เขาค้อลัลลา: รายชื่อเหล่าฮีโร่ในทริปประวัติศาสตร์ครับ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 32 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เขาค้อลัลลา: รายชื่อเหล่าฮีโร่ในทริปประวัติศาสตร์ครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่อ๊อกตอนไปถึงสาย12แล้วต้องแยกขึ้นเขาไปกับพี่ตั๋ง ครับ คือล่วงหน้าไปก่อนเลย เพราะผมรบกวนพี่อ๊อกเรื่องงานพิธีช่วงไปถึงและงานพิธ ีกรนิดหน่อยครับ ผมวางแผนไว้หมดแล้วครับ ช่วยผมเรื่องนี้หน่อยนะครับพี่ จากนั้นผมจะรับช่วงต่อครับเพื่อให้พี่ได้สนุกสนานเต็ มที่แต่ก็คงขอบารมีพี่ช่วยรันงานให้หน่อยครับ

ส่วนขาไปเราไปด้วยกันครับ มาเตรียมรถที่บ้านผม แล้วพอถึงลพบุรีค่อยไปตั้งขบวนกับพวกพี่ๆท่านอื่นๆ ถ้าทำตามที่ผมวางแผนไว้จะสนุกมากครับ

ปล. ตอนจบผมมีอธิบายการเดินทัพแบบนี้ด้วยเป็นการท่องเที่ ยวกึ่งสัมนาครับ ผมว่าพี่ๆได้ประโยชน์จากการมาพักผ่อนครั้งนี้แน่ๆครั บ

ปลล. ทัพหลวงออกก่อนตีห้าครับเพราะว่าหนีรถติดวันศุกร์ครั บ เดี๋ยวมาคุยนอกรอบอีกที

ขอบคุณครับพี่อ๊อก
    รับทราบครับ แต่ไว้ใจให้ตั๋งไปล่วงหน้ากะผมเหรอ...ก้ากกกกก555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

เรื่องการเดินทาง..OK..รอฟังเรื่องกิจกาม..เฮ้ยกิจกร รม..

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    รับทราบครับ แต่ไว้ใจให้ตั๋งไปล่วงหน้ากะผมเหรอ...ก้ากกกกก555555
    อย่าทำอะไรเค้านะตัวเอง....5555555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    อย่าทำอะไรเค้านะตัวเอง....5555555

น่ากลัวจะไม่รอด

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    เรื่องการเดินทาง..OK..รอฟังเรื่องกิจกาม..เฮ้ยกิจกร รม..
    กิจกรรมฮามากค่ะ.....อิอิ
    พรุ่งนี้ท่านกำนันคงมาเว้าให้ฟังค่ะพี่ตั๊ม....

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    น่ากลัวจะไม่รอด
    โอเค.............แตจะทำเป็นมองไม่เห็นก็แล้วกัน
    ให้ไวๆๆ.............5555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    กิจกรรมฮามากค่ะ.....อิอิ
    พรุ่งนี้ท่านกำนันคงมาเว้าให้ฟังค่ะพี่ตั๊ม....
    อยากรู้มากครับ..ถ้ามันจะได้ไปตั้งแต่วันแรก..จะยอมใ ห้แฟนลาออกจากครู..มานั่งเฝ้าโคโยตี้ด้วยกัน..

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    แหม...ก็ไปช่วยกันตั้งขาไมค์ไง..ไมค์ใครไมค์มัน..555 5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    โอเค.............แตจะทำเป็นมองไม่เห็นก็แล้วกัน
    ให้ไวๆๆ.............5555+
    ตั้งเสียงตั้งไมค์แป๊บเดียววววว...555..คิดไปไหนแล้ว เนี่ยพี่น้องคร้าบบบบ..555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    อยากรู้มากครับ..ถ้ามันจะได้ไปตั้งแต่วันแรก..จะยอมใ ห้แฟนลาออกจากครู..มานั่งเฝ้าโคโยตี้ด้วยกัน..
    ขนาดนั้น!!!
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    หรือจะขึ้นกับป้าอุ้ย - -"

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หรือจะขึ้นกับป้าอุ้ย - -"
    ลองดูไหม............555+

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ลองดูไหม............555+
    อย่าท้านะ......เอาจริง 5555555555+

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

พี่อ๊อกตอนไปถึงสาย12แล้วต้องแยกขึ้นเขาไปกับพี่ตั๋ง ครับ คือล่วงหน้าไปก่อนเลย เพราะผมรบกวนพี่อ๊อกเรื่องงานพิธีช่วงไปถึงและงานพิธ ีกรนิดหน่อยครับ ผมวางแผนไว้หมดแล้วครับ ช่วยผมเรื่องนี้หน่อยนะครับพี่ จากนั้นผมจะรับช่วงต่อครับเพื่อให้พี่ได้สนุกสนานเต็ มที่แต่ก็คงขอบารมีพี่ช่วยรันงานให้หน่อยครับ

