[นอกเรื่อง] เชียร์ฟีม ใน Moto2 กับหรือเปล่าครับ

ชื่อกระทู้: [นอกเรื่อง] เชียร์ฟีม ใน Moto2 กับหรือเปล่าครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน [นอกเรื่อง] เชียร์ฟีม ใน Moto2 กับหรือเปล่าครับ

สงสัยว่า ในนี้ใครเชียร์ ฟีม รัฐภาคย์ (ไม่ใชรัฐภูมิ ที่เป็นดารานะครับ) ที่เป็นักแข่งไทยคนเดียวใน การแข่ง Moto2 น่ะครับ

พอดีผมตามเชียร์อยู่ สนามแข่ง Moto2 สนามที่แล้ว ที่เยอรมัน ฟีมสามารถแข่งจบ วิ่งได้ครบรอบ ส่วนตัวรู้สึกเริ่มเห็นลางดีๆ กับเจ้าฟีม บ้างแล้ว แม้การทำอันดับ ได้ติด 1-3 คงเป็นไปได้ยาก แต่ขอแค่แข่งจบได้ ปรับแต่งรถให้ลงตัว แล้วเก็บคะแนนได้เรื่อยๆ ส่วนตัวผมว่าก็โอเคแล้ว
    กับ การแข่ง Moto2 ที่มี คู่แข่งอีกราวๆ 38 คน วิ่งแข่ง เบียด ชิงจังหวะ ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ยาก และหินมาก

แม้พลาดบ้าง ล้มบ้าง แต่เจ้าตัวไม่เคยท้อ คนไทยด้วยกัน เป็นกำลังใจให้กันเสมอครับ วันอาทิตย์นี้ มีแข่งอีก ที่สนามเดียวกันกัน Moto GP ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิร์ล มีจัดเชียร์ เจ้าฟีม พร้อมถ่ายทอดสด Moto GP ให้ดูอย่างเคย ใครสะดวก ไปร่วมส่งกำลังใจกันครับ

บรรยากาศเล็กน้อย ของครั้งล่าสุดครับ (เครดิตรูปจาก http://www.facebook.com/#!/Ratthapark.Thailandclub)

เพิ่มเติมอีกนิด เพราะงานที่ Honda จัดหน้าลานเซ็นทรัลเวิร์ล นั้น มีอะไรน่าสนใจอีกหลายสิ่ง จิรงๆ นะครับ ฮ๋าฮ่าฮ่าฮ่า
    เริ่มถ่ายทอด ราวๆ 5 โมง แต่ไปเล่นเกมส์ พบปะสิ่ง สวยงาม จองที่นั่ง ฯลฯ ได้ตั้งแต่ ราว บ่าย 2 - บ่าย 3 ครับ

ติดตามดูทุกสนามครับ

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

คนไทยถ้าลงมือทำไม่เเพ้ชาติไดในโลก
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

Bookmarks