>>ขอความกรุณาด้วยคับ

ชื่อกระทู้: >>ขอความกรุณาด้วยคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน >>ขอความกรุณาด้วยคับ

ตัวผมเองเป็นคนที่ชอบเวสป้ามากๆแต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวก ับมันเลย
    ตอนนี้อยากมีเป็นของตัวเองซักคัน.....แต่มีข้อสงสัยเ ยอะขอความช่วยเหลือช่วยตอบเป็นข้อๆด้วยคับ
    1.ใช้รุ่นไหนดีที่ไม่ต้องดูแลมาก
    2.ความเร็วเอาแรงปานกลางพอขี่ได้ไม่โดนหมาไล่งับพอ
    3.ต้องมีงบประมาณติดกระเป๋าประมาณเท่าไหร่

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะคับ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

1.โคซ่า ไม่ก็ พีเอ็ก แล้วแต่ชอบอาจจะไม่แลดูคลาสสิคแต่มีเสน่ห์
    2.เร็วแรงแน่นอน ไม่ค่อยมีปัญหา
    3.เริ่มตั้งแต่หลัก2หมื่นปลายๆถึง5-6แล้วแต่รุ่นแล้วแต่สภาพ และเรื่องมีทะเบียน เอามีทะเบียนดีที่สุด

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

[/QUOTE]ตัวผมเองเป็นคนที่ชอบเวสป้ามากๆแต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวก ับมันเลย
    ตอนนี้อยากมีเป็นของตัวเองซักคัน.....แต่มีข้อสงสัยเ ยอะขอความช่วยเหลือช่วยตอบเป็นข้อๆด้วยคับ
    1.ใช้รุ่นไหนดีที่ไม่ต้องดูแลมาก
    2.ความเร็วเอาแรงปานกลางพอขี่ได้ไม่โดนหมาไล่งับพอ
    3.ต้องมีงบประมาณติดกระเป๋าประมาณเท่าไหร่

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะคับ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง[/QUOTE]
    ...
    ผมว่าคุณต้องไปสังเกตุดูก่อนว่าคุณชอบรุ่นไหน...
    (รุ่นยอดนิยมจริงๆ ที่ทำให้วัยรุ่นรู้จักและชอบคือ 64) 1964
    คุณ ควรดูถึงงบประมาณก่อน ว่างบประมาณ คุณมีเท่าไหร่
    เวสป้ารุ่น ยิ่งใหม่ ก็ยิ่งดูแล น้อย ตามเช่นกัน ผมจะแนะนำราคาคร่าวๆ
    (ราคาไม่ได้ตายตัว อยู่ที่สภาพรถ และ ปัจจัยหลายอย่าง ของแท้ ของแต่ง เครื่องดี เครื่องแรง ทะเบียน)
    ราคาที่เห็นตามท้องตลาด ทั่วไป
    **ผิดพลาดประการใดขออภัย**
    คอซ่า.. ราคา 18000-25000-30000 No-Book ไม่เกิน 18000
    สปริ้น 30000-45000-50000 No-Book ไม่เกิน 30000
    สคลิปเปอร์ 25000-35000-40000 No-Book ไม่เกิน 25000
    เวสป้า 90cc 35000-40000-50000 No-Book ไม่เกิน 35000
    เวสป้า 125cc 40000-45000-55000 No-Book ไม่เกิน 40000
    เวสป้า 1964 50000-55000-65000-อัพ No-Book ไม่เกิน 50000
    เวสป้า gs. 80000- อัพ
    เวสป้า ซูเปอร์ 45000-55000
    **ถ้าราคาไม่เกินที่บอกถือว่าราคาปกติ **
    ตอบ
    1.เวสป้าก็ต้องดูแลทุกรุ่น (ถ้าสภาพยิ่งดี และรุ่นยิ่งใหม่ก็ดูแลน้อยตาม)
    2.ทุกรุ่น วิ่งหมาตามไม่ทัน วิ่งได้ดี แต่อยู่ที่สภาพรถ
    3.ตามข้อความด้านบน

**ควรดูถึงงบประมาณ รุ่นที่ชอบ แล้วค่อย เอารุ่นรถไปเทียบราคา ถ้าคุณได้ราคาถูกกว่านี้ถือว่าโชคดี**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อย่าหาว่าสู่รู้มากเลย ................. ช่วยแนะนำ ......... ว่าคิดจะเล่นใหม่ๆ ยังไม่มีความรู้ให้ย้อนกระทู้ การตอบปัญหา ตั้งกะ กระทู้แรก อ่านไปเลยครับ ย้อนขึ้นมา ซัก 1-2 รอบ แล้วไปดูรูปรถ ใน บอร์ดโชว์รูป ซัก 1-2 รอบ แล้วจะได้ความรู้ พร้อมกับ ค้นพบตัวเอง จริงๆนะ จะบอกให้ ...........ออนเอ็มคุยกันก็ได้นะ หาเพื่อนคุยหนุกหนาน
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armmy666 อ่านข้อความ
    อย่าหาว่าสู่รู้มากเลย ................. ช่วยแนะนำ ......... ว่าคิดจะเล่นใหม่ๆ ยังไม่มีความรู้ให้ย้อนกระทู้ การตอบปัญหา ตั้งกะ กระทู้แรก อ่านไปเลยครับ ย้อนขึ้นมา ซัก 1-2 รอบ แล้วไปดูรูปรถ ใน บอร์ดโชว์รูป ซัก 1-2 รอบ แล้วจะได้ความรู้ พร้อมกับ ค้นพบตัวเอง จริงๆนะ จะบอกให้ ...........ออนเอ็มคุยกันก็ได้นะ หาเพื่อนคุยหนุกหนาน

ถูกๆ เพราะตอนผมไม่มีรถ ผมก็ทำเยี่ยงนี้ เช่นกัน

พัวพันกะชาวแก็งค์เยอะๆ แล้วมันจะซึมเข้าเลือดไปเอง
    ถ้าชาวแก็งค์เปน ญ. ขอเปนแฟนไปเลย 55+

และควรเข้าใจด้วยว่า
    เมื่อคิดจะเล่นรถเก่า ต้องรักมันครับ
    เพราะมันจุกจิก งอแงบ้าง ทุกโอกาส (เหมือนมีแฟนคนนึงเลยละ)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

และควรเข้าใจด้วยว่า
    เมื่อคิดจะเล่นรถเก่า ต้องรักมันครับ
    เพราะมันจุกจิก งอแงบ้าง ทุกโอกาส (เหมือนมีแฟนคนนึงเลยละ)[/B][/COLOR][/QUOTE]

แล้วแฟนยังจุกจิก เหมือนเดิมรึเปล่าหล่ะคับพี่บอย.....
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

/\ เปนอันรู้กัน 55+
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks