เขาค้อลัลลา: รายชื่อเหล่าฮีโร่ในทริปประวัติศาสตร์ครับ

ชื่อกระทู้: เขาค้อลัลลา: รายชื่อเหล่าฮีโร่ในทริปประวัติศาสตร์ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน เขาค้อลัลลา: รายชื่อเหล่าฮีโร่ในทริปประวัติศาสตร์ครับ

การเดินทาง จุดหมายมันไม่สำคัญเท่าเรื่องราวระหว่างการเดินทางโด ยเฉพาะการได้กรีฑาทัพไปกับท่านทั้งหลายผ่านเทือกเขา ถนนหนทาง ผ่านผู้คนข้างทาง ผ่านไปในเมือง ทิ้งความรู้สึก ความคิดถึง ความคิดให้ผู้พบเห็นได้โจทย์จันว่าเราทั้งหลายกำลังท ำอะไรกัน......

เราเดินทางไกลเพื่อไปซึมซับกับบรรยากาศหรือเราไปบันท ึกความงดงามของมิตรภาพ....ท่านทั้งหลายจะได้คำตอบเร็ วๆนี้ในทริปประวัติศาสตร์ของชาวมาสด้าทุกแคว้นภายใต้ ธงRide With Pride

ทุกสิ่งที่เราจะได้ไปสัมผัสจะถูกบันทึกในความทรงจำแล ้วบรรยายลงในสมุดบันทึกด้วยถ้อยคำที่ลึกซึ้งกินใจและ สละสลวยและเมื่อกาลเวลาผ่านไปแล้วถึงคราวที่เราจะระล ึกถึงใครคนหนึ่งที่เราคิดถึง...เราจะมีภาพที่สวยงามผ ่านมโนภาพของเราและเขาอยู่เสมอ...เป็นนิรันดร์ - jodeci

ผมยอมรับว่า เหนื่อยครับและหลายๆอย่างยังไม่ลงตัวเพราะว่าครั้งนี ้มันไม่ใช่แค่การไปพบปะกันแล้วพูดคุยกัน แต่มันคือการเดินทางไกลและเป็นทริปใหญ่มากของพวกเราท ั้งหลาย แต่พอผมดูรายชื่อเหล่าฮีโร่ของเราที่จะไปร่วมสร้างคว ามทรงจำแบบยิ่งใหญ่ที่สุดในครั้งนี้แล้ว....ผมฮึกเหิ มครับ เพราะนี่คือเรื่องราวของชาวมาสด้าและผองเพื่อน มิตรสหายและพี่น้อง ที่จะเสียสละไปร่วมบันทึกเรื่องราวในความทรงจำด้วยกั นบนหุบเขา...เขาค้อ ที่เราต่างถวิลหา

รายชื่อต่อไปนี้คือรายชื่อสมาชิกที่อัพเดทเข้ามาล่าส ุด โดยที่ดูคร่าวๆแล้วก็เกือบ50กว่าชีวิตที่จะร่วมเดินท างในครั้งนี้ รายชื่อของสมาชิกท่านใดตกหล่นก็กราบขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากอาจจะดูไม่ทั่วถึง ส่วนสหายท่านใดมีแจ้งเปลี่ยนแปลง ไปไม่ได้ หรือสมาชิกท่านอื่นๆสนใจจะร่วมเดินทางไปกับเรา ยังมีเวลานะครับ

ผมจะเปิดรายชื่อจนถึงวันที่7 สิงหาคม 2554 นะครับ จากนั้นก็จะปิดรายชื่อส่งให้ทางทีมงานหรือท่านตั๋งนำ รายชื่อไปอัพเดทกับทางรีสอร์ต ส่วนค่าใช้จ่ายต่างๆจะแจ้งให้ทราบก่อน31 กรกฎาคมนี้ครับ ส่วนสหายท่านใดมีความประสงค์จะเดินทางไปกับครอบครัวแ ละต้องการบ้านเป็นหลังเพื่อความเป็นส่วนตัว ให้ติดต่อท่านตั๋ง Ro-Tung_Ry ได้นะครับที่เบอร์ 082-393-5091 ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รายชื่อตอนนี้ครับ นับแล้วก็ราวๆ 50 กว่าคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 28-07-2011 เมื่อ 19:52

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เพิ่มเติมครับ

Mazdaproceed หรือ พี่ทรัพย์ครับ พอดีเห็นแว๊บๆในกระทู้ข้างบน

ส่วนการอ่านก็ตรงAccompanyหรือผู้ติดตามนั้น ผมไม่ได้ใส่จำนวนนะครับ แต่ที่ใส่ว่า มี แปลว่า มีคนติดตามมา ส่วน n/a แปลว่าไม่มีนะครับ (ไม่ต้องไปหาข้างหน้านะ - -") ส่วนตรงRemarkจะให้ท่านตั๋งสรุปว่าใครชำระค่าใช้จ่าย แล้วนะครับ ตอนนี้ได้ราคาอาหารมาแล้วแต่ขอรวมกับราคาห้องพักก่อน นะครับ จะแจ้งทราบในคราวต่อไป....