ส่วนขาไปเราไปด้วยกันครับ มาเตรียมรถที่บ้านผม แล้วพอถึงลพบุรีค่อยไปตั้งขบวนกับพวกพี่ๆท่านอื่นๆ ถ้าทำตามที่ผมวางแผนไว้จะสนุกมากครับ

ปล. ตอนจบผมมีอธิบายการเดินทัพแบบนี้ด้วยเป็นการท่องเที่ ยวกึ่งสัมนาครับ ผมว่าพี่ๆได้ประโยชน์จากการมาพักผ่อนครั้งนี้แน่ๆครั บ

ปลล. ทัพหลวงออกก่อนตีห้าครับเพราะว่าหนีรถติดวันศุกร์ครั บ เดี๋ยวมาคุยนอกรอบอีกที

ขอบคุณครับพี่อ๊อก
    แผนการเดินทางเจ๋งมากครับพี่ ..ทัพหลวงประชุมวันไหนแจ้งด้วยครับผม
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    แผนการเดินทางเจ๋งมากครับพี่ ..ทัพหลวงประชุมวันไหนแจ้งด้วยครับผม
    เร็วๆนี้ประมาณต้นเดือนครับ เดี๋ยวแจ้งทราบครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้รับความกรุณาจากjeap_bond_007ในการแจ้งเส้นทางการ เดินทัพของทัพหลวง+กับการเดินทัพจากสาย21เข้าเขาค้อ สหายท่านใดอยากมาตั้งขบวนเดินทางไปกับเราเจอกันที่ปั ้มปตท.สาย21ก่อนเข้าชัยบาดาลเวลา 09:30น.ครับ

เริ่มจากสายเอเชีย ก่อนเข้าสิงห์บุรี หมายเลข 32 เจอทางเข้าท่าวุ้งแล้วก็ให้เข้ายูเทิร์นก่อนครับ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าเส้น 3027 เส้นนี้นำโดย jodeci

ตรงมาตลอดสาย 3027 จนถึงแยกบ้านเบิกมีร้านขายยา เลี้ยวขวาเข้ามาเลย ถนนเส้นนี้ไม่ทราบเลขหมาย

ตรงมาตามทางจนเจอสี่แยกไฟแดง (แยกบ่อเงิน) ใหเลี้ยวซ้ายเข้าถนนหมายเลข 311 สายเลี่ยงเมือง ตรงจุดนี้จะเป็นจุดนัดพบของ nun_su

ตรงไปจนสุดสาย 311 จะเจอกับสามแยกไฟแดง ให้เลี้ยวซ้ายเข้าสาย พหลโยธินหมายเลข 1

ขับตรงมาเรื่อย ๆ จะเห็นสามแยกไฟแดงให้เตรียมตัวเลี้ยวขวาเพื่อเข้าสาย 3017

เส้นทางจากสามแยกไฟแดงตรงมาเรื่อย ๆ จะเป็นถนนสี่เลน ขับสบายมาก ขับมาเรื่อย ๆ จนกว่าจะพบกับจุดนัดพบของ jeap_bond_007

ยังอยู่ที่สาย 3017 มาเรื่อย ๆ จนเจอวงเวียนโคกตูม ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนหมายเลข 3333

จากนั้นขับตรงไปเรื่อย ๆ จะมีสี่แยกอีก เราจะเลี้ยวขวาที่แยกที่ 3 แต่ก็ยังเป็นถนนหมายเลข 3333

จากนั้นก็ตรงไปเรื่อย ๆ จนกว่าจเจอสี่แยก ให้เลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าสู่ถนนหมายเลข 21

แวะปั๊ม ปตท. จุดนัดพบจุดแรกของสาย 21 เช็ครถ เช็คคน

ตรงไปตลอดสาย 21 จะมีสามแยกเลี่ยงเมือง ให้เลี้ยวซ้ายเพื่อเลี่ยงเมือง ลดปัญหาความวุ่นวายของการจราจรติดขัด

สิ้นสุดสายเลี่ยงเมือง เจอสามแยก ให้เลี้ยวซ้าย

ตรงมาตามทาง เจอสามแยกก็ให้เลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนนหมายเลข 12 แวะปั๊ม Esso จุดนัดพบจุดที่สอง รวมพลใหญ่ เช็คคน เช็ครถ รอฟังแผนการก่อนเดินทางขึ้นเขาค้อ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

สุดยอดมาก ๆ ครับ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 32 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks