ภาพ 3 ขวบ บ้านสำราญ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ภาพ 3 ขวบ บ้านสำราญ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ใครบอกไม่เมา............555+

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ

http://www.youtube.com/watch?v=2uJ1ETzmw_Y
    เขาชื่อ น้องแอ๊ด น้องเล็กคนใหม่ของเรา มันเขาละ คนนี้ซิสุดยอด เท่าไหร่ทเกน(เรื่องเมา)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    เขาชื่อ น้องแอ๊ด น้องเล็กคนใหม่ของเรา มันเขาละ คนนี้ซิสุดยอด เท่าไหร่ทเกน(เรื่องเมา)
    ได้ข่าวมาว่าเมาหัวทิ่มสะพานพระราม 8 ....................5555+

55555555555+โครตฮาเลย เป็นคลิบที่ฮาสุดแล้วนะตั้งแต่ท่านอุ้ยลงมา ผมว่า ไอ้ที่ถามว่าเมามั๊ย มีไม่กี่คนหรอกที่ไม่เมานอกนั้นไม่เหลือ แต่คนเมามักจะไม่ยอมรับว่าตัวเองเมา 55+ ส่วนพี่เล็กถามอายุเท่าไร ตอบว่า17 สักพักลูกเรียกแม่ๆ 555+ อายุ17
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 29-07-2011 เมื่อ 21:50

Junior Member TAK_classic's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ

http://www.youtube.com/watch?v=2uJ1ETzmw_Y
    ที่แรกผมนึกว่าแกจะมาหาเสียง เล่นไหว้ทั้งบ้านสำราญเลย 5555 ดีนะที่แกยังไม่เมา เอ๊ะหรือ ว่าจะเมาแล้ว 5555
    สร้างทุกอย่างด้วยมือเป็นเรื่องที่ยากหนักหนา แต่ยังมียากยิ่งกว่าก็คือได้อยู่ยืนนาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TAK_classic อ่านข้อความ
    ที่แรกผมนึกว่าแกจะมาหาเสียง เล่นไหว้ทั้งบ้านสำราญเลย 5555 ดีนะที่แกยังไม่เมา เอ๊ะหรือ ว่าจะเมาแล้ว 5555
    แต่น้าแอ๊ดเค้าใจนะตั๊ก ถ้าลองไปคลุกคลีกับแกที่วัดอินทร์บ่อยๆ นิสัยดีรักลูกหลาน อย่างวันนั้นที่ปั่นงานสวนลุมกันขากลับพาพวกเด็กๆโรง หล่อมาแวะกัน แกก็ซื้อบงซื้อเบียร์มาเลี้ยงด้วยแล้วก็ฝากเนื้อฝากต ัวเป็นสมาชิกด้วย 55+ เข้ากลุ่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 29-07-2011 เมื่อ 21:44

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันนี้มีโจทย์มาถามหาบ้านสำราญ

