตนาว่าคัยครับ
    คลาสสิคอยู่ที่ใจคับ

Name:  s90club.jpg
Views: 463
Size:  61.2 KB

nognza5555's Avatar
    สถานที่
    ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอ้y80 อ่านข้อความ
    แต่ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยนะว่า การวางเครื่องไหม่ WAVE DREAM มันไม่คลาสสิก เราต้องดูเหตุผลของผู้ใช้ด้วย
    ผมวาง เพราะ ผมไม่เก่งเรื่องเครื่องเดิมๆ แถวบ้านหาช่างซ่อมยาก แล้วก็ซ่อมไม่จบเสียเงินเกินความจำเป็น บางทีเพื่อความสะดวก หาอะไหล่ง่าย จึงต้องวางเครื่องไหม่

ส่วนพวกที่วางเครื่องไหม่แล้วแว้นส์ ............... ด่าไปเลยครับ
    เห็นด้วยครับ บางทีก็ต้องดูที่เจตนา

เช่น ผม บางงานที่ต้องวิ่งไกล 2-3ร้อยกิโล ผมก็ต้องยกเครื่องเวฟ ขึ้นวิ่ง

วิ่งแบบสบายใจตัวเองไม่ต้องกังวนอะไร ไม่ต้องกลัวว่าทองขาวจะเคลื่อน ไม่ต้องกลัวเวลาขึ้นเขา

ถ้าฝืน เอาเครื่อง เดิมไป พังกลางทาง คงไม่มีใครช่วยผมได้(เพราะผมไปคันเดียว)

แล้ว อีกกรณีนึงก็คือ รถเก่าที่มีทะเบียนถูกต้องหาอยากมาก ก็เลย เอาเครื่องรุ่นใหม่ที่มีทะเบียนมาใส่แทน
    088-0659344 โต้ง ขอนแก่น
    เลขบัญชี 428-0-18456-9 ธนาคารกรุงไทย
    ชื่อบัญชี วชิราพรรณ พรสวัสดิ์
    www.facebook.com/romeo172
    Line ID = romeo172
    ขาย อะไหล่เครื่องดรีม เวฟ100-125cc
    ขาย สกุตเตอร์ yamaha vino 50ccสภาพสวยๆ 11000บาท

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Teddy' อ่านข้อความ
    คลาสสิคอยู่ที่ใจคับ

Name:  s90club.jpg
Views: 463
Size:  61.2 KB
    สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

Senior Member nuygad's Avatar
    สถานที่
    ซอย.18 คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยคับผมว่าทุกวันนี้งานมันเยอะจังคับ....ผมน ะก็ไม่ได้วิ่งมานานมากมายหรอกเพิ่งเริ่มวิ่งได้แค่ 2-3 ปี
    แต่ผมก้เคยเห็นถาพเก่า ๆ เหมือนกันคับ พูดถึงการจัดงาน กลุ่มผมก็อยากจัดแต่เอา งาย ๆ กลุ่มผมไม่มีปัญญาจัดคับ
    กลุ่มผมไม่ใช่กลุ่มใหญ่ไม่ใช่กลุ่มมีตัง พวกผมทำได้แค่ทำซองผ้าป่าแจกแล้วรวบรวมเงินมาให้ ซื้อของ บริจาคให้ รร.
    แค่นี้พวกผมก็ดีใจมาก ๆ แล้วคับ...................ปล.
    ซอย.18คลาสสิค จงเจริญ
    samotod phetchabun

เราวิ่งอย่าง "พอเพียง"
    S.18 I LOVE CLASSIC 100%

นาย: จิรโชติ วันเชียง (ไข่นุ้ย)
    เบอร์โทร: 089-8607720
    facebook: [email protected]
    pin: 27BEB8D5