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

รายชื่อตอนนี้ครับ นับแล้วก็ราวๆ 50 กว่าคนครับ

พี่วีครับแล้วจะกอดกันครบทุกคนมั้ยครับเนี่ย......รอ ๆๆๆๆ...Love

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    พี่วีครับแล้วจะกอดกันครบทุกคนมั้ยครับเนี่ย......รอ ๆๆๆๆ...Love
    555 ได้กอดทุกคนแน่ๆครับพี่ปู่ ทางทีมงานมีกิจกรรมให้ท่านทั้งหลายได้รู้จักกันแน่ๆ พี่ปู่ระวังตัวให้ดีนะ มีคนจ้องจะกอดจะหอมแก้มแน่ๆเพราะพี่คือฮีโร่ของพวกเร า 5555แต่เท่าที่คุยกันขำๆนะครับ สมมุติว่าผมมีสหายอยากจะเจอแล้วอยากจะชนแก้วซักครั้ง ผมต้องยืนอยู่เฉยๆรอพี่ประมาณ40กว่าชีวิตมาให้ผมยกแก ้ว ผมว่า ไอ้วีกลิ้งตกเขาแน่ๆครับ 555 ขำๆครับ ได้ทุกคน - -"

ของผมนะครับ..ผม1.แฟน1.น้องสาว1.ลิงน้อย1..
    ตามที่คุยกับพี่ตั๋ง..ครับผม..แจ้งค่าใช้จ่ายด้วยนะค รับ..
    ขอบคุณครับ..

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ของผมไปคนเดียวครับ พี่วี ค่อยไปหาเอาข้างหน้า 55555555
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ของผมนะครับ..ผม1.แฟน1.น้องสาว1.ลิงน้อย1..
    ตามที่คุยกับพี่ตั๋ง..ครับผม..แจ้งค่าใช้จ่ายด้วยนะค รับ..
    ขอบคุณครับ..
    ยินดีจัดให้ครับพี่ตั้มมีอะไรเพิ่มเติมติดต่อได้เลยค รับผม

เบอร์ติดต่อสำหรับผู้ต้องการสำรองที่พักเป็นครอบครัว นะครับ

089-1937072 (True)
    082-3935091 (Dtac)

ตั๋งครับ ยินดีรับใช้ครับผม........

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ของผมไปคนเดียวครับ พี่วี ค่อยไปหาเอาข้างหน้า 55555555
    อิอิ หาด้วยคนดิ ชอบขาวๆ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    กอดด้วยยยยยยยยยยย..............555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อิอิ หาด้วยคนดิ ชอบขาวๆ
    โหหมู.........ไม่กลัวน้ำร้อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากไปด้วยคนครับ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jojoe_art อ่านข้อความ
    อยากไปด้วยคนครับ....
    ลงชื่อได้เลยครับ ชื่อจริงพร้อมแจ้งผู้ติดตาม(ถ้ามี) เดี๋ยวผมอัพเดทลิสต์ให้ครับ หมดเขตวันที่ 7 เดือนหน้านะครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โหหมู.........ไม่กลัวน้ำร้อน
    ผมไม่เคยกลัวน้ำร้อนครับ แต่ผมกลัวห้องน้ำมากกว่า 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมไม่เคยกลัวน้ำร้อนครับ แต่ผมกลัวห้องน้ำมากกว่า 5555
    ทริปนี้มารดา เอ๊ย มาดามปูไม่มาครับ หุหุ ร้องไห้เกาะขาอยากจะมาแทบตายผมสลัดขาทีเดียว ห้าห้าห้า ห้ามมาเฟ้ย อิอิ จะพาน้องเปาไปสองต่อ...เอ่อ กี่คนว่ะ ฟังกันทั้งเขาค้อแน่ๆ 5555

ปล. ข้อความบันทัดแรกๆ ผีคีย์บอร์ดพิมพ์ครับ ส่วนข้อความหลังผมพิมพ์เอง - -"

Bookmarks