ดีครับพี่ ๆ ชาวฝั่งธนฯ และสมาชิกบ้านสำราญ ทุกท่าน ครับ

วันนี้ เวลาประมาณ 7.23 น. มีโทรศัพท์ เบอร์ 086-52xxxxx(ละไว้ก่อนนะ โจทย์ใครโทรมาเด๋วบอกเบอร์เต็ม ๆ ให้) ผมก็รับสาย ปรากฏว่าเป็นสุภาพสตรี ฟังจากน้ำเสียงคงจะมีอะไรขุ่นข้องหมองใจนิดหน่อย "โทรมาก็บอกว่าเป็นคนนึงที่สนใจจักรยานโบราณ" ไอ้เราก็เอ๊มาแปลก สนใจจักรยานแล้วทำไมโทรหาเราแต่เช้า (ก็ไม่รู้่ว่าไปได้เบอร์มาจากไหนเหมือนกัน สงสัยน่าจะได้มาจากทีีโพสงานคาร์ฟรีเดย์แหง ๆ กระทู้ฝั่งธนฯ) ผมก็ครับสวัสดีครับ มีอะไรหรือเปล่าครับโทรมาแต่เช้าเลย เค้าก็ถามว่า "พี่รู้จักบ้่านสำราญไหม มันคือร้านอะไรค่ะพี่" เอาละซิ ไอ้เราก็เอ๊ะมาแปลก ก็ตอบว่า อ้อ รู้ครับ ก็เป็นร้านอาหารนี่แหละครับ เป็นศูนย์รวมของสมาชิกจักรยานโบราณฝั่งธนฯ ครับ มีอะไรเหรอครับ "อ้อ แล้วพี่รู้ไหมค่ะอยู่ที่ไหนค่ะ" เอาแล้วซิ ทำไมถึงอยากไปแต่เช้าเลยอ่ะ อ้อ รู้ซิครับ ก็อยู่ฝั่งธนฯไง แต่ไม่รู้่ตั้งอยู่ตรงไหนเพราะไม่เคยไป (ก็ตอบไปตามสัญชาตญาณ นะคับ) ก็เลยถามกลับไปว่าไม่ทราบอยากไปทำไมเหรอครับ ก็ไม่ได้รับคำตอบ แฮ่ คือวางหูไปเฉย ๆ ก็คงจะรู้ว่าคงหลอกถามไอ้นี่ ไม่ได้แล้วแน่ ๆ เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

ปล. ใครเที่ยวดึกแล้วไม่กลับบ้านรายงานตัวด่วนนนนนนนนนนน นนนน
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    ดีครับพี่ ๆ ชาวฝั่งธนฯ และสมาชิกบ้านสำราญ ทุกท่าน ครับ

วันนี้ เวลาประมาณ 7.23 น. มีโทรศัพท์ เบอร์ 086-52xxxxx(ละไว้ก่อนนะ โจทย์ใครโทรมาเด๋วบอกเบอร์เต็ม ๆ ให้) ผมก็รับสาย ปรากฏว่าเป็นสุภาพสตรี ฟังจากน้ำเสียงคงจะมีอะไรขุ่นข้องหมองใจนิดหน่อย "โทรมาก็บอกว่าเป็นคนนึงที่สนใจจักรยานโบราณ" ไอ้เราก็เอ๊มาแปลก สนใจจักรยานแล้วทำไมโทรหาเราแต่เช้า (ก็ไม่รู้่ว่าไปได้เบอร์มาจากไหนเหมือนกัน สงสัยน่าจะได้มาจากทีีโพสงานคาร์ฟรีเดย์แหง ๆ กระทู้ฝั่งธนฯ) ผมก็ครับสวัสดีครับ มีอะไรหรือเปล่าครับโทรมาแต่เช้าเลย เค้าก็ถามว่า "พี่รู้จักบ้่านสำราญไหม มันคือร้านอะไรค่ะพี่" เอาละซิ ไอ้เราก็เอ๊ะมาแปลก ก็ตอบว่า อ้อ รู้ครับ ก็เป็นร้านอาหารนี่แหละครับ เป็นศูนย์รวมของสมาชิกจักรยานโบราณฝั่งธนฯ ครับ มีอะไรเหรอครับ "อ้อ แล้วพี่รู้ไหมค่ะอยู่ที่ไหนค่ะ" เอาแล้วซิ ทำไมถึงอยากไปแต่เช้าเลยอ่ะ อ้อ รู้ซิครับ ก็อยู่ฝั่งธนฯไง แต่ไม่รู้่ตั้งอยู่ตรงไหนเพราะไม่เคยไป (ก็ตอบไปตามสัญชาตญาณ นะคับ) ก็เลยถามกลับไปว่าไม่ทราบอยากไปทำไมเหรอครับ ก็ไม่ได้รับคำตอบ แฮ่ คือวางหูไปเฉย ๆ ก็คงจะรู้ว่าคงหลอกถามไอ้นี่ ไม่ได้แล้วแน่ ๆ เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

ปล. ใครเที่ยวดึกแล้วไม่กลับบ้านรายงานตัวด่วนนนนนนนนนนน นนนน

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม

เมียใครหว่า5555+

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ของท่านยุทชัวร์
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ฮา ฮา ฮ่า ฮ่า
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Bookmarks