ขอบคุณ
    117

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ buddabike อ่านข้อความ
    ใช่คับพี่ใจเย็นกันคับ คลาสสิคเหมือนกันอย่าทะเลาะกันเลยคับ...
    ส่วนตัวผมก็จับรถขายและก็ขี่เองหลายสิบคันแล้วคับมีท ั้งเครื่องเดิมทองขาวไปยังเครื่องโซนิคอ่ะคับ
    ผ่ามมาหมดแล้วคับ แต่ที่สำคัญครับจะเดิมหรือเวฟ ถ้าเรารักคลาสสิคสิกจิงๆนะคับ
    ต้องไม่ทำให้สังคมมันเสื่อมลงคับ
    1.ถึงคุณจะวางเครื่องเวฟ หรือเครื่องอ่ะไรก็แล้วแต่คับ
    ผมขอให้เป็นเครื่องทะเบียนจะดีคับ เพื่อลดการโจรกรรมรถคับ
    2. ขับขี่รถคับต้องสวมหมวกกันน๊อก ขับขี่ถูกกฏระเบียบคับไม่ขับรถหวาดเสียว เบิ้น หรือแว๊นครับ
    3.มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมทางครับ..ไม่จะเป็นจะต้องเป็น รถคลาสสิตคับรถทุกคันบนท้องถนนอ่ะคับ
    ถ้าคับไหนเค้าเสียหรือต้องการความช่วยเหลือเราก็ควรม ีน้ำใจต่อเค้าครับ..
    4. ถึงรถคุณจะแต่งจะท่อดังจะวางเครื่องอันนี้มันก็สุดแล ้วแต่คนชอบแล้วแต่การใช้งานในชีวิตประจำวันของแต่ละค น
    ของแบบนี้มันห้ามกันยากคับแต่ผมว่าถ้าคุณทำตามข้อ1-3ที่กว่ามาผมว่าสังคม คลาสสิคของเราจะน่าอยู่มากขึ้นครับผม
    ขอบคุณครับที่เข้าใจหุๆๆๆเห็นด้วยอีกทีครับ รถผมถูกแต่งเครื่องมาเยอะแต่ตอนนี้ผมโล๊ะออกหาอ่ะไหร ่เดิมๆใส่สบายใจไม่ร้อนไม่เปลืองอิๆๆ

แค่แต่งภายนอกให้ดูสวยงาม มีน้ำใจในการขับขี่กับเพื่อนร่วมทางครับเห็นใครรถมีป ัญหาก็อดจะช้วยถีบไม่ได้...ไม่ได้ว่าผมดีอ่ะไรหลอกนะ ครับ

ผมแค่รู้สึกว่าเด๋วนี้คนมันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆครับผู ้คนไม่ค่อยจะมีน้ำใจกันเลยครับ ขนาดคนที่รถเสียเองยังตกใจเลยที่มีคนมาช้วย เหอๆๆ

ผมเคยเจออยู่ครั้งหนึ่ง รถขี่ลุยน้ำมาน้ำเข้าเครื่องสตารท์ไม่ติดเลยผมเลยวนไ ปถามดูจะช้วยถีบเขาตกใจแล้วบอกไม่เป็นไรๆ(หน้าดูไม่ไ ว้ผมใจเท่าไหร่)

มันเย็นมากแล้วร้านซ่อมรถก็อยู่ไกล ผมก็เลยเซ้าซี่จะช่วยถีบรถจนเขาต้องยอม พอถีบไปถึงร้านซ่อมเขาถามผมใหญ่เลยคิดตังค์เท่าไหร่ เหอๆๆ

ผมบอกว่าไม่ได้เอาครับ เขายกมือไหว้ผมใหญ่เลย.... (ไม่รู้ว่าหน้าตาผมมันไม่หน้าไว้ใจหรืออย่างไร)

หากเป็นเราถ้าเราต้องเข็นเป็นกีโลๆ แอบน้อยใจครับไม่มีใครเหลียวแลเลยToTทั้งๆที่ก็ไปทาง เดียวกันแท้ๆ(เคยเป็นครับ) มันเป็นแค่หวังเล็กๆครับ555+

