น่ากลัวมาก ครับ สำหรับผู้ที่ใช้รถเก่าอยู่ครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: น่ากลัวมาก ครับ สำหรับผู้ที่ใช้รถเก่าอยู่ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมไม่มีแปดแรง..แต่อยากจะขอเอารถกระบะคันเล็กๆไปขนอะ ไหล่..
    พันแรง..ที่บางแคกลับบ้านบ้างจะได้ไหมครับ..
    555 พันแรงก็พอมีครับ มาขนได้เลยครับพี่ตั้ม น้องวียินดีต้อนรับพี่เสมอ ถ้าอะไหล่มันหายไปหมดภายในสามวันเจ็ดวัน แม่น้องเฟบบี้จะดีใจมากครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ...

ตื้นตันในน้ำใจสุดๆครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าพี่วินัยผ่านมาอ่าน ผมขอเบอร์พี่หน่อยนะครับ หรือบอกทางไปที่บ้านของพี่ก็ได้ครับ ผมจะได้เอาอะไหล่ไปสมทบช่วยเหลือได้ครับ ด้วยความยินดีนะครับ พี่น้องกันทั้งนั้น...

ขอบคุณมากครับสำหรับอุทาหรณ์ ที่มีประโยชน์มากโดยเฉพาะช่วงหน้าฝนนี้
    ต้องคอยเตือนตัวเองอยู่เสมอว่าลุงแก่แล้วๆๆ จงมีสติๆ
    โชคดีที่ไม่ได้เป็นอะไรนะครับ.. บุญรักษาครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 พันแรงก็พอมีครับ มาขนได้เลยครับพี่ตั้ม น้องวียินดีต้อนรับพี่เสมอ ถ้าอะไหล่มันหายไปหมดภายในสามวันเจ็ดวัน แม่น้องเฟบบี้จะดีใจมากครับ 5555
    ล้อเล่นครับท่านแม่ทัพ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ล้อเล่นครับท่านแม่ทัพ..
    ไว้เจอกันก่อนจะรู้ว่าผมไม่ล้อเล่น...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เมื่อเช้าได้เรียนสายกับพี่วินัย ท่านมีความปลาบปลื้มใจที่พี่น้องชาวมาสด้าและผองเพื่ อนได้แสดงไมตรีช่วยเหลือท่าน ส่วนผมก็จะพยายามรวบรวมของb1600ให้มากที่สุดครับและจ ะเอาไปส่งมอบด้วยตัวเองภายในอาทิตย์หน้านี้ครับ

ด้วยความเคารพ

เสียใจด้วยครับ...

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เมื่อเช้าได้เรียนสายกับพี่วินัย ท่านมีความปลาบปลื้มใจที่พี่น้องชาวมาสด้าและผองเพื่ อนได้แสดงไมตรีช่วยเหลือท่าน ส่วนผมก็จะพยายามรวบรวมของb1600ให้มากที่สุดครับและจ ะเอาไปส่งมอบด้วยตัวเองภายในอาทิตย์หน้านี้ครับ

ด้วยความเคารพ
    เป็นเกียรตือย่างยิ่งเช่นกันครับ ท่านพี่วี

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ เพราะอนาคตเราจะเป็นทองแผ่นเดียวกันครับ 555 เราจะเป็น 2 ครอบครัวมาสด้า 5555 สู้ต่อไปครับ ของผมก็ค่อย ๆ ขับไปครับ ทำเบรคแล้ว แต่ยังไม่ได้ดั่งใจเลย งานนี้ต้องทำทั้งระบบแล้ว เปลี่ยนให้หมด

Name:  DSCF8863.JPG
Views: 518
Size:  30.0 KB
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน weangsan ที่เป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ...มีแรงขึ้นอีกเยอะเล ยครับ...ทองแผ่นเดียวกัน อิๆ

แต่วันนี้....มีเรื่อง ต้องขอขอบพระคุณท่านแม่ทับ ... ท่านพี่วี ... เป็นอย่างมาก.ที่ได้นำสิ่งของ(อะใหล่หายาก)อันทรงคุณ ค่ามากทางด้วนจิตใจและราคา่

และต้องขอขอบพระคุณท่านพี่โอ ด้วย ที่โทรมาแต่เช้าวันเสาร์ เรื่องให้เข้าไปรับอะใหล่ แก้มซ้ายหายาก (พอดีเพื่อน datsun หาแก้มใหม่ใว้ให้พอดี)

รวมถึงต้องขอขอบพระคุณ ท่านพี่เจ้าสำนัก มาฮากู(MAHAKU) พี่ต่าย ที่ให้ชุดหน้ามาก มาทั้งชุด 3 ชิ้น ตั้งแต่วันแรกๆที่ทราบข่าว

และ รวมถึงเพื่อนๆพี่ๆในเว็ปที่เป็นกำลังใจ ให้อย่างท้วมท้น น้ำใจครั้งนี้ยังคงตื้นตันในใจไปตลอดกาล ครับ

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ
    VINAI .... No school to day

Proceed ของผมณ.ขณะนี้

ได้ทำการติดตั้งแก้มไปแล้ว 60% รอระยะจากกันชนใหม่ก็จะยึดส่วนที่เหลือต่อ
    ส่วนกระจังหน้า ขัดแล้วรอทำสี...สีอะำไรดีเอ๋ยท่านๆ
    ไฟหน้า 2 ดวง ไฟหรี่ซ้าย ไฟเลี้ยวซ้าย ... หาเวลาราชการไปซื้ออยู่ ใส่ทีหลังได้
    กันชนหน้า งานสวยจนอยากจะชุปมาก แต่คงไม่ทัน จัดดิบๆไปก่อน
    ส่วนขากันชน ดัดเท่าไรก็ไม่ได้รูปเดิม คงต้องทำขึ้นมาใหม่(ตั้ก 3-4 เย็น น่าจะเสร็จ)ครับ
    ปะพื้น อีกนิดหน่อย ติดพัดลมให้แอร์ อีกนิด
    เบรคหน้า ขวารอ โอกาสซื้ออะใหล่ มาทำ

เท่านี้ ก็ไปได้ทั้วแล้วครับ...มาสด้า เที่ยวทั่วไทย ไม่ไปไม่รู้ครับ

ibcbet
    ibcbet
    ibcbet
    ibcbet
    ibcbet
    ibcbet
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RD-VINAI : 31-07-2011 เมื่อ 19:39

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ด้วยความยินดีครับ อาจจะฟังแล้วไร้เหตุผลแต่สิ่งที่ผมบอกไปมันก็เพียงพอ ที่จะทำให้ใจของผมเป็นสุขครับ ไม่ต้องอธิบายครับ...

ไว้ไปกอดมิตรภาพบนขุนเขาครับพี่วินัย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 31-07-2011 เมื่อ 20:20

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

[QUOTE=RD-VINAI;6635751]ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน weangsan ที่เป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ...มีแรงขึ้นอีกเยอะเล ยครับ...ทองแผ่นเดียวกัน อิๆ

แต่วันนี้....มีเรื่อง ต้องขอขอบพระคุณท่านแม่ทับ ... ท่านพี่วี ... เป็นอย่างมาก.ที่ได้นำสิ่งของ(อะใหล่หายาก)อันทรงคุณ ค่ามากทางด้วนจิตใจและราคา่

และต้องขอขอบพระคุณท่านพี่โอ ด้วย ที่โทรมาแต่เช้าวันเสาร์ เรื่องให้เข้าไปรับอะใหล่ แก้มซ้ายหายาก (พอดีเพื่อน datsun หาแก้มใหม่ใว้ให้พอดี)

รวมถึงต้องขอขอบพระคุณ ท่านพี่เจ้าสำนัก มาฮากู(MAHAKU) พี่ต่าย ที่ให้ชุดหน้ามาก มาทั้งชุด 3 ชิ้น ตั้งแต่วันแรกๆที่ทราบข่าว

และ รวมถึงเพื่อนๆพี่ๆในเว็ปที่เป็นกำลังใจ ให้อย่างท้วมท้น น้ำใจครั้งนี้ยังคงตื้นตันในใจไปตลอดกาล ครับ

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ
    VINAI .... No school to day

Proceed ของผมณ.ขณะนี้

ได้ทำการติดตั้งแก้มไปแล้ว 60% รอระยะจากกันชนใหม่ก็จะยึดส่วนที่เหลือต่อ
    ส่วนกระจังหน้า ขัดแล้วรอทำสี...สีอะำไรดีเอ๋ยท่านๆ
    ไฟหน้า 2 ดวง ไฟหรี่ซ้าย ไฟเลี้ยวซ้าย ... หาเวลาราชการไปซื้ออยู่ ใส่ทีหลังได้
    กันชนหน้า งานสวยจนอยากจะชุปมาก แต่คงไม่ทัน จัดดิบๆไปก่อน
    ส่วนขากันชน ดัดเท่าไรก็ไม่ได้รูปเดิม คงต้องทำขึ้นมาใหม่(ตั้ก 3-4 เย็น น่าจะเสร็จ)ครับ
    ปะพื้น อีกนิดหน่อย ติดพัดลมให้แอร์ อีกนิด
    เบรคหน้า ขวารอ โอกาสซื้ออะใหล่ มาทำ

เท่านี้ ก็ไปได้ทั้วแล้วครับ...มาสด้า เที่ยวทั่วไทย ไม่ไปไม่รู้ครับ

งามแต้ๆ ทั้งอะไหล่ น้ำใจและมิตรภาพ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

บ้านมาสด้าไม่มีคำว่าถอดใจครับพี่ปู่...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

โอ้ โห อ้วนดำลูกพี่ใส่ขนของได้ทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่เพลา เฟืองท้าย กันชน แก้มฯลฯ ถ้าขนรถได้ทั้งคัน ลูกพี่คงทำไปแล้วอ่ะ555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    โอ้ โห อ้วนดำลูกพี่ใส่ขนของได้ทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่เพลา เฟืองท้าย กันชน แก้มฯลฯ ถ้าขนรถได้ทั้งคัน ลูกพี่คงทำไปแล้วอ่ะ555
    พี่โอ๊ครู้มั้ยว่า มันสุดยอดจริงๆอ้วนดำ...บองโก้ มาสด้า800-1600ขนมาหมดแล้วครับ 5555

Bookmarks