สวัสดีครับ ทุกท่าน ...

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ ทุกท่าน ...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ ทุกท่าน ...

สวัสดีครับ ผม หนุ่ย อายุ 24 ปีครับ เกิดที่เมืองรถม้า จ.ลำปาง แต่มาโตที่ อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ ครับ มีสมาชิกท่านใดอยู่ละแวกนี้บ้างไหมเอ่ย? ครับขอรบกวนเข้าร่วมเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้เพิ่มอีกซั กคนนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ผมมีมาสด้าพันอยู่หนึ่งคัน และตอนนี้ก็อยู่ในช่วงทำตามความฝัน ซึ่งที่จริงแล้วผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไ กอะไรนักหรอกครับ รถคันนี้คือรถยนต์คันแรกในชีวิตของผม รถคันนี้มีความทรงจำอยู่มากมาย รถคันนี้ในอดีตนั้นเป็นรถของปู่ผมเองครับ ซึ่งผมไม่เสียใจเลยที่มันมาจอดอยู่ในบ้านผม ท่ามกลางเสียงคัดค้านของใครต่อใคร ผมจะหมดกับมันเท่าไหร่ผมไม่เสียดายเลยครับ เพราะ ผมรักรถคันนี้ครับ ขอบคุณนะครับที่เสียเวลาของท่านในการอ่าน... ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ

รูป รูป  

Contact Me : 0909746417

ไม่อยากวิ่งเร็วครับ กลัวอะไหล่มันจะหลุด...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TheNuii อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผม หนุ่ย อายุ 24 ปีครับ เกิดที่เมืองรถม้า จ.ลำปาง แต่มาโตที่ อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ ครับ มีสมาชิกท่านใดอยู่ละแวกนี้บ้างไหมเอ่ย? ครับขอรบกวนเข้าร่วมเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้เพิ่มอีกซั กคนนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ผมมีมาสด้าพันอยู่หนึ่งคัน และตอนนี้ก็อยู่ในช่วงทำตามความฝัน ซึ่งที่จริงแล้วผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไ กอะไรนักหรอกครับ รถคันนี้คือรถยนต์คันแรกในชีวิตของผม รถคันนี้มีความทรงจำอยู่มากมาย รถคันนี้ในอดีตนั้นเป็นรถของปู่ผมเองครับ ซึ่งผมไม่เสียใจเลยที่มันมาจอดอยู่ในบ้านผม ท่ามกลางเสียงคัดค้านของใครต่อใคร ผมจะหมดกับมันเท่าไหร่ผมไม่เสียดายเลยครับ เพราะ ผมรักรถคันนี้ครับ ขอบคุณนะครับที่เสียเวลาของท่านในการอ่าน... ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ
    .................ยินดีต้อนรับครับ...ที่นี่ดีครับ.. .ทุกคนในนี้น่ารักอบอุ่นครับ..ผมอยู่พระประแดง...สุข สวัสดิ์62/2ครับ...พระประแดงมีหลายท่านครับ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ยินดีต้อนรับครับ ผมวีครับคนแม่สะเรียง เจ้าของป้าแดง มาสด้าแปดแรงในปฐพี มีรถเก่าๆอยู่2-3คัน รักทุกคันครับและก็ไม่เคยฟังใครเหมือนกัน ความรักทำให้คนตาดีครับ

มาสด้า=มิตรมากที่สุดในสามโลก

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

สวัสดีครับ ผมชื่อน้องนัน เจ้าของนางฟ้า มาสด้าแปดแรงในตำนาน เคยมีรถเก่าๆ7-8คัน ตอนนี้ขายไปหมดแล้ว เหลือแปดแรงคันเดียว อย่าถามน่ะว่าขายทำไม...ต้องการเงินจ๊ะ ใช้จ่ายเลี้ยงเด็กๆหลายคนไม่พอกิน ขอเมีย เมียไม่ให้ ก้อเลยขายรถไปทีละคันๆ 555 ความรักทำให้เราทะเลาะกัน

มาสด้า = หมดเงินมากที่สุดในสามโลก

ปล...ข้อความข้างต้น พิมพ์โดยผมเอง แต่สติไม่ค่อยดี อ่านแล้วต้องให้แม่ทัพแห่งบ้านมาสด้าแนะนำอีกทีน่ะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมชื่อน้องนัน เจ้าของนางฟ้า มาสด้าแปดแรงในตำนาน เคยมีรถเก่าๆ7-8คัน ตอนนี้ขายไปหมดแล้ว เหลือแปดแรงคันเดียว อย่าถามน่ะว่าขายทำไม...ต้องการเงินจ๊ะ ใช้จ่ายเลี้ยงเด็กๆหลายคนไม่พอกิน ขอเมีย เมียไม่ให้ ก้อเลยขายรถไปทีละคันๆ 555 ความรักทำให้เราทะเลาะกัน

มาสด้า = หมดเงินมากที่สุดในสามโลก

ปล...ข้อความข้างต้น พิมพ์โดยผมเอง แต่สติไม่ค่อยดี อ่านแล้วต้องให้แม่ทัพแห่งบ้านมาสด้าแนะนำอีกทีน่ะ
    โห...ถ้ามีซาลาเปาในดวงใจคนเดียวก็ไม่ต้องขายเยอะขนา ดนี้หรอก ตรึกโป๊ะ - -"

มาสด้าเพื่อนเยอะครับ...ถ้าพี่นันยกดื่มให้ทุกคนที่ม าคารวะในงานเขาค้อ ผมมั่นใจว่า ตานันสลบเหมือดก่อนคนแรกแน่ๆ ได้ข่าวว่าคออ่อนมากในสามโลก อิอิ

ปล. ผมเลิกดื่มแล้วครับ เมื่อกี้ครับ...

สวัสดีคับผมชื่อโยอยู่ชลบุรีคับ เจ้าของต้มจืดมาสด้าแปดแรง ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่แต่ก้อทำเค้าด้วยใจคับ
    มาสด้า = นำพามาซึ่งมิตรภาพ
    ยินดีที่ได้รู้จักคับ
    Yo freekick
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โห...ถ้ามีซาลาเปาในดวงใจคนเดียวก็ไม่ต้องขายเยอะขนา ดนี้หรอก ตรึกโป๊ะ - -"

มาสด้าเพื่อนเยอะครับ...ถ้าพี่นันยกดื่มให้ทุกคนที่ม าคารวะในงานเขาค้อ ผมมั่นใจว่า ตานันสลบเหมือดก่อนคนแรกแน่ๆ ได้ข่าวว่าคออ่อนมากในสามโลก อิอิ

ปล. ผมเลิกดื่มแล้วครับ เมื่อกี้ครับ...
    ยอมรับว่าคออ่อน แต่กินเบียร์บนเขามันไม่เมาหรอกครับ อย่าลงจากเขาแล้วกัน 55555
    ปล..ผมกินทุกวันเลยครับ เมื่อคืนก้อกิน กินที่นี่แหละ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ยอมรับว่าคออ่อน แต่กินเบียร์บนเขามันไม่เมาหรอกครับ อย่าลงจากเขาแล้วกัน 55555
    ปล..ผมกินทุกวันเลยครับ เมื่อคืนก้อกิน กินที่นี่แหละ 555
    นิสัยไม่ดี เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะครับ น้องๆอย่าเอาพี่นันเป็นตัวอย่างนะครับ

ต้องเอาแบบพี่วีครับ ทั้งยาดอง เหล้าขาว เหล้าป่า เอามาแจกและให้ชิมถึงที่ทำงานครับ ขั้นเทพแล้วครับ เหล้าป่าใสปิ้ง จ้างก็จับไม่ได้ - -"

ปล. เขาค้อผมงดเบียร์และเหล้าครับ เพราะว่าจะเก็บเสียงไว้กล่อม...น้องพี่และแฟนเพล.... ........ง

สวัสดีครับ
    พี่กอล์ฟ เกิดเชียงใหม่ เติบโตในหลายจังหวัด ปัจจุบันอยู่เกาะครับ..
    ใช้มาสด้าพันนาม"บุเรงนอง"
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ...
    กอล์ฟ@ภูเก็ต

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับผมน้องโอครับยินดีต้อนรับครับ น้องโอใช้มาสด้าแปดแรง+โปรซีดครับ....^_^

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับพี่หนุ่ย ผมชื่อน้องตุ๊กครับ เจ้าของมาสด้าชื่อ "ป้าตอง" อยู่สุราดธานี(โอ่..โอ้.. ปักษ์ใต้บ้านเรา) ครับ
    มาสด้ามีคัีนเดียวครับพี่ แต่มีจักรยาน 12 คัน
    บ้านมาสด้ายิ่งใหญ่และกว้างขวางครับ มีหลายสิ่งให้เลือกสรรค์...
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

สวัสดีครับ ผมน้องเจี๊ยบครับ ยินดีต้อนรับสู่บ้านมาสด้าครับ เชิญเดินตรงเข้ามาหาพวกเราได้เลย แต่ระวังจะชนประตูนะครับ ประตูมันแคบ เพราะกว่าจะเข้าได้ต้องผ่านเครื่องสแกนก่อนนะครับ ติ๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ผ่านครับ เข้ามาได้เลย 55555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .................ยินดีต้อนรับครับ...ที่นี่ดีครับ.. .ทุกคนในนี้น่ารักอบอุ่นครับ..ผมอยู่พระประแดง...สุข สวัสดิ์62/2ครับ...พระประแดงมีหลายท่านครับ...
    ยินดีที่รู้จักนะครับพี่ ผมอยู่ซอยวัดใหญ่ครับ ว่าแต่สุขสวัสดิ์ 62 นี่ มันเรียกว่าซอยอะไรเหรอครับพี่

ไม่อยากวิ่งเร็วครับ กลัวอะไหล่มันจะหลุด...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมวีครับคนแม่สะเรียง เจ้าของป้าแดง มาสด้าแปดแรงในปฐพี มีรถเก่าๆอยู่2-3คัน รักทุกคันครับและก็ไม่เคยฟังใครเหมือนกัน ความรักทำให้คนตาดีครับ

มาสด้า=มิตรมากที่สุดในสามโลก
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่วี แปดแรงพี่สวยมากๆเลยครับ

ขอบคุณ
    0

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมอยากมีเหมือนกันครับเจ้าแปดแรงเนี่ย แต่วาสนาคงไม่ถึงเอา 10 แรงไปก่อน

Bookmarks