ถึงมันเป็นแค่น้ำใจเล็กๆน้อยๆนะครับ ทำแล้วรู้สึกดีนะครับ ไม่เชื้อ ลองทำดูครับ ไม่เสียเวลาเท่าไหร่หลอกจ้าาาาา มันดีได้แค่เราช้วยกันครับ
    เบอร์มีสองเบอร์นะครับ 0900083230 ,(0905685682เบอร์นี้มือถือพังอยู่ครับ)

" โดดเดี่ยว ไม่เดียวดาย "

ร้านอาเฮง 9/5 ม.4 ซ.ป่าไม้อุทิศ ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี11000

ขอบคุณ
    117

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอ้y80 อ่านข้อความ
    ส่วนตัวผม แทบจะไม่ออกวิ่งงานมานานแล้ว จากเล่นรถมา 7-8 ปี สังคมเปลี่ยนไปมากจริง แต่พูดไปก็เท่านั้น เกินเยียวยา

ความคลาสสิก ยังคงอยู่.......... แต่น้ำใจคนต่างหากล่ะ เปลี่ยนไป คนเล่นรถมากขึ้น แต่สังคม กลับโดนดึงต่ำลง
    ผมรับไม่ได้ กับกิจกรรมในงานหลายๆงาน ซึ่งทำให้เด็กๆรุ่นไหม่ จำไปในแนวทางที่ผิด
    แต่คนดีก็ยังมีอยู่ ทุกวันนี้ถ้าได้ออกงาน ผมจะเลือกมองแต่สิ่งดีๆ มองคนดีๆที่เขาทำดีกัน
    ส่วนเด็กแย่ๆ ผมก็แค่มองผ่านไป ไม่ได้จดจำอะไรเกี่ยวกับเขาเหล่านั้น
    จะว่าไปก็ไม่ได้แย่แค่เด็กแว้นส์ครับ บางคนที่รวยๆ มีเงินแต่งรถแพงๆ หรือมีชื่อเสียงในวงการ ก็มีนิสัยแย่ๆก็มีมากมาย
    อันนี้เคยเจอมากับตัว เข้าไปทักไปพูดคุย กลับถูกหยิ่งใส่ บางทีก็ซุบซิบนินทาดูถูกรถคนอื่นบ้าง บ้างก็ชอบโชว์

......... ทุกวันนี้ออกงาน จึงเลือกมองสิ่งดีๆเท่านั้น เพราะพูดไปก็ไร้ประโยชน์ ปล่อยเขาไปตามกรรมเขา
    ซักวันสิ่งที่เขาทำก็จะตอบแทนเขาเอง................ .......

แต่ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยนะว่า การวางเครื่องไหม่ WAVE DREAM มันไม่คลาสสิก เราต้องดูเหตุผลของผู้ใช้ด้วย
    ผมวาง เพราะ ผมไม่เก่งเรื่องเครื่องเดิมๆ แถวบ้านหาช่างซ่อมยาก แล้วก็ซ่อมไม่จบเสียเงินเกินความจำเป็น บางทีเพื่อความสะดวก หาอะไหล่ง่าย จึงต้องวางเครื่องไหม่

ส่วนพวกที่วางเครื่องไหม่แล้วแว้นส์ ............... ด่าไปเลยครับ

กล่าวจบล่ะ แต่มีสิ่งหนึ่งที่อยากแนะนำเพื่อนๆ คนคลาสสิกว่า การทำจริง เพื่อสังคมจริง มันต้องโครงการนี้ครับ

มูลนิธิกระจกเงา http://www.mirror.or.th/ ก็อปลิ้งค์ไปวางแล้วลองดูครับ
    ผมบริจาคกับที่นี่หลายครั้ง ไม่มีดนตรี ไม่มีงานเลี้ยง ไม่มีสุรา ไม่มีโคโยตี้ ไม่มีเบิ้ลรถ ไม่มีโชว์ใส่กัน
    มีแต่ บุญ กับ บุญ เท่านั้น ทำงานเพื่อสังคมมา 20 ปี บางทีผมก็ส่งไปรษณีย์ บางทีผมก็โอนเงิน บางทีก็ร่วมเดินทางไปด้วย
    ลองดูครับ เผื่อไครจะสนใจ
    พี่นี้ตัวจริงเลยครับ ขอยกย่องในความตั้งใจของพี่ครับ ขอให้มันส่งถึงพี่ด้วยนะครับ....
    เบอร์มีสองเบอร์นะครับ 0900083230 ,(0905685682เบอร์นี้มือถือพังอยู่ครับ)

" โดดเดี่ยว ไม่เดียวดาย "

ร้านอาเฮง 9/5 ม.4 ซ.ป่าไม้อุทิศ ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี11000

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ earthinburi อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นขอบอกให้พี่ที่ตั้งกระทู้ ใจเย็นๆนิดนึงนะครับ บางคนเค้าพิมพ์แสดงความเห็นอย่าตั้งแง่ว่าเค้าจะมาแย ้งพี่ คุยกันดีๆครับ สว่วนพวกแว๊นส์เค้าก็ยังเด็กซะส่วนมาก ซักวันเค้าโตขึ้นจะรู้เอง ว่าควรทำตัวแบบคลาสสิคยังไง อย่างน้อยผมก็เห็นมีรุ่นใหญ่หลายท่านในนี้ที่ทำตัวเป ็นแบบอย่างที่ดี อย่างน้อยพวกแว๊นส์คลาสสิึคเค้าต้องเข้ามาดูมั้งแหละ อย่าให้แว๊นส์คลาสสิคเค้าหาว่าพี่ดูไม่มีวัฒนธรรมในก ารพูดคุยกัน พร้อมที่จะกัดเค้าตลอดเวลา เช่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ QAQQAQ อ่านข้อความ
    สุดยอดเลย น้อง ทำดีไม่ต้องอายใคร (ฝากพวกมันที่ไม่ใช่คลาสสิคจริงๆ ช่วยออกไปจากคลาสสิคสักที)

พวกคลาสสิคเด็กแว๊น ไอ้พวกสัตร
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ QAQQAQ อ่านข้อความ
    อะไร น้องหมายถึงอะไร
    ผมก็ไม่รู้ว่าคุณ หมายถึงอะไร

ผมว่าถ้าท่านใดไม่เห็นด้วย อย่ามามั่วดีกว่า

ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์

เรื่องที่ผมเขียนลงทุกเรื่อง มันเป็นเรื่องจริงๆ ถ้าพี่ๆน้องๆ ท่านใด เคยออกทริป ทุกวันนี้

ก็คงรู้ดีแก่ใจดี ว่าทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปมากครับ ใช่ไหมพี่น้อง

เข้าเรื่อง บอกตรงๆไม่ชอบเลยที่มาโพส ไปเที่ยวโน้นเที่ยวนี่ ไปไกลๆ ดูเครื่อง นั้น wave 100 110 125 sonic !!!! จะบอกทำไมรถโบราณ รถคลาสสิค ในเมื่อที่ขับไปน่ะมันเครื่อง wave เครื่อง sonic แบบนี้ขับ wave จ่ายตลาดไปออกทริปดีกว่ามั้ง อย่าเอาคำว่าคลาสสิค หรือโครงรถเก่าที่มีค่ามาดัดแปลงเลยครับ พวกตามกระแส!!!

เท่าที่อ่านมา ผมว่า User earthinburi นี้ ก้อ มีเหตุผลดีครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป้ อิสระชน นนทบุรี

มันก็ปัญหาเดิมๆซ้ำๆ ซาก ที่เป็นจนเรื้อรัง แก้ยังไงก็ไม่หายหรอก ไอพวก
    บิดรถโชว์สาวในงาน พวกยกล้อโชว์ เบิ้ลเครื่องเสียงดังให้ึคนอื่นสนใจ
    ยกล้อโชว์ เมาแล้วกร่าง หาเรื่องคนอื่น หลายสิ่งหลายอย่าง มันมากเกินที่จะพูดมาหมด ผู้ใหญ่หลายคน หรือรวมทั้งตัวผมด้วย เลือกที่จะเลิกไปงานพวกนี้ เลือกที่จะไปเที่ยวกันเองในกลุ่ม หรือทำบุญจริงๆโดยไม่จัดงานมากกว่าอ่ะ เพราะปัญหาพวกนี้ที่คุณพบเจอมาในงาน มันแก้ไม่ได้หรอก ร้อยพ่อพันแม่ ต่างคนต่างความคิดครับ มันพูดยาก งานทางภาคอิสานมีเรื่องพวกนี้บ่อยครับ ผมไปผมก็เคยเจอ ถ้าไม่ใช่คนรู้จักจัดงานผมก็ไม่ไปเพราะผมลัวครับ สิ่งต่างๆนาๆ แต่ก่อนเป็นเฉพาะทางอิสาน ตอนนี้รามมาทางภาคกลางแล้วครับ อีหน่อย รถเก่า จะขี่ไปไหนมาไหนก็ลำบากครับเป็นที่จับตาของเจ้าหน้าท ี่ครับ
    ยังไงก็ขอให้ทำใจซะนะครับว่าเรื่องพวกนี้มันแก้ไม่ได ้แล้วมันลงลึกเกินกว่าจะแก้ใขได้แล้วครับ เสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับวงการรถเก่าครับ มองย้อนกลับไปเมื่อสี่ปีที่แล้วคนละเรื่องะตอนนี้เลย ครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่จัดงาน ทำบุญจริงๆไม่ได้มีประโยชน์แอบแฝงนะ ของให้ได้บุญเยอะๆ ขอให้สิ่งที่คุณทำมันกลับมาหาตัวคุณครับ ส่วนคนที่ใช้งานรถเก่า เป็นธุรกิจแอบแฝงเรื่องต่าง โดยหวังผลกำไร ก็ขอให้สิ่งที่คุณทำมันย้อนกลับมาหาคุณนะครับ

จาก ป.เป้ อิสระชน นนทบุรี

ไม่พอใจ หรือไม่ชอบผมก็ข้ามไปอ่านคอมเม้นอื่นได้เลย

Name:  254888_1909145779626_1571284902_31810217_464097_n.jpg
Views: 184
Size:  23.9 KB
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Senior Member REDRED's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะไรกันนี้ ผมไปเล่น retrocars มาเกือบ 2 ปี....กับมาดูความคืบหน้า อีกที

คลาสสิค เรา กลายพันไปแล้วหรอเนี่ย น่าใจหายจิง............ไม่ได้ไปงาน ทริป นานมันกลายเป็นอะไรไปแล้ว

............เอารูปรถผม มากฝาก...............เครื่องเดิม ทั้งคู่ ออกทริปมาหลาย พันโลแล้ว พังนิดพังหน่อย ตามภาษารถเก่า ไม่เคยหวั่นไหว สองมือยังมีแรงก็ซ่อมไป ไม่พึ่งไม่ง้อ เครื่องใหม่

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย REDRED : 26-07-2011 เมื่อ 03:20
    ติดต่อ 0802123415 โดด/ตลาดไท
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    360-264217-5
    นาย กฤษณะ พุฒิกิจโภคิน

[/CENTER]

Junior Member QAQQAQ's Avatar
    สถานที่
    ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

น้องเป็นใครถึงจะมีสิทธิ์ จะมาพูดว่าจะลบกระทู้

ถ้าไม่เห็นด้วยก็ออกไปปปป
    รักประเทศไทยมากกว่าชีวิต

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anonny อ่านข้อความ
    ผมอยากให้คนที่บอกว่าตัวเองคลาสสิกตัวจริงช่วยลงรูปร ถให้ดูด้วยได้ไหมครับ

ไม่ใช่ได้แต่มาตอบกระทู้ตามๆกันแต่รถตัวเองก็แว้นเหม ือนกัน

ตัวผมก็ชอบรถโบราณแบบเดิมๆเหมือนกันแต่ปัจจุบันไม่มี รถโบราณขี่

ถ้ากระทู้นี้ดูไม่เหมาะสมให้บอกครับจะลบทันที่

ไม่มีเจตนาว่าคัยครับ
    น้องเป็นใครมีสิทธ์อะไร จะมาพูดว่าจะลบกระทู้

ถ้าไม่เห็นด้วยก็อย่ามาพูดดี มันฟังไม่ขึ้นหรอ

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

buddabike's Avatar
    สถานที่
    Toffee Club.
    ขอบคุณ
    0

ดันๆๆๆครับ....อยากเห็นพลังเครื่องเดิมครับใครที่ยัง ขับอยู่เอาออกมาเลยครับผม
    ชื่อ: นาย ณัฐกิจ ชูแก้ว ที่อยู่ : 70 หมู่2 ตำบล พลา อำเภอ บ้านฉาง จ.ระยอง
    เบอร์โทร : 084-0848761 ท๊อฟ (ระบบทรู) 06.00 - 22.00 น.
    Email : [email protected]
    Face book : https://www.facebook.com/nattakit.chowkaew
    ชื่อบัญชี : นาง สุกัญญา ชูแก้ว ธนาคาร กรุงไทย สาขา พลูตาหลวง 232-0-11253-7 (โอนแล้วโทรแจ้งด้วยครับ)

ฝากด้วยครับผม
    @ FORD Anglia หัวฉีด+ออโต้+พาว์เวอร์+ไมค์ติจิตอล+แอร์+MP3 ทบเต็ม+โอน แลกรถบ้าน4ประตูออโต้+แก็ส @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=744361

@ KE 35 แต่งซิ่งๆ+ทบ.โอน หัวฉีด+แก็ส LPG แลก Mazda1000 - ข้างเหยียบ รถเกียรออโต้ หรือ Bigbike @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=747204

ขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟ ใส่หมวกกันน๊อคกันนะครับ พี่น้อง ชาว Classic
    ใครออกทริปไม่ใส่หมวก ขับรถกวนตีน ผมถือว่ามันเป็นเด็กแว๊น แอบแฝงครับ

Toffee Club ซื้อขาย จริงใจ ไม่คดโกงใครแน่นอนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nognza5555 อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ บางทีก็ต้องดูที่เจตนา

เช่น ผม บางงานที่ต้องวิ่งไกล 2-3ร้อยกิโล ผมก็ต้องยกเครื่องเวฟ ขึ้นวิ่ง

วิ่งแบบสบายใจตัวเองไม่ต้องกังวนอะไร ไม่ต้องกลัวว่าทองขาวจะเคลื่อน ไม่ต้องกลัวเวลาขึ้นเขา

ถ้าฝืน เอาเครื่อง เดิมไป พังกลางทาง คงไม่มีใครช่วยผมได้(เพราะผมไปคันเดียว)

แล้ว อีกกรณีนึงก็คือ รถเก่าที่มีทะเบียนถูกต้องหาอยากมาก ก็เลย เอาเครื่องรุ่นใหม่ที่มีทะเบียนมาใส่แทน
    ผมก็ไม่ว่าอะไร ถึงเรื่องวางเครื่อง เวฟ โซนิก ดรีม

แต่เรื่องที่ผมพูดถึง คือ เรื่องท่อดัง เรื่องพวกเด็กแวซ์ เรื่องที่เด็กมันทำผิดกฎหมาย

Senior Member Teddy''s Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้องเป็นใครมีสิทธ์อะไร จะมาพูดว่าจะลบกระทู้

ถ้าไม่เห็นด้วยก็อย่ามาพูดดี มันฟังไม่ขึ้นหรอ
    เค้าว่าข้อความเค้าครับ ถ้าไม่เห็นด้วยเด๋วเค้าจะลบข้อความเค้าให้นิ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks